You are on page 1of 5

School: Silangan Elementary School Grade Level: ONE

GRADES 1 to 12 Teacher: Maria Ana C. Berin Learning Area: MOTHER TONGUE


DAILY LESSON LOG Teaching Dates: October 23-27, 2023 (Week 9) Quarter: 1st Quarter

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
The learner… The learner… The learner…
demonstrates awareness of demonstrates awareness of manifests beginning oral language 80% bahagdan ng mag-aaral ang 80% bahagdan ng mag-aaral ang
A. Pamantayang
language grammar and usage when language grammar and usage when skills to communicate in different makasasagot ng wasto sa Unang makasasagot ng wasto sa Unang
Pangnilalaman
speaking and/or writing. speaking and/or writing. context Markahang Pagsusulit sa Mother Markahang Pagsusulit sa Mother
Tongue Tongue
The learner… The learner… The learner… natutukoy ang kahinaan at natutukoy ang kahinaan at
B. Pamantayan sa speaks and/or writes correctly for speaks and/or writes correctly for uses beginning oral language skills kakayahan ng mag-aaral sa mga kakayahan ng mag-aaral sa mga
Pagganap different purposes using the basic different purposes using the basic to communicate personal aralinn at kasanayang napag- aralinn at kasanayang napag-
experiences, ideas, and feelings in aralan sa Mother Tongue
grammar of the language. grammar of the language. aralan sa Mother Tongue
different contexts.
C. Mga Kasanayan Spell and write correctly grade Recognize that spoken words Classify naming words into Sa pagtatapos ng aralin,ang mga mag- Sa pagtatapos ng aralin,ang mga mag-
sa Pagkakatuto one level words consisting of are represented in written persons, places, animals, aaral ay inaasahang: aaral ay inaasahang:
and things, etc. 1.Nakasusunod sa panuto sa pagsusulit 1.Nakasusunod sa panuto sa pagsusulit
Isulat ang code letters already learned language by specific sequences 2.Nakasasagot ng wasto at may 2.Nakasasagot ng wasto at may
ng bawat MT1PWR-Ie-i-6.1 of letters. MT1BPK-Ig-j-3.1 MT1GA-Ii-j-3.1
katapatan sa pagsusulit katapatan sa pagsusulit
kasanayan
II. NILALAMAN Pagrupo ang mga salitang tumutukoy
Pagkilala sa mg aSalitang Pagkilala sa mg aSalitang
sa ngalan ng tao ,bagay , lugar o Unang Markahang Pagsusulit Unang Markahang Pagsusulit
Binubuo ng mga Titik o Letra Binubuo ng mga Titik o Letra pangyayari
III. KAGAMITANG
IV. PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina K TO 12 Curriculum Guide in K TO 12 Curriculum Guide in K TO 12 Curriculum Guide in K TO 12 Curriculum Guide in
K TO 12 Curriculum Guide in
sa Gabay Mother Tongue 1 page 23 Mother Tongue 1 page 23 Mother Tongue 1 Mother Tongue 1
Mother Tongue 1 page 23
ng Guro MELCS p. -368- MELCS p. -368- MELCS in Mother Tongue MELCS in Mother Tongue
MELCS p. -368-

2. Mga Pahina SLM pah. 36-38 SLM pah. 33-38 SLM pah 62-38
sa
Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina
sa Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa
portal ng
Learning
Resource
B. Iba Pang laptop, activity sheet, tarpapel, laptop, activity sheet, tarpapel, laptop, activity sheet, tarpapel, Test Papers Test Papers Test Papers Test Papers
Kagamitang powerpoint, meta cards, powerpoint, meta cards, powerpoint, meta cards,
Panturo flashcard,pictures flashcard,pictures flashcard,pictures

V. PAMAMARAAN
Panuto:Isulat ang mga sumusunod a.Panalangin a.Panalangin
A. Balik-aral sa na salita.(Ididikta ng guro) b. Pageehersisyo b. Pageehersisyo
nakaraang 1.tasa (ti/ey/es/ey c. Checking of attendance c. Checking of attendance
aralin at/o d. Quick “kumustahan” d. Quick “kumustahan”
2.usa ( yu/es/ey)
pagsisimula
3.baso (bi/ey/es/ey)
ng bagong
4.miso (em/ay/es/o)
aralin
5.mataba (em/ey/ti/ey/bi/ey)
B. Paghahabi sa Tingnang mabuti ang mga larawan “ Laro” Pagbibigay ng panuntunan sa Pagbibigay ng panuntunan sa
layunin ng at isulat sa sagutang papel ang pagsusulit pagsusulit
aralin pagkakasunod-sunod ng mga Hulaan mo
letrang bumubuo sa pangalan ng
mga larawan sa ibaba.

Talakayin ang naunang gawain? Mahalaga ba na marunong kayong Basahin ang Kuwento Tanungin ang mga mag-aaral Tanungin ang mga mag-aaral
magbaybay ng mga salita? 1.Handa na ba kayo sa pagsusulit? 1.Handa na ba kayo sa pagsusulit?
 Ano ang napansin mo sa Ang pagbaybay o spelling sa “Si Lolo at Lola” 2.Nag-aral ba kayong mabuti? 2.Nag-aral ba kayong mabuti?
pagkakasunod-sunod ng Ingles ay ang pagsulat ng salita o Sina lolo at lola ay
mga letra na bumubuo sa matatanda na,ngunit sila ay
mga salitang napapakinggan. Ito masisipag at malalakas pa.Sila ay
pangalan ng nasa ay isinasagawa sa pamamagitan ng may tatlong anak.MArami na rin
larawan? pagsasama-sama ng mga tunog ng silang apo.
Sina lolo at lola ay
C. Pag-uugnay  Tanma ba ang letrang napakinggan ayon sa nakatira sa bukid.Marami silang
ng mga pagkakasunod-sunod ng tamang pagkakasunod-sunod at tanim na gulay tilad ng upo at
halimbawa mga titik na bumubuo sa binabaybay gamit ang pangalan ng okra.May mga bungang -kahoy
ring mapipitas tulad ng atis at
sa bagong salita? mga letra. bayabas.Nasa tabing ilog ang
aralin kanilang munting kubong
Ang titik o letra pag pinagsama napapaligiran ng mga alagang
hayop tulad ng manok.Mahilig
sama ay nakabubuo ng salita. Ang magluto ng itlog ng manok sina
mga letra ay dapat tama lolo at lola.Tuwang-tuwa ang
kanilang mga apo sa mga alaga
ang pagkakasunod sunod para nilang manok.
mabuo ng tama ang salita Masaya at tahimik ang
buhay nina Lolo Impo at Lola
Akang sa bukid.
Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Panuto:Bilugan ang wastong sagot Talakayin ang kuwento Pamamahagi ng guro ng sagutang Pamamahagi ng guro ng sagutang
Panuto:Tingnan kung tama ang batay sa wastong baybay ng ngalan Bigkasin ang mga pangalang papel papel
pagkakasunod-sunod ng letra o ng nasa larawan narinig sa kuwento
ispeling para sa pangalan ng mga Lolo Impo Lola Akang apo anak
larawan. Isulat sa sagutang papel Upo atis bayabas okra
ang tamang ispeling ng pangalan ng Bukid bahay simbahan plasa
mga ito. Manok pusa aso bibe
Piyesta pasko kaarawan bagyo
D. Pagtalakay
Ano ang tawag sa unang hanay ng
ng bagong
pangngalan?
konsepto at
Ano ang tawag sa nasa ikalawang
paglalahad hanay n?
ng bagong Ano ang tawag sa nasa ikatlong
kasanayan hanay?
#1 Ano ang tawag sa nasa ika-apat na
hanay?
Ano ang tawag sa nasa huling
hanay ?

Panuto: Gawain sa Pagkatuto Ang mga salitang binasa ay Pagbasa ng guro sa panuto at Pagbasa ng guro sa panuto at
Bilang 4: Ayusin ang mga letrapara halimbawa ng pangalan ng tao, pagbibigay ng ilang halimbawa pagbibigay ng ilang halimbawa
makabuo ng salita. Ulitin ang bagay, lugar
pagsulat kung hindi tama ang Ngalan ng Tao
E. Pagtalakay pagkakabuo ng salita. Lolo Impo Lola Akang apo anak
ng bagong 1.(bata) abta Ngalan ng Bagay
konsepto at 2.(manika) kamina Upo atis bayabas okra
paglalahad 3. (guro) rugo Ngalan ng Lugar
ng bagong 4. (pamilya) palyami Bukid bahay simbahan plasa
kasanayan 5.(mesa) asem Ngalan ng Hayop
#2 Manok pusa aso bibe
Ngalan ng Pangyayari
Piyesta pasko kaarawan bagyo
Magbigay ng iba pang halimbawa
Ipabaybay sa mga bata ang mga Taningin ang mga bata kung Taningin ang mga bata kung
F. Paglinang sa salitang ginamit sa naunang mayroon silang mga katanungan. mayroon silang mga katanungan.
kabihasnan pagsasanay
Bata = b-a-t-a
(Tungo sa
Kumain = k-u-m-a-i-n
Formative
Guro = g-u-r-o
Assessment)
Pamilya = p-a-m-i-l-y-a
Mesa = m-e-s-a

Panuto:Pumalakpak ng dalawa (2) Isulat ang wastong baybay ng Panuto:Isulat sa patlang kung Pagbasa ng guro sa mga tanong at Pagbasa ng guro sa mga tanong at
kung ang salita ay tama,tumahimik mga salita kaugnay sa mga laruan. saang pangkat nabibilang ang pagsagot ng mga bata sa pagsusulit pagsagot ng mga bata sa pagsusulit
kung mali 1. l a b o ___________ sumusunod na pangalan .
G. Pag-uugnay (Tao,bagay,hayop o lugar)
sa pang 2. o y o y ___________ 1. Silid-aklatan = __________
araw-araw 3. r o t o b ___________ 2. Kalabaw = __________
na buhay 4. t s e k o ___________ 3. Bahay = __________
5. n i k a m a ___________ 4. Palaruan = __________
5. Doktor = __________
Tandaan:Ang titik o letra pag Tandaan: Tandaan:Pangngalan ang tawag sa
pinagsama sama ay Ang pagbaybay o spelling sa mga salitang binasa Pagkolekta ng guro sa sagutang Pagkolekta ng guro sa sagutang
H. Paglalahat ng
nakabubuo ng salita. Ang mga letra Ingles ay ang pagsulat ng salita o “Ang pangngalan ay mga salitang papel papel
Aralin
ay dapat tama mga salitang napapakinggan. Ito nagsasaad ng ngalan ng
ang pagkakasunod sunod para ay isinasagawa sa pamamagitan ng tao,bagay,hayop , lugar o Tanungin ang mga bata: Tanungin ang mga bata:
mabuo ng tama ang pagsasama-sama ng mga tunog ng pangyayari” Nasagot mo ba ng maayos ang mga Nasagot mo ba ng maayos ang mga
salita letrang napakinggan ayon sa Tandaan: tanong sa pagsusulit? tanong sa pagsusulit?
tamang pagkakasunod-sunod at Paano mo sinagot ang mga tanong? Paano mo sinagot ang mga tanong?
binabaybay gamit ang pangalan ng
mga letra.
Panuto:Isulat ang mga sumusunod A.Pagwawasto at pagtatala ng iskor A.Pagwawasto at pagtatala ng iskor
na salita.(Ididikta ng guro) ng mga bata sa pagsusulit ng mga bata sa pagsusulit
I. Pagtataya ng 1.tasa B.Pagkuha sa datos ng mga batang B.Pagkuha sa datos ng mga batang
Aralin 2.usa nakakuha ng tamang sagot sa nakakuha ng tamang sagot sa
3.baso bawat aytem bawat aytem
4.miso
5.mataba
J. Karagdagang Panuto:Sa tulong at gabay ng
gawain para magulang,
sa takdang Gawin ito sa notebook #6
aralin at
remediation
VI. MGA TALA
VII. PAGNINILAY
A. Bilang ng __ of Learners who earned 80% __ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
Mag-aaral above above above above above
na
nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng ___ of Learners who require ___ of Learners who require
___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional activities for remediation additional activities for remediation
Mag-aaral
additional activities for remediation additional activities for remediation additional activities for remediation
na
nangangaila
ngan ng iba
pang
gawain para
sa
remediation
C. Nakatulong ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
ba ang ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up
remedial? the lesson the lesson the lesson the lesson the lesson
Bilang ng
mga mag-
aaral na
nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
mga mag- require remediation require remediation require remediation require remediation require remediation
aaral na
magpapatul
oy sa
remediation

Prepared by:

MARIA ANA C. BERIN


Teacher

Checked by:

VIRGIE DM. BASAN


Teacher III

NOTED:
ELVIRA E. SEGUERA
Principal II

You might also like