You are on page 1of 3

Paaralan: Las Piñas Elementary School Central Asignatura: MTB- MLE

Grades 1-12
Pang-araw-araw na Guro: Joyce Ann B. Bongolan Baitang/Antas: One-Masipag
Pagtuturo
Marso 7, 2024/Huwebes
Petsa: Markahan: Ikatlong Markahan
7:00-7:50AM
Sinuri ni:

RONALD E. COMON JOSEPH F. DE LEON DR. MACARIO D. PELECIA JR.


Dalubguro II Punongguro IV Pansangay na Tagamasid

I. LAYUNIN
Pamantayan ng Bawat Baitang The learner demonstrates knowledge and skills in listening and communicating about familiar
topics, uses basic vocabulary, reads and write independently in meaningful context,
appreciates his or her cultures.
II. Nilalaman Nakatutukoy ng pares ng mga salitang magkasingkahulugan, magkasalungat at
magkasintunog
MT1VCD-IIIa-i-3.1
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng MTB1- DBOW
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang MTB-MLE 1
pang mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula SDO Las Piñas Portal- ADM Module
sa Portal ng Learning Resource

B. Iba pang kagamitang Pantturo mga larawan, aklat, multimedia, flashcards


III. Pamamaraan
A. Nakaraang Aralin at / o sa
pagsisimula ng aralin Panuto: Sumulat ng mga pangungusap gamit ang mekanika tulad ng malaking letra, puwang at
wastong bantas.

1. sina juan at maria ay naglalaro sa sala.


________________________
2. Sino ang Humiram ng bag ko.
________________________
3. Nagsisimba kaming mag-anak tuwing Linggo.

________________________
4. kumain Ka nA ba

________________________
5. Ang lapis ay bago.

_________________________
B. Paghahabi sa Layunin ng aralin Basahin ang sumusunod na mga salita.
mabilis – mabagal maliit-munti pili-sili
itaas – ibaba berde-luntian braso-marso
tama – mali tahimik-payapa gatas-batas
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa - Ano ang napansin mo sa pares ng mga salita sa unang pangkat? Ikalawa? Ikatlo?
sa bagong aralin - Paano mo masasabi na ang mga salita ay magkasintunog? magkasingkahulugan? magkasalungat?

D. Pagtalakay ng bagong Konsepto Magpakita ng pares ng mga salita at ipatukoy kung ito ay magkasintunog, magkasingkahulugan o
at Paglalahad ng bagong Kasanayan magkasalungat.
#1
1. luma – bago
2. mabilis – matulin
3. payat – mataba
4. tulo - pulo
5. maganda - marikit
E. Pagtalakay ng bagong Konsepto Magkasingkahulugan ang mga salita kung magkakatulad o pareho ang ibig sabihin.
at Paglalahad ng bagong Magkasalungat ang mga salita kung magkaiba ang kahulugan o ibig sabihin.
kasanayan#2 Magkasintunog ang mga salita kung pareho ang tunog sa hulihan.
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo Pangkatang Gawain: 5 minuto
sa formative Assessment)
Ipapanood ang pamantayan sa paggawa ng pangkatang gawain.

Pangkat
Panuto: Iguhit ang masayang mukha kung ang salita ay magkasintunog at malungkot na
mukha naman kung hindi.
1. 2. 3.

4. 5.

Pangkat 2
Panuto: Isulat ang MK kung ang pares ng salita ay magkasingkahulugan at MS naman
kung magkasalungat.

G. Paglalapat ng aralin sa pang Mahalaga na alam natin ang pagkakaiba-iba ng magkasingkahulugan, magkasalungat at
araw-araw na buhay magkasintunog dahil maari natin itong gamitin sa pang-arawaraw na pakikipag-usap.
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan
Magkasingkahulugan ang mga salita kung magkakatulad o pareho ang ibig sabihin.
Magkasalungat ang mga salita kung magkaiba ang kahulugan o ibig sabihin.
Magkasintunog ang mga salita kung pareho ang tunog sa hulihan.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat ang MT kung ang pares ng mga salita ay magkasintunog, MS kung
magkasingkahulugan at MK kung magkasalungat.
1. Payong - bayong
2. Luya - Kuya
3. Itaas - ibabaw
4. Basa - tuyo
5. Mabilis - matulin
J. Karagdagang Gawain para Panuto: Sumulat ng 3 pares ng mga salita na magkasintunog, magkasingkahulugan at
Takdang-aralin o Remediation magkasalungat.

IV. Mga Tala


V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na _____________________# of Learners who earned 80% above
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na _____________________# of Learners who require additional activities for remediation
nangangailangan ng iba pang
gawain para s remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? __________ Yes __________ No
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin? _____________________# of Learners who caught up the lesson
D. Bilang ng mag-aaral na _____________________# of Learners who continue to require remediation
magpatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratihiya ng pag- Strategies used that work well:
tuturo nakatulong ng lubos? ___ Group collaboration
___ Games
___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Discussion
___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
Cooperation in doing their tasks
F. Anong suliranin ang aking __ Collaborative Learning
naranasan na solusyonan sa tulong __Differentiated Instruction
ng aking punong guro at __Lecture
superbisor? __Discovery
__Complete IMs
__ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Additional Clerical works
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong Planned Innovations:
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ Localized Videos
__ Making use big books from
views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition
H.Is toothbrushing/handwashing __ Yes
done in my class? __ No

You might also like