You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
Schools Division of

PROTOTYPE LESSON PLAN SA FILIPINO 10

Sabjek: Filipino Baitang: 10


Petsa: Sesyon: 1-4 (Week 4)
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at
pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan.
Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri
tungkol sa alinmang akdang pampanitikang
Mediterranean.
Kompetensi  Nagagamit ang angkop na mga piling pang ugnay
sa pagsasalaysay (pagsisimula, pagpapatuloy,
pagpapadaloy ng mga pangyayari at pagwawakas)
(F10WG-lb-c-58)
 Nabibigyang reaksiyon ang mga kaisipan o ideya
sa tinalakay na akda, ang pagiging
makatotohanan/ di-makatotohanan ng mga
pangyayari sa maikling kuwento. (F10PB-Ic-d-
64)
 Natutukoy ang mga salitang magkakapareho o
magkakaugnay ang kahulugan. (F10Pt-lc-d-63)
I. Layunin
Kaalaman  Nakikilala ang mga salitang magkakapareho o
magkakaugnay ang kahulugan.
 Naiisa-isa ang mga pang-ugnay na ginamit sa
akda.
Saykomotor  Nasusuri ang mga kaisipan sa pagiging
makatotohanan/dimakatotohanan na pangyayari sa
kuwento.
 Nasusulat ang mga mahalagang detalye ukol sa
natalakay na akda gamit ang mga piling pang-
ugnay sa pagsasalaysay.
Apektiv  Naipamamalas ang sariling reaksiyon na may
kaugnayan sa mga kaisipan o ideya ng natalakay
na akda.
II. Paksang-Aralin
A. Paksa Ang Kuwintas ni Guy de Maupassant
Sub-Aralin: Mga Pang-ugnay sa Pagsasalaysay
B. Sanggunian  Aklat (Filipino Modyul para sa Mag-aaral)
pahina 58-64
 Filipino 10 Modyul (SLM)
C. Kagamitang Mga larawan, kartolina, laptop, projector, bond papers
Pampagtuturo (Nakadepende sa guro kung dadagdagan pa ang mga
nabanggit na kagamitang pampagtuturo.)
III. Pamamaraan
A. Paghahanda Panalangin (Opsyunal)
Pagwawari/Pagtatala ng Liban sa klase
Pangmotibasyonal na
Tanong SUBUKIN
Ipasagot ang Panimulang Pagtataya na
makikita sa Filipino 10 Modyul (Unang Markahan),
pahina 3-4.
Aktiviti/Gawain
Panuto: Ibigay ang mga katangian ng isang huwarang
babae o lalaki na hinahangaan mo. Isulat sa loob ng hugis
puso ang iyong sagot at ipaliwanag kung bakit ito ang
napili mo.

______________________________________________
______________________________________________
Pagsusuri ______________________________________________

Ipasagot sa mga mag-aaral ang mga tanong sa pagsusuri


na
makikita sa Filipino 10 Modyul (Unang Markahan),
bilang 1-3 sa pahina 6.

B. Paglalahad PAGYAMANIN
 PAGLALAHAD
Abstraksyon Ipabasa sa mga mag-aaral ang maikling kuwentong
pinamagatang Ang Kuwintas ni Guy de Maupassant pati
(Pamamaraan ng na rin ang mga detalye na nasa loob ng kahon. Ang mga
Pagtatalakay) ito ay makikita sa pahina 6-8.
 MGA GAWAIN
Ang mga gawain ay makikita sa Filipino 10 Modyul
(Unang Markahan) sa pahina 9-10.

ISAISIP
Ang paghahangad nang labis sa mga materyal na
bagay ay isang kasakiman na nagdudulot ng kapahamakan
katulad sa nangyari sa buhay ni Mathilde.
Mahalaga ang mga angkop na pang-ugnay o pangatnig
sa isang makabuluhang pagsasalaysay lalo na sa
pagpapatingkad ng ideya o mensahe ng magkakasunod-
sunod na pangyayari para sa mabisang pagunawa, tulad ng
kuwento.
C. Pagsasanay ISAGAWA
Mga Paglilinang na Ito ay makikita sa Filipino 10 Modyul (Unang Markahan)
Gawain sa pahina 11-13.

PAGLALAPAT
D. Paglalahat PAGPAPAYAMAN
Ipasagot ang mga tanong na makikita sa Filipino 10
Generalisasyon Modyul (Unang Markahan) sa pahina 14.

REFLEKSIYON
Ipasagot ang refleksiyon sa pahina 14.
IV. Pagtataya TAYAHIN
Ang mga panuto at mga tanong sa Pangwakas na
Pagtataya ay makikita sa pahina 15-16.
V. Takdang-Aralin Nakadepende sa guro ang pagbibigay ng takdang-aralin
bilang karagdagang gawain para sa mga mag-aaral.

You might also like