You are on page 1of 3

Learning Area  

 FILIPINO 10    
Learning Delivery Modality    Face to Face Learning    
LESSON Paaralan PEMQMNHS Baitang 10
EXEMPLAR Guro Paula Rose M. Mirador Asignatura Filipino
Ikaanim at Ikapitong Petsa Oktubre 3 – 14, 2022 Markahan Una
Linggo
Oras Bilang ng Araw 6
Sa araling  ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
I. LAYUNIN ● Nakapagpapahayag ng sariling katangian sa pamamagitan ng
knowing-my-self tsart
● Nakapagbibigay ng reaksyon sa mga tauhan sa napanood na akd
pampanitikan
● Nakabubuo ng VLOG tungkol sa dahilan at epekto ng kawalan n
kapanatagan sa sarili
A. Pamantayan Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa ak
pampanitikan.

B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng kritikalna pagsusuri sa mga


isinasagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikang
Mediterranean.
C. Pinakamahalagang Kasanayan sa Nabibigyang-reaksiyon ang mga kaisipan o ideya sa tinalakay na akda,ang
Pagkatuto pagiging makatotohanan/di-makatotohanan ng mga pangyayari sa maiklin
(MELC) kuwento

Natutukoy ang mga salitang magkakapareho o magkakaugnay ang kahulu

Nakapagbubuo nang mabisa ng angkop na mga pahayag sa pagbibigay ng


sariling pananaw

Nagagamit ang angkop na mga pahayag sa pagbibigay ng sariling panana


D. Pagpapaganang Kasanayan  
II.NILALAMAN ANG KWINTAS ni Guy De Maupassant
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral

c. Mga Pahina sa Teksbuk Panitikang Pandaigdig 10 p.60


d. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Listahan ng Kagamitang Panturo para sa mga Powerpoint Presentation, papel, panulat
Gawain sa Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan
IV.PAMAMARAAN

1
Panimula KNOWING-MY-SELF TSART

Pangalan

Mga magagandang katangian na


tinataglay

Mga hindi magandang katangian na


tinataglay

Pisikal na kaanyuan na nais baguhin

*Babasahin ang ilang awtput


*Tatalakayin ang isyu ng
Insecurities
Pagpapaunlad *Pagpapanood ng akda mula sa France
ANG KWINTAS ni Guy De Maupassant

*Talakayan
 May akda
 Mga Tauhan

 Nilalaman

Pagpapalihan KILALANIN MO
Character Review

TAUHAN KATANGIAN MGA REAKSYON


G PISIKAL GAWI/AKSYO MO SA
N/UGALI KATAUHAN
1.
2.
3.

2
Paglalapat VLOGGERS Point of View
Pangkatang Gawain
Bumuo ng mga POV’s sa pamamagitan ng video tungkol sa mga dahilan
epekto ng kawalan ng kapanatagan sa sarili.
Maaaring lapatan ng musika upang makadagdag sa ganda ng presentasyon
Tatagal lamang ang video ng 3 minuto at hindi bababa sa 2 minuto.
Ipo-post ang nabuong awtput sa Facebook upang maipaunawa sa madla a
nais ipahayag.

RUBRIKS
Kaangkupan sa Akda – 15
Presentasyon – 15
Kooperasyon – 10
Wastong paggamit ng gramatika – 10
Kabuuan - 50

V. PAGTATAYA 1. Pen name ng sumulat ng Ang Kwintas.


2. Saang bansa nagmula ang akdang ang Kwintas?
3. Sino ang pangunahing tauhan ng akdang ito?
4. Bakit naghirap ang mag-asawang Loisel?
5. Kung ikaw si Gng. Loisel, ganoon din ba nag gagawin mo? Bakit oo ba
hindi?
VI. PAGNINILAY       Magsusulat ang mga mag-aaral sa kanilang kuwaderno o journa
kanilang nararamdaman o realisasyon batay sa kanilang naunawaan sa ara

Sisikapin kong maisabuhay ang aking natutuhan upang

Inihanda ni:

PAULA ROSE M. MIRADOR


Guro- Filipino 10

You might also like