You are on page 1of 3

Paaralan Bulihan Integrated Baitang Baitang 12

National High School


Guro Niezel M. Buso Asignatur Filipino sa Piling
TALA SA a Larangan
PAGTUTURO Petsa Ika-14 at 15 ng Oktubre Markahan Unang Markahan
Oras 9:30 – 11:30 AM Bilang ng 1
1:00 – 3:00 PM Araw

Sa araling ito ang mga mag-aaral ay inaasahang:


I.LAYUNIN
 Nakasusulat ng talumpati batay sa napakinggang
halimbawa
 Natitiyak ang angkop na proseso ng pagsulat ng piling
 Pamantayang Pangnilalaman sulating akademiko
 Nagagamit ang angkop na format at teknik ng
pagsulat ng akademikong sulatin
 Nakasusulat ng 3-5 na sulatin mula sa nakalistang
 Pamantayan sa Pagganap anyo na nakabatay sa pananaliksik
 Nakagagawa ng palitang pagkikritik (dalawahan o
pangkatan) ng mga sulatin
 Pinakamahalagang Kasanayan
sa Pagkatuto (MELC)
 Nakasusulat ng talumpati batay sa napakinggang
(Kung mayroon, isulat ang
halimbawa
pinakamahalagang kasanayan sa
pagkatuto o MELC)
 Pagpapaganang Kasanayan  Natutukoy ang katangian ng talumpati
(Kung mayroon,isulat ang  Nasusuri ang napakinggang talumpati
pagpapaganang kasanayan)  Nasusunod ang mga paraan ng pagsulat ng talumpati
 Katangian ng Talumpati
II. NILALAMAN
 Proseso ng Pagsulat ng Talumpati
III. KAGAMITAN PAMPAGTUTURO
A. Mga Sanggunian
MELC Filipino sa Piling Larangan Grade 11/12, Unang
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
Markahan Q1. PIVOT BOW SHS Applied Subjects
b. Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning Resource
Google Meet, Pear Deck, Mga larawan, Slide Presentation,
B. Listahan ng mga Kagamitang
Pormat ng Plano at Posisyong Papel
Panturo para sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula Panimulang Gawain:
 Panalangin
 Pagsagot ng mga mag-aaral sa link ng Attendance
 Mga tagubilin ng guro
 Pagpapahayag ng layunin
SURIIN
Odd-Man Out
Tukuyin sa mga set ng salita sa bawat aytem ang hindi
kaugnay ng ibang salita.

1. simula wakas gitna layunin


2. kawastuhan kalinawan kasanayan kaakit-akit
3. talumpati editoryal debate posisyong papel
4. pananaliksik kuwento abstrak sintesis
5. pormal subhetibo may paninindigan organisado

B. Pagpapaunlad SUBUKIN
Panoorin at pakinggan ang isa sa mga talumpati ni VP Leni
Robredo sa link na ito: https://www.youtube.com/watch?
v=v3haLsHHnKY

Gabay na Tanong:
1. Paano niya sinimulan ang talumpati?
2. Anong padron ang ginamit niya sa pagtalakay ng isyu?
3. Paano tinapos ng pangalawang pangulo ang kanyang
talumpati?
4. Ano ang masasabi ninyo sa pisikal na ayos niya at ayos
ng lugar sa napanood na bidyo?

TUKLASIN
Pagtakay ng guro ukol sa katangian ng talumpati, proseso
ng pagsulat ng talumpati. Susuriin din ang napakinggang
talumpati ayon sa katangian at nilalaman nito.

PAGYAMANIN
Bagyuhang-Isip
Kung ikaw ang pangalawang pangulo ng Pilipinas,
paano mo haharapin ang mga mamamayang Pilipino
upang tugunan ang kanilang mga pangangailangan at
katanungan sa kinakaharap nating krisis sa kalusugan?

C. Pakikipagpalihan ISAGAWA

Batay sa mga napag-usapan sa bagyuhang-isip ng buong


klase, bumuo ng sariling talumpati ukol sa kung paano
haharapin at kakausapin ang mga mamamayan habang
kinahaharap natin ang isang krisis pangkalusugan.
May format na ibibigay ang guro para sa pasulat na awtput.

LINANGIN

Matapos isulat ang draft, hayaang ibahagi sa pangkat ang


talumpati. Bigyan sila ng pagkakataon upang magbigay ng
komento, puna, at mungkahi sa iyong talumpati.
Magbibigay rin ang guro ng mungkahi upang maiayos ang
talumpati.
IANGKOP

Isaayos ang talumpati ayon sa mga mungkahi ng guro at


kamag-aral. Ipasa ang Pinal na Kopya ng Talumpati.

D. Paglalapat ISAISIP
Sa pamamagitan ng Dugtungang Salaysay, sasagutin ng
mag-aaral ang tanong na: “Ano ang kahalagahan ng
talumpati?”

TAYAHIN
Pamatayan sa Pagmamarka ng Posisyong Papel

Pamantayan Marka
Nilalaman 50
Mga Katibayan 25
Organisasyon 15
Wika at Balarila 10
KABUUAN 100

IV. PAGNINILAY
1. Naunawaan ko na _________________________________________
_____________________________________________________________
_____________________________________________________________.
2. Nais ko pang maliwanagan sa ___________________________
_____________________________________________________________
____________________________________________________________.
3. Nasasabik akong matutuhan pa ang _____________________
_____________________________________________________________
_____________________________________________________________.

Inihanda ni: Binigyang-Pansin ni:

NIEZEL M. BUSO ANGELINA R. VARGAS


Guro sa Filipino sa Piling Larangan Ulongguro IV sa Filipino

You might also like