You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 Paaralan MATAAS NA PAARALAN NG ARACELI Baitang / Antas 7

DAILY LESSON LOG Guro G. JOEL M. NAMIA Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Petsa / Oras PEBRERO 26-28- MARSO 1-9, 2018 (Walong Sesyon) Markahan IKAAPAT
Tala ng Pagtuturo)

LUNES MARTES MEYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa Ibong Adarna bilang isang obra mestra sa Panitikang Pilipino
Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay inaasahang makasusulat ng isang lathalain hinggil sa buhay ng isa sa mga tauhan ng Ibong Adarna na nagsilbing inspirasyon.
Mga Kasanayan sa Pagkatuto F7PT-IVc-d-21 F7PN-IVe-f-21 F7PB-IVg-h-23 F7PS-IVc-d-21 Mga
Isulat ang code ng bawat kasanayan Nabibigyang-kahulugan ang salita Nabibigyang-kahulugan ang Nasusuri ang mga katangian at papel na Nagagamit ang dating kaalaman at Gawaing
batay sa kasing kahulugan at napakinggang mga pahayag ng isang ginampanan ng pangunahing tauhan at karanasan sa pag-unawa at pang
kasalungat nito tauhan na nagpapakilala ng karakter mga pantulong na tauhan pagpapakahulu-gan sa mga kaisipan Interbensi
na ginampanan nila sa akda yon
F7PD-IVc-d-20
Nagagamit ang karikatyur ng tauhan sa F7PU-IVe-f-21
paglalarawan ng kanilang mga katangian Naisusulat ang tekstong
batay sa napanood na bahagi ng akda naglalarawan sa isa sa mga tauhan sa
akda
Tiyak na Layunin  Nabibigyang-kahulugan ang  Nabibigyang-kahulugan ang  Nasusuri ang mga katangian at papel  Nagagamit ang dating kaalaman
salita batay sa kasing kahulugan napakinggang mga pahayag ng na ginampanan ng pangunahing at karanasan sa pag-unawa at
at kasalungat nito isang tauhan na nagpapakilala ng tauhan at mga pantulong na tauhan pagpapakahulu-gan sa mga
karakter na ginampanan nila kaisipan sa akda
 Nagagamit ang karikatyur ng tauhan
sa paglalarawan ng kanilang mga  Naisusulat ang tekstong
katangian batay sa napanood na naglalarawan sa isa sa mga
bahagi ng akda tauhan sa akda
II. NILALAMAN Aralin 4: Ang Muling Pagtataksil
Kay Don Juan at Panaghoy ni Donya
Leonora
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Baisa, Ailene et.al.,Ikalawang
Edisyon Pinagyamang Pluma,
Phoenix Publishing House, 2017
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG ph.
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM ph.
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa CG 2016
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral sa mga naunang tinalakay Balik-aral sa mga naunang tinalakay Balik-aral sa mga naunang tinalakay Balik-aral sa naunang tinalakay

1
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa
layunin/tunguhin ng aralin para layunin/tunguhin ng aralin para layunin/tunguhin ng aralin para sa layunin/tunguhin ng aralin para
sa isang oras na pagtalakay sa isang oras na pagtalakay isang oras na pagtalakay sa isang oras na pagtalakay
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa SIMULAN NATIN SIMULAN NATIN SIMULAN NATIN SIMULAN NATIN
bagong aralin Ano ang pagkahulugan mo sa Ano-anong mga sakripisyo sa buhay Ano-nong mga bagay ang inyong kina- Ano-anong mga bagay ang inyong
salitang “INGGIT”? punan ang ang inyong mga nagawa o ng mga iinggitan at bakit? hinihiling sa Diyos at bakit?
concept web upang mailahad ang taong nakapaligid sayo.
iyong nalalaman tungkol dito.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang Muling Pagtataksil kay Don Ang Kahilingan ni Donya Leonora sa Ang Habilin sa Mahiwagang Lobo Ang Panaghoy ni Donya Leonora
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Juan Hari ng Berbanya (Mga Saknong 730-746) (Mga Saknong 777-792)
(Mga Saknong 651-680) (Mga Saknong 681-729)
Pagsagot sa mga Gabay na Tanong
Pagsagot sa mga Gabay na Tanong Pagsagot sa mga Gabay na Tanong
Ang Payo ng Ibong Adarna Kay Don
Juan
(Mga Saknong 747-776)

E. Paglinang sa Kabihasaan PANUTO: Ibigay ang kahulugan at PANUTO: Tukuyin ang kahulugan PANUTO: Sa pamamagitan ng mga PANUTO: Mula sa karikatura ay
(Tungo sa Formative Assessment ) kasalungat ng mga salitang nakasulat ng sumusunod na mga pahayag na nakatalang pahayag ay suriin kung ano ilarawan ang mahalagang tauhang
nang madiin sa sumusunod na mga binitawan ng mga tauhan sa akda. ang katangian ng mga tauhan sa akdang binanggit sa araling ito. Sa ibaba ng
parirala. Isulat ang iyong sagot sa Bilugan ang titik ng tamang sagot at binasa. Bilugan ang titik ng tamang kahon ng bawat larawan ay isulat ang
mga nakalaang patlang. Piliin ang saka ipaliwanag kung anong sagot. mga katangian ng bawat isa at
sagot sa loob ng kahon. katangian ang masasalamin sa pagkatapos ay sagutin ang mga
ginampanan o ipinahayag ng tauhan. tanong na makikita sa ibaba.
F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Bakit hindi dapat maiggit ang isang Bakit mahalagang mamayani ang Paano natin mapangangalagaan ang Bakit marami ang nakakalimot sa
araw na buhay tao sa tagumpay ng kanyang kapwa? katotohanan? Ano ang magagawa ng kapakanan ng anumang uri ng binitawang pangako? Tama bang
tao upang mamayani ang nabubuhay maging tao man o hayaop? maghintay sa pagbabalik ng isang
katotohanan laban sa minamahal kahit walang katiyakang
kasinungalingan? siya’y babalik pa? bakit?
G. Paglalahat ng Aralin Magtatawag ng mag-aaral upang Magtatawag ng mag-aaral upang Magtatawag ng mag-aaral upang ibahagi Magtatawag ng mag-aaral upang
ibahagi ang kanyang natutunan sa ibahagi ang kanyang natutunan sa ang kanyang natutunan sa klase. ibahagi ang kanyang natutunan sa
klase. klase. klase.
H. Pagtataya ng Aralin PANUTO: Hanapin at bilugan sa PANUTO: Lagyan ng tsek ang mga PANUTO: May ilang kaisipan sa PANUTO: Ipagpalagay nating ikaw
puzzle ang limang kasingkahulugan kahon kung ang mga suliranig ito ay akdang makilala sa talahanayan sa ibaba. ay isang feature writer ng inyong
ng salitang Pag-ibig na binaggit sa nakikita sa binasa. Gamit ang iyong mga kaalaman at pahayagan. Naatasan ka ng inyong
akda. karanasan ay ipaliwanag ang kahulugan patnugot na sumulat ng isang
at patunayan ang katotohanan ng lathalaing may kinalaman sa buhay
kaisipang ito. Pagkatapos ay iyong ng isa sa mga pangunahing tauhan ng
ipaliwanag ang kaugnay nito sa ilang obra maestrang Ibong Adarna na
isyung panlipunang kinakaharap ng magdudulot ng inspirasyon sa mga
bansa mag-aaral na makakabasa nito.
I. Karagdagang gawain para sa takdang-
aralin at remediation

2
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
H.

I.

J.

K.

L.

You might also like