You are on page 1of 4

Sangay

Paaralan Antas 9
Guro Asignatura FILIPINO
Araw at Oras LINGGO 1- Araw 1 Markahan IKATLONG

I. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa


PANGNILALAMAN mga akdang pampanitikang ng Kanlurang Asya

B. PAMANTAYANG Ang mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng Kulturang Asyano


PAGGANAP sa napiling mga akdang pampanitikang Asyano.

F9PB-IIIa-50
Napatutunayang ang mga pangyayari sa binasang parabula ay
C. MGA
maaaring maganap sa tunay na buhay sa kasalukuyan
KASANAYAN SA
F9PN-IIIa-50
PAGKATUTO
Nahihinuha and mga katangian ng parabula batay sa napakinggang
diiskusyon sa klase

II. NILALAMAN

Panitikan: Ang Talinghaga Tungkol sa May-ari ng Ubasan (Mateo 20:


A. Paksa 1-16)
Gramatika: Matatalinghagang Pahayag

III. KAGAMITANG
PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Panitikang Asyano 9 – Pahina 92-97
Kagamitang
Pangmag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang
Pangturo
Mga Aktibidad ng mga Mag-
IV. PAMAMARAAN Mga Aktibidad ng Guro
aaral

Ano ang ibig ipahiwatig ng


A. Balik-aral sa pahayag na ito: Sasagot ang mga mag-aaral
nakaraang aralin sa kung ano ang nais
at/Pagsisimula ng “Ang nauuna ay nahuhuli, ang ipahiwatig ng pahayag ayon sa
bagong aralin nahuhuli ay nauuna” kanilang sariling
(3 minunto) pagkakaintindi

B. Paghahabi sa layunin
1. Natutukoy ang mga katangian ng
ng aralin
parabula.
2. Nahihinuha ang kahalagahan ng
parabola sa buhay ng tao
3. Nakasusulat ng kanilang saloobin
hinggil sa parabula.

Paghahawan ng Sagabal Magbabasa ang mga mag-


pagkatapos ay ipapabasa sa mga aaral
C. Pag-uugnay ng mga
mag-aaral ang parabulang “Ang
halimbawa sa
Talinghaga Tungkol sa May-ari ng
bagong aralin
Ubasan”
(10 minuto)

Itatalakay ang parabula, gamit ang


Powerpoint upang maging maayos
ang pagpresenta.

Pangkatang Gawain:
Ibigay ang hinihinging kahulugan ng
mga salita na hango sa binasang
parabula.
Bubunot ang mga
Pangkat 1: Ubasan representante
Pangkat 2: Manggagawa
Pangkat 3: Oras

Literal na
D. Pagtatalakay ng kahulugan Magbabagyuhang-utak ang
bagong konsepto at Simbolikong bawat pangkat.
Ubasan
paglalahad ng kahulugan
bagong kasanayan Ispirituwal na
#1 kahulugan
Literal na
kahulugan
Mangga Simbolikong
gawa kahulugan
Ispirituwal na
kahulugan
Literal na
kahulugan
Simbolikong
Oras
kahulugan
Ispirituwal na
kahulugan

(15 minuto)

E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at TALAKAYAN
paglalahad ng Sa puntong ito, matutunghayan natin
bagong kasanayan ang inyong presentasyon sa inyong (ipapaliwanag ang kahulugan
#2 sagot. Bawat grupo ay may hinggil sa kanilang ginawa)
representatib para ipaliwanag ang
kanilang ginawa.
(10 minuto para sa aktibiting ito)

Krayterya sa Pagmamarka
Naipapaliwana
g nang 10
Presenta maayos ang puntos
Pagsagot sa gawain Kukuha ng kwaderno ang
F.syon kahulugan
Paglinang sa
Nakapagbibig 10 mga mag-aaral at sasagot
kabihasanay(tungo sa puntos
Pag- ng Pag-alam sa Natutuhan sa gawain.
formative
uugnay halimbawa
assessment)
Kaangku Masasalamin
Tatalakayin ang kanilang sagot
10
pan sa tunay na (5
minuto)
puntos
buhay ng
isang tao
Pagsulat ng Journal
G. Paglalapat ng aralin Sa tulong ng mga salitang binigyang
sa pang-araw-araw kahulugan ay susulat kayo ng inyong
na buhay saloobin hinggil sa parabula
(5minuto)

Natutuhan ko…

Matapos kong mabasa “Ang


Talinghaga tungkol sa May-ari ng
Ubasan” nalaman ko at napagtanto
H. Paglalahat ng aralin sa aking isipan na ____________.
Naramdaman ko rin at nananahan
sa aking puso ang ______________
dahil dito, may mga nais akong
baguhin sa aking ugali mula ngayon.
( 2 minuto)

Sumasagot ang mga mag-


Pagsagot sa gawain aaral

Antas ng iyong pag-unawa


1. Ano ang nais ilarawan ni Hesus
sa pagsasaslaysay niya tungkol
sa dalawang uri ng
manggagawa sa ubasan?
2. Bakit ubasan ang tagpuan sa
parabula?
3. Kung isa ka sa manggagawang
maghapon nagtrabaho at nagtiis
sa nakapapasong init ng araw
ngunit ang tinanggap na upa ay
I. Pagtataya ng aralin
kapareho rin ng isang oras
lamang nagtrabaho.
Magrereklamo ka rin ba? Bakit?

4. Kung ikaw ang may-ari ng


ubasan, pare-pareho rin baa ng
upa na ibibigay mo sa mga
manggagawa? Bakit?

Anong uri ng teksto ang binasang


akda? Ipaliwanag
(5 minuto)
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin
at remediation

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya

B. Bilang ng mga mag-


aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain
para sa remediation

C. Nakatulong ban g
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mag-aaral
na magpatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng
aking punong-guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
kapwa ko guro?

You might also like