You are on page 1of 4

Grades 1 to 12 Daily Paaralan MEDINA NCHS Baitang/Antas 9

Lesson Log Guro RAMIR HAREM B. TABUDLONG Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Tala Petsa/Oras SEPT. 18-22 2023 Markahan Una
saPagtuturo)
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
awain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog- Silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F9PN-Ie-41 Naiuugnay ang sariling F9PN-If-42 Nasusuri ang sariling F9PB-If-42 Nasusuri ang padron Nagagamit ang mga salitang
(Isulatang code ng bawat kasanayan) damdamin sa damdaming inihayag ideya at ideya ng iba kapag nakikita ng pag-iisip ( thinking pattern ) sa naglalarawan sa pagsulat ng
sa napakinggang tula ang sarili sa katauhan ng nagsasalita mga ideya at opinyong inilahad sa mga pangungusap
binasang sanaysay

II. NILALAMAN Ang Pagbabalik Sitti Nurhaliza: Ginintuang Tinig at Sitti Nurhaliza: Ginintuang Tinig at Pagsasanib ng ICL
Puso ng Asya Puso ng Asya Gramatika/Retorika (Mga
Salitang Naglalarawan)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamita ng Pang-Mag- pp. 45-46 pp. 47-48 pp. 47-48 p. 49
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Panonood ng Video Clip: Grand Bakit binansagang Tinig at Puso Ilarawan mo ang taong iyong
pagsisimulang bagong aralin Champion of The Voice Teen 2017 ng Asya si Sitti Nurhaliza? iniidolo.
(Jona Soquite)

B. Paghabi sa Layunin ng Aralin Pagbibigay kuro-kuro sa mga Ano ang iyong basehan ng isang Gawain 10 (LM 49)
katanungan ng guro na nasa pp mahusay na mang-aawit?
presentation.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Pagtalakay sa talambuhay ni Jose Sino-sino ang mga kilalang mong
aralin Corazon de Jesus tanyag na mang-aawit sa bansa?
Ilarawan.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain 6 (LM p. 45) Pagbasa at Pagtalakay sa akda Pagpapatuloy sa talakayan Pagtalakay sa Paksa
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay sa Paksa Paglalarawan kay Sitti Nurhaliza
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagsagot sa mga gabay na tanong. Gawain 7: Character Mapping (LM Pagsasanay (LM p. 49)
(Tungo sa Formative Assessment) p. 48)
G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw na Ano ang mga nais mong balikan sa Ano-ano ang mga katangiang C. Pagnilayan at Unawain (LM
buhay iyong buhay? Ipaliwanag. taglay ng isang mabuting mag- p. 50)
aaral?
H. Paglalahat ng Aralin Gawain 8 (LM p. 48)
I. Pagtataya ng Aralin Gawain 9 (LM p. 49) D. Ilipat (LM p. 50)
J. Karagdagang Gawain sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain
maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga at maaari nang magpatuloy sa
susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin. mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang aralin/gawain ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa kakulangan dahil sa kakulangan sa oras. aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa
sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa sa oras. kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil integrasyon ng mga napapanahong ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin
sa integrasyon ng mga mga pangyayari. sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga
____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ____Hindi natapos ang aralin dahil pangyayari.
napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol napakaraming ideya ang gustong ____Hindi natapos ang aralin
ibahagi ng mga mag-aaral sa paksang pinag-aaralan. ibahagi ng mga mag-aaral dahil napakaraming ideya ang
patungkol sa paksang pinag- _____ Hindi natapos ang aralin dahil patungkol sa paksang pinag- gustong ibahagi ng mga mag-
aaralan. sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga aaralan. aaral patungkol sa paksang
_____ Hindi natapos ang aralin klase dulot ng mga gawaing pang- _____ Hindi natapos ang aralin pinag-aaralan.
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng dahil sa pagkaantala/pagsuspindi _____ Hindi natapos ang aralin
sa mga klase dulot ng mga gawaing gurong nagtuturo. sa mga klase dulot ng mga gawaing dahil sa
pang-eskwela/ mga sakuna/ pang-eskwela/ mga sakuna/ pagkaantala/pagsuspindi sa
pagliban ng gurong nagtuturo. Iba pang mga Tala: pagliban ng gurong nagtuturo. mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.

Iba pang mga Tala:

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
nakatulong ng lubos? Paano ito ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nakatulong? ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang
talakayan ____malayang talakayan talakayan talakayan
____malayang talakayan ____Inquiry based learning ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning current issues) ____Integrative learning ____Integrative learning
(integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk (integrating current issues) (integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning _____Peer Learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
_____Peer Learning ____Games _____Peer Learning _____Peer Learning
____Games ____Realias/models ____Games ____Games
____Realias/models ____KWL Technique ____Realias/models ____Realias/models
____KWL Technique ____Quiz Bee ____KWL Technique ____KWL Technique
____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________ Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________ ______________________________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________
____________________________ _____
_______________________
____________________________
______

Inihanda ni:
RAMIR HAREM B. TABUDLONG
Guro Iniwasto ni:
LUIS YONSON
HT II
TEOFILO M. ARTIAGA
Principal II

You might also like