You are on page 1of 5

GRADE 6 School MAYURO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level 6

DAILY LESSON LOG Teacher MS. RIZA S. GUSTE Learning Area EsP
Teaching Dates and
April 17-20, 2023 Quarter THIRD
Time
Teaching Day and Time Mon-Fri (7:20-8:50 a.m.)
Grade Level Section SIX MARIGOLD

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN HOLIDAY (EID AL FITR)

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Sa pagtatapos ng aralin, Sa pagtatapos ng aralin, ang
Pangnilalaman bansa at pandaigdigang pagkakaisa tungo sa maunlad, mapayapa ang mga mag-aaral ay mga mag-aaral ay dapat na:
at mapagkalingang pamayanan. dapat na: 1. Sundin ang mga
B. Pamantayan sa Naipakikita ang wastong pangangalaga sa kapaligiran para sa 1. Sundin ang mga direksyon sa ibinigay na
Pagganap kasalukuyan at susunod na henerasyon. direksyon sa ibinigay na pagsusulit.
C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng tapat na pagsunod sa mga batas pambansa pagsusulit. 2. Sagutin nang wasto at
2. Sagutin nang wasto at tapat ang pagsusulit
Pagkatuto (Isulat ang code at pandaigdigan tungkol sa pangangalaga sa kapaligiran
tapat ang pagsusulit
ng bawat kasanayan) EsP6PPP-IIIf-37
II. NILALAMAN Ikatlong Markahang Ikatlong Markahang
Pagsunod sa Batas Pambansa at Pandaigdigan Tungo sa
Pagsusulit Pagsusulit
Pangangalaga ng Kapaligiran
(Unang Araw) (Ikalawang Araw)
III. KAGAMITANG Testpaper Testpaper
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng EsP6P- IIa-c–37 EsP6P- IIa-c–37
Guro EsPMelc Guide pp. 87 EsPMelc Guide pp. 87
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang- Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan videoclip, laptop, manila paper, permanent marker, masking tape at meta kard
Mula sa Portal ng Learning https://www.youtube.com/watch?v=3EKSKMwHMy
Resource https://www.youtube.com/watch?v=3EKSKMwHMy
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang 1. Pagbati sa mga-aaral 1. Pagbati sa mga-aaral Hayaang maging handa Hayaang maging handa ang
aralin at/o pagsisimula ng 2. Balik-aral sa nakaraang 2. Magbalik-aral sa nakaraang ang mga mag-aaral para mga mag-aaral para sa
bagong aralin talakayan. talakayan. sa pagsusulit. pagsusulit.
Ipaalala sa mga Ipaalala sa mga estudyante
estudyante ang mga ang mga pamantayang
pamantayang dapat dapat sundin kapag
sundin kapag kumukuha kumukuha ng pagsusulit.
ng pagsusulit.

B. Paghahabi sa layunin ng Tatanungin sila ng guro. Tatanungin sila ng guro.


aralin 1. Handa ka na ba para 1. Handa ka na ba para sa
sa pagsusulit? pagsusulit?
2. Napag-aralan mo 2. Napag-aralan mo bang
bang mabuti ang iyong mabuti ang iyong mga
mga aralin? aralin?
C. Pag-uugnay ng mga Pamamahagi ng mga Pamamahagi ng mga test
halimbawa sa bagong test paper. paper.
aralin
D. Pagtatalakay ng bagong Basahin ang panuto sa Basahin ang panuto sa mag-
konsepto at paglalahad ng mag-aaral magbigay ng aaral magbigay ng ilang
bagong kasanayan #1 ilang halimbawa kung halimbawa kung
kinakailangan. kinakailangan.

E. Pagtalakay ng bagong Tanungin ang mga mag- Tanungin ang mga mag-
konsepto at paglalahad ng aaral kung mayroon aaral kung mayroon silang
bagong kasanayan #2 silang ilang mga ilang mga katanungan o
katanungan o paglilinaw paglilinaw
F. Paglinang sa Kabihasnan Isapuso N ati n
Kung kinakailangan, Kung kinakailangan,
(Tungo sa Formative babasahin ng guro ang babasahin ng guro ang mga
Assessment 3) 1. Magpakita ng video clip ng mga tanong, habang tanong, habang ang mga
balita ang mga mag-aaral ay mag-aaral ay tahimik na
https://www.youtube.com/ tahimik na nagsasagot. nagsasagot.
watch?v=T-M68bKOZQw
2. Talakayinangnapanood
a. Tungkol saan ang video clip
na iyong napanood?
b. Pagkatapos mong
mapanood ang balita, ano ang
naramdaman mo?
c. Ano ang naging bunga ng
paglilinis ng mga kabataan sa
ilog?
d. Kung bibigyan ka ng
pagkakataon, gagawin mo rin
ba ng ginawa ng mga
kabataan katulad ng iyong
napanood? Bakit?
e. Mahalaga ba na sundin ang
mga batas pangkalikasan?
Bakit?
f. Ipabasa ang bahaging
Tandaan.
g. Maaaring magbigay ng
takdang aralin:
Kapanayamin ang isang
opisyal ng inyong barangay
ukol sa pagpapatupad ng
batas sa pangangalaga ng
kapaligiran.
G. Paglalapat ng aralin sa Isabuhay Natin Ano ang masasabi ninyo Ano ang masasabi ninyo sa
pang-araw- araw na buhay sa pagsusulit? pagsusulit? Nahirapan o
1. Maghanda para sa isahang Nahirapan o nadalian ba nadalian ba kayo sa
gawain kayo sa pagsasagot? pagsasagot?
Sabihin:
Gamit ang inyong papel,
gumawa ng pangako sa
pagsunod sa batas para sa
pangangalaga sa kalikasan.

Ako si
_______________________
nasa ika-anim na baiting.
Nakatira sa
__________________ ay
nangangakong tutupad sa batas
pangkalikasan upang
__________________________
____________
__________________________
__________________________
________.
4. Tumawag ng ilang mag-aaral
upang ibahagi ang kanilang
ginawang pangako.
5. Iproseso ang kanilang ginawa.
6. Ipapaskil ang lahat ng
kanilang ginawa sa paskilan ng
Edukasyon sa Pagpapakatao
upang palagi nilang maalala ang
kanilang pangako.

H. Paglalahat ng Aralin Hayaang magbigay ang mga Anong inyong ginawa Anong inyong ginawa upang
bata ng kahulugan nito: upang matiyak na matiyak na masagutan ng
“Kalikasan ay Ating Pag-ingatan masagutan ng tama ang tama ang mga katanungang
Upang Kalamidad ay Maiwasan” mga katanungang nakasaad sa iyong
nakasaad sa iyong testpaper?
testpaper?
I. Pagtataya ng Aralin Pagbibigay ng panuto Pagbibigay ng panuto para
para sa tamang paraan sa tamang paraan ng
Maglagay ng salita o mga ng pagpapasa ng pagpapasa ng testpaper.
salitang naaangkop upang testpaper.
magkaroon ng isang maayos at
naaayon na pangungusap.

1. Ang pagputol ng mga maliliit


na puno ay nagpapakita ng
isang __________________.

2. Ang _______________ ay
isang paraan ng pagmamahal sa
kapaligiran.
3. Upang hindi masira ang ozone
layer, ang mga tao ay nararapat
lamang na tumigil sa
_______________.
4. Ang pangingisda ay dapat
ginagamitan ng
__________________.
5. Ang mga puno ay
nakakabawas ng polusyon sa
hangin, kung kayat
________________.
J. Karagdagang Gawain Pagsusuri at pagtatala Pagsusuri at pagtatala ng
para sa takdang- aralin at ng mga resulta ng mga resulta ng pagsusulit.
remediation pagsusulit. Pagkuha ng Pagkuha ng dalas ng mga
dalas ng mga error error
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

RIZA S. GUSTE
Guro sa EsP

Binigyang Pansin:

MELINDA C. AGBAY
Punong Guro I

You might also like