You are on page 1of 3

GRADES 1 to 12 School: Grade Level: VI

DAILY LESSON LOG Teacher: Learning Area: EPP


Teaching Dates and
Time: WEEK 4 Quarter: 4TH QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Naipaliliwanag ang wastong Naipaliliwanag ang wastong Naibibigay ang mga paraan Naibibigay ang mga paraan ng LINGGUHANG
Standards) pagsasaayos ng mga paninda pagsasaayos ng mga paninda ng pagtitinda pagtitinda PAGSUSULIT
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Naipaliliwanag ang wastong Naipaliliwanag ang wastong Naibibigay ang mga paraan Naibibigay ang mga paraan ng
Standards) pagsasaayos ng mga paninda pagsasaayos ng mga paninda ng pagtitinda pagtitinda
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Naipaliliwanag ang wastong Naipaliliwanag ang wastong Naibibigay ang mga paraan Naibibigay ang mga paraan ng
Competencies) pagsasaayos ng mga paninda pagsasaayos ng mga paninda ng pagtitinda pagtitinda
II.NILALAMAN (Content) Pagpapaliwanag ang Wastong Pagpapaliwanag ang Wastong Pagbibigay ng mga Paraan sa Pagbibigay ng mga Paraan sa
Pagsasaayos ng mga Paninda Pagsasaayos ng mga Paninda Pagtitinda Pagtitinda
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References) BEC/PELC D.3 ph. 25 BEC/PELC D.3 ph. 25 BEC/PELC D. 3.1 ph. 25 BEC/PELC D. 3.1 ph. 25
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Batayang Aklat sa EPP 6 ph. 412-413 Batayang Aklat sa EPP 6 ph. 412- Batayang Aklat sa EPP 6, ph. Batayang Aklat sa EPP 6, ph.
Pages) 413 413-414 413-414
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR)
Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other
Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano-ano ang mga tuntuning dapat Ano-ano ang mga tuntuning Ano-ano ang mga dapat Ano-ano ang mga dapat
pagsisimula ng aralin (Review Previous isaalang-alang para sa dapat isaalang-alang para sa tandaan sa wastong tandaan sa wastong
Lessons) makabuluhang paraan ng pamimili? makabuluhang paraan ng pagsasaayos ng mga pagsasaayos ng mga paninda?
Pagwawasto sa Itinakdang-gawain. pamimili? paninda?
Pagwawasto sa Itinakdang- Pagwawasto sa Takdang-
gawain. Pagwawasto sa Takdang- Aralin.
Aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano kaya ang mabisang istratehiya Ano kaya ang mabisang Ano-ano kaya ang mga Ano-ano kaya ang mga paraan
(Establishing purpose for the Lesson) upang maraming bumili sa iyong istratehiya upang maraming paraan ng pagtitinda? ng pagtitinda?
mga paninda? bumili sa iyong mga paninda?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagbasa sa araling “Pag-aayos ng Pagbasa sa araling “Pag-aayos Basahin ang araling”Paraan Basahin ang araling”Paraan ng
bagong aralin (Presenting examples mga Paninda”. ng mga Paninda”. ng Pagtitinda.” Pagtitinda.”
/instances of the new lessons)
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at 1.Ano ang pangunahing layunin ng 1.Ano ang pangunahing layunin 1.Upang mabilis na 1.Upang mabilis na
paglalahad ng bagong kasanayan #1 pag-aayos ng paninda? ng pag-aayos ng paninda? makatawag ng pansin sa mga makatawag ng pansin sa mga
(Discussing new concepts and practicing 2.Ano-ano ang mga kapakinabangan 2.Ano-ano ang mga mamimili ang iyong mga mamimili ang iyong mga
new skills #1. ng magandang pagkakaayos ng kapakinabangan ng magandang bagong paninda, anong bagong paninda, anong
paninda? pagkakaayos ng paninda? paraan daw ang dapat paraan daw ang dapat gawin?
3.Bakit kailangang kaakit-akit 3.Bakit kailangang kaakit-akit gawin? 2.Ano ang ibig sabihin ng
tingnan ang iyong tindahan? tingnan ang iyong tindahan? 2.Ano ang ibig sabihin ng pagtatanghal na panlabas?
4.Ano ang isa pang paraan upang 4.Ano ang isa pang paraan pagtatanghal na panlabas? 3.Bakit kinakailangang
makakatawag ng pansin ang iyong upang makakatawag ng pansin 3.Bakit kinakailangang magkaroon ng eksibit?
mga paninda? ang iyong mga paninda? magkaroon ng eksibit? 4.Bakit kung minsan ang mga
5.Bakit kailangang pagsama-samahin 5.Bakit kailangang pagsama- 4.Bakit kung minsan ang mga ibang malalaking tindahan ay
ang magkakauri sa iyong paninda? samahin ang magkakauri sa ibang malalaking tindahan ay may libreng pakita?
iyong paninda? may libreng pakita?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at 1.Ano-ano ang mga layunin ng 1.Ano-ano ang mga layunin ng Kung ikaw ay may maunlad o Kung ikaw ay may maunlad o
paglalahad ng bagong kasanayan #2 promosyon sa pagtitinda?Ipaliwanag promosyon sa pagtitinda? malaking tindahang malaking tindahang
(Discussing new concepts & practicing ang mga ito. Ipaliwanag ang mga ito. kooperatiba magdaraos k kooperatiba magdaraos k aba
new slills #2) aba ng bargain sale?bakit? ng bargain sale?bakit?
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assesment 3)
Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw Gumawa ng sketch sa isang malinis Gumawa ng sketch sa isang Saan nakasalalay ang Saan nakasalalay ang
na buhay (Finding Practical Applications na bond paper ng iyong plano kung malinis na bond paper ng iyong ikatatagumpay ng tindahang ikatatagumpay ng tindahang
of concepts and skills in daily living) papaano ang wastong pagsasaayos plano kung papaano ang kooperatiba?bakit? kooperatiba?bakit?
ng iyong mga paninda. wastong pagsasaayos ng iyong
mga paninda.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Ano-ano ang mga dapat tandaan sa Ano-ano ang mga dapat tandaan Ano-ano ang mga paraan ng Ano-ano ang mga paraan ng
Generalizations &Abstractions about the wastong pagsasaayos ng mga sa wastong pagsasaayos ng mga pagtitinda? pagtitinda?
lessons) paninda? paninda? Paano mo masasabing Paano mo masasabing
epektibo ang mga paraang epektibo ang mga paraang
ito? ito?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Sagutin ang mga tanong. Sagutin ang mga tanong. Magbigay ng limang paraan Magbigay ng limang paraan sa
Learning) sa pagtitinda upang maging pagtitinda upang maging
1.Ano ang dahilan kung bakit 1.Ano ang dahilan kung bakit matagumpay ang tindahang matagumpay ang tindahang
isinasagawa ang sales promotion o isinasagawa ang sales kooperatiba? kooperatiba?
pagtitinda ng promosyonal? promotion o pagtitinda ng
2.Bakit mahalaga na magkaroon ng promosyonal?
sapat na liwanag o bentilasyon ang 2.Bakit mahalaga na magkaroon
isang tindahan? ng sapat na liwanag o
3.Saan nakasalalay ang ikauunlad ng bentilasyon ang isang tindahan?
isang tindahan?bakit? 3.Saan nakasalalay ang
ikauunlad ng isang tindahan?
bakit?
J. Karagdagang gawain para satakdang- Magtanong sa inyong mga kakilalang Magtanong sa inyong mga Ano-ano ang mga salik na Ano-ano ang mga salik na
aralin at remediation (Additional nagmamay-ari ng isang tindahan kakilalang nagmamay-ari ng dapat isaalang-alang sa dapat isaalang-alang sa
activities for application or remediation) kung papaano nila isinasaayos ang isang tindahan kung papaano paraan ng pagtitinda? paraan ng pagtitinda?
kanilang mga paninda? nila isinasaayos ang kanilang
mga paninda?
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 75%
sapagtataya (No.of learners who earned
75% in the evaluation)
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 75%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng
mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the
remedial lessons work? No.of learners
who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to require
remediation)
E.Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatu
longnglubos? Paanoitonakatulong?
(Which of my teaching strategies worked
well? Why did this work?)
F.Anongsuliraninangakingnaranasannasol
usyonansatulongngakingpunongguro at
superbisor? (What difficulties did I
encounter which my principal/supervisor
can help me solve?)
G.Anongkagamitangpanturoangakingnadi
buhonanaiskongibahagisamgakapwakogu
ro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I wish
to share with other teachers?)

Get more DEPED forms and files at www.teachershq.com, hassle-free, quick download
File Created by Sir RANDY B. BUGARIN

You might also like