You are on page 1of 5

School: KALALAKE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: EUGENE F. DIMALANTA Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: FEBRUARY 26 – MARCH 2, 2018 (WEEK 7) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsusukat sa pagbuo ng mga kapakipakinabang na gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng isang
pamayanan.

B. Pamantayang Pangganap Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang gawain sa sining pang-industriya na makapagpapaunlad sa kabuhayan ng sariling pamyanan.

C. Mga Kasanayan sa EPP4IA-Of-6 EPP4IA-Of-6 EPP4IA-Oh-7 EPP4IA-Oh-7 EPP4IA-Oh-7


Pagkatuto 1. Natutukoy ang mga instrumento sa 1. Natutukoy ang mga instrumento 1. Nasasabi ang wastong paraan sa 1. Nasasabi ang wastong paraan sa 1. Naipamamalas ang kakayahan
( Isulat ang code sa bawat pagtataya ng proyekto sa pagtataya ng proyekto pag-aayos ng mga produktong pag-aayos ng mga produktong sa pagtutuos ng puhunan, gastos,
kasanayan) 2. Napahahalagahan ang nabuong 2. Napahahalagahan ang nabuong ipagbibili at sa pagbebenta nito ipagbibili at sa pagbebenta nito at kinita
proyekto batay sa sariling puna at proyekto batay sa sariling puna at 2. Naisasagawa ang wastong paraan sa 2. Naisasagawa ang wastong paraan 2. Nakapagtutuos ng puhunan,
puna ng ibang mag-aaral puna ng ibang mag-aaral pag-aayos ng mga sa pag-aayos ng mga gastos, at kinita
3. Naisasagawa ang mga puna at 3. Naisasagawa ang mga puna at produktong ipagbibili at sa produktong ipagbibili at sa 3. Naipakikita ang tamang
suhestiyon ng iba suhestiyon ng iba pagbebenta nito pagbebenta nito katuturan at kahalagahan ng
3. Natututuhan ang mga wastong 3. Natututuhan ang mga wastong pagtutuos.
paraan sa pag-aayos ng mga paraan sa pag-aayos ng mga
produktong ipagbibili at pagbebenta produktong ipagbibili at pagbebenta
nito nito
Pagpapahalaga sa Natapos na Pagpapahalaga sa Natapos na Wastong Pag-aayos ng Produktong Wastong Pag-aayos ng Produktong Pagtutuos ng Puhunan, Gastos,
II. NILALAMAN Proyekto Proyekto Ipagbibili at Ipagbibili at at Kinita
( Subject Matter) Pagbebenta Nito Pagbebenta Nito
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 242-243 242-243 244-245 244-245 246-247
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 521- 525 521- 525 526-528 526-528 529-532
Pang Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Power point presentation Power point presentation Power point presentation Power point presentation Power point presentation

IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Panimulang Pagtatasa Panimulang Pagtatasa Panimulang Pagtatasa Panimulang Pagtatasa Panimulang Pagtatasa
pasimula sa bagong aralin 1. Sino-sino ang maaaring magpahalaga 1. Sino-sino ang maaaring 1. Ano ang mga wastong paraan sa 1. Ano ang mga wastong paraan sa 1. Ano-ano ang mga paraan sa
( Drill/Review/ Unlocking of Difficulties) sa natapos na proyekto? magpahalaga sa natapos na pag-aayos ng produktong pag-aayos ng produktong pagtutuos ng puhunan, gastos, at
2. Bakit mahalagang matutuhan ang proyekto? ipagbibili at pagbebenta nito ipagbibili at pagbebenta nito kinita?
wastong pagpapahalaga sa 2. Bakit mahalagang matutuhan ang 2. Bakit kailangan na mailagay sa 2. Bakit kailangan na mailagay sa 2. Paano ang tamang paraan ng
sariling gawa? wastong pagpapahalaga sa maayos na lalagyan ang mga maayos na lalagyan ang mga pagtutuos ng puhunan, gastos, at
sariling gawa? produktong ipagbibili? Paano ito produktong ipagbibili? Paano ito kinita?
ibebenta? ibebenta?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Pagganyak Pagganyak Pagganyak Pagganyak
(Motivation) 1. Ipalabas sa mga mag-aaral ang isang 1. Ipalabas sa mga mag-aaral ang 1. Ano-anong mga produkto ang 1. Ano-anong mga produkto ang 1. Ano-ano ang mga paraan sa
natapos na proyekto sa isang natapos na proyekto sa makikita sa mga pamilihan sa makikita sa mga pamilihan sa pagtutuos ng puhunan, gastos, at
nakaraang aralin. nakaraang aralin. inyong pamayanan? inyong pamayanan? kinita?
2. Ipalahad sa mga mag-aaral kung sila 2. Ipalahad sa mga mag-aaral kung 2. Paano iniaayos ng mga may-ari ang 2. Paano iniaayos ng mga may-ari ang 2. Paano ang tamang paraan ng
ay nasiyahan sa nabuong sila ay nasiyahan sa nabuong kanilang mga produkto sa kanilang mga produkto sa pagtutuos ng puhunan, gastos, at
proyekto. Itanong din kung kanino sila proyekto. Itanong din kung kanino pamilihan? pamilihan? kinita?
humingi ng suhestiyon sila humingi ng suhestiyon Original File Submitted and
upang mapaganda pa ang kanilang upang mapaganda pa ang kanilang Formatted by DepEd Club
proyekto. proyekto. Member - visit depedclub.com
3. Ipasuri sa mga mag-aaral ang isang 3. Ipasuri sa mga mag-aaral ang for more
halimbawa ng scorecard isang halimbawa ng scorecard
na nasa Alamin Natin sa LM. na nasa Alamin Natin sa LM.

C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa Paglalahad Paglalahad Paglalahad Paglalahad Paglalahad


bagong aralin 1. Talakayin ang iba’t ibang uri ng 1. Talakayin ang iba’t ibang uri ng 1. Pagpapakita sa mga bata ng mga 1. Pagpapakita sa mga bata ng Ipabasa sa mga mag-aaral ang
( Presentation) instrumento sa pagtataya na instrumento sa pagtataya na larawan ng mga produkto na mga larawan ng mga produkto na Linangin Natin. Gabayan sila
nasa Linangin Natin sa letrang A ng LM. nasa Linangin Natin sa letrang A ng makikita sa pamilihan. makikita sa pamilihan. upang masagot ang kanilang mga
2. Hayaan ang mga mag-aaral na LM. 2. Pagsasalaysayin ang mga piling bata 2. Pagsasalaysayin ang mga piling katanungan.
paghambingin ang iba’ ibang 2. Hayaan ang mga mag-aaral na tungkol sa karanasan bata tungkol sa karanasan Palawakin ang talakayan at ipahayag
instrumento ng pagtataya. paghambingin ang iba’ ibang kung sila ay nagbebenta at bumibili ng kung sila ay nagbebenta at nang mabuti sa mga magaaral
instrumento ng pagtataya. mga produkto tulad ng bumibili ng mga produkto tulad ang kahalagahan ng puhunan at
mga gift items, mga handicraft, mga ng kinita.
laruan, at iba pa. mga gift items, mga handicraft, Kapag natapos mo nang ipaliwanag
3. Tatalakayin ng guro ang mga paraan mga laruan, at iba pa. ang konsepto ng aralin
sa pag-aayos ng mga 3. Tatalakayin ng guro ang mga at naintindihan na ng mga mag-aaral
produktong ipagbibili at kung papaano paraan sa pag-aayos ng mga kung paano ang tamang
ito ibebenta sa pamilihan produktong ipagbibili at kung pagtutuos ng puhunan at kinita,
gamit ang nakasanayang pagbebenta papaano ito ibebenta sa bigyan ng manila paper ang mga
at ang paggamit ng ICT pamilihan mag-aaral, hatiin sila sa anim na
(Linangin Natin sa LM) gamit ang nakasanayang grupo at ipagawa ang gawain A
4. Ipagawa ang Gawin Natin sa LM. pagbebenta at ang paggamit ng na makikita sa LM. Ipaulat sa mga
5. Sa paggawa o pagsign-up sa E- ICT mag-aaral ang kinalabasan ng
commerce site ng mga magaaral (Linangin Natin sa LM) kanilang ginawa.
para maibenta ang kanilang produkto, 4. Ipagawa ang Gawin Natin sa
ang account ay LM.
dapat nakapangalan sa guro. 5. Sa paggawa o pagsign-up sa E-
commerce site ng mga magaaral
para maibenta ang kanilang
produkto, ang account ay
dapat nakapangalan sa guro.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagpapalalim ng Kaalaman Pagpapalalim ng Kaalaman Pagpapalalim ng Kaalaman Pagpapalalim ng Kaalaman Pagpapalalim ng Kaalaman
paglalahad ng bagong kasanayan No. I Hayaan ang mga mag-aaral na Hayaan ang mga mag-aaral na Paglalagay ng frame sa mga Paglalagay ng frame sa mga Ipagawa sa mga mag-aaral ang
(Modeling) pahalagahan ang kanilang nabuong pahalagahan ang kanilang nabuong nagawang proyekto sa nagawang proyekto sa Gawain A sa LM. Ipatuos kung
proyekto ayon sa scorecard na nasa proyekto ayon sa scorecard na nasa • Sketching • Sketching magkano ang kinita.
Linangin Natin sa letrang Linangin Natin sa letrang • Outlining • Outlining
B ng LM. B ng LM. • Shading • Shading
- Sa proyektong natapos sa Gawaing - Sa proyektong natapos sa
Agrikultura, ICT, at Home Gawaing Agrikultura, ICT, at
Economics Home
Economics
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)

F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment )
( Independent Practice )

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw PAGSASANIB PAGSASANIB PAGSASANIB PAGSASANIB PAGSASANIB


araw na buhay 1. Itanong: Sa pagmamarka sa nabuong 1. Itanong: Sa pagmamarka sa EKAWP – Kahalagahang Moral sa EKAWP – Kahalagahang Moral sa Ang araling ito ay maaaring mong
( Application/Valuing) proyekto, bakit mahalaga nabuong proyekto, bakit mahalaga Paggawa Paggawa isanib sa Matematika.
na maging tapat ka sa pagpapahalaga sa na maging tapat ka sa HEKASI – Iba’t ibang Produkto na HEKASI – Iba’t ibang Produkto na
ginawang proyekto? pagpapahalaga sa ginawang Matatagpuan sa Pilipinas Matatagpuan sa Pilipinas
2. Paano mo dapat tanggapin ang mga proyekto?
puna at suhestiyon ng iba 2. Paano mo dapat tanggapin ang
tungkol sa iyong natapos na proyekto? mga puna at suhestiyon ng iba
(Integrasyon sa ESP) tungkol sa iyong natapos na
proyekto? (Integrasyon sa ESP)

H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalahat Paglalahat Paglalahat


( Generalization) Itanong sa mga bata ang kahalagahan ng Itanong sa mga bata ang Ipaunawa sa mga mag-aaral ang Ipaunawa sa mga mag-aaral ang Kung ikaw ay kikita sa mga ibinenta
paggamit ng iba’t kahalagahan ng paggamit ng iba’t kabutihang naidudulot ng kabutihang naidudulot ng mong proyekto, paano
ibang instrumento sa pagtataya sa ibang instrumento sa pagtataya sa wastong paraan sa pag-aayos ng wastong paraan sa pag-aayos ng mapapahalagahan ang perang kinita
pagmamarka ng natapos na pagmamarka ng natapos na produktong ipagbibili at tamang produktong ipagbibili at tamang mo?
proyekto. proyekto. paraan ng pagbebenta nito. paraan ng pagbebenta nito.

I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya


Ipasagot ang Gawin Natin sa LM. Ipasagot ang Gawin Natin sa LM. Ipagawa sa mga bata ang isang tseklist Ipagawa sa mga bata ang isang Ipagawa sa mga mag-aaral ang
Susi sa pagwawasto. Susi sa pagwawasto. ng mga produktong kanilang tseklist ng mga produktong Gawain B na makikita sa LM.
1.Mali 1.Mali nagawa sa ICT, Gawaing-Agrikultura, kanilang Ipaunawa sa kanila kung paano nila
2. Tama 2. Tama Home Economics, at Industrial Arts nagawa sa ICT, Gawaing- sasagutan ito.
3.Tama 3.Tama na maaaring nilang ibenta. Agrikultura, Home Economics, at
4.Mali 4.Mali Industrial Arts
5. Tama 5. Tama na maaaring nilang ibenta.
J. Karagdagang gawain para sa takdang Pagpapayaman ng Gawain Pagpapayaman ng Gawain Pagpapayaman ng Gawain Pagpapayaman ng Gawain Pagpapayaman ng Gawain
aralin Sabihin sa mga mag-aaral na ipakita ang Sabihin sa mga mag-aaral na ipakita Magpahanda ng isang maikling dula- Magpahanda ng isang maikling Ipagawa sa mga mag-aaral mga
( Assignment) kanilang proyekto sa mga ang kanilang proyekto sa mga dulaan at ipakita ang mga dula-dulaan at ipakita ang mga gawain sa Pagyamanin Natin A at
magulang o kapatid at hingin ang magulang o kapatid at hingin ang natutunan sa aralin. natutunan sa aralin. B. Maaari mong ipagawa ito sa bahay
kanilang puna o suhestiyon, ipatala ito kanilang puna o suhestiyon, ipatala bilang takdang-aralin.
sa ito sa
kanilang kuwaderno. kanilang kuwaderno.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
na nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga
bata. bata. bata. mga bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata bata
bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa.
makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman
__Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko __Paggamit ng Big Book presentation __Paggamit ng Big Book presentation presentation
guro? __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Community Language Learning
__ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like