You are on page 1of 4

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12
Teacher: Learning Area: EPP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: Week 3 Quarter: 4TH Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang pag-iimbentaryo Naisasagawa ang pag- Naipaliliwanag ang tamang Naipaliliwanag ang tamang LINGGUHANG PAGSUSULIT
( Content Standards) ng mga paninda at nasasabi ang iimbentaryo ng mga paninda at paraan ng pamimili at paraan ng pamimili at tamang
kahalagahan nito nasasabi ang kahalagahan nito tamang pook kung saan bibili pook kung saan bibili ng mga
ng mga paninda paninda
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang pag-iimbentaryo Naisasagawa ang pag- Naipaliliwanag ang tamang Naipaliliwanag ang tamang
(Performance Standards) ng mga paninda at nasasabi ang iimbentaryo ng mga paninda at paraan ng pamimili at paraan ng pamimili at tamang
kahalagahan nito nasasabi ang kahalagahan nito tamang pook kung saan bibili pook kung saan bibili ng mga
ng mga paninda paninda
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Naisasagawa ang pag-iimbentaryo Naisasagawa ang pag- Naipaliliwanag ang tamang Naipaliliwanag ang tamang
(Learning Competencies) ng mga paninda at nasasabi ang iimbentaryo ng mga paninda at paraan ng pamimili at paraan ng pamimili at tamang
kahalagahan nito nasasabi ang kahalagahan nito tamang pook kung saan bibili pook kung saan bibili ng mga
ng mga paninda paninda
II.NILALAMAN (Content) Pagsasagawa ng Pag-iimbentaryo ng Pagsasagawa ng Pag-iimbentaryo Pagpapaliwanag sa Tamang Pagpapaliwanag sa Tamang
mga Paninda at Pagsasabi sa ng mga Paninda at Pagsasabi sa Paraan ng Pamimili at Paraan ng Pamimili at Tamang
Kahalagahan Nito Kahalagahan Nito Tamang Pook Kung Saan Pook Kung Saan Bibili ng mga
Bibili ng mga Paninda Paninda
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro BEC/PELC D.2.2.2 ph. 25 BEC/PELC D.2.2.2 ph. 25 BEC/PELC D.2.2.3 ph. 25 BEC/PELC D.2.2.3 ph. 25
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Batayang Aklat sa EPP 6 ph. 408 Batayang Aklat sa EPP 6 ph. 408 Batayang Aklat sa EPP 6 ph. Batayang Aklat sa EPP 6 ph.
Pages) 409 409
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR)
Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other
Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Isa-isahin ang mga salik sa pamimili Isa-isahin ang mga salik sa Bakit mahalaga ang pag- Bakit mahalaga ang pag-
pagsisimula ng aralin (Review Previous ng mga paninda. pamimili ng mga paninda. iimbentaryo ng mga iimbentaryo ng mga paninda?
Lessons) paninda?
Pagwawasto sa Takdang-
Pagwawasto sa Takdang-Gawain. Pagwawasto sa Takdang-Gawain. Pagwawasto sa Takdang- Aralin.
Aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang iyong gagawin upang Ano ang iyong gagawin upang Naranasan niyo na bang Naranasan niyo na bang
(Establishing purpose for the Lesson) dumami ang iyong suki sa dumami ang iyong suki sa mamili sa mga sikat at mamili sa mga sikat at
pagtitinda? pagtitinda? malalaking grocery store? malalaking grocery store?
Paano natin malalaman kung Paano natin malalaman kung Saan ito? Hayaang maglahad Saan ito? Hayaang maglahad
kumikita ang ating tindahan? kumikita ang ating tindahan? sila ng kanilang karanasan. sila ng kanilang karanasan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagbasa sa aralin”Pag-iimbentaryo Pagbasa sa aralin”Pag- Paglalahad sa aralin. Paglalahad sa aralin. “Pamimili
bagong aralin (Presenting examples ng mga Paninda.” iimbentaryo ng mga Paninda.” “Pamimili ng mga Paninda sa ng mga Paninda sa Tamang
/instances of the new lessons) Tamang Paraan at Tamang Paraan at Tamang Pook.”
Pook.”
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at 1.Tungkol saan ang ating nabasa? 1.Tungkol saan ang ating nabasa? 1.Ayon sa ating nabasa, saan 1.Ayon sa ating nabasa, saan
paglalahad ng bagong kasanayan #1 2.Ano ang pag-iimbentaryo? 2.Ano ang pag-iimbentaryo? tayo nararapat bumili ng tayo nararapat bumili ng mga
(Discussing new concepts and mga panindang ipagbibili sa panindang ipagbibili sa
practicing new skills #1. tindahan? tindahan?
2.Paano natin malalaman 2.Paano natin malalaman
kung wasto ang uri ng mga kung wasto ang uri ng mga
panindang bibilhin? panindang bibilhin?
3.Bakit kinakailangang bumili 3.Bakit kinakailangang bumili
lamang ng may wastong lamang ng may wastong dami
dami ng mga paninda? ng mga paninda?
4.Kailan maaaring mamili ng 4.Kailan maaaring mamili ng
mga paninda? Bakit? mga paninda? Bakit?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Bakit mahalaga ang pag- Bakit mahalaga ang pag- Bago bumili ng labis na mga Bago bumili ng labis na mga
paglalahad ng bagong kasanayan #2 iimbentaryo ng mga paninda? iimbentaryo ng mga paninda? paninda, ano ang iyong paninda, ano ang iyong dapat
(Discussing new concepts & practicing Ano ang pormularyo na maaaring Ano ang pormularyo na maaaring dapat na isaalang-alang? na isaalang-alang?
new slills #2) gamitin kapag nag-iimbentaryo? gamitin kapag nag-iimbentaryo? Kailan ang tinatawag na Kailan ang tinatawag na “Araw
“Araw ng Mamimili” at Araw ng Mamimili” at Araw ng
ng Tagapagbili?” Tagapagbili?”
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assesment 3) Pag-aralan ang pormularyo sap ag- Pag-aralan ang pormularyo sap
Developing Mastery (Leads to iimbentaryo. Ipaliwanag ito sa mag- ag-iimbentaryo. Ipaliwanag ito sa
Formative Assesment 3) aaral. mag-aaral.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-
araw na buhay (Finding Practical
Applications of concepts and skills in
daily living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making Bakit mahalaga ang pag- Bakit mahalaga ang pag- Ano-ano ang mga tuntuning Ano-ano ang mga tuntuning
Generalizations & Abstractions about iimbentaryo ng mga paninda? iimbentaryo ng mga paninda? dapat isaalang-alang para sa dapat isaalang-alang para sa
the lessons) makabuluhang paraan ng makabuluhang paraan ng
pamimili? pamimili?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Gumawa ng inyong sariling pag- Gumawa ng inyong sariling pag- Sagutin ang tanong sa isang Sagutin ang tanong sa isang
Learning) iimbentaryo ng mga paninda gamit iimbentaryo ng mga paninda maikling talata. maikling talata.
ang natutunang pormularo sap ag- gamit ang natutunang pormularo
iimbentaryo. sap ag-iimbentaryo. Ano-ano ang mga dapat na Ano-ano ang mga dapat na
isaalang-alang sa pamimili ng isaalang-alang sa pamimili ng
mga paninda sa tamang mga paninda sa tamang
paraan at tamang pook? paraan at tamang pook?
J. Karagdagang gawain para satakdang- Magtanong sa mga may-ari ng Magtanong sa mga may-ari ng Ipaliwanag ang mga Ipaliwanag ang mga
aralin at remediation (Additional tindahan tungkol sa kanilang tindahan tungkol sa kanilang sumusunod. sumusunod.
activities for application or pormularyo sap ag-iimbentaryo. pormularyo sap ag-iimbentaryo.
remediation) 1.Pagbili sa tamang 1.Pagbili sa tamang pamilihan
pamilihan 2.Pagbili ng wastong uri ng
2.Pagbili ng wastong uri ng paninda
paninda 3.Pagbili ng may wastong
3.Pagbili ng may wastong dami
dami 4.Pamimili sa tamang
4.Pamimili sa tamang panahon
panahon
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 75%
sapagtataya (No.of learners who earned
75% in the evaluation)
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional
acts.for remediation who scored below
75%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng
mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did
the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the
lessons)
D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to require
remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatul
ongnglubos? Paanoitonakatulong?
(Which of my teaching strategies
worked well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasol
usyonansatulongngakingpunongguro at
superbisor? (What difficulties did I
encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadi
buhonanaiskongibahagisamgakapwakog
uro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I
wish to share with other teachers?)

Get more DEPED forms and files at www.teachershq.com, hassle-free, quick download

File created by Sir RANDY B. BUGARIN

You might also like