You are on page 1of 6

School: BABUYAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

DETAILED LESSON Teacher: MARYJUN C. EJOS Learning Area: EPP


PLAN Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 11-15, 2023 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Natutukoy ang mga taong nangangailangan ng angkop na produkto at
serbisyo.
2. Masasabi ang mga pangangailangan ng isang kostumer.
3. Napahahalagahan ang angkop na pangangailangan na produkto at
serbisyo upang maging maayos at kapaki-pakinabang para sa lahat.
Natutukoy ang mga taong nangangailangan ng angkop na produkto at
serbisyo.
2. Masasabi ang mga pangangailangan ng isang kostumer.
3. Napahahalagahan ang angkop na pangangailangan na produkto at
serbisyo upang maging maayos at kapaki-pakinabang para sa lahat.

A. Pamantayang Naipamamalas ang kaalaman at kasanayan upang maging matagumpay na entrepreneur.


Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Mapahusay ang isang produkto upang maging iba sa Iba.
Pagaganap
C. Mga Kasanayan sa Nakapagbebenta ng natatanging EPP5IE-0b-5
Pagkatuto (Isulat A. Naiisa-isa ang pamamaraan sa pagbebenta ng natatanging paninda.
ang code ng bawat B. Nakapagbebenta ng natatanging paninda
kasanayan)
C. Napahahalagahan ang perang kinita.

I. NILALAM Pagbebenta ng natatanging Paninda


AN
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Most Essential Learning Competencies (MELCs)
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Learning Activity Sheets at Learning Modules
Kagamitan mula
sa portal ng Proverbs 27:19
Learning "As water reflects the face, so one's life reflects the heart."
Resource
B. Iba pang Telebisyon, Laptop, Larawan, Manila Paper, Pentel pen
Kagamitang
Panturo
C. PAMAMARAAN Preliminaries:
 Magsimula sa Panalangin at pagbati
 Pag tsek ng attendance sa mga estudyante
 Pagbibigay ng mga patakaran sa loob ng klase

A. Balik-aral sa Itanong sa mga Mag-aaral: Pagsusuri ng mga nakaraang Pagbabalik aral tungkol sa napag
nakaraang aralin Tukuyin kung ano ang Pagsusuri ng mga nakaraang Gawain Gawain at mga outputs ng mga usapan.
at/o pagsisimula ng pangangailangan ng mga taong ito: at mga outputs ng mga mag-aaral. mag-aaral.
bagong aralin 1. Estudyante
2. Doctor
3. May sakit
4. Guro
5. Magpapagawa ng bahay

B. Paghahabi sa Ang guro ay magpapakita ng mga Ang guro ay magpapakita ng mga Ang guro ay magpapakita ng Ang guro ay magpapakita ng mga Pagbibigay nang maiksi
layunin ng aralin layunin at babasahin ng mga mag- layunin at babasahin ng mga mag- mga layunin at babasahin ng layunin at babasahin ng mga mag- pero malinaw na direksyon
aaral. Pagkatapos ay babasahin aaral. Pagkatapos ay babasahin muli mga mag-aaral. Pagkatapos ay aaral. Pagkatapos ay babasahin para sa Gawain sa araw na
muli ng guro ang layunin na may ng guro ang layunin na may babasahin muli ng guro ang muli ng guro ang layunin na may ito.
magpapaunawa sa bawat salita. magpapaunawa sa bawat salita. layunin na may magpapaunawa magpapaunawa sa bawat salita.
sa bawat salita.
C. Pag-uugnay ng mga Pangkatang Gawain Pagpresenta ng mga buod sa Pagpresenta ng mga buod sa
halimbawa sa talakayan. talakayan.
bagong aralin Mag provide ang guro ng maliit na
lamesa na lagayan ng maliliit n
bilao ng ilan sa natatanging
paninda sa
tabi nito ay ang bawat halaga ng
mga paninda.Bigyan ng ilang
minute ang bawat grupo na ikutin at
pag aralan ang mga natatanging
paninda.
Bumalik sa kanya kanyang pwesto
at pag- usapan ang naobserbahan ng
grupo.Sagutin ang mga tanong
gamit ang manila paper at pentel
pen.Iulat sa klase ng lider ng bawat
grupo.

Anu-ano ang mga panindang nasa


lamesa?
 Paano ipinresenta ang
mga paninda?
 Paano ipinagbibili ang
mga ito?
 Magkano mabibili ang
bawat isa sa natatanging paninda?
Anu-ano ang mga panindang nasa
lamesa?
 Paano ipinresenta ang
mga paninda?
 Paano ipinagbibili ang
mga ito?
 Magkano mabibili ang
bawat isa sa natatanging paninda?
1. Anu-ano ang mga
panindang nasa lamesa?
2. Paano ipinresenta ang mga
paninda?
3. Paano ipinagbibili ang
mga ito?
4. Magkano mabibili ang
bawat isa sa natatanging
paninda?

D. Pagtatalakay ng -Ano ang iyong naramdam habang


bagong konsepto at sumasagot kayo ng mga
paglalahad ng katanungan?
bagong kasanayan - Madali lang ba ang mga tanong?
#1 -Paano nyo nasagutan ang mga
katanungan?
E. Pagtatalakay ng PAMAMAHALA NG
bagong konsepto at PRODUKTO
paglalahad ng Pangasiwaan nang wasto at
bagong kasanayan maayos ang paninda
#2 Panatilihing mahusay at
mataas ang uri ng produkto
Alamin ang
pangkasalukuyang presyo upang
di malugi
PAG-IINGAT SA
IPINAGBIBILING
PRODUKTO
Malinis at maayos ang
pagkakaluto
Malinis at may takip ang
pinaglalagyan
Nasuri ng inspector ng
kalusugan ang pinaglulutuan at
ang paninda
Nakasusunod sa pamantayang
pangkalusugan ang tindero at
tinder
F. Paglinang sa
Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment)

G. Paglalapat ng aralin Pangkatang Gawain


sa pang-araw-araw  Ang bawat grupo ay mag
na buhay hahanda ng isang skit/dula-
dulaan na magpapakita kung
paano o anong pamamaraan ang
gagamitin sa pagbebenta ng
natatanging paninda. Gamiting
gabay ang mga pamamaraan sa
pagbebenta ng paninda.

 Ano ang inyong natutunan sa


dula-dulaang ipinakita?
 Marami bang bumili sa
inyong paninda?Anu-anong
pamamaraan ang inyong
ginamit upang mhikayat ang
mamimili na bumili sa inyong
paninda?
 Ano sa palagay ninyo ang
mainam gawin sa halagang
inyong kinita sa pagbebenta?

H. Paglalahat ng
Arallin Isa-isahin ang pamamaraan
sa pagbebenta ng
natatanging paninda.
I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang  Magmasid sa inyong


gawain para sa pamilihan. Kapanayamin ang
takdang-aralin at isang entrepreneur kung
remediation paano niya isinasagawa ang
pagbebenta ng kanyang mga
natatanging paninda.
II. Mga Tala
III. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:

MARYJUN C. EJOS IRISH MAE T. HEGNA, MAED


Teacher I School Head

You might also like