You are on page 1of 8

School: BABUYAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

DETAILED LESSON Teacher: MARYJUN C. EJOS Learning Area: EPP


PLAN Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 4-8, 2023 (WEEK 2) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

Natutukoy ang mga taong nangangailangan ng


I. LAYUNIN

angkop na produkto at
serbisyo.
2. Masasabi ang mga pangangailangan ng isang
kostumer.
3. Napahahalagahan ang angkop na
pangangailangan na produkto at
serbisyo upang maging maayos at kapaki-
pakinabang para sa lahat.
Natutukoy ang mga taong nangangailangan ng
angkop na produkto at
serbisyo.
2. Masasabi ang mga pangangailangan ng isang
kostumer.
3. Napahahalagahan ang angkop na
pangangailangan na produkto at
serbisyo upang maging maayos at kapaki-
pakinabang para sa lahat.
1. Natutukoy ang mga taong nangangailangan ng angkop na produkto at serbisyo;
2. Masasabi ang mga pangangailangan ng isang kostumer; at
3. Napahahalagahan ang angkop na pangangailangan na produkto at serbisyo upang maging maayos at kapaki-pakinabang para sa lahat.

A. Pamantayang Naipamamalas ang kaalaman at kasanayan upang maging matagumpay na entrepreneur.


Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Mapahusay ang isang produkto upang maging iba sa Iba.
Pagaganap
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga taong nangangailangan ng angkop na produkto at serbisyo. ( EPP5IE-Oa-3)
Pagkatuto (Isulat
ang code ng bawat
kasanayan)
I. NILALAM Naipaliwanag ang Kahulugan at Pagkakaiba ng Produkto at Serbisyo
AN
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Most Essential Learning Competencies (MELCs) p. 342Modyul sa EPP 5
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Learning Activity Sheets at Learning Modules
Kagamitan mula
sa portal ng Luke 6:30
Learning “Give to everyone who asks you, and if anyone takes what belongs to you, do not demand it back.”
Resource
B. Iba pang Telebisyon, Laptop, Larawan, Manila Paper, Pentel pen
Kagamitang
Panturo
C. PAMAMARAAN Preliminaries:
 Magsimula sa Panalangin at pagbati
 Pag tsek ng attendance sa mga estudyante
 Pagbibigay ng mga patakaran sa loob ng klase

A. Balik-aral sa Isulat sa patlang kung Pagsusuri ng mga nakaraang Pagbabalik aral tungkol sa napag
nakaraang aralin Sebisyo o Produkto ang Pagsusuri ng mga nakaraang Gawain Gawain at mga outputs ng mga usapan.
at/o pagsisimula ng tinutukoy sa bawata bilang. at mga outputs ng mga mag-aaral. mag-aaral.
bagong aralin Gawin ito sa kwaderno.
_________ 1. Telebisyon
_________ 2. Mekaniko
_________ 3. Accountant
_________ 4. Hamburger
_________ 5. Aklat
_________ 6. Vulcanizing
Shop
_________ 7. Dress shop
_________ 8. Damit
_________ 9. Relo
_________10. Internet cafe
B. Paghahabi sa Ang guro ay magpapakita ng mga Ang guro ay magpapakita ng mga Ang guro ay magpapakita ng Ang guro ay magpapakita ng mga Pagbibigay nang maiksi
layunin ng aralin layunin at babasahin ng mga mag- layunin at babasahin ng mga mag- mga layunin at babasahin ng layunin at babasahin ng mga mag- pero malinaw na direksyon
aaral. Pagkatapos ay babasahin aaral. Pagkatapos ay babasahin muli mga mag-aaral. Pagkatapos ay aaral. Pagkatapos ay babasahin para sa Gawain sa araw na
muli ng guro ang layunin na may ng guro ang layunin na may babasahin muli ng guro ang muli ng guro ang layunin na may ito.
magpapaunawa sa bawat salita. magpapaunawa sa bawat salita. layunin na may magpapaunawa magpapaunawa sa bawat salita.
sa bawat salita.
C. Pag-uugnay ng mga Ang mga produkto ay karaniwang Pagpresenta ng mga buod sa Pagpresenta ng mga buod sa
halimbawa sa likha ng mga kamay o makina. talakayan. talakayan.
bagong aralin Mayroon din naman lika ngisip.
Ang mga serbisyo ay naglilingkod,
nagtatrabaho o nag-aalay ng mga
gawain na maykabayaran ayon sa
iba’t ibang kasanayan at
pangangailangan sa pamayanan

Ipaliwanag ang nasa litrato.


- Tukuyin kung sino ang
nasa litrato at sabihin ang
pangangailangan na
produkto o serbisyo ng
bawat isa.

D. Pagtatalakay ng -Ano ang iyong naramdam habang


bagong konsepto at sumasagot kayo ng mga
paglalahad ng katanungan?
bagong kasanayan - Madali lang ba ang mga tanong?
#1 -Paano nyo nasagutan ang mga
katanungan?
-
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#2

F. Paglinang sa
Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment)

G. Paglalapat ng aralin Pangkatang Gawain


sa pang-araw-araw
na buhay
H. Paglalahat ng Tandaan:
Arallin Bakit kinakailangang
tukuyin ang mga taong
nangangailangan ng
angkop na produkto at
serbisyo?

Sa pagpipili ng angkop
na produkto o
serbisyo, kailangang
tukuyin ang mga taong
nangangailangan nito.
Mahalagang tugunan
ang mga
pangangailangan nila,
kasama rito ang
produktong may
rasonableng presyo,
mataas na kalidad
at serbisyong
nagbibigay ng tulong,
respeto, ginhawa,
simpatiya at tumutugon
sa pangangailangan.
Ang serbisyo ay ang
paglilingkod,
pagtatrabaho, o pag-
aalay ng mga gawain
na may kabayaran
ayon sa iba’t ibang
kasanayan at
pangangailangan sa
pamayanan.

Tiyak na
mahirap mag-isip ng
mga produkto at
serbisyong maaaring
pagkakitaan.
Makatutulong kung
iisipin mo ang interes,
kakayahan, karanasan
at ukol kanino ang
produkto atserbisyo.
Ikaw,
matutukoy mo ba ang
mga tao na
nangangailangan ng
angkop na produkto at
serbisyo?

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Maglista ng iba pang mga


gawain para sa taong nangangailangan ng
takdang-aralin at produkto at serbisyo na
remediation makikita sa inyong
pamayanan. Isulat ito sa
inyong kwaderno.

II. Mga Tala


III. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:

MARYJUN C. EJOS IRISH MAE T. HEGNA, MAED


Teacher I School Head

You might also like