You are on page 1of 2

Daily Lesson Plan

Paaralan KASARINLAN ELEMENTARY SCHOOL Antas 5


S.Y. 2023-2024
Guro Maria Celeste S. Tenorio Asignatura EPP
Sept.11,2023/V-Darwin 12:50-1:00
V - Newton 1:30-2:20
Petsa/Seksyon/oras ng
V- Aristotle 2:20-3:10 UNANG MARKAHAN
pagtuturo Markahan
V- Pasteur 4:40-5:30
V- Eintein 5:30-6:20

LAYUNIN
B. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN naipamamalas ang kaalaman at kasanayan upang maging matagumpay na
entrepreneur
D. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Mapahusay ang isang produkto upang maging iba sa iba
F. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO (Isulat Natutukoy ang mga taong nangangailangan ng angkop na produkto at serbisyo.
ang code ng bawat kasanayan) EPP5IE-0b-4
II. NILALAMAN Pagtukoy sa mga taong nangangailangan ng angkop na produkto at serbisyo.
B. Sanggunian
2. Mga pahina sa Gabay ng Guro K-12 Curriculum Guide
4. Mga pahina sa Gabay ng Mag-aaral
6. Mga pahina sa Teksbuk
8. Karagdagang kaalaman mula sa Learning
Portal Code
D. Iba pang kagamitang panturo : larawan, tarpapel,
IV. PAMAMARAAN
B. Balik aral at/o pagsisimula ng bagong aralin Ano ang pagkakaiba ng produkto at serbisyo?
D. Paghahabi ng aralin Magaling ka bang manghula? Kaya mo bang hulaan o tukuyin kung sino,saan at ano ang
tinutukoy sa sumusunod na pahayag?
1.May nahuling pumasok sa bahay ninyo,sino ang hihingan ng tulong?
2.Sumakit ang iyong ngipin,kanino ka hihingi ng tulong?
3.Ang sanggol ay nagugutom,ano ang iyong ibibigay?
4.Inutusan ka ng iyong nanay bumili ng gamot para sa ubo,saan ka pupunta?
5.Mahaba na ang iyong buhok,saan ka magpapagupit?

F. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong 1. Magpakita ng larawan ng mag-aaral,gwardya,sanggol, pulis, at doctor at iba pa.
aralin 2. Ipatukoy ang mga pangangailangang produkto at serbisyo ng bawat isa.

H. Pagtalakay ng bagong konsepto at Itanong ang mga sumusunod na tanong.


paglalahad ng bagong kasanayan #1 A. Ano-ano ang mga pangangailangan ng mag-aaral? Pulis? pasyente?
B. Pare-pareho ba ang kanilang mga pangangailangang produkto at
serbisyo? Bakit oo? Bakit hindi?
J. Pagtalakay ng bagong konsepto at Bumuo ng 4 na grupo.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Magbigay nang 2 larawan sa kada grupo.
Isulat ang kanilang mga pangangailangang produkto at serbisyo?
L. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Ang mga sumusunod ay mga taong makikita sa ating pamayanan.Ilagay sa loob ng kahon
Formative Assessment) kung anong produkto ang nararapat sa bawat isa sa kanila.

Mag-aaral dyanitor
panadero

sanggol
N. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw na Bilang isang mag-aaral,anong produkto ang kailangan mo?. Isulat sa inyong sagutang
buhay papel. Sumulat ng kaunting paliwanag ukol sa iyong sagot.
P. Paglalahat ng Aralin Sino ang mga taong nangangailangan ng angkop na produkto at serbisyo?

R. Pagtataya ng aralin Tukuyin kung sino ang taong nangangailangan ng produkto at serbisyo
tinutukoy sa mga sumusunod na sitwasyon. Pumili sa loob ng kahon.
Pasyente sanggol mag-aaral
Guro dyanitor

________ 1. Matibay, maganda at murang lapis at papel.

_________2. Sapat na gamit panturo sa paaralan.

________3.Masustansayang, pagkain, gatas, bitamina at malinis na boteng


pinagdedehan.

_______4. Matibay na kasangkapang panlinis ng paaralan.

_______5. Maayos na panggagamot ng mga kawani ng ospital.

T. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin Tanungin ang kasapi ng iyong pamilya kung ano ang mga pangangailangangprodukto at
at remediation serbisyo. Iulat ito sa klase.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na naka-unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong ng aking
punongguro?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni: Binigyan pansin ni:

Jaymee Ann Badiana DOMINGO M. NACOR, Ph D DOLORES P. OLIVEROS


Guro sa EPP V Master Teacher II Principal II

You might also like