You are on page 1of 5

School: KILAGASAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: DIOSDADO B. DACANAY, JR. Learning Area: EPP-ICT


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: MAY 2-5, 2023 (WEEK 1) Quarter: 4TH Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Natututukoy ang mga oportunidad na maaaring mapagkakitaan ( products and services) sa tahanan at pamayanan.
A. Pamantayang naipamamalas ang kaalaman at kasanayan upang maging matagumpay na entrepreneur
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagaganap mapahusay ang isang produkto upang maging iba sa iba
C. Mga Kasanayan sa 1.Natututukoy ang mga 1. Naipapaliwanag ang Natutukoy ang mga taong
Pagkatuto (Isulat ang code oportunidad na maaaring mapagkakitaan ( products and services) kahulugan at pagkakaiba ng nangangailangan ng angkop na
ng bawat kasanayan) sa tahanan at pamayanan. produkto at serbisyo. produkto at serbisyo.
1.1. Spotting opportunities for products and services 2. Masabi ang kahalagahan ng 2. Masasabi ang mga
2. Napahahalagahan ang wastong paggamit ng pera o kinita. pabibigay ng isang de-kalidad pangangailangan ng isang
na produkto o serbisyo. kostumer.
EPP5IE-0a-1 /Page 16 of 41 EPP5IE -0a-2/Page 16 of 41
EPP5IE -0a-3/ Page 16 of 41

II. NILALAMAN Entrepreneur 1.Naipaliwanag ang kahulugan at pagkakaiba ng produkto at Pagtukoy sa mga taong
Mgapamamaraan (processes) sa matagumpay na entrepreneur serbisyo. nangangailangan ng angkop na
Pagtukoy sa mga opportunidad na maaaring mapagkakitaan 2. Masabi ang kahalagahan ng pagbibigay ng isang de-kalidad produkto at serbisyo.
(products na 2. Masabi ang mga
and services) sa tahanan at pamayanan Produkto o serbisyo. pangangailangan ng isang
kostumer
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk K to 12 – EPP5IE-a-1, TG. dd. _____, LM. dd .______ K to 12 – EPP5IE-a-1, TG. K to 12 – EPP5IE-a-1, TG. dd.
dd. _____, LM. dd _____, LM. dd .______
.______
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang larawan ng mga matagumpay na entrepreneur at mga tingiang larawan ng mga produkto , tsart, manila paper, tarpapel, pentel : larawan, tsart, manila paper,
Panturo tindahan, tsart, tarpapel, pentel pen, manila paper pen tarpapel, pentel pen
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Itanong sa mga bata kung ano ang pinagkakakitaan ng kanilang mga Paano ka pumipili ng produkto na iyong bibilhin? Ano ang pagkakaiba ng produkto at
at/o pagsisimula ng bagong magulang. Ano-ano kaya ang dapat serbisyo?
aralin isaalang-alang sa pagpili ng produkto at serbisyo?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Napahahalagahan ang wastong paggamit ng pera o kinita. Naipapaliwanag ang kahulugan at pagkakaiba ng produkto at PAGGANYAK
serbisyo. Magaling ka bang
manghula? Kaya mo bang hulaan
o tukuyin kung sino ang tinutukoy
sa sumusunod na talata?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagmasdang mabuti ang mga larawan sa puno. Piliin kung alin sa Naghahanap ng mahusay na manggagawa ng kalamay ang isang PAGLALAHAD
sa bagong aralin mga larawan ang mga pwedeng pagkakitaan sa tahanan o malaking karinderya sa Siniloan. Dalawang aplikante ang 1. Magpakita ng larawan
pamayanan. nagprisinta, si Rina at Tina. Sino kaya sa kanila ang matatangap? ng mag-aaral, pulis, at empleyado.
Sinubukan silang pagawain ng kalamay. 2. Ipatukoy ang mga
Pumili ng larawan at sabihin kung bakit ito ang napili na pwedeng (Ipakita ang larawan) pangangailangang produkto at
pagkakiktaan. serbisyo ng bawat isa.

D. Pagtatalakay ng bagong Alam mo ba ang mga kasanayan at kaalaman na dapat taglayin Magbigay ng mga salita na tumukoy sa produktoat serbisyo Itanong ang mga sumusunod na
konsepto at paglalahad ng upang gamit ang spider web. tanong.
bagong kasanayan #1 maging matagumpay na entrepreneur? A. Ano-ano ang mga
pangangailangan ng mag-aaral?
Pulis? Empleyado?
B. Pare-pareho ba ang kanilang
mga pangangailangang produkto at
serbisyo? Bakit oo? Bakit hindi?

E. Pagtatalakay ng bagong Ano-ano ang mga maaaring pagkakitaan kahit nasa tahanan o Base sa mga salita na ibinigay sa spider web. Ano ang ibig Bumuo ng 4 na grupo. Magbigay
konsepto at paglalahad ng pamayanan? sabihin ng produkto? nang 2 larawan sa kada grupo.
bagong kasanayan #2 Serbisyo? Kalidad? Isulat ang
Ano-ano ang pagkakaiba ng produkto at serbisyo? Ano-ano ang kanilang mga pangangailangang
mga dapat produkto at serbisyo?
Isaalang-alang sa pagpili ng produktong may kalidad?

F. Paglinang sa Kabihasan Tukuyin at suriin ang mga negosyo o pinagkakakitaan. Isulat ang Punan ang ven diagram . Tingnan sa LM dd. ___ ang mga
(Tungo sa Formative mga kasanayan o kaalaman na dapat isagawa upang maging katanungang dapat sagutin.
Assessment) matagumpay na entrepreneur. . Iulat ito sa klase.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pangkatang Gawain Mga dapat isaalang-alang sa pagpili ng may kalidad na produkto Tukuyin kung kaninong
araw-araw na buhay at serbisyo. pangangailangan ang mga
1. kapaki-pakinanaban sumusunod na produkto at
2. mapagkakatiwalaan serbisyo. Isulat sa inyong sagutang
3. maaasahan papel. Sumulat ng kaunting
4. nagbibigay saya paliwanag ukol sa iyong sagot.
5. pangmatagalan Tingnan sa LM.
6. ligtas
7. matatag
8. maganda
9. epektibo
H. Paglalahat ng Arallin Ano-ano ang mga oportunidad na maaaring mapagkakitaan sa Ipaliwananag ang pagkakaiba ng produkto at serbisyo? PAGLALAHAT
tahanan at Ano-ano ang mga dapat isaalang-alang sa pagpili ng may kalidad Paano natin matutukoy
pamayanan? Paano kaya ito magtatagumpay? Ano ang dapat na produkto at ang mga taong nangangailangan ng
gawin sa mga kita o kinita? Serbisyo. tamang produkto at serbisyo?

I. Pagtataya ng Aralin Masdan ang mga larawan sa ibaba. Tukuyin ang mga larawan na Tukuyin kung alin ang produkto at serbisyo. Ipaliwanag ang PAGTATAYA
maaaring pagkakitaan. Lagyan ng tsek. kanilang pagkakaiba. Tukuyin kung sino ang taong
nangangailangan ng produkto at
Pumili ng isang pagkakakitaan at sabihin ang mga kaalaman at 1. Gumagawa ng sapatos si Mang Jose sa buong maghapon. serbisyo
kasanayan tinutukoy sa mga sumusunod na
Upang maging matagumpay na entrepreneur. 2. Gumagawa ng kaaya-ayang at maraming disenyong sapatos si sitwasyon. Pumili sa loob ng
Aling Maria. kahon.
pasyente sanggol mag-aaral guro
dyanitor

________ 1. Matibay, maganda at


murang lapis at papel.

_________2. Sapat na gamit


panturo sa paaralan.

________3.Masustansayang,
pagkain, gatas, bitamina at malinis
na boteng pinagdedehan.

_______4. Matibay na
kasangkapang panlinis ng paaralan.

_______5. Maayos na
panggagamot ng mga kawani ng
ospital.
J. Karagdagang gawain para sa Sa inyong barangay, maghanap ng taong gumagawa ng kakanin Tanungin ang kasapi ng iyong
takdang-aralin at remediation Magmasid sa inyong barangay. Kapanayamin ang isang at kapanayamin ito. pamilya kung ano ang mga
entrepreneur kungpaano nila napagyaman at nagpagtagumpayan Itanong kung ano-ano ang kanilang produkto at serbisyo na pangangailangangprodukto at
ang kanilang tingiang tindihan. kanilang ginagawa. Iulat ito sa klase. serbisyo. Iulat ito sa klase.
Iulat ito sa klase.

IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above
above
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional
activities for remediation activities for remediation additional activities for activities for remediation activities for remediation
nangangailangan ng iba pang
remediation
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson
Bilang ng mag-aaral na
lesson lesson the lesson
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require
require remediation require remediation require remediation remediation remediation
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
pagtuturo nakatulong ng lubos?
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
Paano ito nakatulong? ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation in doing ___ Group member’s Cooperation in doing
doing their tasks doing their tasks Cooperation in doing their their tasks their tasks
tasks
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
naranasan na solusyunan sa
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
tulong ng aking punungguro at __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
superbisor? Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
__Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness
__Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils

G. Anong kagamitang panturo ang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
aking nadibuho na nais kong
__ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from
ibahagi sa mga kapwa ko guro? views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
Instructional Materials Instructional Materials used as Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
__Fashcards __Fashcards __Fashcards __Fashcards __Fashcards
__Pictures __Pictures __Pictures __Pictures __Pictures

H. ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above
above

Prepared by:
DIOSDADO B. DACANAY, JR.
Subject Teacher Checked:
MARIE FE B. ESTILLOSO
Principal I

You might also like