You are on page 1of 5

School: SAKSAK ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: CAROLINE A. FERNANDEZ Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: MAY 1 – 5, 2023 (WEEK 1) Quarter: 4TH QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Natututukoy ang mga oportunidad na maaaring mapagkakitaan ( products and services) sa tahanan at pamayanan.
A. Pamantayang Pangnilalaman naipamamalas ang kaalaman at kasanayan upang maging matagumpay na entrepreneur

B. Pamantayan sa Pagaganap mapahusay ang isang produkto upang maging iba sa iba
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat 1.Natututukoy ang mga 1. Naipapaliwanag ang kahulugan 1. Naipapaliwanag ang kahulugan
Natutukoy ang mga taong
ang code ng bawat kasanayan) oportunidad na maaaring mapagkakitaan ( products and services)
at pagkakaiba
sa ng produkto at nangangailangan ng angkop na
at pagkakaiba ng produkto at
tahanan at pamayanan. serbisyo. serbisyo. produkto at serbisyo.
1.1. Spotting opportunities for products and services 2. Masabi ang kahalagahan ng 2. Masabi ang kahalagahan ng2. Masasabi ang mga
2. Napahahalagahan ang wastong paggamit ng pera o kinita.
pabibigay ng isang de-kalidad na pabibigay ng isang de-kalidadpangangailangan
na ng isang kostumer.
produkto o serbisyo. produkto o serbisyo.
EPP5IE-0a-1 /Page 16 of 41 EPP5IE -0a-2/ Page 16 of 41 EPP5IE -0a-2/ Page 16 of 41EPP5IE -0a-3/ Page 16 of 41

II. NILALAMAN Entrepreneur 1.Naipaliwanag ang kahulugan at 1.Naipaliwanag ang Pagtukoy sa mga taong
Mgapamamaraan (processes) sa matagumpay na pagkakaiba ng produkto at serbisyo. kahulugan at pagkakaiba ng nangangailangan ng angkop na
entrepreneur 2. Masabi ang kahalagahan ng produkto at serbisyo. produkto at serbisyo.
Pagtukoy sa mga opportunidad na maaaring pagbibigay ng isang de-kalidad na 2. Masabi ang 2. Masabi ang mga
mapagkakitaan (products Produkto o kahalagahan ng pagbibigay pangangailangan ng isang kostumer
and services) sa tahanan at pamayanan serbisyo. ng isang de-kalidad na

Produkto o
serbisyo.

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk K to 12 – EPP5IE-a-1, TG. K to 12 – EPP5IE-a-1, TG. K to 12 – EPP5IE-a-1, TG. K to 12 – EPP5IE-a-1, TG. K to 12 – EPP5IE-a-1, TG.
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng mga matagumpay na entrepreneur at mga larawan ng mga produkto , tsart, : larawan, tsart, manila paper,
tingiang manila paper, tarpapel, pentel pen tarpapel, pentel pen
tindahan, tsart, tarpapel, pentel pen, manila
paper
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Itanong sa mga bata kung ano ang pinagkakakitaan ng Paano ka pumipili ng produkto na iyong bibilhin? Ano ang pagkakaiba ng produkto at
pagsisimula ng bagong aralin kanilang mga magulang. Ano-ano kaya ang dapat serbisyo?
isaalang-alang sa pagpili ng produkto at serbisyo?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Napahahalagahan ang wastong paggamit ng pera o Naipapaliwanag ang kahulugan at pagkakaiba ng produkto at PAGGANYAK
kinita. serbisyo. Magaling ka bang
manghula? Kaya mo bang hulaan o
tukuyin kung sino ang tinutukoy sa
sumusunod na talata?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagmasdang mabuti ang mga larawan sa puno. Piliin Naghahanap ng mahusay na manggagawa ng kalamay ang isang PAGLALAHAD
bagong aralin kung alin sa mga larawan ang mga pwedeng malaking karinderya sa Siniloan. Dalawang aplikante ang 1. Magpakita ng larawan
pagkakitaan sa tahanan o pamayanan. nagprisinta, si Rina at Tina. Sino kaya sa kanila ang matatangap? ng mag-aaral, pulis, at empleyado.
Sinubukan silang pagawain ng kalamay. 2. Ipatukoy ang mga
Pumili ng larawan at sabihin kung bakit ito ang napili (Ipakita ang larawan) pangangailangang produkto at
na pwedeng pagkakiktaan. serbisyo ng bawat isa.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Alam mo ba ang mga kasanayan at kaalaman na dapat Magbigay ng mga salita na tumukoy sa produktoat serbisyo gamit Itanong ang mga sumusunod na
at paglalahad ng bagong kasanayan taglayin upang ang spider web. tanong.
#1 maging matagumpay na entrepreneur? A. Ano-ano ang mga
pangangailangan ng mag-aaral?
Pulis? Empleyado?
B. Pare-pareho ba ang kanilang
mga pangangailangang produkto at
serbisyo? Bakit oo? Bakit hindi?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ano-ano ang mga maaaring pagkakitaan kahit nasa Base sa mga salita na ibinigay sa spider web. Ano ang ibig sabihin Bumuo ng 4 na grupo. Magbigay
at paglalahad ng bagong kasanayan tahanan o pamayanan? ng produkto? nang 2 larawan sa kada grupo.
#2 Serbisyo? Kalidad? Isulat ang
Ano-ano ang pagkakaiba ng produkto at serbisyo? Ano-ano ang kanilang mga pangangailangang
mga dapat produkto at serbisyo?
Isaalang-alang sa pagpili ng produktong may kalidad?

F. Paglinang sa Kabihasan Tukuyin at suriin ang mga negosyo o pinagkakakitaan. Punan ang ven diagram . Tingnan sa LM dd. 32 ang mga
(Tungo sa Formative Assessment) Isulat ang mga kasanayan o kaalaman na dapat katanungang dapat sagutin.
isagawa upang maging matagumpay na entrepreneur. . Iulat ito sa klase.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pangkatang Gawain Mga dapat isaalang-alang sa pagpili ng may kalidad na produkto at Tukuyin kung kaninong
araw na buhay serbisyo. pangangailangan ang mga
1. kapaki-pakinanaban sumusunod na produkto at
2. mapagkakatiwalaan serbisyo. Isulat sa inyong sagutang
3. maaasahan papel. Sumulat ng kaunting
4. nagbibigay saya paliwanag ukol sa iyong sagot.
5. pangmatagalan Tingnan sa LM.
6. ligtas
7. matatag
8. maganda
9. epektibo
H. Paglalahat ng Arallin Ano-ano ang mga oportunidad na maaaring Ipaliwananag ang pagkakaiba ng produkto at serbisyo? PAGLALAHAT
mapagkakitaan sa tahanan at Ano-ano ang mga dapat isaalang-alang sa pagpili ng may kalidad na Paano natin matutukoy
pamayanan? Paano kaya ito magtatagumpay? Ano produkto at ang mga taong nangangailangan ng
ang dapat gawin sa mga kita o kinita? Serbisyo. tamang produkto at serbisyo?
Original File Submitted and Formatted by DepEd
Club Member - visit depedclub.com for more
I. Pagtataya ng Aralin Masdan ang mga larawan sa ibaba. Tukuyin ang mga Tukuyin kung alin ang produkto at serbisyo. Ipaliwanag ang PAGTATAYA
larawan na maaaring pagkakitaan. Lagyan ng tsek. kanilang pagkakaiba. Tukuyin kung sino ang taong
nangangailangan ng produkto at
Pumili ng isang pagkakakitaan at sabihin ang mga 1. Gumagawa ng sapatos si Mang Jose sa buong maghapon. serbisyo
kaalaman at kasanayan tinutukoy sa mga sumusunod na
Upang maging matagumpay na entrepreneur. 2. Gumagawa ng kaaya-ayang at maraming disenyong sapatos si sitwasyon. Pumili sa loob ng kahon.
Aling Maria.
pasyente sanggol
mag-aaral guro
dyanitor

________ 1. Matibay, maganda at


murang lapis at papel.

_________2. Sapat na gamit


panturo sa paaralan.

________3.Masustansayang,
pagkain, gatas, bitamina at malinis
na boteng pinagdedehan.

_______4. Matibay na
kasangkapang panlinis ng paaralan.

_______5. Maayos na
panggagamot ng mga kawani ng
ospital.

J. Karagdagang gawain para sa Sa inyong barangay, maghanap ng taong gumagawa ng kakanin at Tanungin ang kasapi ng iyong
takdang-aralin at remediation Magmasid sa inyong barangay. Kapanayamin ang kapanayamin ito. pamilya kung ano ang mga
isang entrepreneur kungpaano nila napagyaman at Itanong kung ano-ano ang kanilang produkto at serbisyo na pangangailangangprodukto at
nagpagtagumpayan ang kanilang tingiang tindihan. kanilang ginagawa. Iulat ito sa klase. serbisyo. Iulat ito sa klase.
Iulat ito sa klase.

IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___Lesson carried. Move ___Lesson carried. Move ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move ___Lesson carried. Move on to the
80% sa pagtataya on to the next objective. on to the next objective. next objective. on to the next objective. next objective.
___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got _____% of the pupils got _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got _____% of the pupils got 80%
80% mastery 80% mastery mastery 80% mastery mastery
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation (______) (______) (______) (______) (______)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang YES___/ NO___ YES___/ NO___ YES___/ NO___ YES___/ NO___ YES___/ NO___
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who require ___ of Learners who ___ of Learners who require
magpapatuloy sa remediation require additional require additional additional activities for remediation require additional activities additional activities for remediation
activities for remediation activities for remediation for remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ____ of Learners who ____ of Learners who ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who ____ of Learners who caught up the
nakatulong ng lubos? Paano ito caught up the lesson caught up the lesson lesson caught up the lesson lesson
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who continue to ___ of Learners who ___ of Learners who continue to
naranasan na solusyunan sa tulong continue to require continue to require require remediation continue to require require remediation
ng aking punungguro at superbisor? remediation remediation remediation
G. Anong kagamitang panturo ang Strategies used that work Strategies used that Strategies used that work well: Strategies used that work Strategies used that work well:
aking nadibuho na nais kong well: work well: ___Metacognitive Development: well: ___Metacognitive Development:
ibahagi sa mga kapwa ko guro? ___Metacognitive ___Metacognitive Examples: Self assessments, note ___Metacognitive Examples: Self assessments, note
Development: Examples: Development: taking and studying techniques, and Development: Examples: taking and studying techniques, and
Self assessments, note Examples: Self vocabulary assignments. Self assessments, note vocabulary assignments.
taking and studying assessments, note taking ___Bridging: Examples: Think-pair- taking and studying ___Bridging: Examples: Think-pair-
techniques, and and studying techniques, share, quick-writes, and techniques, and vocabulary share, quick-writes, and
vocabulary assignments. and vocabulary anticipatory charts. assignments. anticipatory charts.
___Bridging: Examples: assignments. ___Bridging: Examples:
___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples:
Think-pair-share, quick- ___Bridging: Examples: Compare and contrast, jigsaw Think-pair-share, quick- Compare and contrast, jigsaw
writes, and anticipatory Think-pair-share, quick- learning, peer teaching, and writes, and anticipatory learning, peer teaching, and
charts. writes, and anticipatory projects. charts. projects.
___Schema-Building: charts. ___Schema-Building:
Examples: Compare and ___Schema-Building: Other Techniques and Strategies Examples: Compare and Other Techniques and Strategies
contrast, jigsaw learning, Examples: Compare and used: contrast, jigsaw learning, used:
peer teaching, and contrast, jigsaw learning, ___ Explicit Teaching peer teaching, and ___ Explicit Teaching
projects. peer teaching, and ___ Group collaboration projects. ___ Group collaboration
projects. ___Gamification/Learning throuh ___Gamification/Learning throuh
Other Techniques and play Other Techniques and play
Strategies used: Other Techniques and ___ Answering preliminary Strategies used: ___ Answering preliminary
___ Explicit Teaching Strategies used: activities/exercises ___ Explicit Teaching activities/exercises
___ Group collaboration ___ Explicit Teaching ___ Carousel ___ Group collaboration ___ Carousel
___Gamification/Learning ___ Group collaboration ___ Diads ___Gamification/Learning ___ Diads
throuh play ___Gamification/ ___ Differentiated Instruction throuh play ___ Differentiated Instruction
___ Answering Learning throuh play ___ Role Playing/Drama ___ Answering preliminary ___ Role Playing/Drama
preliminary ___ Answering ___ Discovery Method activities/exercises ___ Discovery Method
activities/exercises preliminary ___ Lecture Method ___ Carousel ___ Lecture Method
___ Carousel activities/exercises ___ Diads
___ Diads ___ Carousel ___ Differentiated
___ Differentiated ___ Diads Instruction
Instruction ___ Differentiated ___ Role Playing/Drama
___ Role Playing/Drama Instruction ___ Discovery Method
___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama ___ Lecture Method
___ Lecture Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method

Prepared by: Submitted to:


CAROLINE A. FERNANDEZ TANIELGYNE M. RODRIGUEZ
Teacher 1/ Grade 5 Adviser Teacher-In-Charge
Date submitted:

You might also like