You are on page 1of 5

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 27-31, 2020 (WEEK 3) Quarter: 4TH Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN (Objectives) Naitratranskowd ng pasulat ang Napipili ang katotohanan at Nagagamit nang wasto ang Nagagamit nang wasto ang Nagagamit nang wasto ang
mga impormasyong ipinahihiwatig opinyon mga pang-angkop sa mga pangatnig sa tambalan at mga pangatnig sa tambalan
ng mga grapikong pantulong sa pangungusap hugnayang pangungusap at hugnayang pangungusap
teksto
A.Pamantayang Pangnilalaman Naitratranskowd ng pasulat ang Napipili ang katotohanan at Nagagamit nang wasto ang Nagagamit nang wasto ang Nagagamit nang wasto ang
( Content Standards) mga impormasyong ipinahihiwatig opinyon mga pang-angkop sa mga pangatnig sa tambalan at mga pangatnig sa tambalan
ng mga grapikong pantulong sa pangungusap hugnayang pangungusap at hugnayang pangungusap
teksto
B.Pamantayan sa Pagganap Naitratranskowd ng pasulat ang Napipili ang katotohanan at Nagagamit nang wasto ang Nagagamit nang wasto ang Nagagamit nang wasto ang
(Performance Standards) mga impormasyong ipinahihiwatig opinyon mga pang-angkop sa mga pangatnig sa tambalan at mga pangatnig sa tambalan
ng mga grapikong pantulong sa pangungusap hugnayang pangungusap at hugnayang pangungusap
teksto
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pagtratranskowd ng Pasulat ang Pagpili ng Katotohanan at Paggamit nang Wasto sa mga Paggamit nang Wasto sa mga Paggamit nang Wasto sa
(Learning Competencies) mga Impormasyong Ipinahihiwatig Opinyon Pang-angkop sa Pangatnig sa Tambalan at mga Pangatnig sa Tambalan
ng mga Grapikong Pantulong sa Pangungusap Hugnayang Pangungusap at Hugnayang Pangungusap
Teksto
II.NILALAMAN (Content)
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro BEC/PELC PAGSULAT ph. 4 BEC/PELC PAGSULAT ph. 4 BEC/PELC PAGSASALITA ph. 4 BEC/PELC PAGSASALITA ph. 4 BEC/PELC PAGSASALITA ph.
(Teacher’s Guide Pages) 4
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Banghay Aralin sa Filipino 6 ph. 48- Banghay Aralin sa Filipino 6 ph. Banghay Aralin sa Filipino 6 Banghay Aralin sa Filipino 6 Banghay Aralin sa Filipino 6
Mag-aaral (Learner’s Materials Pages) 49 48-49 ph. 185-187 ph. 187-189 ph. 187-189
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook
Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR)
Portal)
5. Mga kagamitan sa Pagtuturo Mga balita, projector, laptop Mga seleksyon Talata/Seleksyon, tsart Kuwento Kuwento
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other
Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang pang-abay na ingklitik? Ano-ano ang katangian ng isang Paano natin masasabi na ang Kailan natin ginagamit ang Kailan natin ginagamit ang
pagsisimula ng aralin (Review Previous Ano-ano ang mga halimbawa nito. maganda at epektibong balita? isang pahayag ay nagsasaad pang-angkop na na, ng at g? pang-angkop na na, ng at g?
Lessons) ng katotohanan?
Opinyon?

Pagwawasto sa Takdang Aralin.


Pagwawasto sa itinakdang- Pagwawasto sa Takdang- Pagwawasto sa Takdang-Aralin Pagwawasto sa Takdang-
gawain. Aralin. Aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng mga larawan ng Nakakita ka na ba ng isang bagay Alin sa dalawang pahayag Bawat tao ay may kanya- Bawat tao ay may kanya-
(Establishing purpose for the Lesson) mga nasusunog na bahay. na hindi kapani-paniwala? ang madulas bigkasin at kanyang pangarap. kanyang pangarap.
magandang pakinggan? Ano ang inyong mga pangarap Ano ang inyong mga
Ano ang masasabi ninyo sa mga Paghawan ng Balakaid: sa buhay? pangarap sa buhay?
larawan? Pagtambalin ang mga salita at 1.Ang mga mamamayan na Ano ang iyong dapat na gawin Ano ang iyong dapat na
ang kahulugan nito. Isulat ang Bansa na Pilipinas at na upang matupad ang iyong gawin upang matupad ang
Paano tayo makakaiwas sa sunog? titik ng tamang sagot. Amerika ay magkaibigan. pangarap? iyong pangarap?
Ipabigay ang kanilang;
A 2.Ang mga mamamayan ng
ALAM NAIS NALA ____1.hambog bansang Pilipinas at ng
KO MALA MAN ____2. Maramot Amerika ay magkakaibigan.
N ____3. Milagro
____4. Pabulyaw
____5. Biyuda

B
Isulat ang kanilang nalalaman, nais
a.babaeng patay na ang asawa
malaman at ang kanilang nalaman
b.kababalaghan
pagkatapos basahin ang balita.
c.pasigaw
d.sakim
5.mayabang, sinungaling
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Paglalahad sa babasahing balitang 1.Pagpapaalala sa mga Basahin ang sanysay at Pagpapaalala sa mga Pagpapaalala sa mga
bagong aralin (Presenting examples “BFP Nagmungkahi kung paano pamantayan. kilalanin ang mga pang- pamantayan sa pakikinig ng pamantayan sa pakikinig ng
/instances of the new lessons) makakaiwas sa sunog”. 2.Pagbasa ng guro sa seleksyon. angkop na ginamit. kuwento. Tumawag ng batang kuwento. Tumawag ng
“Pandaigdigang Kalakalan”. mahusay bumasa. batang mahusay bumasa.
“Natupad na Pangarap”. “Natupad na Pangarap”.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at 1.Tungkol saan ang nabasang 1.Bakit tinatawag ni Lolo Julio ang 1.Paano nag-uugnayan ang 1.Bakit si Bitoy ang inaasahan 1.Bakit si Bitoy ang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 balita? magkapatid na Jenjen at Jaypee? mga bansa? ni Lolo Tonyo sa mga gawaing inaasahan ni Lolo Tonyo sa
(Discussing new concepts and 2.Ayon sa BFP, anong Batas ang 2.Ano ang pagkakaibaq ng 2.Anong mga paninda ang bukid? mga gawaing bukid?
practicing new skills #1. naglalayon tungkol sap ag-iawas sa magkapatid ng Buhay at Bayani? iniluluwas ng Pilipinas sa 2.Ano ang naisipang gawin ni 2.Ano ang naisipang gawin
sunog? 3.Ibigay ang aral ng salaysay ni ibang bansa? Bitoy upang umasenso ang ni Bitoy upang umasenso
3.Ano-ano ang mga bagay na Lolo Julio? 3.Mainam baa ng kanyang buhay? ang kanyang buhay?
maaaring pagmulan ng sunog? 4.Ibigay ang aral ng salaysay ni pakikipagkalakalan sa ibang 3.Paano nakatulong ang 3.Paano nakatulong ang
4.Ano-ano ang mga bagay na Lolo Julio? bansa? Bakit? mahiwagang buto sa mahiwagang buto sa
inilahad ng BFP upang makaiwas sa pagtatrabaho ni Bitoy? pagtatrabaho ni Bitoy?
sunog? 4.Sa inyong palagay, totoo 4.Sa inyong palagay, totoo
kaya ang himala ng kaya ang himala ng
mahiwagang tinig ng lolang mahiwagang tinig ng lolang
namatay upang matupad ang namatay upang matupad
pangarap ni Bitoy? ang pangarap ni Bitoy?
5.Paano natupad ang 5.Paano natupad ang
pangarap ni Bitoy? pangarap ni Bitoy?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at 1.Ilahad ang mga bahagi ng isang 1.Anong pahayag ang nasa Maghambing at Magsuri: Pagbasa sa mga pangungusap Pagbasa sa mga
paglalahad ng bagong kasanayan #2 balita. kuwento ang mahirap mula sa kuwento. pangungusap mula sa
(Discussing new concepts & practicing 2.Saang bahagi ng balita naroroon paniwalaan o kathang-isip Unang panahon kuwento.
new slills #2) ang mahahalagang impormasyon? lamang? Patuloy na nagaganap Hal:
3.Madali bang basahin ang balita? 2.Ano ang tawag sa mga pahayag Pandaigdigang kalakalan 1.Masipag at mabait na bata si Hal:
Naging interesado k aba rito bago na nagsasaad ng hindi totoong Bitoy. 1.Masipag at mabait na
mo ito nabasa?Bakit? nangyari, kathang-isip o mahirap Ano ang tawag sa mga 2.Kinilabutan si Bitoy ngunit bata si Bitoy.
paniwalaan? katagang idinudugtong sa sinunod niya ang bilin ng 2.Kinilabutan si Bitoy ngunit
3.Ano naman ang mga pahayag mga salita upang maging mahiwagang tinig. sinunod niya ang bilin ng
na nagsasaad ng totoong madulas at magandang 3.Himalang hindi siya mahiwagang tinig.
pangyayari? pakinggan? nakaramdam ng pagod kapag 3.Himalang hindi siya
4.Ano ang tawag sa mga pahayag siya ay gumagawa sa bukid. nakaramdam ng pagod
na nagsasaad ng totoong Ano ang pagkakaiba ng gamit 4.Nabuhay sila nang masagana kapag siya ay gumagawa sa
pangyayari? ng pang-angkop na na, ng at ng kanyang lolo. bukid.
g? 4.Nabuhay sila nang
masagana ng kanyang lolo.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Magpabigay ng iba pang Ano ang tawag sa mga Ano ang tawag sa mga
Formative Assesment 3) halimbawa ng katotohanan at katagang ginagamit upang katagang ginagamit upang
Developing Mastery (Leads to opinyon. pagdugtungin/pag-ugnayin pagdugtungin/pag-ugnayin
Formative Assesment 3) ang dalawang pangungusap o ang dalawang pangungusap
sugnay sa pangungusap? o sugnay sa pangungusap?
Ano ang pang-ugnay o Ano ang pang-ugnay o
pangatnig? Magbigay ng iba pangatnig? Magbigay ng iba
pang pangatnig. Ipagamit ito pang pangatnig. Ipagamit
sa kanilang sariling ito sa kanilang sariling
pangungusap. pangungusap.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- PANGKATANG GAWAIN: PANGKATANG GAWAIN: Pag-ugnayin ang mga salita PANGKATANG GAWAIN: PANGKATANG GAWAIN:
araw na buhay (Finding Practical Basahin ang srtikulo tungkol sa Piliin kung alin sa mga sa pamamagitan ng Pangkatin ang mga mag-aaral Pangkatin ang mga mag-
Applications of concepts and skills in paksang “Gilas Pilipinas, panalo sa sumusunod ang Opinyon at paggamit ng pang- sa apat. Gagawa ang bawat aaral sa apat. Gagawa ang
daily living) puso ng mamamayan”. Gumawa ng Katotohanan at ipaliwanag kung angkop na na, ng at pangkat ng 5 pangungusap bawat pangkat ng 5
mga talaan ng mga mahahalagang bakit? g. gamit ang mga pangatnig. pangungusap gamit ang
impormasyong nabasa sa balita. mga pangatnig.
1.Sinakop ng mga Amerikano ang 1.Bansa__ Pilipinas
Pilipinas. 2.Bayan ___ Sinilangan
2.Higit na mayayaman ang 3.Magiting ___ Bayani
naninirahan sa mga lungsod
kaysa sa mga nasa probinsya.
3.May mga nagsasabing tamad
daw ang mga Pilipino.
4.Maraming Pilipino ang
nagbuwis ng kanilang buhay
laban sa mga mananakop na
dayuhan makamit lamang an
gating kalayaan.
5.Ang mundo ay umiikot sa
paligid ng buwan sa loob ng 24
oras lamang.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Ano-ano ang katangian ng isang Paano natin masasabi na ang Kailan natin ginagamit ang Ano ang gamit ng pangatnig. Ano ang gamit ng
Generalizations & Abstractions about maganda at epektibong balita? isang pahayag ay nagsasaad ng pang-angkop na na, ng at g? Magbigay ng halimbawa nito pangatnig. Magbigay ng
the lessons) katotohanan? at gamitin sa pangungusap. halimbawa nito at gamitin
Opinyon? sa pangungusap.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Sumulat ng isang pagbubuod ng Ihanay ang sumusunod na Isulat sa patlang kung anong Gamitin sa pangungusap ang Gamitin sa pangungusap
Learning) mga mahahalagang impormasyon impormasyon sa ilalim ng pang-angkop ang dapat mga sumusunod na pangatnig. ang mga sumusunod na
tungkol sa balitang ‘Digital gadgets, pamagat. gamitin. pangatnig.
maaaring makasama sa kalusugan 1.sapagkat
ng bata-DSWD”. KATOTOHA OPINYON 1.tulay ___ kawayan 2.upang 1.sapagkat
NAN 2.basa___ damit 3.subalit 2.upang
3.babasahin___diyaryo 4.nang 3.subalit
1.Ang araw ay sumisikat sa 5.at 4.nang
kanluran. 5.at
2.Pagsasaka ang pangunahing
hanapbuhay sa ating bansa.
3.Si Pang. Corazon Aquino ang
kauna-unahang babaeng naging
pangulo ng ating bansa.
4.Karamihan sa mga mag-anak ay
sama-samang nagsisimba tuwing
Linggo.
5.Masaya ang mga Pilipino
tuwing magkakaroon ng piyesta.
J. Karagdagang gawain para satakdang- Manood ng isang pagtatalakay ukol Bumasa ng isang kuwento o Sumulat ng tatlong Sumulat ng maikling talata Sumulat ng maikling talata
aralin at remediation (Additional sa ating kapaligiran at isulat ang seleksyon tungkol sa pangungusap gamit ang mga tungkol sa kung paano mo tungkol sa kung paano mo
activities for application or mga narinig na impormasyon sa kabayanihan. Magtala ng tig- pang-angkop na na, ng at g. matutupad ang iyong matutupad ang iyong
remediation) pormang pagbabalita na kung saan tatlong (3) pahayag na nagsasaad pangarap. Gumamit ng mga pangarap. Gumamit ng mga
naroroon ang mga katangian ng ng katotohanan at opinyon. pangatnig. pangatnig.
isang epektibong pamamahayag.
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 75%
sapagtataya (No.of learners who earned
75% in the evaluation)
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 75%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng
mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did
the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the
lessons)
D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to require
remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatul
ongnglubos? Paanoitonakatulong?
(Which of my teaching strategies
worked well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasol
usyonansatulongngakingpunongguro at
superbisor? (What difficulties did I
encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadib
uhonanaiskongibahagisamgakapwakogu
ro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I
wish to share with other teachers?)

You might also like