You are on page 1of 5

School: For more templates go to www.teachershq.

com Grade Level: VI


GRADES 1 to 12
Teacher: Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and
Time: JANUARY 9-13, 2017 (Week 9) Quarter: 3RD Quarter

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN (Objectives) Nasasagot ang mga tanong Nagagamit ang sugnay na Nagagamit ang sugnay na Nagagamit nang wasto ang Lingguhang Pagsusulit
tungkol sa mga detalye ng pang-abay na pamaraan, pang-abay sa pagtatalakay sa mga pang-angkop sa
seleksyon/impormasyong pamanahaon at panlunan mga kamalayang pandaigdig pangungusap
napakinggan
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Nasasagot ang mga tanong Nagagamit ang sugnay na Nagagamit ang sugnay na Nagagamit nang wasto ang
Standards) tungkol sa mga detalye ng pang-abay na pamaraan, pang-abay sa pagtatalakay sa mga pang-angkop sa
seleksyon/impormasyong pamanahaon at panlunan mga kamalayang pandaigdig pangungusap
napakinggan
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Nasasagot ang mga tanong Nagagamit ang sugnay na Nagagamit ang sugnay na Nagagamit nang wasto ang
Standards) tungkol sa mga detalye ng pang-abay na pamaraan, pang-abay sa pagtatalakay sa mga pang-angkop sa
seleksyon/impormasyong pamanahaon at panlunan mga kamalayang pandaigdig pangungusap
napakinggan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Pagsagot sa mga Tanong Paggamit ng Sugnay na Pang- Paggamit ng Sugnay na Pang- Paggamit nang Wasto sa mga
Competencies) Tungkol sa mga Detalye ng abay na Pamaraan, Pamanahon abay sa Pagtatalakay sa mga Pang-angkop sa
Seleksyon/Impormasyong at Panlunan Kamalayang Pandaigdig Pangungusap
Napakinggan
II.NILALAMAN (Content)
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide BEC/PELC PAKIKINIG ph. 7 BEC/PELC PAGSASALITA ph. 7 BEC/PELC PAGSULAT ph. 7 BEC/PELC PAGSASALITA ph. 7
Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
(Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) Banghay Aralin sa Filipino 6, Banhay Aralin sa Filipino 6 ph. Banghay Aralin sa Filipino 6 Banghay Aralin sa Filipino 6
ph. 146-147 176-179 ph. 181-183 ph. 185-187
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource (Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Aklat Aklat, tsart Aklat, tsart Aklat
Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Paano ang wasto at tamang Ano ang dapat tandaan sa Gamitin sa pangungusap ang Ano ang sugnay na pang-
ng aralin (Review Previous Lessons) pagpapaikli at pagbabawas pagsasagot ng mga tanong sa mga sumusunod na sugnay na abay? Magbigay ng mga
sa paulit-ulit o walang impormasyong napakinggan? pang-abay. halimbawa at gamitin sa
kaugnayang impormasyon sa pangungusap.
isang diskurso? 1.sa silid-aklatan
2.bukas ng umaga
Pagwawasto sa Itinakdang Pagwawasto sa Takdang-Aralin. 3.mabilis
Gawain Pagwawasto sa Takdang- Pagwawasto sa Takdang-
Aralin. Aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing BALITAAN: Kung may narinig Paano tayo gumagamit nang Mahilig ka bang Alin sa dalawang pahayag
purpose for the Lesson) kayong balita/impormasyon malinaw at angkop na magkuwento? ang madulas bigkasin at
tungkol sa pagtaas ng dolyar pananalita? Ano-ano ang kailangang gawin magandang pakinggan?
at pagbaba ng halaga ng upang maging kawili-wili ang
piso, ano ang masasabi mo inyong kuwento sa mga 1.Ang mga mamamayan na
rito? nakikinig? Bansa na Pilipinas at na
Amerika ay magkaibigan.
Nasubukan mon a bang mag-
alaga ng kuneho? Natatandaan mo ba ang 2.Ang mga mamamayan ng
tugmang ito? bansang Pilipinas at ng
Amerika ay magkakaibigan.
Kaya daw tayo dapat tumigil sa
paglalakad?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ano-ano ang mga Ano-ano ang mga pamantayan Ilahad ang kuwento na Basahin ang sanysay at
(Presenting examples /instances of the new pamantayan sa pakikinig ng sa pakikinig ng isang nakasulat sa Manila Paper. kilalanin ang mga pang-
lessons) isang impormasyon? impormasyon? “Ang Mahiwagang Pinsel”. angkop na ginamit.
“Pandaigdigang Kalakalan”.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad Iparinig sa mga mag-aaral Pagbasa sa kuwentong “Ang 1.Bakit hindi nakabili ng pinsel 1.Paano nag-uugnayan ang
ng bagong kasanayan #1 (Discussing new ang tungkol sa “Pag-aalaga Mangingisda? si Ma. Lien? mga bansa?
concepts and practicing new skills #1. ng Kuneho”. 2.Paano siya nagkaroon ng 2.Anong mga paninda ang
pinsel? iniluluwas ng Pilipinas sa
3.Kung ikaw si ma. Lien, paano ibang bansa?
mo gagamitin ang pinsel? 3.Mainam baa ng
4.Anong aral ang natutuhan pakikipagkalakalan sa ibang
mo sa kuwento? bansa? Bakit?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad 1.Gaano katagal nagbubuntis 1.Paano tinulungan ni Balikan ang kuwento. Hanapin Maghambing at Magsuri:
ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts ang inahing kuneho? Urashima ang pagonng? ang mga pangungusap na
& practicing new slills #2) 2.Kailan inihahanda ng 2.Paano gumanti ang pagong ginagamitan ng pang-abay na Unang panahon
inahing kuneho ang saring sa kanya? pamaraan, pamanahaon at Patuloy na nagaganap
pugad? 3.Ano ang ipinagkaloob kay panlunan. Itala ang mga Pandaigdigang kalakalan
3.Ano-ano ang kinakain ng Urashima sa palasyo? sugnay na pang-abay sa ilalim
kuneho? 4.Sa inyong palagay, ano kaya ng mga pamagat sa tsart. Ano ang tawag sa mga
4.Tama baa ng ginawang ang tunay na nangyari? katagang idinudugtong sa
pag-aalaga ng kuneho sa Pama Pama Panlu mga salita upang maging
kanyang mga anak? raan naho nan madulas at magandang
n pakinggan?

Ano ang pagkakaiba ng gamit


ng pang-angkop na na, ng at
g?

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Ano-ano pa ang maaaring Piliin ang mga sugnay na pang-
Assesment 3) alagaan na hayop na abay na ginamit sa mga
Developing Mastery (Leads to Formative maaaring pakinabangan at pangungusap na hinango sa
Assesment 3) pagkakitaan?
kuwento. Isulat ang sagot sa
loob ng tsart.
Hal:

Pamar Pama Panlu


aan nahon nan
Paano Kailan Saan
bigla Isang Sa
tangh harap
ali
1.Nanirahan si Urashima sa
isang maliit na nayon na nasa
bansang Hapon.
2.Nang siya’y pauwi sa kanilang
tahanan, naraanan niya ang
isang batang binabato ang
pagong.
3.Naglakbay si Urashima na
nakasakay sa likod ng pagong.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na Ibigay ang tamang sagot sa Buuin ang pangungusap na Gamitin sa pangungusap ang Pag-ugnayin ang mga salita
buhay (Finding Practical Applications of concepts impormasyong babasahin ng gumagamit ng sugnay na pang- mga sumusunod na sugnay na sa pamamagitan ng
and skills in daily living) guro. abay na pamaraan, pamanahon pang-abay. paggamit ng pang-
at panlunan. angkop na na, ng at
1.Sa bansang Amarika g.
1.Maunlad ang bansa 2.Mahigpit na ipinagbabawal
___________. 3.Noong nakaraang buwan 1.Bansa__ Pilipinas
2.Magiging malusog ang mga 2.Bayan ___ Sinilangan
bata _____________. 3.Magiting ___ Bayani
3.Ang mga ibon ay
__________.

H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Ano ang dapat tandaan sa Ano-ano ang gamit ng sugnay Ipaliwanang ang sugnay na Kailan natin ginagamit ang
Abstractions about the lessons) pagsagot ng mga tanong sa na pang-abay? pang-abay sa pagtatalakay sa pang-angkop na na, ng at g?
mga detalye ng mga kamalayang pandaigdig.
seleksyon/impormasyong
napakinggan?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Pakinggan nang mabuti ang Gamitin sa pangungusap ang Lagyan ng angkop na sugnay Isulat sa patlang kung anong
maikling seleksyon na mga sugnay na pang-abay na na pang-abay ang sumusunod pang-angkop ang dapat
babasahin ng guro. Sagutin pamaraan, pamanahon at na pangungusap. gamitin.
ang mga tanong pagkatapos. panlunan.
1.Dumating ang kapatid niya 1.tulay ___ kawayan
1.Bakit sila lumisan sa 1.sa tabi ng daan na nagtatrabaho sa Saudi. 2.basa___ damit
lungsod? 2.magalang 2.Tinatapos ng mga mag-aaral 3.babasahin___diyaryo
2.Paano inilarawan ang 3.sa susunod na lingo ang kanilang proyekto.
lungsod? 4.sabay-sabay 3.Ang mga tao ay nanonood
3.Ano ang kanilang piniling 5.sa kabilang bayan sa palabas.
tirahan?
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at Umisip at gumawa ng Sumulat ng isang talata tungkol Gamitin ang sumusunod na Sumulat ng tatlong
remediation (Additional activities for application sarining seleksyon. Magtala sa mga Gawain moa raw-araw. sugnay na mga pang-abay sa pangungusap gamit ang mga
or remediation) ng 3 tanong at lagyan din ng Gumamit ng mga sugnay na pangungusap. pang-angkop na na, ng at g.
mga sagot. pang-abay.
1.dalawang taon na ang
nakakaraan
2.nang hindi nagpaalam
3.sa may pamilihang bayan
V.MGA TALA (Remarks) No. of Pupils who mastered No. of Pupils who mastered No. of Pupils who mastered No. of Pupils who mastered No. of Pupils who
the lesson: the lesson: the lesson: the lesson: mastered the lesson:

Needs Remediation: Needs Remediation: Needs Remediation: Needs Remediation: Needs Remediation:

Absent: Absent: Absent: Absent: Absent:

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 75%
sapagtataya (No.of learners who earned 75% in the
evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of learners who
requires additional acts.for remediation who
scored below 75%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial
lessons work? No.of learners who caught up with
the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue to
require remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubo
s? Paanoitonakatulong? (Which of my teaching
strategies worked well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansat
ulongngakingpunongguro at superbisor? (What
difficulties did I encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanais
kongibahagisamgakapwakoguro? (What
innovations or localized materials did I
used/discover which I wish to share with other
teachers?)

For more daily lesson log templates go to the new deped teachers club @ www.teachershq.com

You might also like