You are on page 1of 4

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: Week 5 Quarter: 4th Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Nakapagtutuos ng pananalapi sa Nakapagtutuos ng pananalapi sa Naipaliliwanag ang kawilihan at Naipaliliwanag ang kawilihan at LINGGUHANG
Content Standards) tindahan tindahan kasiyahan sa mga gawain sa kasiyahan sa mga gawain sa PAGSUSULIT
tindahan tindahan
B.Pamantayan sa Pagganap Nakapagtutuos ng pananalapi sa Nakapagtutuos ng pananalapi sa Naipaliliwanag ang kawilihan at Naipaliliwanag ang kawilihan at
(Performance Standards) tindahan tindahan kasiyahan sa mga gawain sa kasiyahan sa mga gawain sa
tindahan tindahan
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Nakapagtutuos ng pananalapi sa Nakapagtutuos ng pananalapi sa Naipaliliwanag ang kawilihan at Naipaliliwanag ang kawilihan at
(Learning Competencies) tindahan tindahan kasiyahan sa mga gawain sa kasiyahan sa mga gawain sa
tindahan tindahan
II.NILALAMAN (Content) Pagtutuos ng Pananalapi sa Pagtutuos ng Pananalapi sa Pagpapaliwanag sa Kawilihan at Pagpapaliwanag sa Kawilihan at
Tindahan Tindahan Kasiyahan sa mga Gawain sa Kasiyahan sa mga Gawain sa
Tindahan Tindahan
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References) BEC/PELC ph. 6 BEC/PELC ph. 6 BEC/PELC ph. 6 BEC/PELC ph. 6
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral (Learner’s Materials
Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Batayang Aklat sa EPP 6 ph. 415- Batayang Aklat sa EPP 6 ph. 415- Batayang Aklat sa EPP 6, ph. Batayang Aklat sa EPP 6, ph. 417-418
Pages) 417 417 417-418
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
(Additional Materials from Learning
Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo
(Other Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano-ano ang mga paraan ng Ano-ano ang mga paraan ng Ano-ano ang dapat tandaan sa Ano-ano ang dapat tandaan sa
at/o pagsisimula ng aralin (Review pagtitinda? pagtitinda? pagtutuos ng pananalapi ng pagtutuos ng pananalapi ng
Previous Lessons) Paano mo masasabing epektibo Paano mo masasabing epektibo tindahan? tindahan?
ang mga paraang ito? ang mga paraang ito? Mahalaga ba ang Mahalaga ba ang pagtutuos?baki?
Pagwawasto sa Takdang-Gawain. Pagwawasto sa Takdang- pagtutuos?baki?
Gawain. Pagwawasto sa itinakdang gawain.
Pagwawasto sa itinakdang
gawain.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Upang maging matagumpay ang Upang maging matagumpay ang Anong kaugalian ang dapat Anong kaugalian ang dapat taglayin
(Establishing purpose for the isang negosyo, ano ang dapat isang negosyo, ano ang dapat taglayin ng isang nagtitinda o ng isang nagtitinda o
Lesson) gawin ng isang nagpapatakbo gawin ng isang nagpapatakbo nagnenegosyo?bakit? nagnenegosyo?bakit?
nito? nito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagbasa sa araling “Pagtutuos ng Pagbasa sa araling “Pagtutuos Pagbasa sa araling, “Kawilihan at Pagbasa sa araling, “Kawilihan at
bagong aralin (Presenting examples Pananalapi ng Tindahan.” ng Pananalapi ng Tindahan.” Kasiyahan sa mga Gawain sa Kasiyahan sa mga Gawain sa
/instances of the new lessons) Tindahan.” Tindahan.”
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto 1.Sa pagtutuos ng pananalapi ng 1.Sa pagtutuos ng pananalapi ng 1.Ano ang batayan ng pag-unlad 1.Ano ang batayan ng pag-unlad ng
at paglalahad ng bagong kasanayan tindahan, ano-ano ang mga dapat tindahan, ano-ano ang mga ng tindahan? tindahan?
#1 (Discussing new concepts and pag-ukulan ng pansin? dapat pag-ukulan ng pansin? 2.Bakit sinasabing ang 2.Bakit sinasabing ang pagtitinda ay
practicing new skills #1. 2.Bakit kailangan ang pagtutuos 2.Bakit kailangan ang pagtutuos pagtitinda ay dapat na isagawa dapat na isagawa ng magaan sa
ng pananalapi? ng pananalapi? ng magaan sa kalooban? kalooban?
3.Balikan ang tsart at pag-aralan. 3.Balikan ang tsart at pag- 3.Ano-ano ang mga positibong 3.Ano-ano ang mga positibong
aralan. gawain upang mahikayat ang gawain upang mahikayat ang mga
Saping Kapital ng mga mamimili sa iyong mamimili sa iyong tindahan?
Istakholder Saping Kapital ng tindahan? 4.Bakit mahalaga ang pagtatala ng
Belinda P 300.00 Istakholder 4.Bakit mahalaga ang pagtatala mga kailangang paninda?
Rhoda 400.00 Belinda P 300.00 ng mga kailangang paninda?
Nelda 500.00 Rhoda 400.00
Glenda 600.00 Nelda 500.00
Glenda 600.00
4.Magkano ang tatanggaping
dibidendo ng bawat kasapi ng 4.Magkano ang tatanggaping
tindahan pagkatapos ng isang dibidendo ng bawat kasapi ng
taon? tindahan pagkatapos ng isang
taon?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng
at paglalahad ng bagong kasanayan pagtutuos ng pananalapi ng pagtutuos ng pananalapi ng pagkakaroon ng kawilihan at pagkakaroon ng kawilihan at
#2 (Discussing new concepts & tindahan? tindahan? kasiyahan sa mga gawain sa kasiyahan sa mga gawain sa
practicing new slills #2) tindahan? tindahan?
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo
sa Formative Assesment 3)
Developing Mastery (Leads to
Formative Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang PANUTO: Subukang magtuos ng PANUTO: Subukang magtuos ng
araw-araw na buhay (Finding pananalapi sa isang tindahan at pananalapi sa isang tindahan at
Practical Applications of concepts alamin kung magkano ang alamin kung magkano ang
and skills in daily living) matatanggap na dibidendo ng matatanggap na dibidendo ng
bawat kasapi. bawat kasapi.

Saping Kapital ng Saping Kapital ng


Istakholder Istakholder
Rena P 2,000.00 Rena P 2,000.00
Yna 4,000.00 Yna 4,000.00
Tina 5,000.00 Tina 5,000.00
Gilda 6,000.00 Gilda 6,000.00

H. Paglalahat ng Aralin (Making Ano-ano ang dapat tandaan sa Ano-ano ang dapat tandaan sa Anong kaugaliang kaugnay ng Anong kaugaliang kaugnay ng
Generalizations & Abstractions pagtutuos ng pananalapi ng pagtutuos ng pananalapi ng gawain sa tindahan? gawain sa tindahan?
about the lessons) tindahan? tindahan?
Mahalaga ba ang Mahalaga ba ang
pagtutuos?bakit? pagtutuos?bakit?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating PANUTO: Pag-aralan at magtuos PANUTO: Pag-aralan at magtuos PANUTO: Sagutin ang mga PANUTO: Sagutin ang mga tanong.
Learning) ng pananalapi ng tindahan sa ng pananalapi ng tindahan sa tanong.
bawat kasapi nito. Alamin ang bawat kasapi nito. Alamin ang 1.Ano-ano ang mga gawain sa isang
dibidendong makukuha nila dibidendong makukuha nila 1.Ano-ano ang mga gawain sa tindahan?
pagkatapos ng isang taon. pagkatapos ng isang taon. isang tindahan? 2.Bakit kailangang positibo ang iyong
2.Bakit kailangang positibo ang pag-uugali sa pagtitinda?
Saping Kapital ng Saping Kapital ng iyong pag-uugali sa pagtitinda?
Kasapi Kasapi
A P 800.00 A P 800.00
B 1,000.00 B 1,000.00
C 1,200.00 C 1,200.00
D 1,400.00 D 1,400.00
J. Karagdagang gawain para Alamin ang kahalagahan ng Alamin ang kahalagahan ng Magmasid sa isang tindahan at Magmasid sa isang tindahan at
satakdang-aralin at remediation pagtutuos sa inyong mga pagtutuos sa inyong mga tingnan o alamin ang mga tingnan o alamin ang mga kaugaliang
(Additional activities for application kakilalang nagnenegosyo. Ilahad kakilalang nagnenegosyo. Ilahad kaugaliang taglay nila sa taglay nila sa pagtitinda.
or remediation) ito sa klase bukas. ito sa klase bukas. pagtitinda.

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang
75% sapagtataya (No.of learners who
earned 75% in the evaluation)
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional
acts.for remediation who scored
below 75%)
C. Nakatulongbaang remedial?
Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the
remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the
lessons)
D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to
require remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturonak
atulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my
teaching strategies worked well?
Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasanna
solusyonansatulongngakingpunongg
uro at superbisor? (What difficulties
did I encounter which my
principal/supervisor can help me
solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingn
adibuhonanaiskongibahagisamgakap
wakoguro? (What innovations or
localized materials did I
used/discover which I wish to share
with other teachers?)

Get more DEPED forms and files at www.teachershq.com, hassle-free, quick download
File Created by Sir RANDY B. BUGARIN

You might also like