You are on page 1of 3

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12
Teacher: Learning Area: EPP
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and
Time: November 28– December 2, 2019 (WEEK 4) Quarter: 3rd Quarter

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


(Monday)11/28/2019 (Tuesday)11/29/2019 (Wed.)11/30/2019 (Thurs.)12/01/2019 (Friday)12/02/2019
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Nakasusunod sa wastong Nakasusunod sa wastong HOLIDAY Nakapagsusuri sa Nakapagsusuri sa natapos
hakbang sa paggawa ng hakbang sa paggawa ng natapos na gawain na gawain
proyekto proyekto (Bonifacio Day)
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) Nakasusunod sa wastong Nakasusunod sa wastong Nakapagsusuri sa Nakapagsusuri sa natapos
hakbang sa paggawa ng hakbang sa paggawa ng natapos na gawain na gawain
proyekto proyekto
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Nakasusunod sa wastong Nakasusunod sa wastong Nakapagsusuri sa Nakapagsusuri sa natapos
hakbang sa paggawa ng hakbang sa paggawa ng natapos na gawain na gawain
proyekto proyekto
II.NILALAMAN (Content) Pagsunod sa Wastong Pagsunod sa Wastong Pagsusuri sa Natapos na Pagsusuri sa Natapos na
Hakbang sa Paggawa ng Hakbang sa Paggawa ng Gawain Gawain
Proyekto Proyekto
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) BEC/PELC BEC/PELC BEC/PELC BEC/PELC
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) Batayang Aklat sa EPP 6, Batayang Aklat sa EPP 6, Batayang Aklat sa EPP Batayang Aklat sa EPP 6,
ph. 221-223 ph. 221-223 6, ph. 231-232 ph. 231-232
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin Ano-ano ang mga Ano-ano ang mga Ano-ano ang mga Ano-ano ang mga
(Review Previous Lessons) panuntunang panuntunang wastong hakbang sa wastong hakbang sa
pangkalusugan at pangkalusugan at paggawa ng proyektong paggawa ng proyektong
pangkaligtasan kaugnay sa pangkaligtasan kaugnay sa bangkito? bangkito?
paggawa ng proyekto? paggawa ng proyekto?

Pagwawasto sa Pagwawasto sa Pagwawasto sa Pagwawasto sa Takdang-


itinakdang-gawain. itinakdang-gawain. Takdang-Aralin. Aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Ano-ano ang mga dapat Ano-ano ang mga dapat Kapag tapos na ang Kapag tapos na ang ating
Lesson) tandaan o suriin kung tayo tandaan o suriin kung tayo ating proyekto, ano ang proyekto, ano ang
ay gagawa ng ating ay gagawa ng ating susunod na hakbang? susunod na hakbang?
proyekto? proyekto?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting Pagbasa sa Araling, Pagbasa sa Araling, Paglalahad sa araling, Paglalahad sa araling,
examples /instances of the new lessons) “Pagtatala ng Wastong “Pagtatala ng Wastong ‘Pagsusuri ng Gawaing ‘Pagsusuri ng Gawaing
Hakbang sa Paggawa ng Hakbang sa Paggawa ng Natapos”. Natapos”.
Proyekto”. Proyekto”.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong 1.Bakit mahalaga ang 1.Bakit mahalaga ang Ilahad din ang tseklist o Ilahad din ang tseklist o
kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills magkaroon ng mga magkaroon ng mga talahanayan sa natapos talahanayan sa natapos
#1. hakbang sa paggawa ng hakbang sa paggawa ng na proyekto na proyekto
proyekto? proyekto?
2.An-ano ang mga 2.An-ano ang mga
materyales ng ating materyales ng ating
gagamitin sa ating gagamitin sa ating
proyektong bangkito? proyektong bangkito?
3. An-ano ang mga 3. An-ano ang mga
hakbang sa paggawa ng hakbang sa paggawa ng
proyektong bangkito? proyektong bangkito?
Ipasuri ang krokis o Ipasuri ang krokis o
disenyo ng proyektong disenyo ng proyektong
bangkito. Talakayin ang bangkito. Talakayin ang
mga sukat nito. mga sukat nito.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Talakayain ang mga dapat Talakayain ang mga dapat 1.Bakit kailangang suriin 1.Bakit kailangang suriin
kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing new slills #2) tandaan sa pagsasagaw tandaan sa pagsasagaw ang natapos na Gawain? ang natapos na Gawain?
ng proyekto. ng proyekto. 2.Ang ang isang 2.Ang ang isang
Hal: Hal: halimbawa ng paraan o halimbawa ng paraan o
1.Kahalagahan ng 1.Kahalagahan ng batayan ng pagsusuri sa batayan ng pagsusuri sa
pagsusukat ng materyales. pagsusukat ng materyales. natapos na gawain? natapos na gawain?
2.Pagsunod sa krokis o 2.Pagsunod sa krokis o 3.Ipaliwanag sa mga 3.Ipaliwanag sa mga mag-
disenyo ng proyekto. disenyo ng proyekto. mag-aaral ang aaral ang pagsasagot sa
pagsasagot sa mga mga tanong sa tseklist.
tanong sa tseklist.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3)
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng
Practical Applications of concepts and skills in daily living) may kaalaman at may kaalaman at
kasanayan sa paggawa ng kasanayan sa paggawa ng
proyekto? proyekto?
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions Bakit mahalaga ang Bakit mahalaga ang Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng
about the lessons) pagsunod sa mga hakbang pagsunod sa mga hakbang pagsusuri sa natapos na pagsusuri sa natapos na
sa paggawa ng proyekto? sa paggawa ng proyekto? gawain? gawain?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) PANUTO: Ilabas ang mga PANUTO: Ilabas ang mga PANUTO: Pasagutan sa PANUTO: Pasagutan sa
materyales sa paggawa ng materyales sa paggawa ng mga mag-aaral ang mga mag-aaral ang
proyektong bangkito. proyektong bangkito. tseklist o talahanayan tseklist o talahanayan
Sundin ang wastong Sundin ang wastong batay sa kanialng batay sa kanialng natapos
hakbang sa paggawa nito. hakbang sa paggawa nito. natapos na proyektong na proyektong bangkito.
bangkito.
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation Sumulat ng iba pang Sumulat ng iba pang Sumulat ng maikling Sumulat ng maikling talata
(Additional activities for application or remediation) hakbang sa paggawa ng hakbang sa paggawa ng talata tungkol sa tungkol sa kahalagahan
proyekto. Maghanda para proyekto. Maghanda para kahalagahan ng ng pagsusuri sa natapos
sa paglalahad nito bukas. sa paglalahad nito bukas. pagsusuri sa natapos na na Gawain o proyekto.
Gawain o proyekto.
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 75% sapagtataya (No.of learners
who earned 75% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa
remediation (No.of learners who requires additional acts.for remediation
who scored below 75%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin?
(Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the
lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners
who continue to require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why
did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongg
uro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakap
wakoguro? (What innovations or localized materials did I used/discover
which I wish to share with other teachers?)

You might also like