You are on page 1of 11

DAILY LESSON LOG FOR Paaralan: Baitang at Antas V-

Guro: Asignatura: EPP (HOME ECONOMICS)


IN-PERSON CLASSES
Petsa ng Pagtuturo: MARSO 13 – 17, 2023 WEEK 5) Markahan: IKATLONG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa mga “gawaing pantahanan” at tungkulin at pangangalaga sa sarili.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing pantahanan na nakatutulong sa pagsasaayos ng tahanan
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nakalilikha ng isang Nakalilikha ng isang Nakalilikha ng isang Nakalilikha ng isang Nakalilikha ng isang
Pagkatuto/Most Essential malikhaing malikhaing malikhaing malikhaing malikhaing
Learning Competencies Proyekto (EPP5HE-0g-18) Proyekto (EPP5HE-0g-18) Proyekto (EPP5HE-0g-18) Proyekto (EPP5HE-0g-18) Proyekto (EPP5HE-0g-18)
(MELCs)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan.
II.NILALAMAN Nakalilikha ng isang Nakalilikha ng isang Nakalilikha ng isang Nakalilikha ng isang LINGGUHANG
malikhaing malikhaing malikhaing malikhaing PAGSUSULIT
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
I. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
II. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-aaral
III. Mga pahina sa Teksbuk
IV. Karagdagang Kagamitan Home Economics – Home Economics – Modyul Home Economics – Home Economics – Home Economics –
mula sa portal ng Learning Modyul 5: Nakalilikha ng 5: Nakalilikha ng Isang Modyul 5: Nakalilikha ng Modyul 5: Nakalilikha ng Modyul 5: Nakalilikha ng
Resource/SLMs/LASs Isang Malikhaing Proyekto Malikhaing Proyekto Isang Malikhaing Proyekto Isang Malikhaing Proyekto Isang Malikhaing Proyekto
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Panuto: Piliin ang titik na Panuto: Buuin ang salita sa Panuto: Ibigay ang mga Panuto: Ibigay ang mga
aralin at/o pagsisimula tutugon sa bawat larawan. bawat bilang. Tukuyin ang hakbang sa paggawa ng hakbang sa paggawa ng
ng bagong aralin. Gawin ito sa iyong katumbas na titik ng bawat padron. padron.
kuwaderno. bilang upang mabuo ang
mahahalagang salita na 1. 1.
may kinalaman sa
kasalukuyang aralin.

2. 2.
1.
a. needle clamp b. treadle 3. 3.
c. bobbin 1.Dito makikita ang mga
materyales o kagamitan na
gagamitin sa proyekto 4. 4.

2. 2. Dito makikita kung


5. 5.
a. treadle b. presser foot magkano ang halaga ng
c. kabinet nabiling materyales na
gagamitin sa proyekto.

3. Bahagi ng plano ng
proyekto kung saan
3.
makikita ang ilustrasyon ng
a. balance wheel b. spool
proyekto.
pin c. drive wheel
4. Ito ang bahagi ng plano
ng proyekto kung saan
makikita ang mga hakbang
4. sa paggawa ng proyekto.
a. presser foot b. bobbin
winder c. belt 5. Ito ay magsisilbing
alituntunin upang matapos
nang maayos ang proyekto.

5.
a. spool pin b. thread
takes up lever c. balance
wheel

B. Paghahabi sa layunin ng Naranasan mo na bang Ipanuod ang paggawa ng Ipanuod sa mga mag- Ipanuod sa mga mag-
aralin gumawa ng isang padron sa mga mag-aaral. aaral ang paraan ng aaral ang paraan ng
proyekto? Ito ba ay paggawa ng apron. paggawa ng apron.
kapakipakinabang? Anong Link:
uri ng proyekto ang https://www.youtube.com/w Link: Link:
nagawa mo? Naipakita mo atch?v=9yjnGHSX3jU https:// https://
ba ang pagiging www.youtube.com/watch? www.youtube.com/watch?
mapamaraan at v=u6ojIY82g14 v=u6ojIY82g14
pagkamalikhain sa
paggawa nito?

C. Pag-uugnay ng mga Ang ating aralin ay tungkol Ang ating aralin ay tungkol Ang ating aralin ay tungkol
halimbawa sa bagong sa wastong hakbang sa sa wastong paraan ng sa wastong paraan ng
aralin. pagsukat at paggawa ng paggawa ng apron. paggawa ng apron.
padron.

Gabay na tanong:
1. Ano ano ang iyong
masasabi sa larawan? Ito
ba ay nagpapakita ng
pagkamalikhain sa
paggawa? Bakit? Ano
kaya ang tawag dito?

D. Pagtalakay ng bagong Ano ang mga hakbang sa Ano ang mga hakbang sa Ano ang mga hakbang sa Ano ang mga hakbang sa
konsepto at paglalahad paggawa ng isang pagsukat at Paggawa ng paggawa at pagtatahi ng paggawa at pagtatahi ng
ng bagong kasanayan proyekto? Padron. apron ? apron ?
#1
E. Pagtalakay ng bagong Pagpaplano ng Proyekto o Isa sa mga proyekto na Mga Hakbang sa Mga Hakbang sa
konsepto at paglalahad Kagamitang Tatahiin Ang maaari mong gawin sa Pagtatahi ng Apron Pagtatahi ng Apron
ng bagong kasanayan pagpaplano sa paggawa malikhaing paraan at 1. Gumawa ng tupi sa gilid 1. Gumawa ng tupi sa gilid
#2 ng proyekto ay isang mapagkakitaan ay ang ng laylayan. Sukatin ang ng laylayan. Sukatin ang
mahalagang paghahanda paggawa ng apron. Sa ½ cm para sa unang tupi ½ cm para sa unang tupi
sa anumang gawaing pagluluto, ang apron upang at itupi muli ng 1 cm. at itupi muli ng 1 cm.
sisimulan. Ito ay maproktektahan ang damit Ingatan ang pagtutupi, Ingatan ang pagtutupi,
magsisilbing alituntunin mula sa mantsang lalong-lalo na sa lalong-lalo na sa
upang matapos nang matatapon habang kurbadong bahagi. kurbadong bahagi.
maayos ang proyekto. nagluluto. Ginagamit din ito 2. Ihilbana ang tupi at 2. Ihilbana ang tupi at
Malaki ang naitutulong ng bilang pamunas ng kamay. tahiin sa makina. Tastasin tahiin sa makina. Tastasin
mapanuri at matalinong Sa araling ito, pag-aaralan ang hilbana. ang hilbana.
pagbabalak sa anumang natin kung paano ang 3. Gumawa ng pirasong 3. Gumawa ng pirasong
proyektong gagawin. Ito paggawa ng apron sa tela para sa gagawing tela para sa gagawing
ang paraan upang malikhaing pamamaraan. bias para sa kilikili. bias para sa kilikili.
maiwasan ang pag- 4. Tupiin ang pirasong tela 4. Tupiin ang pirasong tela
aaksaya ng gamit, Pagsukat at Paggawa ng nang pahilis upang ang nang pahilis upang ang
enerhiya, at panahon. Padron mga paayon at pahalang mga paayon at pahalang
Narito ang mga 1. Gawing modelo ang iyong na sinulid ng tela ay na sinulid ng tela ay
alituntuning dpat isaalang- Nanay o nakatatandang magkahilera. Maaaring magkahilera. Maaaring
alang sa pagpaplano ng kapatid. Kuhanin mo ang gumamit ng cardboard gumamit ng cardboard
kagamitang tatahiin. wastong sukat gamit ang para sa sukatan. para sa sukatan.
1. Masusing pag-aralan medida. 5. Gumupit ng ilang 5. Gumupit ng ilang
ang gagawing proyekto. a. Una, kunin ang sukat sa pirapirasong bias ayon sa pirapirasong bias ayon sa
Bigyang- pansin ang dibdib. Ilagay paikot ang sukat ng bahaging kilikili. sukat ng bahaging kilikili.
layunin sa paggawa nito at medida sa pinakamalaking Paglapatin ang bias nang Paglapatin ang bias nang
ang mga gagamitin. bahagi ng dibdib at sa ilalim nakaharap sa isat-isa nakaharap sa isat-isa
2. Iangkop sa okasyon o ng braso. Panatilihing tuwid upang makabuo ng upang makabuo ng
sa paggagamitan ang ang likod ng iyong parisukat na anggulo. parisukat na anggulo.
telang pipiliin. sinusukatan. Ayusin at ihilbana. Ayusin at ihilbana.
3. Pagtuunan ng pansin b. Pangalawa, kunin ang 6. Buksan ang 6. Buksan ang
ang yari o tabas. sukat sa baywang. Ilagay pinagdugtungan upang pinagdugtungan upang
4. Tiyaking matibay at paikot ang medida sa matiyak na tuwid at matiyak na tuwid at
angkop sa badyet ang pinakamaliit na bahagi ng maayos ang dalawang maayos ang dalawang
telang gagamitin. baywang. piraso. Tahiin sa makina. piraso. Tahiin sa makina.
5. Bilhin lamang ang c. Pangatlo, kunin ang sukat Iayos ang pinagdugtong- Iayos ang pinagdugtong-
karagdagang gamit tulad sa balakang. Ilagay paikot dugtong na bias sa dugtong na bias sa
ng butones, sinulid, ang medida sa kurbadang gilid ng kilikili. kurbadang gilid ng kilikili.
karayom at iba pa ayon sa pinakamalaking bahagi ng Maglaan ng ½ pulgada sa Maglaan ng ½ pulgada sa
pangangailanagn. balakang. magkabilang gilid ng bias magkabilang gilid ng bias
Magiging maayos, at d. Ikaapat, kunin ang sukat para sa tuping gagawin. para sa tuping gagawin.
maganda ang isang sa ulo. Ilagay paikot and Itupi ng paloob. Itupi ng paloob.
proyekto kapag ito ay medida sa ulo. 7. Ihilbana ang bias bago 7. Ihilbana ang bias bago
naiplano ng husto. Ang e. Panghuli, kunin ang haba ito tahiin nang permanente ito tahiin nang permanente
plano ay nagsisilbing ng apron: Sukatin ang haba sa makina. Baligtarin at sa makina. Baligtarin at
gabay habang ginagawa buhat sa kilikili hanggang sa ilapat muli sa bahagi ng ilapat muli sa bahagi ng
ang proyekto. Taglay nito laylayan ng damit at gilid bago ihilbana sa gilid bago ihilbana sa
ang ibat ibang bahagi: dagdagan ito ng 7 hanggang apron. apron.
Plano ng Proyekto 8 cm. 8. Sukatin ang lapat na 1 8. Sukatin ang lapat na 1
1. Ang pangalan ng 2. Matapos kunin ang lahat cm at markahan ang cm at markahan ang
proyekto – tiyakin ang ng sukat, gumawa ng padron tuping gagawin sa bias. tuping gagawin sa bias.
pangalan ng napiling para sa apron. Narito ang Ihilbana muli bago tahiin Ihilbana muli bago tahiin
proyekto. mga hakbang sa sa makina. Gawin ang tupi sa makina. Gawin ang tupi
2. Disenyo ng proyekto – paghahanda ng padron. sa taas ng apron. Sukatin sa taas ng apron. Sukatin
ang paggawa ng disenyo a. Ihanda ang pattern paper nang may 1 ½ pulgada nang may 1 ½ pulgada
ay bahagi ng pagpaplano. na gagamitin. ang lapat nito. Gawin ang ang lapat nito. Gawin ang
Mahalaga na mailarawan b. Itupi ang papel nang mga panahi ng apron. mga panahi ng apron.
ang kabuuang anyo ng pahaba. 9. Tupiin ang kahabaan 9. Tupiin ang kahabaan
proyekto. Inilalagay din c. Ilipat ang mga hinating ng tela sa gitna na ng tela sa gitna na
ang tiyak na sukat, mga sukat ng dibdib, baywang, at magkaharap. Sukatin ang magkaharap. Sukatin ang
materyales at mga balakang. 1 cm sa gilid. Lagyan ng 1 cm sa gilid. Lagyan ng
detalyeng kailangan sa d. Lagyan ng palatandaang aspile bago ihilbana. aspile bago ihilbana.
paggawa ng proyekto na letra ang mga bahagi para Tahiin ito sa makina. Ilipat Tahiin ito sa makina. Ilipat
magsisilbing batayan hindi ito magkapalit. ang tinahing tupi sa gitna ang tinahing tupi sa gitna
habang ginagawa ang 3. Ilapat ang padron at ng diinan. Tahiin din ang ng diinan. Tahiin din ang
mga ito. gupitin ang tela. Narito ang dulo upang sumara. dulo upang sumara.
3. Materyales – ang mga mga hakbang sa paglalapat Hayaang bukas ang Hayaang bukas ang
materyales ay dapat itala ng padron sa tela: kabilang dulo. kabilang dulo.
batay sa disenyo ng a. Tiklupin ang tela sa gitna 10. Baliktarin ang 10. Baliktarin ang
proyekto. Ang talaan ng na nakaharap ang pananahi sa pamamagitan pananahi sa pamamagitan
materyales ay magbibigay kabaligtarang panig o wrong ng pagtulak ng saradong ng pagtulak ng saradong
ng tiyak na halagang side sa iyo. dulo. Ikabit ang tahi. Ilapat dulo. Ikabit ang tahi. Ilapat
gugugulin sa paggawa ng b. Ilagay ang lahat ng sa itaas ng sulok ng sa itaas ng sulok ng
proyekto. padron o tularan sa ibabaw kabaligtaran ng apron ang kabaligtaran ng apron ang
4. Kagamitan – ang mga ng tela nang sama-sama dulo ng sinulid. Lagyan ng dulo ng sinulid. Lagyan ng
kakailanganing kagamitan upang matiyak na walang aspile bago ito ihilbana. aspile bago ito ihilbana.
ay dapat ihanda makakalimutang bahagi. Tahiin ito nang pahilis Tahiin ito nang pahilis
kaagad.upang di maantala c. Lagyan ng aspile ang mga mula sa kanto upang mula sa kanto upang
sa paggawa ng proyekto padrong inilagay sa ibabaw magkaroon ng ekis. magkaroon ng ekis.
tulad ng sinulid, karayom, ng tela. 11. Tahiin ang bulsa. 11. Tahiin ang bulsa.
didal at iba pa. d. Gawing pahilis ang Sukatin nang pantay- Sukatin nang pantay-
5. Mga hakbang sa paglalagay ng aspile. pantay ang mga gilid nito. pantay ang mga gilid nito.
pagbuo ng proyekto – e. Ilipat at lagyan ng marka Ihilbana bago tahiin sa Ihilbana bago tahiin sa
pag-aralan at itala ang ng pagtatahian ang tela. makina. makina.
mga sunud-sunod na f. Gumamit ng tracing wheel 12. Piliin ang 12. Piliin ang
hakbang sa paggawa ng o tracing paper. pinakamahusay na lugar pinakamahusay na lugar
proyekto. Mahalaga ang g. Dagdagan ng 2 cm na paglalagyan ng bulsa. na paglalagyan ng bulsa.
pag-aaral sa mga pasobra o allowance sa gilid. Lagyan ng aspile at Lagyan ng aspile at
hakbang upang di h. Gupitin ang tela sa ihilbana. Tahiin sa makina. ihilbana. Tahiin sa makina.
masayang ang oras sa pamamagitan ng matalas na Tanggalin ang hilbana. Tanggalin ang hilbana.
pagsasagawa. gunting. 13. Ikabit ang magic tape 13. Ikabit ang magic tape
Suriin at pag-aralan ang i. Tiklupin ang bawat na pandikit sa likod ng na pandikit sa likod ng
sumusunod na pormat ng pirasong ginupit na kasama apron. apron.
plano ng proyekto: ang padron. 14. Lagyan ng mga 14. Lagyan ng mga
j. Itabi sa lalagyan. palamuti o kakaibang palamuti o kakaibang
disenyo upang maging disenyo upang maging
kaakit-akit ang iyong kaakit-akit ang iyong
ginawang apron. ginawang apron.
15. Ang natapos na apron 15. Ang natapos na apron
ay isusuot nang naka-ekis ay isusuot nang naka-ekis
ang mga panali sa likod. ang mga panali sa likod.

F. Paglinang sa Panuto: Kilalanin kung Basahing muli at unawaing Panuto: Lagyan ng tsek (/) Panuto: Lagyan ng tsek (/)
Kabihasaan saang Plano ng Proyekto mabuti ang mga hakbang kung tama ang hakbang kung tama ang hakbang
(Tungo sa Formative napaiilalim ang nakatala sa pagsukat at paggawa ng na tinutukoy sa pagtatahi na tinutukoy sa pagtatahi
Assessment) sa bawat bilang. Isulat ang padron na nasa Suriin. ng apron at ekis (x) kung ng apron at ekis (x) kung
Pangalan, Layunin, Tandaan ito at sagutin ang hindi. hindi.
Kagamitan, Disenyo, mga sumusunod na gawain. ________ 1. Gumawa ng ________ 1. Gumawa ng
Pamamaraan o Panuto: Isulat ang Tama tupi sa gilid ng laylayan. tupi sa gilid ng laylayan.
Ebalwasyon sa patlang. kung ang pangungusap ay Sukatin ang 1/4 cm para Sukatin ang 1/4 cm para
__________1. Pagmarka tumutukoy sa tamang sa unang tupi at itupi muli sa unang tupi at itupi muli
sa score card/rubrik paggawa ng padron at Mali ng 1 cm. Ingatan ang ng 1 cm. Ingatan ang
__________2. Letter naman kung hindi. pagtutupi, lalong-lalo na pagtutupi, lalong-lalo na
Holder _________ 1. Kunin ang sa kurbadong bahagi. sa kurbadong bahagi.
__________3. Tela, sukat sa dibdib. Ilagay ________ 2. Gumawa ng ________ 2. Gumawa ng
berdeng sinulid, pardon paikot ang medida sa pirasong tela para sa pirasong tela para sa
__________4. Makagawa pinakamalaking bahagi ng gagawing bias para sa gagawing bias para sa
ng proyektong ipagbibili dibdib at sa ilalim ng braso. kilikili. kilikili.
__________5. Dagdagan Panatilihing tuwid ang likod ________ 3. Tupiin ang ________ 3. Tupiin ang
ang tunay na sukat ng ng iyong sinusukatan. pirasong tela nang pahilis pirasong tela nang pahilis
2cm _________ 2. Pangatlo, upang ang mga paayon at upang ang mga paayon at
__________6. Pagsusuri kunin ng sukat ang pahalang na sinulid ng pahalang na sinulid ng
ng nayaring apron baywang. Ilagay paikot ang tela ay magkahilera. tela ay magkahilera.
__________7. Kayarian medida sa pinakamalaking Maaaring gumamit ng Maaaring gumamit ng
na proyekyo bahagi ng baywang. cardboard para sa cardboard para sa
__________8. Balangkas _________ 3. Panghuli sukatan. sukatan.
na guhit ng baunan kunin ang haba ng apron: ________ 4. Gumupit ng ________ 4. Gumupit ng
__________9. Makabuo Sukatin ang haba buhat sa ilang pirapirasong bias ilang pirapirasong bias
ng laagyan ng sapatos kilikili hanggang sa laylayan ayon sa sukat ng ayon sa sukat ng
10. Ipatong ang padron sa ng damit at dagdagan ito ng bahaging kilikili. bahaging kilikili.
tela 7 hanggang 8 cm. Paglapatin ang bias nang Paglapatin ang bias nang
_________ 4. Matapos nakaharap sa isat-isa nakaharap sa isat-isa
kunin ang lahat ng sukat upang makabuo ng upang makabuo ng
maari ka nang gumawa ng parisukat na anggulo. parisukat na anggulo.
apron. Ayusin at ihilbana. Ayusin at ihilbana.
_________ 5. Sa paglalapat ________ 5. Ihilbana ang ________ 5. Ihilbana ang
ng padron sa tela, tiklupin bias bago ito tahiin nang bias bago ito tahiin nang
ang tela sa gitna na permanente sa makina. permanente sa makina.
nakaharap ang Baligtarin at ilapat muli sa Baligtarin at ilapat muli sa
kabaligtarang panig o bahagi ng gilid bago bahagi ng gilid bago
wrong side sa iyo. ihilbana sa apron. ihilbana sa apron.
________ 6. Tupiin ang ________ 6. Tupiin ang
kahabaan ng tela sa gitna kahabaan ng tela sa gitna
nang magkaharap. nang magkaharap.
Sukatin ang 2 cm sa gilid. Sukatin ang 2 cm sa gilid.
Lagyan ng aspile bago Lagyan ng aspile bago
ihilbana. Tahiin ito sa ihilbana. Tahiin ito sa
makina. Ilipat ang tinahing makina. Ilipat ang tinahing
tupi sa gitna ng diinan. tupi sa gitna ng diinan.
Tahiin din ang dulo upang Tahiin din ang dulo upang
sumara. Hayaang bukas sumara. Hayaang bukas
ang kabilang dulo. ang kabilang dulo.
________ 7. Baliktarin ________ 7. Baliktarin
ang pananahi sa ang pananahi sa
pamamagitang ng pamamagitang ng
pagtulak ng saradong pagtulak ng saradong
dulo. Ikabit ang tahi. Ilapat dulo. Ikabit ang tahi. Ilapat
sa itaas ng sulok ng sa itaas ng sulok ng
kabaligtaran ng apron ang kabaligtaran ng apron ang
dulo ng sinulid. dulo ng sinulid.
________ 8. Tahiin ang ________ 8. Tahiin ang
bulsa. Sukatin nang bulsa. Sukatin nang
pantay-pantay ang mga pantay-pantay ang mga
gilid nito. Ihilbana bago gilid nito. Ihilbana bago
tahiin sa makina. tahiin sa makina.
________ 9. Piliin ang ________ 9. Piliin ang
pinakamahusay na lugar pinakamahusay na lugar
na paglalagyan ng bulsa. na paglalagyan ng bulsa.
Iaspile at ihilbana. Tahiin Iaspile at ihilbana. Tahiin
sa makina. Tanggalin ang sa makina. Tanggalin ang
hilbana. hilbana.
________ 10. Lagyan ng ________ 10. Lagyan ng
mga palamuti o kakaibang mga palamuti o kakaibang
desinyo upang maging desinyo upang maging
kaakitakit ang iyong kaakitakit ang iyong
ginawang apron. ginawang apron.
G. Paglalapat ng aralin sa Paano makakatulong sa Bakit kailangang sundin ang Bakit kailangang sundin Bakit kailangang sundin
pang-araw-araw na buhay isang mag-aaral na mga wastong paraan sa ang mga wastong paraan ang mga wastong paraan
katulad mo ang paggawa ng proyekto? sa paggawa ng proyekto? sa paggawa ng proyekto?
pagkakaroon ng kaalaman
sa pagpaplano ng
proyekto?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga bahagi Ano ang kahalagahan ng Ano ang kabutihang dulot Ano ang kabutihang dulot
ng paggawa ng plano? pagsunod sa tamang ng paggawa ng isang ng paggawa ng isang
Bakit mahalaga ang paggawa ng padron? proyekto sa malikhaing proyekto sa malikhaing
paggawa ng plano bago paraan? paraan?
gawin ang isang
proyekto?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Gumawa ng isang Panuto: Iayos sa tamang Ipapangkat ng guro ang Ipapangkat ng guro ang
plano ng proyekto sa pagkakasunod-sunod ang mga mag-aaral. Gamit mga mag-aaral. Gamit
paggawa ng apron gamit mga paraan ng Paglalapat ang mga gamit na ang mga gamit na
ang pormat sa ibaba. ng Padron at Paggupit ng ipinadala tulad ng gunting, ipinadala tulad ng gunting,
Paalala: Maaaring iuwi Tela Isulat ang bilang 1-5 tela/manila paper, marker, tela/manila paper, marker,
ang gawaing ito upang sa patlang. karayom at gunting, karayom at gunting,
magpatulong ang bata sa _____ Gupitin ang tela sa gagawa ang bawat grupo gagawa ang bawat grupo
magulang. pamamagitan ng matalas ng apron base sa mga ng apron base sa mga
na gunting naipaliwanag na hakbang. naipaliwanag na hakbang.
_____ Lagyan ng aspile
ang mga padron na inilagay
sa ibabaw ng tela. Gawing
pahilis ang paglalagay ng
aspile,
_____ Ilipat at lagyan ng
marka ng pagtatahian ng
tela. Gumamit ng tracing
wheel or tracing paper.
Dagdagan ng 2cm pasobra
o allowance sa gilid.
_____ Tiklupin ang tela sa
gitna na nakaharap ang
kabaligtarang panig o
wrong side sa iyo. _____
Ilagay ang lahat ng padron
o tularan sa ibabaw ng tela
nang sama-sama upang
matiyak na walang
makakalimutang bahagi
hakbang sa paglalapat ng
padron sa tela.
J. Karagdagang Gawain Maghanap ng apron sa Dalhin ang mga materyales Magsaliksik sa internet ng Magsaliksik sa internet ng
para sa takdang-aralin internet. Iguhit ito sa sa paggawa ng apron. iba pang gamit pambahay iba pang gamit pambahay
at remediation bondpaper. (Gagamitin para sa na gusto mong gawing na gusto mong gawing
paggawa ng apron) proyekto. Alamin ang mga proyekto. Alamin ang mga
Paalala: Maaaring mag- hakbang sa paggawa nito hakbang sa paggawa nito
improvise ang guro. at subukan mo itong at subukan mo itong
Maaaring magpadala ng gawin sa inyong bahay. gawin sa inyong bahay.
Manila Paper at iyon ang
gagawing apron.
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang


aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like