You are on page 1of 8

GRADES 1 to 12 School (Paaralan) CANUBING I ELEMENTARY SCHOOL Grade/Section (Baitang/Antas) 3

DAILY LESSON LOG Teacher (Guro) JUSTINE O. BUADILLA Subject (Asignatura) SCIENCE/AGHAM
(Pang-araw-araw na Date/Time February 13-17, 2023 – Monday -Friday Quarter (Markahan) Third /Week 1
Tala sa Pagtuturo) (Petsa/Oras)

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


I. OBJECTIVES Natutukoy ang Natutukoy ang reference Nasusuri at nasasabi Natutukoy kung ang Weekly Test
(LAYUNIN) reference point ng point na kinalalagyan o ang reference point na isang tao o bagay ay
isang bagay kung posisyon ng mga bagay. kinalalagyan o nag iba ang posisyon.
gumagalaw, lumayo o Nailalarawan ang posisyon ng mga Nailalarawan at
lumapit sa kaniyang kinalalagyan o posisyon bagay. naisusulat ang iba’t-
pinanggalingang ng mga bagay. Naisusulat ang mga ibang paraan upang
tao,bagay o lugar. Napapahalagahan na batayang posisyon o gumalaw ang mga
Nailalarawan at malaman ang reference reference point ng bagay.
Naiguguhit ang mga point ng isang bagay. isang bagay. Nabibigyang halaga na
bagay na gumagalaw Nabibigyang halaga na malaman ang reference
batay sa reference malaman ang mga point ng isang bagay.
point nito. posisyon at lokasyon
Napapahalagahan ang ng isang bagay.
mga paraan kung
paano gumagalaw ang
isang bagay.

A. Content Standards The learners demonstrates the understanding motion of objects.


(Pamantayang
Pangnilalaman)
B. Performance The learners should be able to observe, describe, and investigate the position and movement of things around them
Standards
(Pamantayan sa
Pagaganap)
C. Learning Describe the position of a person or an object in relation to a reference point such as chair, door, another person. S3FE-IIIa-b-1
Competencies/
Objectives Write
the LC code for
each
Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat
ang code ng bawat
kasanayan)
II. CONTENT Aralin 1 – Ang Punto ng Reperensiya (Reference Point) ng Isang Bagay at ng Tao
(NILALAMAN)
III. LEARNING
RESOURCES
(KAGAMITAN
G PANTURO)

A. References
(Sanggunian)
1. Teacher’s CG p.36-39 CG p.36-39 CG p.36-39 CG p.36-39
Guide pages
(Mga pahina sa
Gabay ng Guro)
2. Learner’s
Material pages
(Mga pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral)
3. Textbook K-12 CG in Science3, K-12 CG in Science3, Real- K-12 CG in Science3, K-12 CG in Science3, Real-
pages Real-Life Science 3 Life Science 3 Real-Life Science 3 Life Science 3
(Mga pahina sa
Teksbuk)
4. Additional SLMs Module 1 SLMs Module 1 SLMs Module 1 SLMs Module 1
Materials from
Learning
Resource (LR)
portal
(Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource)
B. Other Learning Powerpoint presentation, Powerpoint presentation, Powerpoint presentation, Powerpoint presentation,
Resources pictures, Activity sheets pictures, Activity sheets pictures, Activity sheets pictures, Activity sheets
(Iba pang
Kagamitang
Panturo)
IV. PROCEDURE
S
(PAMAMARAAN
)
A. Reviewing Pagtatanong sa mga bata Panuto: Masdan ang mga Ayusin ang titik upang Tukuyin ang posisyon ng
previous lesson or  Ano- ano ang mga larawan. Sabihin kung makabuo ng salita bawat tao na nasa
presenting the gawi na nakakasama sa kinalalagyan posisyon ng larawan.Sabihin kung
new lesson mga bagay. nasa
ating kapaligiran.
(Balik-aral sa gitna,kaliwa,kanan,harap,
 Paano
nakaraang aralin mapoprotektahan ang harap o likod.
at/o pagsisimula kapaligiran.
ng bagong aralin)

Clue: kinalalagyan

B. Establishing a Pagmasdan ang mga Pagpapanuod ng maiksing Si Mica ay nakatayo sa Talakayin at Pag-aralan
purpose for the larawan bidyo tungkol sa halimbawa ilalim ng lilim ng puno ng ang nasa larawan.
lesson (Paghahabi - Ano ang ng reference point ng isang Talisay malapit sa waiting
sa layunin ng mapapansin mo bagay. shed. Ang posisyon ni
aralin) sa naunang Mica ay.
larawan.
- Ano ang
pagkakaiba ng
pangalawang
larawan sa
naunang larawan

C. Presenting Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation


examples/instanc
es of the new  Ang Reference Point Pagtalakay sa bidyong Pagtalakay sa
lesson ng Isang Bagay a t ng Tao napanuod? halimbawa ng mga Pagtalakay sa mga
(Pag-uugnay ng bagay at posisyon at bagay at posisyon at
mga halimbawa sa lokasyin nito batay sa lokasyin nito batay sa
bagong aralin) reference point. reference point.

D. Discussing new Paano mo masasabi na Ano ang kahalagahan na Paano mo mailalarawan


concepts and Ano- ano ang mga dapat gumagalaw ang isang malaman ang reference ang reference point na
practicing new bagay. point ng isang bagay?
skills #1 tandaan upang matukoy Paano mo mailalarawan ang iyong ginamit?
(Pagtatalakay ng ang reference point ng reference point na iyong
bagong konsepto isang bagay. ginamit?
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#1)
E. Discussing new Panuto: Pag-aralan ang Panuto: Ilarawan ang Panuto: Pag-aralan ang Panuto: Masdan ang
concepts and larawan sa ibaba at kinalalagyan o posisyon ng posisyon ng bagay na larawan at isulat sa
practicing new sagutan ang sumusunod mga bagay na nasa ibaba. nasa unang larawan.ang sagutang papel ang
skills #2 batang babae ang tamang kasagutan
na tanong.
(Pagtatalakay ng batayang posisyon o sa mga tanong.
bagong konsepto reference point.
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2)

1. Saan nanggaling ang


1. Ang pusa ay natutulog sa bata?
___________. ______________________
1. Ang bata sa kaliwang bahagi ni 2. Ang ________ ay nasa kanang 2. Paano siya nakarating
James ay si _______________. sa lugar na malapit sa
bahagi ng malaking kahon.
2. Si Mario ay nasa dakong itaas
3. Ang plorera ay nasa botika.
ni _________________.
3. Si Zared ay nasa dakong ___________ ng kabinet ng mga ______________________
_____________ ni Mario. aklat. 3. Paano siya nakarating
4. Si Mimi ay nasa dakong ibaba 4. Ang batang lalaki ay nasa sa palengke.
ni Mario. Ang punto ng __________ ng upuan. ______________________
reperensiya (reference point) ay 5. Ang mga ____________ ay 4. Gaano kabilis o
___________. nakalagay sa ilalim ng lampshade. kabagal ang kanyang
5. Kung si Mimi, Zared, Mario, at
paglalakad.
Ana ay gagalaw sa katulad ng ikot
ng orasan, sino ang nasa dakong ______________________
itaas ni James? ____________. 5. Ano ang
nagpapagalaw sa
 Si James ang nasa kanya.
dakong gitna ng mga ______________________
bata. Siya ang punto ng
reperensiya (reference
point) dahil ang
kaniyang posisyon ang
ginamit upang ilarawan
ang posisyon o galaw ng
iba pang mga bata.
F. Developing Panuto: Tukuyin anong Panuto. Ilarawan ang Panuto: Suriin at isulat
mastery bagay ang nagpapakita posisyon ng sumusunod. ang posisyon ng mga
(Leads to ng bagay na gumagalaw bagay sa larawan. Ang
Formative
bintana ang batayang
Assessment 3)
posisyon o reference
Paglinang sa point.
Kabihasan
(Tungo sa
Formative
Assessment)

G. Finding practical Panuto: Ilarawan ang Panuto: Masdan ang Paaano Mo Mapapagalaw ang
applications of A.Panuto: Iguhit ang posisyon ng bata (moving larawan. Isulat ang mga bagay
concepts and skills in pangalawang larawan object) batay sa distansya posisyon gamit ang puno 1. Kumuha ng limang
maliit na bagay sa
daily living para maipakita na nito sa bahay (reference bilang batayang posisyon
loob ng iyong bag.
gumagalaw ang isang point) o reference point. Ilagay ito sa mesa.
(Paglalapat ng aralin bagay o hayop sa unang 2. Pagalawin ang lahat
sa pang-araw-araw na larawan. ng bagay.subukin
buhay) ang iba pang paraan
1. Ang Kwago ay ng pagpapagalaw rito.
Iba’t- ibang paraan ng
nasa_______puno
Pagpapagalaw sa mga bagay
2. Ang kuneho ay Bagay Paano ko
nasa___________pu pinagalaw ang
mga bagay
no Hal. pambura Sa
3. Nasa ________ ng pamamagitan
puno ang ng pagtulak
gamit ang daliri
bundok. Sa pagbuhat
4. Nasa _____ ng gamit ang
kamay
puno ang mga
1.
bata.
2.
3.
4.
5.

H. Making Bakit mahalaga na Sa paanong paraan natin Bakit mahalaga na Sa paanong paraan ang
generalizations and malaman ang reference malalaman ang reference malaman ang reference pagpapagalaw ng isang
abstractions about point ng isang bagay na point ng isang bagay. point ng isang bagay na bagay.
the lesson gumagalaw. gumagalaw.

(Paglalahat ng Aralin)

I. Evaluating learning Panuto: Tukuyin at Panuto: Isulat ang FACT Panuto: Tingnan ang Panuto: Ilarawan ang
Ilarawan ang posisyon kung ang konsepto ay tama larawan. Punan ang makikita sa bawat kahon.
(Pagtataya ng Aralin) ng mga bagay batay sa at BLUFF naman kung patlang ng wastong sagot Sagutin ang mga tanong.
punto ng reperensya mali. Isulat sa patlang ang upang mabuo ang
(reference point). Pumili tamang sagot. pangungusap.
ng angkop na salita _______1. Ang puno sa
upang mabuo ang isang highway ay maarin g
pangungusap.Gawin ito gamitin bilang reference
sa sagutang papel. point.
_______2. Laging may
pagbabago kapag
gumagalaw ang isang
bagay.
_______3. Ang paggalaw ng 1.Nasaan ang kuneho at
isang sasakyan ay maaring pagong sa larawan A.
ilarawan bilang mabilis o 2.Nasaan ang kuneho sa
1. Ang pusa ay nasa mabagal. larawan B.
__________ ng upuan. _______4. Ang reference 3.Gumagalaw ba ang
2. Ang gunting ay point ang tutukoy sa bilis o kuneho. Paano mo nasabi?
makikita sa ________ ng bagal ng isang sasakyan. 4-5. Ano ang iyong punto
kahon. _______5. Ang reference ng reperensya( reference
3. Ang mga aklat ay nasa point ang maglalarawan ng Point)
________ ng mesa. posisyon ng isang bagay.
4. Kunin mo ang tsinelas
sa __________ ng mesa.
5. Ang aso ay nasa
___________ ng mesa at
upuan.
J. Additional Takdang Aralin Takdang Aralin Takdang Aralin Takdang Aralin
activities for Panuto. Gumuhit sa Magdikit ng 2 larawan na Sumalat ng mga Basahin ang nasa pahina
application or iyong kwaderno ng kung saan pinapakita ang halimbawa ng bagay na 118 at subukan ito na
remediation halimbawa na reference point nito. maaring ipakita ang magawa. Sagutin ang mga
nagpapakita ng paggalaw reference point. sumusunod na tanong at
(Karagdagang gawain ng isang bagay. isulat sa iyong kwaderno.
para sa takdang-aralin
at remediation)
V. REMARKS
MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
naka-unawa sa aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiya sa
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin
ang aking naranasan
na nasolusyunan sa
tulong ng aking
punongguro?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:
JUSTINE O. BUADILLA
Teacher

NOTED:

LORENA M. ALCAÑICES
Principal II

You might also like