You are on page 1of 3

GRADE 3

DAILY LESSON LOG


January 19, 2023 - Thursday

LEARNING AREAS SCIENCE


TIME

I.LAYUNIN (Objectives)

A.Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay magpapakita nang pag-


unawa sa pagsagot sa tanong sa
(Content Standards) performance task.

B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay inaasahang


makakuha ng 80% sa kasanayan sa
(Performance Standards) performance task

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naibibigay ang ibat-ibang katangian ng may


(Learning Competencies) buhay.

II.NILALAMAN (Content) Performance Task No. 4- Katangian ng


mga Bagay na May Buhay
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)

A.Sanggunian (References)

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Performance Task No 4- Rubric


(Teacher’s Guide Pages)

2.Mga Pahina sa Kagamitang Lapis at papel


Pang-Mag-aaral
(Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource (Additional Materials
from Learning Resources (LR)
Portal)

B.Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, TV, power point


(Other Learning Resources)

IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Magbigay ng mga halimbawa ng may


at/o pagsisimula ng aralin buhay (living things) at walang buhay (non-
(Review Previous Lessons) living things)
(ELICIT)

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin (Establishing purpose for
the Lesson) (ENGAGE)

C. Pag-uugnay ng mga Pag papaliwanag ng pamantayan at


halimbawa sa bagong aralin pamamaraan ng gawain.
(Presenting examples /instances
of the new lessons)

D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
(Discussing new concepts and
practicing new skills #1
(EXPLORE)

E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts &
practicing new slills #2)
(EXPLORE)

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assesment
3) Developing Mastery (Leads to
Formative Assesment 3)
(EXPLAIN)

G. Paglalapat ng aralin sa pang


araw-araw na buhay (Finding
Practical Applications of
concepts and skills in daily living)
(ELABORATE)

H. Paglalahat ng Aralin (Making


Generalizations & Abstractions
about the lessons) (ELABORATE)

I.Pagtataya ng Aralin
(Evaluating Learning)
(EVALUATE)

J. Karagdagang gawain para sa Checking and Recording


takdang-aralin at remediation
(Additional activities for
application or remediation)
(EXTEND)

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya (No.of learners who earned
80% in the evaluation)

B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang


ng mag-aaralna nakaunawa sa aralin?
(Did the remedial lessons work? No. of
learners who caught up with the lessons)

D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to require
remediation)

You might also like