You are on page 1of 4

GRADE 3

DAILY LESSON LOG September 26, 2022 – Monday- Classes Suspended


September 27, 2022 - Tuesday

LEARNING AREAS SCIENCE


TIME

I.LAYUNIN (Objectives)

A.Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay magpapakita nang pag-


unawa ng:
(Content Standards)
Mga paraan ng pagpapangkat ng mga
bagay at nailalarawan ang mga ito bilang
solid, liquid o gas batay sa naobserbahan
o nakikitang mga katangian

B.Pamantayan sa Pagganap Napapangkat ang mga karaniwang bagay


na makikita o matatagpuan sa tahanan at
(Performance Standards) paaralan ayon sa pagiging solids, liquid at
gas
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nailalarawan ang mga pag babagong
(Learning Competencies) nagaganap base sa temperature:
1. Solid to Liquid
2. Liquid to solid
3. Liquid to Gas
4. Solid to Gas
S3MT-Ih-j-4

Nailalarawan ang mga pag babagong


nagaganap sa liquid patungong gas.

II.NILALAMAN (Content) Yunit 1: Matter


Pagbabagong nagaganap sa Liquid
patungong Gas ( Evaporation)
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)

A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro S3TG p. 39
(Teacher’s Guide Pages)
Science DBOW

2.Mga Pahina sa Kagamitang S3LM p. 35


Pang-Mag-aaral
(Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula https://www.youtube.com/watch?
sa portal ng Learning Resource v=LITMMWH2rr8
(Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)

B.Iba pang Kagamitang Panturo


(Other Learning Resources) Laptop, TV, power point

IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin


at/o pagsisimula ng aralin
(Review Previous Lessons)
(ELICIT)

B. Paghahabi sa layunin ng Ano ang dapat nating gawin upang


aralin (Establishing purpose for makaiwas sa sakit na covid?
the Lesson) (ENGAGE)

C. Pag-uugnay ng mga Ang palagiang pag huhugas ng kamay ay


halimbawa sa bagong aralin isang paraan upang makaiwas sa anumang
(Presenting examples /instances uri ng sakit.
Ano ang nangyayari sa tubig pag katapos
of the new lessons)
mo mag hugas ng kamay?
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
(Discussing new concepts and
practicing new skills #1
(EXPLORE)
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts &
practicing new slills #2)
(EXPLORE)

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assesment
3) Developing Mastery (Leads to
Formative Assesment 3)
(EXPLAIN)

G. Paglalapat ng aralin sa pang


araw-araw na buhay (Finding Mahalaga ba ang evaporation sa ating
Practical Applications of paligid? Bakit?
concepts and skills in daily living)
(ELABORATE)

H. Paglalahat ng Aralin (Making


Generalizations & Abstractions
about the lessons) (ELABORATE)

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Piliin ang titik ng tamang sagot.


Learning) (EVALUATE)

J. Karagdagang gawain para sa Sagutan ang Module sa pahina 30 Gawain


takdang-aralin at remediation sa pagkatuto bilang 4
(Additional activities for
application or remediation)
(EXTEND)
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya (No.of learners who earned
80% in the evaluation)

B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng


mag-aaralna nakaunawa sa aralin? (Did
the remedial lessons work? No. of learners
who caught up with the lessons)

D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of
learners who continue to require
remediation)

You might also like