You are on page 1of 6

GRADE 3 to 12 Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA ng STA.

RITA
DAILY LESSON LOG Guro MARK DAVID M. HILARIO
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras Agosto 22-26,2022 8:05-8:55

LUNES MARTES MIYERKULES


I.      LAYUNIN
A.       Pamantayang Pangnilalaman The learners demonstrate understanding of ways of sorting materials and describing them as solid,liquid or gas based on obs

B.       Pamantayan sa Pagganap The learners should be able to group common objects found at home and in school according to solids,liquids and gas

C.    Mga Kasanayan sa Pagkatuto Orient the learners about the Classify objects and materials as solid, NO CLASSES DUE TO TROPICAL
subject/course/overview of the liquid and gas based on some DEPRESSION "FLORITA"
learning area. observable characteristics
Inform the learners of different -Natutukoy ang pangalan ng mga
classroom rules. soliid -Napapangkat ang mga solid
Elect officers who will lead the ayon sa panlabas na katangian nito
class throughout the school year. -Nailalarwan ang mga solid
ayon sa kulay,hugis,sukat at tekstura

Isulat ang code ng bawat kasanayan. S3MT-Ia-b-1


II. NILALAMAN Orientation Katangian ng Solids

KAGAMITANG PANTURO
A.       Sanggunian
1.        Mga pahina sa Gabay ng Guro
TG pp. 2-4

2.        Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag- KM p. 2-3,Modyul pahina 6-10


aaral
3.        Mga pahina sa Teksbuk
4.        Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Agham 3 Curriculum Guide
Learning Resource
TV, laptap,mga bagay na makikita sa
B.       Iba pang Kagamitang Panturo loob ng silid aralan
III. Pamamaraan
A.       Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Prayer Tingnan ang larawan. Ano-anong mga
pagsisimula ng bagong aralin. Checking of attendance bagay na makikita mo dito na mmaaari
mong ilarawan?

B.       Paghahabi sa layunin ng aralin Self-intorduction of the teacher Ano-ano ang nakita nyo sa larawan?
Introduction of the Magbigay ng mga halimbawa.
learners Orientation about Ano ang tawag natin
the subject Setting of dito?
classroom rules
Election of officers
Nutritional Status-ht and wt

C.       Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Mga Katangiang Pisikal ng mga bagay
aralin. o Matter Tayo ay
napaliligiran ng mga bagay dahil ang
mundo ay sadyang nilikha ng Dyos na
makukulay at magaganda. (Panonood
ng video)

D.       Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalaky tungkol sa pinanood na


paglalahad ng bagong kasanayan #1 video.
-Ano-ano ang mga nakita ninyo sa
video?
E.       Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano ang tawag sa mga bagay na
paglalahad ng bagong kasanayan #2 inyong binanggit? Ano ba kapag
sinabi nating matter?
--Ang matter ay binubuo ng maliliit na
particles. --
May mga dikit dikit na mga particles at
ito ay tinatawag nating solid. Ito ay
ating nahahawakan at nararamdaman.
-Pagbibigay ng
halimbawa ng solids.
Pangkatin ang mga ito
ayon sa katangian.

F.       Paglinang sa Kabihasaan Paano ninyo pinangkat ang mga solid?


Ano-ano ang mga panlabas na
katangian ng solid?
(Tungo sa Formative
Assessment)
G.      Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Sagutin ang mga sitwasyon:
buhay 1. May mga gawain kayo sa
paaralan kung saan kailangan ninyong
gumamit ng papel de liha. Alam mong
magaspang at matalas ito. Anong pag-
iingat ang iyong dapat gawin?

H.       Paglalahat ng Aralin Konsepto:


Ang mga solid ay
may iba’t-ibang katangian.
Napapangkat ang mga ito ayon sa
kanilang panlabas na katangian: kulay,
hugis, laki, at tekstura.

I.         Pagtataya ng Aralin A. Panuto: Tukuyin at isulat ang


pangalan ng mga sumusunod na solid.

B. Pangkatin ang mga


sumusunod na solid ayon sa mga
katangian nito. C. Ilarawan ang
mga sumusunod na solid ayon sa
kulay,hugis at tekstura nito.

J.        Karagdagang Gawain para sa takdang- Magdikit ng larawan ng mga solid sa


aralin at remediation inyong Science Activity Notebook.
Pangalanan at ibigay ang panlabas na
katangian.

IV.  MGA TALA
V. PAGNINILAY

A.       Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%


sa pagtataya.
B.       Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation.

C.       Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D.       Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E.       Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
E.       Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F.       Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G.      Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Baitang/ Antas III-ATIS
Asignatura AGHAM
Markahan UNANG MARKAHAN

HUWEBES BIYERNES

d on observable properties

as

Classify objects and materials as solid, Classify objects and materials as solid, liquid and
liquid and gas based on some gas based on some observable characteristics
observable characteristics - Natutukoy ang mga solid na may iba-ibang
-Natutukoy ang mga solid na may iba't sukat.
ibang hugis. -Napapangkat ang iba-ibang
- solid ayon sa sukat nito.
Napapangkat ang mga solid batay sa -Nasusukat nang tama ang
kanilang hugis mga solid.
-Nailalarawan ang mga hugis ng solid

S3MT-Ia-b-1 S3MT-Iab-1
Pagtukoy at Pagpapangkat ng mga Pagtukoy,pagpapangkat at pagsukat ng mga
solid batay sa kanilang hugis solid ayon sa Laki o Sukat

ruler, meter stick

TM p.6-8 TG p.8-10

KM p.5-6, Modyul pp.6-10 KM p.6-7,Modyul pp.6-10

Agham 3 Curriculum Guide Agham 3 Curriculum Guide

Mga solid na may iba't ibang hugis Powerpoint Presentation

Balik- aral : Mga bagay na may iba't Balik-aral: Ano-ano ang mga katangian ng solid?
ibang kulay.

Pagsasaayos ng salitang GIUHS Maaari ba nating sukatin ang mga solid?

Pagpapakita ng mga solid na may iba't Pagbibigay halimbawa ng guro(Pagsukat ng guro


ibang hugis ng haba ng upuan)

Ano anong hugis ang nkita ninyo? Ano ang aking ginawa? Anong kagamitan ang
Magkakapareho ba ang hugis ng mga aking ginamit upang masukat ang upuan?
bagay? Magbigay ng halimbawa ng solid,
ibigay ang hugis nito.
Paggawa ng talaan ng mga solid at Paano mo nalaman ang mga sukat ng solid?
ibigay ang kulay nito. Ano ang iyong ginamit sa
pagkuha ng sukat?
Nakuha mo ba ang tamang sukat ng
solid? Paano?
Mayroon ba silang tiyak na sukat?

Pagsagot sa mga katanungan sa p.6


KM

Magbigay ng halimbawa ng solid sa Nagpunta kayo ng iyong inay sa Department


loob ng silid-aralan at sabihin ang Store upang bumili ng sinturon. Paano ka bibili
hugis. ng iyong sinturon?

Konsepto: Ang mga solid ay may iba't Konsepto: Ang mga solid ay may kanya-kanyang
ibang hugis. Ito ay maaaring pangkatin sukat.. Ito ay maaaring mahaba o maiksi.
bilang bilog, parisukat,parihaba at
tatsulok.

A. Tukuyin ang hugis ng mga A. Magtala ng 2 solid na makikita sa loob ng silid-


sumusunod na solid: aralan na may magkaibang sukat.
B. Pangkatin ang mga sumusunod B.Pangkatin ang mga
na solid ayon sa kanilang hugis. sumusunod na solid ayon sa sukat.
C. Ilarawan ang mga hugis ng mga C. Sukatin ng tama ang mga
sumusunod. sumusunod na solid gamit ang iyong ruler.
1. piso 2. globo 3. payong 4.
tsinelas 5. pisara

Gumuhit t ng mga solid na may iba't Magdala ng mga sumusunod na kagamitan:


ibang hugis na matatagpuan sa inyong Bulak, Papel de liha, Bato
tahanan.

You might also like