You are on page 1of 5

Paaralan URDANETA 1 CENTRAL SCHOOL Baitang 4

SEMI- Guro TERESITA B. ABONG Learning AreaFILIPINO


DETAILED
LESSON PLAN Araw ng Pakitang BIYERNES Kwarter 3RD
GRADE 5 Turo AT ORAS 1:50 P.M. – 2:40 P.M.
PETSA MARSO 31, 2023 WEEK 1

A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Natutukoy ang pang – abay sa paglalarwan ng


kilos sa pangungusap.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Naipaliliwanag ang ng pang – abay sa
paglalarawan ng kilos

C. MGA KASANAYAN SA PAGTUTO. ISULAT Nauunawaan ang pang – abay na ginamit sa


ANG CODE NG BAWAT KASANAYAN paglalarawan ng salitang kilos.

Nagagamit ang pang – abay sa paglalarawan


A. LAYUNIN
ng salitang kilos.

Araling Panlipunan ( Nagpapakita ng


B. INTEGRASYON
kabayanihan at pagmamalasakit sa mga tao )

C. PAGPAPAHALAGA Pagmamahal at Pagkamatulungin

II. NILALAMAN
Paglalarawan ng tauhan batay sa ikinilos o
ginawa
A. Paksang Aralin
Paggamit ng Pang – abay sa Paglalarawan ng
kilos
K – 12 curriculum Guide Sa Filipino, pahina
B. Sanggunian
373 - 376
C. Kagamitang Pangturo larawan, pisara, tsalk, manila paper
III. PAMAMARAAN COT INDICATORS

A. Panimulang Gawain 1. Panalangin # 5 Managed learner


2. Pagbati sa mga mag-aaral. behavior constructively by
3. Pag-tsek ng bilang ng mga mag-aaral. applying positive and
non-violent discipline to
ensure learning – focused
environment.

4. Pagtatakda ng mga panuntunan sa loob ng


silid-aralan.

Mga Panuntunan sa loob ng silid


aralan o Klase
- Maging Responsable
- Maging Produktibo
- Maging handa at ligtas sa lahat
ng pagkakataon sa loob at labas
ng silid- aralan
- Maging magalang o marespeto
- Maging patas at tapat

Laging magpakita ng pagpapahalaga sa


kaklase , guro at kahit sino.
# 1 Apply knowledge of
B. Balik-Aral sa nakaraang aralin o pagsisimula Sa ating nakaraang aralin, Ano ang pang – content within and across
ng bagong aralin (Review) abay? curriculum teaching
areas.
# 8 Selected, developed,
organized and used
appropriate teaching and
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Magpapakita ng mga larawan ng mga bayani learning resources,
(Motivation)
sa mga mag- aaral . including ICT, to address
Integrasyon : Aralin Panlipunan
learning goals.

#6 Used differentiated,
Gawain : Ipabasa sa mga mag -aaral ang developmentally
isang kuwento tungkol sa batang bayan. appropriate learning
experiences to address
D. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
learners’ gender,
aralin.(Presentation) Walong Taong Gulang Naging Bayani
needs, strengths,
interests and
experiences.

Itanong : #3 Applied a range of


teaching strategies to
1, Sino ang mga tauhan sa kuwento ? develop critical and
2. Ilarawan ang mga mga tauhan. creative thinking, as well
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad 3. Ano ang inyong natutuhan o napulot na aral as other higher - order
ng bagong kasanayan #1(Modelling) sa kuwento? thinking skills.
4, Sa araw na ito sa paanong paraan ka
pwedeng maging bayani?
5. Gusto niyo rin bang maging bayani ? Sa
paanong paraan ka pwedeng maging bayani?

“ Iarte Mo ‘ # 1 Apply knowledge of


Bubunot ang mapipiling mag – aaral ng ilang content within and across
F. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad paper strips at iaarte ang pang – abay na curriculum teaching
ng bagong kasanayan #2 (Guided Practice) naglalarawan ng kilos habang hinuhulaan ito areas.
ng klase.
# 7 Planned , managed
and implemented
developmentally
sequenced teaching and
learning processes to
meet curriculum
requirements and varied
teaching contexts.

Itanong : Batay sa ating kuwento,Ano ang # 1 Apply knowledge of


pang – abay sa ating leksyon? content within and across
G. Paglalahat ng Aralin (Generalization) curriculum teaching
areas.
# 4 managed classroom
structure to engage
Pangkatang Gawain: Pangkatin ang mga mag- learners , individually or
aaral sa dalawang grupo o pangkat. in groups , in meaningful
exploration , discovery
Unang Pangkat and hands – on activities
Gumawa ng 5 pangungusap na pang – abay. within a range of physical
I. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
learning environments.
buhay (Application)
Ikawalang Pangkat :

Gumawa ng 5 parirala na pang – abay. # 2 Used a range of


teaching strategies that
enhance learner
achievement learner
achievement in literacy
and numeracy
Panuto : Lagyan ng tsek ( / ) tsek kung ito ay # 9 Designed, selected,
pang – abay na nagsasabi ng kilos at ekis organized and used
diagnostic , formative
( × ) kung hindi. and summative
1. Mabilis mag – isip si Grace. assessment strategies
J. Pagtataya ng Aralin (Evaluation)
2. Mayroon siyang matalas na consistent with
pakiramdam. curriculum
requirements.
3. Nakatuwa ring makipag – usap sa
kanya.
K. Karagdagang Gawain para sa Takdang-Aralin Panuto : pumili ng isang kuwentong paborito # 9 Designed, selected,
at Remediation ninyong basahin. Ilarawan ang kilos ng mga organized and used
diagnostic , formative
tauhan ng nasabing kuwento batay sa ikinilos and summative
o ginawi, Siguraduhing gumamit ng pang – assessment strategies
abay sa inyong paglalarawan. consistent with
curriculum
requirements.

IV MGA TALA
V PANINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.
Inihanda ni:

TERESITA B. ABONG
Guro III

Naobserbahan ni:

ARLENE R. MAMASIG
Dalubhasang Guro I

Pinagtibay ni:

SALVACION G. TABELIN, EdD


Punongguro IV

You might also like