You are on page 1of 6

Paaralan (School) MALABAN ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas (Grade Level) GRADE -III

Guro (Teacher) LEA Z. ROBLEDO Asignatura (Learning Area) Agham 3


Petsa/Oras (Teaching Date & Markahan (Quarter) Unang Markahan
Time)

Bilang ng Linggo (Week No.)


WEEK 6

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Ang mag-aaral ay magpapakita nang pag-unawa ng:
Content Standards) Mga paraan ng pagpapangkat ng mga bagay at nailalarawan ang mga ito bilang solid, liquid o gas batay sa naobserbahan o nakikitang mga katangian
B.Pamantayan sa Pagganap Napapangkat ang mgakaraniwang bagay na makikita o matatagpuan sa tahanan at paaralan ayon sa pagiging solids, liquids at gas
(Performance Standards)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakikilala ang karaniwang solid. Liquid at Nailalarawan ang gamit ng mga Nailalarawan ang wastong paraan Nasasabi kung ang mga bagay tulad
(Learning Competencies) gas na makikita sa tahanan at paaralan kagamitan na makikita sa tahanan at ng paghawak ng mga bagay at ng solid, liquid, o gas ay mainit o
Nauuri ang mga bagay ayon sa solid. paaralan paggamit ng mga mapaminsalang malamig
Liquid at gas S3MT-Ie-g-3 bagay S3MT-Ieg-4
S3MT-Iab-3 S3MT-Ie-g-3

II.NILALAMAN (Content) Yunit 1: Matter Yunit 1: Matter Yunit 1: Matter Yunit 1: Matter
Kabanata 3 Kabanata 3 Kabanata 2 Kabanata 3 Pagbabagong Nagaganap
Aralin .1: Karaniwang Solid, Liquid at Gas Aralin 2: Gamit ng mga Kagamitang Aralin 3 : Ligtas na Paggamit ng sa Solid, Liquid at Gas.
sa Bahay at Paaralan Makikita sa Tahanan at paaralan mga Mapaminsalang Bagay Aralin 1: Mainit ba o Malamig?
Paksa: Talaan ng Karaniwang Produktong Paksa: Mga Kagamitang Makikita sa Paksa: Paggamit ng Ligtas sa mga
Solid, Liquid at Gas sa Tahanan at Tahanan at Paaralan Bagay
Paaralan
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro TM pp. 23-24 TG p. 24-25 TG pp. 26-28 TG pp.29-31
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang- KM pp.17-18 KM pp. 17-18 KM pp. 19-20 KM pp. 21-22
Mag-aaral (Learner’s Materials Pages)

3. Karagdagang Kagamitan mula sa Agham 3 Curriculum Guide Agham 3 Curriculum Guide Agham 3 Curriculum Guide Agham 3 curriculum Guide
portal ng Learning Resource
(Additional Materials from Learning
Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo Agham 3 Curriculum Guide Tsart larawan Tsart larawan, video presentation Tsart larawan
(Other Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Magpakita ng mga karaniwang produkto Balik-aral: Balik-Aral Balik-aral:Mga simbolo ng mapanganib
pagsisimula ng aralin (Review sa tahanan at paaralan. Paano dumadaloy ang liquid? Ano ang mga karaniwang solid, na bagay
Previous Lessons) liquid at gas na makikita natin sa
tahanan at sa paaralan?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Itala nila ang mga produktong nakita at Magpakita ng mga kagamitan sa Magpakita ng mga larawan ng mga Pagpapakita ng mga larawan na
(Establishing purpose for the Lesson) tukuyin kung solid, liquid o gas. tahanan at paaralan. bagay na na maaring Nagliliyab, nagsasaad ng malamig o mainit na
Toxic at nakakalason o bagay.
Nakakapinsala
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pangkatang Gawain Saan natin ginagamit ang mga Itanong: Gumagamit ba kayo ng Ipatala sa kanila kung ano ang
bagong aralin (Presenting examples Pamantayan sa Paggawa kagamitang ito? mga bagay na ito? pagkakaiba ng bawat bagay. (mainit ba
/instances of the new lessons) Pangkatang Gawain Mahalaga baa ng mga ito sa atin? o malamig)
1.Ipaalala ang pamantayan sa Bakit?
Pangkatang Gawain
Ipakita ang inihandang video
2.Ang lider ang kukuha ng mga presentation tungkol sa tamang
kagamitan at activity cards. paggamit ng mga mapaminsalang
bagay.
3.Babasahin ng lider ang panuto sa
activity card at isasagawa ng mga
miyembro ang activity.
1. Pamamaraan
1. Gumawa ng listahan ng mga
karaniwang bagay na makikita sa
paaralan at tahanan. Pangkatin ang mga
gamit ang talaan sa ibaba.

Solid Liquid Gas

Pag-uulat ng bawat pangkat.


D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Talakayan at paglilinaw ng mga naiulat na Pangkatang Gawain Talakayin ang mga nabanggit sa Pangkatang Gawain
at paglalahad ng bagong kasanayan datos Pamantayan sa Paggawa video. 1.Ipaalala ang pamantayan sa
#1 (Discussing new concepts and Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
practicing new skills #1. 1.Ipaalala ang pamantayan sa 2.Ang lider ang kukuha ng mga
Pangkatang Gawain kagamitan at activity cards.
3.Babasahin ng lider ang panuto sa
2.Ang lider ang kukuha ng mga activity card at isasagawa ng mga
kagamitan at activity cards. miyembro ang activity.
Pamamaraan
3.Babasahin ng lider ang panuto sa 1.Tingnan at suriin ang bawat
activity card at isas larawan sa ibaba. Tukuyin kung ang
agawa ng mga miyembro ang activity. larawan ay nagpapakita ng mainit o
malamig na bagay.
1.Pagpangkatin ang mga bagay na
nakatala sa Bilang 1 gamitin ang
talahanayan sa ibaba.

Pagpa
pa-- Pagpa
Pag Paglul
ganda pa-
kain uto
ng ganda
bahay
Pa Paglil
Pamat
glili inis
ay
nis ng
kulisa
Ng kata
p/
bah wan/
peste
ay sarili

Pag-uulat ng bawat pangkat.

Pag-uulat ng bawat pangkat.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Talakayan at paglilinaw ng mga Talakayan Talakayin ang iniulat ng bawat grupo
at paglalahad ng bagong kasanayan naiulat na datos
#2 (Discussing new concepts &
practicing new slills #2)
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Ano – ano ang gamit ng mga bagay Thumbs up at Thumbs down Isulat kung Mainit o malamig ang mga
sa Formative Assesment 3)  Ano-ano ang mga karaniwang na makikita sa tahanan at sa 1. Lagyan ng pangalan o bagay sa larawan.
Developing Mastery (Leads to bagay sa tahanan at paaralan? label ang ibat ibang
Formative Assesment 3) paaralan? kemikal at ilagay ito sa
lugar na hindi maaabot
ng mga bata.
2. Ilapit sa mga bata ang
ang mga matatalim na
bagay.
3. Paglaruan ang posporo
4. Maglagay ng gloves
kapag hahawak ng mga
nakalalasong bagay
5. Tingnang mabuti ang
mga produkto bago
gamitin.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Isulat kung alin ang solid, liquid o gas sa Ang mga nanay ay namili ng mga Pangkatang Gawain Naglagay ng tubig sa timba si
araw na buhay (Finding Practical larawang ito. gamit sa palengke.Kasama sa mga Pagkatin ang klase sa apat na Noel.Naiwan niya ang timba sa labas
Applications of concepts and skills in nabili niya ay sabon, shampoo at grupo. ng bahay kung saan ay matindi ang
daily living) zonrox.Lagi bang nag-iisip ang mga Bigyan ang bawat grupo ng 5 sikat ng araw.Ano kaya ang
nanay ng mga kagamitan na larawan at ipatukoy sa mga bata mangyayari sa temperature ng tubig sa
makakatulong sa paglilinis ng ating kung alin ang tama at maling timba?
katawan at kagamitan? Bakit? pamamaraan ng paggamit ng mga
bagay.
Ipaskil ito at iulat sa klase.
Tamang Maling
Paggamit Paggamit

H. Paglalahat ng Aralin (Making Punan ang patlang upang mabuo ang Ano-ano ang mga gamit ng mga Itanong: Bakit kailangang malaman Punan ang patlang upang mabuo ang
Generalizations & Abstractions about kaisipan. kagamitan sa tahanan? natin ang mga mapanganib na kaisipan.
the lessons) bagay sa paligid? Ang mga solid, liquid, at gas ay
May mga bagay na ____, liquid at maaaring maging ___
_____ na matatagpuan sa ating tahanan. at ____.

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Isulat kung Solid, Liquid o Gas. Isulat ang gamit ng mga kagamitan. Basahin ang mga tanong.Lagyan Isulat kung mainit o Malamig .
Learning) _____1. tubig ng tsek kung tama ang
_____2. kaserola A.Pagluluto ipinahahayag at ekis kung mali. ____1.
_____3. laman ng gulong ng B. Paglilinis ng bahay ____1. Magsuot ng guwantes
kotse C.Pamatay-kulisap sa kamay at gas masks kung ___2.
_____4. silya D. Paglilinis ng katawan gagamit ng mga pamatay sa
_____5.bar soap E. Pagkain insekto.
____ 2 Puwedeng kumain gamit ___3.
ang kamay kahit katatapos lang ___4.
maghawak ng mga toxic na bagay.
____3. Paglaruan at tanggalin ang
_____1. mga label ng gamot. ___5.
____4. Siguraduhing palaging
nakasara ang tangke ng gas kung
hindi ginagamit.
__5. Ilagay sa lugar na hidi maabot
ng mga bata ang mga bagay na
____2. \ nakapipinsala.

____3.

____4.
____5.

J. Karagdagang gawain para Magdidikit mga larawan ng kagamitan sa Gumupit at magdikit ng mga larawan Magdikit ng mga bagay na Magdikit sa kuwaderno ng Agham ng
satakdang-aralin at remediation tahanan at paaralan. Isulat kung solid, ng mga kasangkapan o kagamitan sa mapanganib ayon sa pinag-aralang halimbawa ng mga bagay na mainit at
(Additional activities for application liquid o gas. tahanan at paaralan. Ilarawan ang mga simbolo. malamig.
or remediation) gamit ng mga ito.

V.MGA TALA (Remarks) 5- MN- 5- MN- 5- MN- 5- MN-


4- MPS- 4- MPS- 4- MPS- 4- MPS-
3- 3- 3- 3-
2- 2- 2- 2-
1- 1- 1- 1-
0- 0- 0- 0-
CASES- CASES- CASES- CASES-
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya (No.of learners who earned 80%
in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba
pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the
remedial lessons work? No.of learners who
caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue
to require remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
F. Anong suliranin ang aking naranasan Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
na solusyunan sa tulong ng aking __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
punungguro at superbisor? Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
Instructional Materials Instructional Materials as Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered The lesson have successfully The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered
due to: due to: delivered due to: due to: due to:
___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
H. Anong kagamitang panturo ang aking
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
kapwa ko guro?
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks

You might also like