You are on page 1of 7

School: DEPED File Downloads: teachershq Grade Level: 3

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: SCIENCE


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOV. 28 – DEC. 2, 2016 Quarter: 3RD

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK4 Lunes ( Monday) Martes (Tuesday) Miyerkules (Wed.) Huwebes Biyernes
11-28-2016 11-29-2016 11-30-2016 (Thurs.) (Friday)
12-1-2016 12-2-2016
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Ang mag-aaral ay magpapakita nang pag-unawa ng:
Galaw ng mga bagay
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) Magagawa ng mag-aaral na mag-obserba o magmasid, mailarawan, at magsiyasat/ magsaliksik ng posisyon at
galaw ng mga bagay sa kapaligiran.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Nailalarawan ang Nakikilala ang Nakikilala ang Nailalarawan ang
gamiit ng init wastong paraan ng mga paraan ng
S3FE-IIIe-j-3.2 paggamit ng maiinit pinanggalingan paglikha ng tunog
na bagay ng tunog
S3FE-IIIe-j-3.2.1 S3FE-IIIg-h-4 S3FE-IIIg-h-4.1

II.NILALAMAN (Content) Aralin 5:Gamit ng


Init
Aralin 6 : Klaigtasan
sa Paggamit ng Init Holiday Kabanta 3: Tunog
Aralin
Kabanta 3: Tunog
Aralin 2: paraan
1:Pinanggalingan ng Paglikha ng
ng mga Tunog Tunog

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)


A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) TM p. 151 TM p. 152 TM p. 153-154 TM p. 155
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials KM pp.135136 KM pp. 137-138 KM pp.121-132 KM pp.132-133
Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Agham 3 Curriculum Agham 3 Curriculum Agham 3 Agham 3
Materials from Learning Resources (LR) Portal)
Guide Guide curriculum Guide Curriculum Guide
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Larawan ng gamit Gloves, mga larawan Mga larawan ng https://
Resources) ng init ng mainit na pagkain, mga bagay na tl.wikipedia.org/
http:// apoy, kaserola o nakakalikha ng wiki/
www.answers.com/ takuring may tunog Kasangkapang_p
Q/ kumukulong tubig angtugtog
What_are_the_5_us Mga kagamitan
es_of_heat_energy maracas, gitara,
tambol, pito at iba
pang bagay na
lumilikha ng
tunog

IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Pagwawasto ng Pagwawasto ng Pagwawasto ng Pagwawasto ng
aralin (Review Previous Lessons) Takdang-aralin takdang –aralin Takdang-aralin takdang-aralin
Balik-aral Balik-aral Balik-aral Balik-aral
Anu-anong mg Anu-ano ang gamit o Anu-ano ang Anu-ano ang mga
abagay ang kahalagahan ng init? pangkaligtasang bagay na
nagbibigay o hakbang sa lumilikha ng
pinagmumulan ng paghawak o tunog
init? paghipo ng mga Sa paligid?
maiinit na bagay?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose Bakit mahalaga ang Maari ba nating Anong tunog ang Maari bang
for the Lesson) init? hawakan ang mainit nais ninyong makalikha ng
na bagay? pakinngan? Saan tunog ang
nagmumula ang kalikasan?
mga tunog na ito
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Paglalahad ng
(Presenting examples /instances of the new lessons) Pamantayan sa Pamantayan sa Gawain Aralin
Paggawa Paggawa Pamantayan sa Pangkatang
Paraan ng Paraan ng Paggawa Gawain
Pagsasagawa pagsasagawa Paran ng Pamantayan sa
Pagsasagawa Paggawa
KM p. 135 KM p. 137-138 Tahimik na Paraan ng
umupo at Pagsasagawa
pakinggan ang Patunugin ang
mga tunog sa tambol,gitara,
paligid. maracas at pito
Itala sa Itala sa
talahanayan sa talahanayan ang
ibaba ang mga nalikhang mga
tunog na narinig. tunog. Gawin ito
Isulat ang narinig sa kuwaderno.
na tunog at ang Maggkaroon ng
bagay na pag-uusap at
pinagmulan nito paghahambing ng
sa inyong sago tang bawat
kuwaderno. kasapi. Itala
Pag-isahan ang Satalahananyan
mga sagod ng samanila paper
mga kasapi ng ang lahat ng
pangkat at isulat napagkaisahan.
samanila paper. Iulat ang talaan
Iulat ito. sa
KM p. 139-140
KM pp. 140-141
Sa D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pangkatang Pag- Pag-uulat sa klase ng Talakayin ang Ralakayin at
bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and uulat bawat pangkat at mga Pag-uulat ng iproseso ang mga
practicing new skills #1. pagproseso ng bawat pangkat at iniulat ng bawat
kanilang mga sagot pagproseso ng pangkat
. mga naitalang
datus
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagproseso ng mga Paano ba natin Hayaang Ano ang
bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & iniulat ng bawat maiisasagawa ang magbigay ng iba negatibong
practicing new slills #2) pangkat. mga hakbang pang halimbawa epekto ng
pangkaligtasan sa ng tunog na sobrang init araw
paggamit ng maiinit napakinggan sa tao, hayop at
na bagay? gaya ng halaman?
instrumento at
ang pinagmulan
ng tunog.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Maliban sa mga Ano ang maaring Hatiin ang klase Maaaring hatiin
Assesment 3) nabanggit sa ulat ng epekto ng init sa sa sa 2 pangkat. ang mga
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) bawat pangkat . Ano inyong balat? Ang unang instrumentong
pa ang ibang gamit pangkat ang musikal sa mga
ng init? magbibigay ng uring:
tunog at ang
ikalawang
pangkat namn
ang tutukoy sa
pinanggalingan o
pinagmulan ng
tunog.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Ano kaya ang gamit Ano ang dapat gawin Anong tunog ang Instrumentong
(Finding Practical Applications of concepts and skills in ng init sa industriya kung napaso ka? madalas mong may
daily living) ng paggawa ng Ituro ang first aid o pinapakinggan? bagting (kinakala
pagkain, alak at iba? panguanhing lunas Saan mo ito bit o ginagamitan
Sa paso. pinakikinggan? ng hilis o bow)Inst
Hal pagnabanlian ng rumentong
mainit na tubig, hinihipang yari sa
buhusan ito ng kahoy (woodwind
malamig na tubig na )
mula sa gripo. Hindi Instrumentong
yelo o tubig na may tanso (brasswind)
yelo. Instrumentong
pinapalo (Percuss
ion instrument)
Instrumentong
may
tipahan (keyboard
instrument)
Ang orkestra ay
may mga
instrumentong
nagmula sa apat
na mga mag-
anak:
Mga
instrumentong
may bagting na
ginagamitan ng
hilis (halimbawa )
Instrumentong
hinihipang gawa
sa
kahoy (halimbaw
a, plawta)
Instrumentong
tanso
(halimbawa, , tru
mpeta)
Perkusyon
(halimbawa, tamb
ol)

H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Ano pa ang ibang Bakit natin dapat Saan maaring Anu-ano ang mga
Abstractions about the lessons) gamit ng init? isagawa ang mga magmula ang paraan ng
pangkaligtasang tunog o anong paglikha ng tunog
Ang init ay hakbang mga bagay ang o pagpapatunog
ginagamit sa mga sapaghawak ng mga nakakalikha ng ng mga bagay?
sumusunod: maiinit na bagay? tunog? Konsepto
Pagluluto ng Ang mainit na bagay Konsepto Ang mga bagay
pagkain. ay nakakapso at Ang mga bagay, na katulad ng
Pagpapainit ng nakakapinsala ng hayop at tao ay gitara ay
malamig na paligid balat kaya dapat maaring kinakalabit ng
kung malamig ang ingatan ang pagmulan o mga daliri para
panahon gaya ng paghawak sa mga makalikha ng magkaroon ng
pugon sa bahay. ito. Maaring gumamit tunog. vibration o
Ang init ng araw ng gloves. paggalaw. Ang
gamit ang solar tambol at katula
panel ay dnito ay pinapalo
pinanggagalingan o pinupokpok.
ng kuryente. Ang maracas at
Gamit ng mga tamburin ay
halaman ang init ng pinapagpag o
araw Sa paggawa pinapatama sa
ng pagkain sa palad upang
pamamagitan ng tumunog. Ang
proseso ng pito at iba apang
photosynthesis. instrument ay
Ginagamit ang init hinihihipan ng
sa paggawa ng mga hangin upang
produkto gaya ng tumunog.
alak, distilyadong sasakyan sa ating
tubig, at iba pa. mga
Ginagamit ang init kalsada.Parola
sa pagtutuwid ng para gabayan
kasuotan gaya ng ang mga barko at
paggamit ng iba pang
plantsa. sasakyang
Ginagamit ang init pandagat.
sa pagdadaing.
Ginagamit ang init
sa pagpapatuyo ng
sinampay.

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Pagtataya Pagtataya Isulat ang Isulat ang paraan
Isulat ang Tama Iguhit ang kung nalikhang tunog ng
kung wasto ang pangkaligtasang at ang pagpapatunog:
inilalarawan na gawain at kung pinagmulang Paghihip,
gamit ng init at Mali hindi. tunog. Kinakalabit,
kung hindi naman _____1. Patayin ang Pinupokpok,
wasto. baga ng uling kung Binabagting o
_______1. Pag- tapos na mag-ihaw. 1. Tinitipa.
iihaw ng isda sa _____2. Ilayo ang ______
baga. kandila sa mga ______
_______2. bagay na madaling ______1.
Pagbibilad ng isda kapitan ng apoy gaya Biyulin
upang gawing tuyo o ng kurtina. 2.
daing. _____3. Hayaang _____ ____2. C
_______3. nakabukas ang kalan _____ larinet
Pagpapaliyab ng kahit tapos ng 3.
mga tuyong dahon gamitin.
sa kagubatan. _____4. Gumamit ng ____3.
_______4. gloves s apaghawak piyano
Pamamalantsa ng ng mainit na kaserola
damit. o kawali. ____4.
_______5. Sobrang _____5. Inumin _______ batingting o
pagbibilad sa araw. agad ang mainit na _______ Triangle
kape.

4. _____5.
_______ Tambol (kettle
_______ drum

5.
_____
______
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at Alamin at itala ang Takdang-Aralin Magdala ng mga
remediation (Additional activities for application or mga Magdala ng mga instrumentong
remediation) pangkaligtasang larawan ng mga lumilikha ng
hakbang sa bagay na tunog: maracas,
paggamit ng Init. nakakalikha ng gitara, tambol,
tunog. Ilarawan ang pito at ia pa
mga ito. Alamin ang mga
tunog na nalilikha
nila

V.MGA TALA (Remarks)


VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of
learners who earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain
para sa remediation (No.of learners who requires additional
acts.for remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work?
No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked
well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngaki
ngpunongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter
which my principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagi
samgakapwakoguro? (What innovations or localized materials
did I used/discover which I wish to share with other teachers?)

You might also like