You are on page 1of 3

School: ANUNAS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates: Quarter: 3rd QUARTER (3rd week)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


HOMEROOM
GUIDANCE
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng laynin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga Istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin
dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa karapatang pantao ng bata, pagkamasunurin tungo sa kaayusan at kapayapaan ng kapaligiran at ng bansang
kinabibilangan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang buong pagmamalaki ang pagiging mulat sa karapatan na maaaring tamasahin
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapahayag ng kasiyahan sa karapatang tinatamasa
Isulat ang code ng bawat EsP2PPP- IIIc– 8
kasanayan.
II. NILALAMAN tala ang mga Kagamitang Panturo gaggamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
K to12 Curriculum Grade 2 – EsP 2
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng TG.P.68-70 TG.P.68-70 TG.P.68-70 TG.P.68-70 TG.P.68-70
Guro
2. Mga pahina sa LM.P. 167-174 LM.P. 167-174 LM.P. 167-174 LM.P. 167-174 LM.P. 167-174
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Larawan, aklat o tsart aklat o tsart, larawan aklat o tsart, larawan aklat o tsart
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Tanungin ang mga mag-aaral kung Tanungin ang mga mag-aaral kung Itanong sa mga mag-aaral kung Itanong sa mga mag-aaral kung
aralin at/o pagsisimula ng masaya ba nilang tinatamasa ang mga ano-ano ang mga karapatang bakit dapat nilang tamasahin ang bakit dapat nilang tamasahin ang
bagong aralin.(Review) karapatang tinalakay sa nakaraang masaya nilang tinatamasa ng may kasiyahan ang mga ng may kasiyahan ang mga
aralin. karapatang knilang tinatamasa. karapatang knilang tinatamasa.
B. Paghahabi sa layunin ng Simulan ang aralin sa pamamagitan ng
aralin (Motivation) pagtatanong sa mga magaaral kung ano
ang nakikita nila sa mga larawan.
a. Ipasulat sa kuwaderno ang letra o
mga letra ng kanilang napiling mga
sagot.
b. Bigyan sila ng tatlong minuto upang
sagutan ang gawain.
Gabayan ang mga bata sa pagtalakay ng
kanilang sagot sa harap ng klase.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin.
(Presentation)
D. Pagtalakay ng bagong Bumuo ng apat na pangkat at
konsepto at paglalahad ng ipagawa ang sumusunod:
bagong kasanayan Pangkat1- gumawa ng listahan ng
#1(Modelling) mga karapatang tinatamasa ng mga
kasapi ng pangkat. Pag-usapan ito sa
grupo. Ibabahagi ng lider ang
kanilang napag-usapan.
Pangkat2- pumili ng isa sa mga
karapatan at isadula ito sa loob ng 2-
3 minuto.
Pangkat3- sabihin kung alin sa mga
napag-aralang karapatan ng bata ang
hindi pa nakakamit. Talakayin ito sa
harap ng klase.
Pangkat4- sa isang oslo paper
gumuhit ng isang larawan na
nagpapakita ng iyong karapatan.
Ipakita sa larawan ang kasiyahan sa
karapatang tinatamasa.
E. Pagtalakay ng bagong Sabihin kung ano ang iyong
konsepto at paglalahad ng nararamdaman kapag ginagawa
bagong kasanayan #2 mo nag sinasabi sa
(Guided Practice) pangungusap.
Iguhit ang masayang mukha 
kapag masaya ka at malungkot
na mukha  kung hindi.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ipalinawag sa klase kung anong
(Independent Practice) karapatan ang tinatamasa sa
(Tungo sa Formative larawang dinala at kung ano ang
Assessment) kanilang na nararamdaman
habang ginagawa ang nasa
larawan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
(Application)
H. Paglalahat ng Aralin
(Generalization)
I. Pagtataya ng Aralin Magpapakita ng larawan ang
(Evaluation) guro ng mga batang di
natatamasa ang knilang
karapatan. Ihahambing ng
mga mag-aaral ang knilang
sarili sa mga larawang
ipinakita. At ibabahagi sa
klase kung ano ang kanilang
damdamin sa bawat larawan.
(experiential learning)
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at Magdala ng iyong larawan na nagpapakita na isang karapatan na iyong tinamasa.
remediation
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni:
Binigyang pansin ni:
Tagapagturo
ALAN B. NACU
Punong-guro II

You might also like