Professional Documents
Culture Documents
EsP9 DLLQ2 1week 3
EsP9 DLLQ2 1week 3
LESSON SCHOOL
LOG Teacher: LAUREANO L. GUTIERREZ Learning Area: EsP 9
Teaching Dates and Time: Nobyembre 21-25 , 2022 – Markahan: Ikalawang
Week 3 Markahan
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. Layunin
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga batas na nakabatay sa likas na batas moral (natural law)
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap: Nakabubuo ang mag-aaral ng panukala sa isang batas na umiiral tungkol sa mga kabataan tungo sa pagsunod nito sa likas na batas moral
C. Most Essential Learning MELC 21 MELC 22
Competency/ies: (MELC)
Mga kasanayan sa Pagkatuto.
- Natutukoy ang mga batas na nakaayon sa - Nasusuri ang mga batas na umiiral at panukala
Isulat ang code ng bawat Likas na Batas Moral (EsP9TT-llc-6.1) tungkol sa mga kabataan batay sa pagsunod ng
kasanayan mga ito sa Likas na Batas Moral (EsP9TT-llc-6.2)
II. Nilalaman Pagsasagawa ng Angkop na Kilos Batay sa Karapatan Tungo sa Pagtupad ng mga Tungkulin
III. . Sanggunian
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 9 TG p. 1- Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 9 TG p. 1-13
ng Guro 13
2. Mga Pahina sa Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 9 LM p. 6- Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 9 LM p. 6-14
Kagamitang Pang-Mag- 14
aaral
3. Mga Pahina sa Pahina 79-92) Pahina 79-92)
Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan https://sdobatangaslrmds.wixsite.com/ https://sdobatangaslrmds.wixsite.com/
mula sa portal ng Learning sdobatangaslrportal/self-learning-modules sdobatangaslrportal/self-learning-modules
Resource
http://lrmds.deped.gov.ph/detail/23/5331 http://lrmds.deped.gov.ph/detail/23/5331
B. Iba pang Kagamitang Module sa EsP Laptop Telebisyon Module sa EsP Laptop Telebisyon
Panturo
IV. Pamamaraan
A. Balik - aral sa Panimulang Gawain Panimulang Gawain
nakaraang aralin at 1. Panimulang Panalangin 1. Panimulang Panalangin
pagsisimula ng bagong 2. Pagbati 2. Pagbati
aralin 3. Pagtatala ng Liban 3. Pagtatala ng Liban
4. Health Monitoring 4. Health Monitoring
Pagganyak: sayaw/laro at awit na inihanda ng Pagganyak: sayaw/laro at awit na inihanda ng mga
mga mag-aaral mag-aaral
B. Paghahabi sa layunin Tatawag ang guro gamit ang seat plan upang . Tatawag ang guro gamit ang seat plan upang
ng aralin at pagganyak magbahagi ng kaniyang natandaan mula sa magbahagi ng kaniyang natandaan mula sa natapos
natapos na aralin noong nkaraang Linggo. na aralin noong nkaraang araw
C. Pag-uugnay ng mga Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Gawain sa Pagkatuto Bilang 4:
halimbawa sa bagong Panuto: Lagyan ng tsek (✓) ang mga Panuto: Gumawa ng picture collage o gumuhit
aralin nagsasaad na tama ang kilos at puso () (draw/ illustrate) mula sa kagamitan na mayroon
naman kung mabuti. Isulat ang sagot sa sa bahay o paligid (available materials) na
sagutang papel. nagpapakita ng kilos na nakaayon sa Likas na
Batas Moral. Gawin ito sa sagutang papel.
D. Pagtalakay ng bagong Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: .Pagbabahagi/pagtalakay ng mga mag-aaral
konsepto at paglalahad ng Sa iyong sagutang papel, pagnilayan, pumili