You are on page 1of 15

School: SAN JOSE WEST CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2 – EXPLORER

GRADES 2 Teacher: AHZZIEL A. HIPOLITO Learning Area: ESP


DAILY LESSON Teaching Dates and
LOG Time: January 29-February 2, 2024 Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Nakapagpapakita ng paran ng pagpapasalamat sa anumang karapatang tinatamasa. EsP2PPP- IIIa b-6 Catch-up Subject:
Peace Education
A. Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa karapatang panatao mg bata,pagkamasunurin tungo
Quarterly Theme:
Pangnilalaman sa kaayusan at kapayapaan tungo sa kaayusan at kapapyapaan ng kapaligiran at ng bansang kinabibilangan
Enclosure No. 3 of DM 001, s. 2024,
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng buong pagmamalaki ang pagiging mulat sa karapatangna maarung tamasahin Quarter 3).
C. Mga Kasanayan sa Sub-theme:
Pagkatuto Peace Concepts
Nasusuri ang sarili sa
Isulat ang code ng bawat Natutukoy ang mga (refer to Enclosure No. 3 of DM 001, s.
Part of Mid-Year Break Part of Mid-Year Break karapatang tinatamasang
karapatang tinatamasa 2024, Quarter 3)
kasanayan. nakakamit.
Session Title:
Karapatan Mo, Karapatan Ko ..
II. NILALAMAN
Session Objectives
KAGAMITANG PANTURO Nasusuri ang sarili sa tamasang
Sanggunian nakakamit
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC Guide MELC Guide References:
TG 65 TG 65 K-12 Curriculum
2.Mga pahina sa Kagamitang LM p 156-157 LM p 158-160 SLM Week 1
Pang-mag-aaral ALAMIN NATIN ISAISIP NATIN Materials:
3.Mga pahina sa Teksbuk Larawawan ,video Larawawan ,video clip,tsart Larawan ,video clip .tsart
clip,tsart ,) ,)
A. Iba pang Kagamitang
COMPONENTS
Panturo
1. Introduction. 5 mins
III. PAMAMARAAN
Paawit muli ang “Bawat Bata”
2. Activity 15 mins
A. Balik-Aral sa nakaraang Sino ang nagbigay ng Anu-ano ang karapatan Naibibigay ba nag bawat karapatan
aralin at/o pagsisimula ng pangalan mo? natin ayon sa awit ninyo na nasa awit. Alamin kung ano
bagong aralin.(Review) kahapon? ang antas ng
B. Paghahabi sa layunin ng Pakikinig sa awit ng Bawat Nakakita na ba kayo ng pagtamasa ng mga bata ng kanilang
aralin (Motivation) Bata batang kasing idad ninyo karapatan?
na hindi pumapasok sa Pamatnubay na Gawain 1
paaralan? Panuto: Iguhit ang araw sa sagutang
C. Pag-uugnay ng mga Gabayan ang mga bata sa Basahin ang kuwento ni papel kung
halimbawa sa bagong aralin. pag-analisa ng mga titik Moy. Gumamit ng larawan nagpapakita ng pasasalamat sa
(Presentation) at kahulugan ng awit o video tinatamasang karapatan at buwan
presentation sa naman kung hindi.
pagkukuwento. 1. Nag-aaral akong mabuti
D. Pagtalakay ng bagong Anu-ano ang karapatan ng Pagsagot sa mga tanong upang masuklian
konsepto at paglalahad ng bata ayon sa awit? sa kuwento? ang paghihirap ng mga magulang sa
bagong kasanayan pagpapa-aral.
#1(Modelling) 2. Inuubos ko ang
E. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga sagot ng Pagtalakay sa mga sagot kinukuhang pagkain dahil
konsepto at paglalahad ng mga bata. ng mga bata. ito ay binibili at hindi
bagong kasanayan #2 hinihingi.
(Guided Practice) 3. Inaaway ko ang kalaro na
nandadaya sa laro.
F. Paglinang sa Kabihasaan Magbigay ng karapatan mo Anu-ano ang karapatang 4. Nagbibigay galang ako sa
(Independent Practice) kagaya ng nasa awit nawawala kay Moy? mga nakatatanda.
Tungo sa Formative Assessment) 5. Namamasyal kaming
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang kauna-unahang Anu-anong karapatan ang masaya ng aking
araw-araw na buhay karapatan mo na binigay sa naibibigay sa iyo?. buong pamilya.
(Application) iyo” 3. Re 昀氀 ection 5mins
H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang karapatan mo? Anu-anong mga karapatan Anu-anong karapatan ang naibibigay
(Generalization) ang dapat ibigay sa batang sa iyo?
tulad ninyo? Anu-anong mga karapatan ang dapat
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / kung ang Anu-anong karapatan ang ibigay sa batang tulad ninyo?Ano ang
(Evaluation) karaaptan ng bata ay hindi binigay kay Moy? inyong resposibilidad sa komunidad
tinutukoy sa awit at x kung Lagyan ng bilog ang sa karapatang inyong tinatamasa
wala sa awit bilang. 4. Feedback and Reinforcement
1. karapatang mabuhay 1. Edukasyon 5 minutes
2.karapatang maglaro 2.mag-aral Alin sa sumusunod na
3.karapatang may pnagalan 3.maglao karapatan ang tinatamasa mo
ngayon? Iguhit sa inyong notbuk.
J. Karagdagang Gawain para sa Magdala ng larawan na Magdala ng larawan na
takdang-aralin at nagpapakita ng karapatan nagpapakita ng karapatan
remediation ng isang bata ng isang bata.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
School: SAN JOSE WEST CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2 – EXPLORER
GRADES 2 Teacher: AHZZIEL A. HIPOLITO Learning Area: ENGLISH
DAILY LESSON Teaching Dates and
LOG Time: January 29-February 2, 2024 Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. OBJECTIVE Using Clues to Answer Questions, Clarify Understanding and Justify Predictions Before, During and After Reading CATCH-UP Friday National Reading
Program
A. Content Standard Demonstrates understanding of text elements to see the relationship between known and new information to FIRST KEY STAGE: Grade 2
facilitate comprehension Making Predictions
B. Performance Standard Correctly presents text elements through simple organizers to make inferences, predictions and conclusions Session Objective:
C. Learning Competency Identifying the Basic Sequence of Events and Making Relevant Predictions about Stories. EN2RC-IIId-e-2.4 Identifying the Basic Sequence of
Write the l-code for each. Events and Making Relevant
Predictions about Stories. EN2RC-IIId-e-
II.CONTENT Note details before, during Predict outcomes using Predict outcomes using Predict from the given 2.4
Subject Matter and after reading activities pictures clues situation Session Title
LEARNING RESOURCES Predict from the given situation
A. References References:
MELC
1. Teacher’s Guide pages MELC Guide Q3 Module1 MELC Guide Q3 Module1
SLM Q3 M1
2. Learner’s Material pages Q3 Module 1 Q3 Module 1 Materials:
Part of Mid-Year Break Part of Mid-Year Break Pictures, 昀氀 ashcards, laptop video clips
Components
3. Textbook pages
4. Additional Materials from A. Pre-reading Activities 30
LR portal
minutes
B Other Materials Pictures, 昀氀 ashcards, laptop Pictures, 昀氀 ashcards,
video clips laptop video clips
Show pictures and tell what happen
III.PROCEDURE 昀椀 rst.
Review Look outside. What is our weather
today?
A. Establishing the purpose Singing a song about Look outside. What is our
noting detail weather today? Do you think it will rain?
for the lesson B. During Reading Activities
120 minutes
B. Presenting Ask question start with Show pictures for
example/instances of the who, what, where and predicting
-Have the pupils the pages 9-12 0f the
new lesson when?
module about predicting outcome
-Guide them to give prediction using
C. Discussing new concepts Discuss the noting details Discuss predicting
the situation.
and practicing new skill #1 question on pages 7-8 of outcome using pictures
- Discuss their answer
the module on pages 8and 9 of
-Have them choose the story in
module
D. Discussing new concepts Read the The Farmer and Show more picture to Developmental Reading Power on
and practicing new skill #2 the Seed p 8. practice pupils giving predicting outcome skills.
prediction (use Popcorn reading to catch pupils
attention or choral reading)
E. Developing Mastery (Lead Answer question from the Discuss pupil’s answer.
to Formative Assessment) story. C. Post-reading activities
F. Finding practical Answer wh - question. Give personal experience 30 minutes
application of concepts of the pupils in predicting
Directions: Look at the pictures. Draw
G. Generalization What are question for We use picture to predict what will happen next on a sheet of
noting details? easily. paper.

H. Evaluating Learning What I Can Do p, 25 Directions: Look at the


Directions: Look at the pictures. Predict what will
pictures and answer the happen next to the
questions. following situations.
Write your answer on a Guided Activity 1
sheet of paper.
I. Additional activities for Practice Reading your Practice Reading your
application /Remediation module, module

IV .Remarks
VI. Re 昀氀 ection
VII. No. of learners earned
80%in the evaluation.
A. No. of learners who required
remediation.
B. Did the remedial work? No. of
learners who have caught up.
C.No. of learner who continue to
require remediation.
D.Which of my teaching strategies
work well
E.Which of my teaching strategies
work well
F.What di 昀케 culty did I encounter
which my principal and supervisor
help me solve?

School: SAN JOSE WEST CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2 – EXPLORER


Teacher: AHZZIEL A. HIPOLITO Learning Area: ENGLISH
GRADES 2
DAILY LESSON Teaching Dates and
LOG Time: January 29-February 2, 2024 Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN Natatalakay ang mgapakinabang na naibibigay ng kapaligiran sa komunidad AP2PSKIIIa-1 Catch-up Subject:
A. Pamantayang Pangnilalaman Values Education
Naipamamalas ang pag-unawa sa kinabibilangang komunidad
Quarterly Theme:
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay…malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng kinabibilangang Enclosure No. 3 of DM 001,
komunidad s. 2024, Quarter 3).
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Nasasabi ang mga mga
Nasasabi ang mga Sub-theme:
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Part of Mid-Year Break Part of Mid-Year Break lapakinabangan sa anyong Simple Responsibilities in
pakinabang sa anyong lupa
tubig the community
II.NILALAMAN (refer to Enclosure No. 3 of
Mga Pakinabang na Mga Pakinabang na DM 001, s. 2024, Quarter 3)
Naibibigay Naibibigay Session Title:
ng Kapaligiran sa ng Kapaligiran sa
Mga Pakinabang na
Komunidad Komunidad
KAGAMITANG PANTURO
Naibibigay
ng Kapaligiran sa
A.Sanggunian
Komunidad
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC Guide MELC Guide
Session Objectives
Modyul 1 Modyul 1
2.Mga pahina sa Kagamitang Modyu; 1 Modyu; 1
Natutukoy ang mga
Pang-mag-aaral nakukuha sa sa sarling
3.Karagdagang Kagamitan mula komunidad References:
sa portal ng LR K-12 Curriculum SLM Q3Wk
1
B.Iba pang Kagamitang Panturo Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard
chart chart Materials:
III.PAMAMARAAN Laptop larawan plaskard
chart
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang pinkamataasundok Ano ang yamang lupa?
at/o pagsisimula ng bagong sa Pilipinas? COMPONENTS
aralin.(Review) 1. Introduction. 5 mins
. Paghahabi sa layunin ng aralin Mga larawang ng anyong Mga larawab ng anyong Ano ang yamng lupa/
B (Motivation) lupa tubig? yamang tubig?
Magpapakita ang guro ng
larawan ng sariling
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagpapakita ng ppt sa mga Pagpapakita ng ppt sa mga komunidad.
sa bagong aralin.(Presentation) yamang lupa na nasa yamang lupa na nasa 2. Activity 15 mins
modyul 6 modyul pahina 8-9 -Pagtalalakay sa mga
D. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang mga Talakayin ang mga yamang lupa at yamang
konsepto at paglalahad ng nakukuha sa nakukuha sa ilog,dagat at tubig sa sariling komunidad
bagong kasanayan kabundukan,kapatagan dalampasigan -Anu-ano nag nakukuha
E. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang yamang lupa Talakayin ang mga nating likas na yaman sa
konsepto at paglalahad ng sa bawat anyong lupa yamang tubig sa yamang aing komunidad?
bagong kasanayan #2 (Guided lupa.. -Ipakita sa powerpoint ang
Practice) mga nakikitang pakinabang
F. Paglinang sa Kabihasaan Anu-ano ang mga yamang Anu-ano ang mga yamang sa yamang lupa at yamang
(Independent Practice) lupa na nakukuhanan natin ltubigna nakukuhanan tubig
(Tungo sa Formative Assessment) ng anyong lupa? natin anyong tubig? Pamatnubay na Gawain 1
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Anong anyong lupa mayroon Anong anyong tubig -Ano ang ginagawa ninyo sa
araw-araw na buhay ang ating komunida ? Ano mayroon ang ating mga yamang lupa at
(Application) ang nakukuha dito? komunida ? Ano ang yamang tubig ng
nakukuha dito? komunidad?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang yamang lupa? Ano ang yamng tubig Integration of values Simple
(Generalization)
respoaibilities in
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng bilog ang mga Magbigay ng 5 halimbawa community Panuto: Iguhit
(Evaluation) yamang lupa ng yamang tubig ang masayang mukha sa
Ginto,palay,prutas isda sagutang
gamot
J. Karagdagang Gawain para sa Iguhit ang mga nakukuha sa Gumuhit ng yamnag tubig
papel kung tamang
takdang-aralin at remediation anyong lupa pangangalaga sa likas na
VIII. MGA TALA yaman ang sinasaad ng
pangungusap at malungkot
IX. PAGNINILAY
na mukha kung hindi)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
_1. pagtatanim ng mga
ng 80% sa pagtataya.
halaman sa mga bakanteng
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang lote.
gawain para sa remediation. 2. pagtatapon ng basura
C. Nakatulong ba ang remedial? sa ilog
Bilang ng mag-aaral na 3. pagsusunog ng mga
nakaunawa sa aralin. plastik
D. Bilang ng mga mag-aaral na Group Sharing and
magpapatuloy sa remediation. Re 昀氀 ection
E. Alin sa mga istratehiyang (10 minutes)
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
Paano mo
F. Anong suliranin ang aking
mapapangalagaan ang ating
naranasan na solusyunan sa komunidad?
tulong ng aking punungguro at Feedback and)
superbisor? Reinforcement
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
(10 minutes
ibahagi sa mga kapwa ko guro? Nakita mo ang kalaro mo na
sinisira ang mga halamang
gamot sa kagubatan, ano
ang
gagawin mo?
(Quick Polls and Re 昀氀 ection)
School: SAN JOSE WEST CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2 – EXPLORER
GRADES 2 Teacher: AHZZIEL A. HIPOLITO Learning Area: MATHEMATICS
DAILY LESSON Teaching Dates and
LOG Time: January 29-February 2, 2024 Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. OBJECTIVES Counts groups of equal quantity using concrete objects up to 50 and writes an equivalent expression. Catch-up Subject:
M1NSIIIa-37 Health Education
A. Content Standards Demonstrates understanding of division of whole numbers up to 1000 including money. Quarterly Theme:
Enclosure No. 3 of DM 001, s. 2024,
B. Performance Apply division of whole numbers up to 1000 including money in mathematical problems and real-life situations.
Quarter 3).
Standards
Sub-theme:
Characteristics of a healthy/
C. Learning Counts groups of equal visualizes, represents, and Unhealthy family
Competencies/ quantity using concrete separates objects into
Part of Mid-Year Break Part of Mid-Year Break (refer to Enclosure No. 3 of DM 001,
Objectives objects up to 50 groups of equal quantity s. 2024, Quarter 3)
using pictures Session Title:
II. CONTENT Pagpapakita at Paglalarawan ng Division at Pagsulat ng Related Equation Apply division of whole numbers up
III. LEARNING to 1000 including money in
RESOURCES mathematical problems and real-life
1. Teacher’s Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide situations.
Pages Modul 1 TG page 85 Session Objectives
2. Learner’s Materials Module 1 Mathematics 2page 54-55 Identi 昀椀 es an equivalent
pages Module 7 expression. e.g. 2 groups of 5
References:
3. Text book pages
K-12 Curriculum SLM Q3Wk 1
B. Other Learning Counters 昀氀 ash cards Pictures, chart, powerpoint Materials:
Resources Pictures, chart ,昀氀 ashcard power
IV. PROCEDURES point
COMPONENTS
A. Reviewing previous Basic subtraction facts Flashcards for subtraction
1. Friday routine exercise/
lesson or presenting facts
Dynamic
the new lesson
Stimulator (5 minutes)
B. Establishing a Counting by 2’s 3’s 4’ 5’ and Skip counting by 2’s 3’s 4’ 5’ Skip counting by 2’s 3’s 4’ 5’ and
purpose 10 and 10’s. 10’s) by pair
for the lesson 2. Current Health
(Motivation) News Sharing(5 minutes -While
C. Presenting Let them put on their Show pictures/illustration your skip counting with your partner
Examples / counters on the desk ,touching his hands what should
instances of new we remember so that we will not
lesson sick? Health sessions (30 Minutes)
(Presentation) Provide Role-playing and
D. Discussing new Call some pupils to count Guide the pupils to count simulations on disease prevention
concepts and their counters the objects inside the box and control using the situation :
practicing new skills then let them group object May 15 bayabas na paghahatian
#1 in 2’s 3’s 4’ 5’ and 10’s. ang magkakaibigang sina Carlo,
(Modeling) Ana at Mark. Tig-ilang piraso ng
bayabas ang matatanggap ng
E. Discussing new Guide the pupils in Have the pupils group the
bawat isa sa kanila?
concepts and grouping their counters object in the chart
practicing new skills into 2’s 3’s 4’ 5’ and 10 1. Sino-sino ang magkakaibigan?
#2 2. Ilan lahat ang bayabas na
(Guided Practice) paghahatian ng magkakaibigan?

3. Ilan ang magkakaibigan?

4. Naranasan mo na rin bang


F. Developing Group pupils into 昀椀 ve then let Answer Pagyamanin makipaghatian sa iyong mga
mastery them group their counters as Pamtnubay na Gawain 1 ng kaibigan,tapos Nakita momg
( Independent what the teacher shows in the modyul marumi ang kanyang kamay?
Practice) card Grouping objects
G. Finding Practical Contest to group their The teacher shows 5. Ano ang dapat gawin?
applications of counters illustration and let the pupils Re 昀氀 ection and Sharing (10
concepts and skills tell how many groups as mins)
(Application / stated by the teacher Ang pamilya Santos ay malinis sa
Valuing) kanilang pangangatawan .Bago
H. Making Counters help to group Using pictures helps to paghatian ng 5 anak niya ang mga
generalizations and objects easily group objects 20 pirasong cookies ay tinitiyak
abstractions about nilang malinis ang kanilang kamay
the lesson Isulat ang kaugnay na division
( Generalization) equation .
I. Evaluating Learning Ask pupils to get 30 counters Group the pictures inside
then let them show groups of the box into 2’s 3’s 4’ 5’ and Wrap Up (1O mins)
2’s 3’s 4’ 5’ and 10 10 Sinabi ng nanay mo na
J. Additional activities Practice skip counting. Practice skip counting. paghahatiaan ninyong 3
for application or magkakapatid ang 15 piraso ng
remediation kendi.
(Assignment) 1. Ano ang una ninyong gawin bago
A. No. of learners paghatian ang mga kendi?
who earned 80% on 2. Ilang kendi ang matatanggap mo.
the formative
Isulat and division equation.
assessment
B. No. of Learners who
require additional
activities for remediation

C. Did the remedial


lessons work? No. of
learners who have
caught up with the
lesson.
D. No. of learners who
continue to require
remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did this work?
F. What di 昀케 culties did
I encounter which my
principal or supervisor
can help me solve?

School: SAN JOSE WEST CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2 – EXPLORER


GRADES 2 Teacher: AHZZIEL A. HIPOLITO Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON Teaching Dates and
LOG Time: January 29-February 2, 2024 Quarter: 3RD QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I.LAYUNIN Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagbibigay ng pangalan ng tao, lugar, hayop, bagay at pangyayari F2WG-Ic-e-2 Catch -up Friday NRP
A.Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo at tunog FIRST KEY STAGE: Grade 2
B.I.Pamantayan sa Pagganap Nagkakaroon ng papaunlad na kasanayan sa wasto at maayos na pagsulat Making Predictions
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Nakikilala ang pambalana at Natutukoyang mga Session Objective:
Isulat ang code ng bawat pantanging ngalang ng pantangi at Identifying the Basic Sequence of
kasanayan Part of Mid-Year Break Part of Mid-Year Break tao ,lugar,at bagay pambalanan pangalan Events and Making Relevant
Predictions about Stories. EN2RC-
II.NILALAMAN Paggamit nang wasto ang pangngalan sa pagbibigay ng pangalan ng tao, lugar, hayop, bagay at pangyayari IIId-e-2.4
Session Title
III.KAGAMITANG PANTURO Predict from the given situation
References:
A.Sanggunian
MELC
Mga pahina sa Gabay ng Guro MELCS Guide MELCS Guide SLM Q3 M1
Module Week1 Module Week1 Materials:
B.Mga pahina sa Kagami-tang Module Week 1 Module Week 1 Pictures, 昀氀 ashcards, laptop video
Pang Mag-aaral clips
Mga pahina sa Teksbuk Components
C.ba pang Kagamitang Panturo Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard
IV.PAMAMARAAN A. Pre-reading Activities
30 minutes
A.Balik-aral sa nakaraangaralin Magpakita ng mga Sino ang may kakarawan
Show pictures and tell what
at / pagsisimula ng bagong larawan,ipasabi kung ano ang sa kuwnto natin kahapon?
aralin mga ito happen 昀椀 rst.
Look outside. What is our
Nakapunta na ba kayo ng Anu-ano ang kanyang mga
weather today?
B.Paghahabi sa layunin ng aralin birthday party? handa?
Do you think it will rain?
B. During Reading
C.Pag-uugnay ng mga Ano ag mararamdaman mo Basahin mula ang kuento. Activities
halimbawa sa bagong aralin kung kaarwan mo na? 120 minutes
-Have the pupils the pages 9-12
D.Pagtalakay ng bagong Pagbasa Masayang Bahagi Pagbasa ang mga salitang 0f the module about predicting
konsepto at paglalahad ng ng Aking Buhay pahina 5 nasa kuwento.Ipaliwanag outcome
bagong kasanayan #1 ng modyul na ito ay panggalan. -Guide them to give prediction
E.Pagtalakay ng bagong Pagbasa ng mga using the situation.
konsepto at paglalahad ng Pagsagot sa mga tanong pangungusap na may - Discuss their answer
bagong kasanayan #2 tungkol sa kuwento. nakasalungguhit na -Have them choose the story in
pangalan bawat bilang. Developmental Reading Power
on predicting outcome skills.
F.Paglinang sa kabihasaan Anu-anon pangalan ng Ipabasa ng mga pangalan s (use Popcorn reading to catch
( Leads to Formative tao ,bagay o lugar ang aplaskard ,ipasabi kung pupils’ attention or choral
Assessment ) binanggit sa kuwentoi? pambalana o pantangi. reading)
Itala sa pisara ang sagot ng
mga bata. C. Post-reading activities
30 minutes
G. Paglalapat ng aralin sa pang Ano ang paborito mong Magbigay ng halimbawa ng Directions: Look at the pictures.
Draw what will happen next on a
araw-araw na buhay cake.Isulat angngalan. panggalang makikita sa sheet of paper.
loob ng silid-ralan.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang pangalan? Ano ang pangngalan?
Pagtataya ng Aralin Bilugan ang lath ng pangalan Tukuyin ang pangalan sa
sa kahon bawat pangungusap[.
Isulat ito sa inyong
Aso lapis Bulacan takbo notebook.
maganda bata 1. Kanino ang halaman sa
hardin.
2,.Ang aming paaralan ay
malinis3. Masarap ang
pagkaing nakhain
Karagdagang Gawain para sa Basahin muli ang kuwento sa Basahin muli ang kuwento
takdang- aralin at remediation modyul. sa modyul bilang
pagsasanay
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya -
Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

Nakatulong ba remedial? Bilang


ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
School: SAN JOSE WEST CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2 – EXPLORER
GRADES 2 Teacher: AHZZIEL A. HIPOLITO Learning Area: MTB
DAILY LESSON Teaching Dates and
LOG Time: January 29-February 2, 2024 Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Write short narrative paragraphs that include elements of setting, characters, and plot MT2C-III-i2.3 Catch -up Friday NRP
A.Pamantayang Demonstrates developing knowledge and use of appropriate grade level vocabuly and concepts. FIRST KEY STAGE: Grade 2
Pangnilalaman Making Predictions
B.I.Pamantayan sa Uses developing vocabulary in both oral and written form. Session Objective:
Pagganap Comprehends and appreciates grade level narrative and informational texts Identifying the Basic Sequence of
. Events and Making Relevant
C.Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga sangkap o
Naiaayos ng maikling Predictions about Stories. EN2RC-
Pagkatuto. Isulat ang elemento ng isang maikling
kuwento na may tagpuan, IIId-e-2.4
code ng bawat kasanayan Part of Mid-Year Break Part of Mid-Year Break kuwento; at (MT2LC-IIa-b-4.5)
mga tauhan at Session Title
mahahalagang pangyayari. Predict from the given situation
II. NILALAMAN Pagsulat ng Maikling Kuwento na may Tagpuan, mga Tauhan at Mahahalagang Pangyayari MT2C-III- References:
MELC
III.KAGAMITANG SLM Q3 M1
PANTURO Materials:
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs Pictures, 昀氀 ashcards, laptop video
clips
1.Mga pahina sa Gabay MTB Module 1 MTB Module 1
Components
ng Guro
2.Mga pahina sa Module 1 Module 1
Kagamitang Pang Mag- A. Pre-reading Activities
aaral 30 minutes
B.Iba pang Kagamitang Laptop 昀氀 ashcards pictures Laptop 昀氀 ashcards pictures Show pictures and tell what
Panturo happen 昀椀 rst.
IV:PAMAMARAAN Look outside. What is our
weather today?
Do you think it will rain?
A.Balik-aral sa Sino ang paborito ninyong Ano ang 3 elemento ng
B. During Reading
nakaraangaralin at / o tauhan sa inyong pinanonood? kuwento?
Activities
pagsisimula ng bagong
aralin 120 minutes
-Have the pupils the pages 9-12
B.Paghahabi sa layunin Anong kuwento ang Anonng kuwentong bayan
ng aralin pinakagusto gusto ninyo? ang alam ninyo? 0f the module about predicting
outcome
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng maikling Gusto ninyo bang manood
-Guide them to give prediction
halimbawa sa bagong kuwentoosa DRP ayon sa tayo ng kuwentong bayan sa
using the situation.
aralin kakayahan ng mga bata. tv?
- Discuss their answer
-Have them choose the story in
D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwet0o Pagtalakay sa pinanood sa Developmental Reading Power
konsepto at paglalahad tv. on predicting outcome skills.
ng bagong kasanayan #1 (use Popcorn reading to catch
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga element ng Pag tukoy kungsaan ang pupils’ attention or choral
konsepto at paglalahad kuwento. tagpuan,mga tauhan at reading)
ng bagong kasanayan #2 napanood na kuentong
bayan.
F.Paglinang sa Anu-ano ang elemento ng Anu-ano ang elemento ng
kabihasaan kuwento? kuwento?
( Leads to Formative
Assessment )
G.Paglalapat ng aralin sa Sino ang mga tauhan sa bahay Magbigay ng pangyayari
pang araw-araw na buhay ninyo? habang papapsok kayo.
H.Paglalahat ng Aralin Tagpuan,tauhan at Tagpuan,tauhan at
pangyayari ang mga element pangyayari ang mga
ng kuwento. element ng kuwento.
I.Pagtataya ng Aralin Ibigay ang 3 elemento ng Pang-isahang Gawain 1
kuwento(pagsusulit na pasalita) Panuto: Mula sa maikling
kuwentong “Ang Misa”,
isulat ang letra ng angkop
na elemento o sangkap ng
maikling kuwento sa
larawan.p7
J.Karagdagang Gawain Magbasa ng paborito ninyong Magbasa ng paborito
para sa takdang- aralin at kuwentong bayan ninyong kuwentong bayan
remediation
MGA TALA Post-reading activities 30
IV.PAGNINILAY minutes
V.A.Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C.Nakatulong ba
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E.Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang
aking naranasan
na solusyon sa tulong ng
aking punong guro at
suberbisor?
G.Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
School: SAN JOSE WEST CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2 – EXPLORER
GRADES 2 Teacher: AHZZIEL A. HIPOLITO Learning Area: MAPEH (MUSIC)
DAILY LESSON Teaching Dates and
LOG Time: January 29-February 2, 2024 Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN Natutuko ang iba’t ibang uri ng tunog sa paligi dMU2TB-IIIa-2 Catch-up Subject:
A.Pamantayang Demonstrates understanding of the basic concepts of dynamics Values Education
Pangnilalaman Quarterly Theme:
B.I.Pamantayan sa Pagganap Creatively applies changes in dynamics to enhance rhymes, chants, drama, and musical stories Enclosure No. 3 of DM 001, s. 2024,
C.Mga Kasanayan sa Nakikilala ang iba’t ibang Nakikiilala ang iba’t ibang Quarter 3).
Pagkatuto. Isulat ang code tunog ng instrumentong tunog ng instrumentong pang Sub-theme:
ng bawat kasanayan Part of Mid-Year Break Part of Mid-Year Break pang musika. musika. Simple Responsibilities in the
community
I. Expresses feelings in Iba’t Ibang Uri ng Iba’t Ibang Uri ng Tunog sa (refer to Enclosure No. 3 of DM 001,
appropriate ways Tunog sa Paligid Paligid s. 2024, Quarter 3)
II. KAGAMITANG PANTURO Session Title:
Iba’t Ibang Uri ng Tunog sa Paligid
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs
Session Objectives
1.Mga pahina sa Gabay ng Module 1 Module 1 Makilalala ang pagkakaiba ng tunog
Guro na narinig mula sa ating kapaligiran
2.Mga pahina sa Kagamitang LM p 311 Module 4 References:
Pang Mag-aaral K-12 Curriculum SLM Q3Wk 1
3.Mga pahina sa Teksbuk Materials:
B.Iba pang Kagamitang Laptop, chart. Video clips, Laptop, chart. Video clips, Laptop larawan plaskard chart
Panturo pictures pictures COMPONENTS
IV:PAMAMARAAN 1. Introduction. 5 mins
A.Balik-aral sa Anu-ano ang naririnig Anu-ano ang naririnig ninyong Ano ang alam mong instrument na
nakaraangaralin at / o ninyong tunog s aumaga tunog s aumaga pagkagising alam ninyo ?
pagsisimula ng bagong pagkagising ninyo? ninyo? Magpakita ng larwan ng mga
aralin intrumentong musikal?
2. Activity 15 mins
B.Paghahabi sa layunin ng Paano natin anririnig ang Paano natin naririnig ang mga - Pagbasa ng kuwento “Ang
aralin mga tunog tunog Magkakaibigan” pahina 4?
-Pagtalakay sa binasa
C.Pag-uugnay ng mga Pakikinig ng mga tunog sa Pakikinig ng mga tunog sa _Anu-anong instrumentong
halimbawa sa bagong aralin video clips video clips pangmusika ang nabanggit sa
kwento?
Aling instrumento ang may malakas
D:Pagtalakay ng bagong Hayaang kilalanin ng mga Hayaang kilalanin ng mga na tunog?
konsepto at paglalahad ng bata ang mga tunog na bata ang mga tunog na Alin ang katamtaman?
bagong kasanayan #1 naririnig naririnig At Alin ang mahina?
Kapag nagpapatugtog lalo na at
E.Pagtalakay ng bagong Talakayin ang Suiin para Talakayin ang Suiin para sa gabi na ,dapat bang malakas?
konsepto at paglalahad ng sa ibat ibat tunog sa ibat ibat tunog sa paligid Bakit?
bagong kasanayan #2 paligid
Integration of values Simple
F.Paglinang sa kabihasaan Anu-anong tunog ang Anu-anong tunog ang naririnig resposibilities in community
( Leads to Formative naririnig natin sa paligid? natin sa paligid? Panuto: Tukuyin kung anong
Assessment ) instrumento ang ipinapakita sa
larawan.Pagyamanin pahina 7 ng
G.Paglalapat ng aralin sa Ano ang naririnig niyo na Ano ang naririnig niyo na mosule1
pang araw-araw na buhay nagsasabi na dapat nang nagsasabi na dapat nang Group Sharing and Re 昀氀 ection
pumasok sa silid-aralan pumasok sa silid-aralan lahat (10 minutes)
lahat ng mga bata. ng mga bata. Ano ang dapat ugaliin kung
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang mga tunog sa Ano ang mga tunog sa paligid nagpaptugtog kayo o kaya
paligid na naririnig mo? na naririnig mo? nagsasanay ng instrumento?
I.Pagtataya ng Aralin Anu-anong tunog ang Anu-anong tunog ang mga Feedback and) Reinforcement
mga sumusunod? sumusunod? (10 minutes
1 Pig – oink, oink 1 Pig – oink, oink Gumuhit ng mga intrumentong
.2 Duck – quack, quack .2 Duck – quack, quack musikal.
3 Horse – neigh, neigh 3 Horse – neigh, neigh
J.Karagdagang Gawain para Sumulat ng mga bagay na Sumulat ng mga bagay na
sa takdang- aralin at nagbibigay tunog. nagbibigay tunog.
remediation 1 2 3 1 2 3
III. MGA TALA
IV. PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C.Nakatulong ba remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng
aking punong guro at
suberbisor?
G.Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like