You are on page 1of 17

, School: CUTCUT ELEMENTARY Grade Level: 2-ROSE

GRADES 2 Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: February 19-22,2024 (WEEK4) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


February 19,2024 February 20,2024 February 21,2024 February 22,2024 February 23,2024
I. LAYUNIN Nakapagbabahagi ng pasasalamat sa tinatamasang karapatan sa pamamagitan ng kuwento EsP2PPPIIId–9 Catch-up Subject:
Peace Education
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa karapatang panatao mg bata,pagkamasunurin tungo sa kaayusan at Quarterly Theme:
kapayapaan tungo sa kaayusan at kapapyapaan ng kapaligiran at ng bansang kinabibilangan Enclosure No. 3 of DM 001, s.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng buong pagmamalaki ang pagiging mulat sa karapatangna maarung tamasahin 2024, Quarter 3).
Sub-theme:
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naibabahagi ang pasasalamat Naibabahagi ang pasasalamat sa Peace Concepts
Nasasabi ang pasasalamat sa Natutukoy ang mga bagay na
Isulat ang code ng bawat kasanayan. sa tinatamasang Karapatan ng tinatamasang Karapatan ng mga
karapatang tinatamasa. na dapat pasalamatan (refer to Enclosure No. 3 of DM
mga batas sa pagkukuwento batasa pagguhit. 001, s. 2024, Quarter 3)
II. NILALAMAN Pagbabahagi ng Pasasalamat sa Tinatamasang Karapatan Session Title:
KAGAMITANG PANTURO Pagbabahagi ng Pasasalamat sa
Tinatamasang Karapatan
A. Sanggunian Session Objectives
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC Guide p80 MELC Guide p80 MELC Guide p80 MELC Guide p80 Nasasabi ang kabutihang dulot
Module 4 Module 4 Module 4 Module 4 ng karapatang tinatam
2.Mga pahina sa Kagamitang Module4 Module4 Module4 Module4 Nasasabi ang pasasalamat sa
Pang-mag-aaral karapatang tinatamasa
3.Mga pahina sa Teksbuk Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,) References:
B. Iba pang Kagamitang Panturo MELC Guide p80
III. PAMAMARAAN Module 4
Materials:
A. Balik-Aral sa nakaraang Awit tungkol sa pasasalamat Paano naipakita ni Arabel ang Paano naipakita ni Arabel ang Paawit muli ang “Bawat Bata” Larawan ,video clip .tsart
aralin at/o pagsisimula ng pasasalamat sa karaaptang pasasalamat sa karaaptang
bagong aralin.(Review) tinatamasa tinatamasa? COMPONENTS
B. Paghahabi sa layunin ng Bilang isang batang nasa Paano mo maipapakita ang Mga larawang ng masayang Ngayon magkakaroon tayo ng 1.Introduction. 5 mins
aralin (Motivation) Baitang 2, paano mo pasasalamat? bata na nakakamit ang mga pangkatang Gawain. Pag -awit ng pasasalamat
maipapakita ang pasasalamat karapatan sa
sa mga karapatang ito? https://
C. Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa kuwento,gamit ang Pagbasa muli sa kuwento Panonood ng video clip. Pangkatin ang bata sa apat www.youtube.com/watch?
halimbawa sa bagong aralin. powerpoint “Salamat Po!”.p4 ayon pagguhit ng mga v=RGP7LIWp334
(Presentation) Karapatan. 2. Activity 15 mins
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa pinanood. Magsanay ang mga bata ayon a.Pangkatin ang bata sa
konsepto at paglalahad ng sa Gawain ng bawat pangkat apat sa role-playing ng
bagong kasanayan mga Karapatan na may
E. Pagtalakay ng bagong Pagsagot sa mga tanong mula Balikan ang kwentong binasa. Anu-ano ang mga nakakamit Pagpapakita ng output ng mga integration of peace.
konsepto at paglalahad ng sa kuwento. Lagyan ng ang mga ng mga batang tulad mo na bata.
bagong kasanayan #2 pangungusap na nabanggit sa nasa larawan? b.Magsanay ang mga bata
(Guided Practice) kwento at kung hindi. Pag role playing ng baawt
Paglinang sa Kabihasaan Paano naibahagi ni Arabel ang Paano naibahagi ni Arabel ang Alin sa mga ito ang naibahagi mo Pagbibigay puna sa bawat grupo. pangkat.
(Independent Practice) pasasalamat sa kanyang pasasalamat sa kanyang na ang pasasalamat sa kapwa sa c. pagpapakita ng output
karapatang tinatamasa? karapatang tinatamasa? pamamagitan ng
ng mga bata.
kwento? P 12
3.Reflection 5mins
F. Paglalapat ng aralin sa pang- Baitang 2, paano mo Baitang 2, paano mo Hayaangmagkwento ang bata Anu-anong karapatan ang
Paano pinakita ng bawat
araw-araw na buhay maipapakita o maibabahagi maipapakita o maibabahagi ang sa pasasalamat sa Karapatan. naibibigay sa iyo?.
(Application) ang pasasalamat sa mga pasasalamat sa mga karapatang
pasasalamat nila bawat
karapatang ito? ito? pangkat?
G. Paglalahat ng Aralin Ang bawat karapatan ng isang Ang bawat karapatan ng isang Ang bawat karapatan ng isang Ang bawat karapatan ng isang Anu-anong mga karapatan
(Generalization) batang katulad mo ay dapat na batang katulad mo ay dapat na batang katulad mo ay dapat na batang katulad mo ay dapat na ang dapat ibigay sa
pinahahalagahan at pinahahalagahan at pinahahalagahan at pinahahalagahan at batang tulad ninyo?
pinasasalamatan. pinasasalamatan. pinasasalamatan. pinasasalamatan. l4. Feedback and
H. Pagtataya ng Aralin Pamatnubay na Gawain 2 Isulat sa sagutang papel ang Isulat sa loob ng puso ang Pagtataya 2 Reinforcement
(Evaluation) Panuto: Basahin ang sitwasyon. Sang-ayon o Di-Sang-ayon pangalan ng tao na iyong Panuto: Basahin ang maikling Pag-aralan ang GIntong
Iguhit ang kung ________ 1. Pinagyayabang ni napasalamatan sa kwento. Isulat sa sagutang Aral
nagpapakita ng pagbabahagi ng Lito sa kanyang pamamagitan ng kwento. papel ang titik ng karapatan na Ang bawat karapatan ng
pasasalamat sa mga karapatan kamag-aral ang kanyang tinutukoy dito. isang batang katulad mo
at kung hindi bagong laptop na ay dapat na
Modyul 4 gamit niya para sa online class. pinahahalagahan at
I. Karagdagang Gawain para Basahin muli ang kuwento sa Basahin muli ang kuwento sa Basahin ang Ating Tandaan Magadala ng mga larawang ng pinasasalamatan.
sa takdang-aralin modyul modyul mga karapatan ng mga bata.
atremediation .
IV. MGA TALA Pag-aralan ang GIntong
V. PAGNINILAY Aral
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

School: CUTCUTCUT ELEMENTARY Grade Level: II-Rose


GRADES 2 Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: ENGLISH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3rd
Time: February 19-23,2024 (WEEK4) Quarter: QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


February 19,2024 February 20,2024 February 21,2024 February 22,2024 February 23,2024
I.OBJECTIVES CATCH -UP FRIDAY
A. Content Standard Demonstrates understanding of text elements to see the relationship between known and new information to facilitate FIRST KEY STAGE: Grade 2
comprehension
Session Objective:
B. Performance Standard Correctly presents text elements through simple organizers to make inferences, predictions and conclusions
C. Learning Competency Recognize made-up Recognize the pictures as Identify the difference Identify the difference
Write the texts as made-up
Write the l-code for each. and Real Texts EN2LC-IIIf-g- “made-up” or “real EN2LC- between “made-up” and between “made-up” and or real EN2LC-IIIf-g-3.15
3.15 IIIf-g-3.15 “real” texts; EN2LC-IIIf-g-3.15 “real” texts; EN2LC-IIIf-g- Session Title
3.15 Recognizing Made-up and
II.CONTENT Recognizing Made-up and Real Texts Real Texts
Subject Matter
References:
LEARNING RESOURCES
A. References
MELC Guide p180 Q3
1.Teacher’s Guide pages MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3 Module4
Module4 Module4 Module4 Module4 Q3 Module 4
2.Learner’s Material pages Q3 Module 4 Q3 Module 4 Q3 Module 4 Q3 Module 4 Materials:
Pictures, flashcards, laptop
3.Textbook pages video clips
4.Additional Materials from LR portal
Components
B Other Materials Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop
video clips video clips video clip video clips A. Pre Reading
III.PROCEDURE Video lesson about real
Review and made-up from you
A. Review What is your favorite movie? Is spider ma real? Who watch Ang Probinsyano? What is real? made up? tube
Is it real or not? Is it real or made-up? https://www.youtube.co
B. Establishing the purpose for the Show a wand. Where do you Show made up characters Show pictures of real and Tell the real characters and m/watch?
lesson see magic wand? made-up. made up. v=y1QVqhATKZM&t=231s
B.During Reding
1.Reading motive questions
C. Presenting example/instances of Reading the story “A dream Read the story again Video lesson about real and Video lesson about real and
the new lesson Describe the garden in the
on page 5 of the module.” made-up from you tube made-up from you tube
https://www.youtube.com/w https://www.youtube.com/w poem
atch? atch?
v=y1QVqhATKZM&t=231s v=y1QVqhATKZM&t=231s
D. Discussing new concepts and Answering questions from the Identify the made-up texts Answer activity 1 from the Identify real and made-up 2, Reading comprehension
practicing new skill #1 story. video pictures questions
3. Reading Aloud of the poem
E. Discussing new concepts Discuss the real and made-up Read What is it on page 8. . Activity 2 from the video Have pupils do page 18 What
in the story. Let the pupils Discuss real text and made-up I Can Do Identifying real and
4. Answering motive and
and practicing new skill #2
have idea on real and made- text made -up texts comprehension questions
up text 5. Directions: Write TRUE if
F. Developing Mastery (Lead to Tell which is real and made - Tell which is real and made up Tell which is real and made up Tell which is real and made up the statement is correct and
Formative Assessment) up in the picture (guided in the pictures in the pictures in the pictures FALSE if it is not correct
Activity 1) Page 16 of he module
G. Finding practical application of Give real and made-up story Give example of real text and Give example of real text and Give example of real text and
concepts and skill in daily living that you heard from your made-up text made-up text made-up text Tell which is real and made
H. Generalization What is real text? made-up What is real text? made-up What is real text? made-up What is real text? made-up up in the pictures
text. text text text B. POST READING
Activities
I. Evaluating Learning Look at the pictures. Which is Read each sentence below. Write R if the statement is Directions: Identify the picture
real and made-up Put a check (/) if the sentence real based M if is made-up. if it is Real or Made-up. Put a
I talking pen is real and (X) if it is made-up. ----1. President Rodrigo in the REAL box if it is true and ILLUSTRATOR
2. flying octopus Page 11 Duterte I n the MADE-UP box if it is Draw 2 pictures that
3. barking dog ___2. bicycle under the sea not true illustrate real and made-up
1.The pig said, “Let’s ____ 3. Earth
go dance with me!” ____ 4. unicorn flying high
____ 5. Chocolate Hills
2.The hay was stocked Independent Activity
in the barn.
J. Additional activities for Draw made-up characters Draw real characters Practice Reading your module Practice Reading your module
application /Remediation

IV .Remarks
VI. Reflection
VII. No. of learners earned
80%in the evaluation.
A. No. of learners who required
remediation.
B. Did the remedial work? No. of
learners who have caught up.
C.No. of learner who continue to
require remediation.
D.Which of my teaching strategies work
well
E.Which of my teaching strategies work
well
F.What difficulty did I encounter which
my principal and supervisor help me
solve?
School: CUTCUT ELEMENTARY Grade Level: 2-Rose
GRADES 2 ARALING
DAILY LESSON LOG Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: PANLIPUNAN
Teaching Dates and 3RD
Time: February 19-23,2024 (WEEK4) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


February 19,2024 February 20,2024 February 21,2024 February 22,2024 February 23,2024
I.LAYUNIN
Catch-up Subject:
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kinabibilangang komunidad
Peace Education
Pangnilalaman
Quarterly Theme:
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay…malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng kinabibilangang komunidad
Enclosure No. 3 of DM
C.Mga Kasanayan sa Naiisa-isa ang mga Naiisa-isa ang mga Nailalarawan
001, s. 2024,ang epekto
Quarter
Pagkatuto ng
Natutukoy ang sariling tungkulin na dapat gawin tungkulin na dapat gawin Natutukoy ang epekto ng pagtupad 3).pagtupad at di-
Isulat ang code ng bawat tungkulin bilang kasapi ng upang mapanatili ang upang mapanatili ang at di-pagtupad sa tungkulin sa pagtupad sa tungkulin sa
Sub-theme:
kasanayan. isang komunidad; kalinisan at kaayusan ng kalinisan at kaayusan ng panganngalaga ng kapaligiran panganngalaga ng
Peace Concepts
kapaligiran; kapaligiran; kapaligiran
(refer to Enclosure No.
II.NILALAMAN Mga Pansariling Tungkulin sa Pangangalaga sa Kapaligiran 3 of DM 001, s. 2024,
A.Sanggunian Modyu; 4 Quarter 3)
1.Mga pahina sa Gabay ng MELC Guide 31 MELC Guide 31 MELC Guide 31 SessionMELC Guide 31
Title:
Guro Modyul 4 Modyul 4 Modyul 4 Modyul
Mga Pansariling 4
2.Mga pahina sa Kagamitang Modyu; 4 Modyu; 4 Modyu; 4 Tungkulin sa 4
Modyu;
Pang-mag-aaral Laptop larawan plaskard
Pangangalaga sa chart
3.Karagdagang Kagamitan mula Laptop larawan plaskard Kapaligiran Session
sa portal ng LR chart Objectives
Nailalarawan ang
B.Iba pang Kagamitang Paano ka tumutulong upang Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard chart epekto ng pagtupad at
Panturo mapangalagaan ang mga chart chart di-pagtupad sa
puno?
tungkulin sa
III.PAMAMARAAN panganngalaga ng
A. Balik-Aral sa nakaraang Pagbasa sa kuwento sa Paano ka tumutulong Paano natin Saaan natin dapat itapon nag mga MELC Guide p80
aralin at/o pagsisimula ng modyul 4 pahina 9 upang mapangalagaan ang mapapangalagaan ang ating basura?? Larawan
Module 4ng sariling
bagong aralin.(Review) mga puno? likas na yaman? komunidad
Materials:
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagtalakay sa mga tanong Ano ang ginagawa natin sa Anu-anong likas na yaman Larawan ng sariling komunidad Pagpapakita ng poster
Larawan ,video
(Motivation) sa mga basura natin? mayroon sa inyong sa pangangalaga sa
clip .tsart
kuwento Komunidad? kapaligiran
Pangkatin
COMPONENT ang mga bata
C. Pag-uugnay ng mga Pagtalakay sa mga sagot ng Pagbasa muli ng kuwento. Pabasa sa Suriin Mga Pabasa sa Suriin Mga Pansariling sa lima para sa gawain
halimbawa sa bagong mga bata Pansariling Tungkulin sa Tungkulin sa Pangangalaga sa Gabayan ang bawat
aralin.(Presentation) Pangangalaga sa Kapaligiran Kapaligiran p12
p12 grupo kung slogan o

D. Pagtalakay ng bagong Ayon sa kuwento,paano Talakayin ang binasa Talakayin ang binasa Pagtalakay sa binasa. 1.Introduction. 5 mins
konsepto at paglalahad ninyo mapangangalagaan Larawan ng sariling
ng bagong kasanayan ang kapaligiran ninyo. komunidad
E. Pagtalakay ng bagong Saan ninyo tinatapon ang Pagtalakay sa mga sagot ng Pagtalakay sa mga sagot ng Pagtalakay sa mga sagot ng mga Pagpapakita ng poster
konsepto at paglalahad inyong mga basura? mga bata? mga bata? bata? sa pangangalaga sa
ng bagong kasanayan kapaligiran
#2 (Guided Practice) 2. Activity 15 mins
F. Paglinang sa Ano ang tungkulin ninyo Ayon sa kuwento,paano Anu-ano ang mga tungkulin Anu-ano ang mga tungkulin ninyo Pangkatin ang mga bata
Kabihasaan upang mapangalagaan ang ninyo mapangangalagaan ninyo upang maging malinis upang maging malinis ang ating sa lima para sa gawain
(Independent Practice) inyong kapaligiran. ang kapaligiran ninyo ang ating paligid?. paligid?. Gabayan ang bawat
(Tungo sa Formative grupo kung slogan o
Assessment) pagguhit ang kanilang
G. Paglalapat ng aralin sa Bilugan ang bilang Saan ninyo tinatapon ang Saan ninyo tinatapon ang Ano ang ginagawa natin sa mga gagawin
pang-araw-araw na nagsasabi ang sariling inyong mga basura? inyong mga basura? plastic at mga bote natin? Ipakita ang output ng
buhay (Application) tungkulin bilang kasapi ng bawat grupo
isang komunidad; Pagbibigay puna sa
1.gpagtapon ng basura sa bawat grupo
tamang basurahan
Ano ang tungkulin ninyo
2. paghihiwalay ng mga
upang mapangalagaan
bote sa mga nabubulok
ang inyong kapaligiran?
3. pagsusunog ng basura
Basahin muli modyul.
Bakit dapat pangalagaan
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang tungkulin ninyo Ano ang tungkulin ninyo Ano ang tungkulin ninyo upang
ang komunidad.
(Generalization) upang mapangalagaan ang upang mapangalagaan ang mapangalagaan ang inyong
3.Reflection 5mins
inyong kapaligiran. inyong kapaligiran? kapaligiran?
Paano pinakita ng bawat
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang Tama kung Isulat ang Tama kung Iguhit ang kung Lagyan ng / ang bilang na
(Evaluation) tumtukoy sa tungkulin na tumtukoy sa tungkulin na tungkulin na dapat gawin nagpakita ng epekto ng di
Lagyan ng / kung tma at
dapat gawin upang dapat gawin upang upang mapanatili ang pagtupad ng tungkulinsa kalinisan x kung mali.
mapanatili ang kalinisan at mapanatili ang kalinisan at kalinisan ng kapaligiran at ng paligid at x kung hindi. ____1.para di magbara
kaayusan ng kapaligiran; at kaayusan ng kapaligiran; at kung mali. ___1 pagbaha aang ester o kanal
M kung mali. M kung mali. 1.Linisan ang kapaligiran ___2. Pagiging malinis ng paligid ____2. Para hindi
1. Pagputol ng mga puno 1. Pagputol ng mga puno 2.pangangalaga sa mga puno ___3.pagkalat ng mga sakit magkalt ang absura
2.magsunog ng basura 2.magsunog ng basura 3.pag recycle ng mga basura. ___3, para dumaami ang
3.iwasan ang paglabas ng 3.iwasan ang paglabas ng 4.pagsusunog sab asura langaw .ipis at daga.
bahay sa panahon ng bahay sa panahon ng 5.pagtitipid ng tubig at l4. Feedback and
pandemya pandemya kuryente. Reinforcement

J. Karagdagang Gawain para sa Basahin muli modyul. Basahin muli modyul. Magdala ng gamit sa Arts Saan ninyo tinatapon
takdang-aralin at remediation ang inyong mga basura?
VIII. MGA TALA
IX. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
School: CUTCUT ELEMENTARY Grade Level: II-ROSE
Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and
GRADE 2
Time: February 19-23,2024 (WEEK4) Quarter: 3rd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


February 19,2024 February 20,2024 February 21,2024 February 22,2024 February 23,2024
I. OBJECTIVES
A. Content Standards Demonstrates understanding of division of wihole numbers up to 1000 including money. Catch-up Subject:
B. Performance Standards Apply division of whole numbers up to 1000 including money in mathematical problems and real-life situations. Peace Education
C. Learning Competencies/ Analyze one-step word problems Analyze one-step word problems Solve one-step word problems Solve one-step word problems
Quarterly Theme:
Objectives
involving division of numbers involving division of numbers found involving division of numbers involving division of numbers found Enclosure No. 3 of DM 001, s.
found in the multiplication tables in the multiplication tables of 2, 3, found in the multiplication tables in the multiplication tables of 2, 3, 2024, Quarter 3).
of 2, 3, 4, 5, and 10 4, 5, and 10 of 2, 3, 4, 5, and 10 m2nsiiic-56.1 4, 5, and 10 m2nsiiic-56.1. Sub-theme:
II. CONTENT Solving Word Problem Peace Concepts
III. LEARNING RESOURCES
(refer to Enclosure No. 3 of
1. Teacher’s Guide Pages K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide DM 001, s. 2024, Quarter 3)
Modul 4 Modul 4 Modul 4 Modul 4
2. Learner’s Materials Module 4 Module 4 Module 4 Module 4
Session Title:
pages Solving Word Problem
3. Text book pages Session Objectives
B. Other Learning Counters flash cards Counters Pictures, chart, power Counters Pictures hart, power Counters Pictures, chart, power Solve one-step word
Resources
point point point problems involving division
IV. PROCEDURES of numbers found in the
A. Reviewing previous Basic division facts Basic division facts Basic division facts Basic division facts
lesson or presenting the
multiplication tables of 2, 3,
new lesson 4, 5, and 10 m2nsiiic-56.1
B. Establishing a purpose How much is your baon? Show Who are the KAB Scouts here? Do you enjoy selfie?
for the lesson (Motivation)
References:
Do you share your things? If you them on your desk. Who gave your Are you happy to be KAB scouts? Do you print your pictures?
K to12 MELCS Guide
have too much baon, do you baon to you? Do you see photo album?
share to your classmates? Module 4
C. Presenting Examples / Read problem story Read the problem story. Read the problem story Read the problem story. Materials:
instances of new lesson
(Presentation)
Cassia has 18 pencils. She will Fifty pesos was shared equally to 5 There were 16 KAB Scouts in our Chester has 32 pictures. He placed Counters Pictures, chart,
share these among her 9 children. How much will each of class. If they are group into four, 4 pictures in each page of the power point
friends ,how many pencils will them received? how many members in each photo album. How many pages did COMPONENTS
each of them receive? group? he use?
D. Discussing new Call pupil to underline the What is asked? What is asked? What is asked?
1.Introduction. 5 mins
concepts and practicing
question in the problem. What are given? What are given? What are given? Basic division facts
new skills #1
(Modeling) How many ballpen will each What operation to be used? What operation to be used? What operation to be used? Have you ride in multicab?
friend received? What is the number sentence? What is the number sentence? What is the number sentence?
Do you have other ways of What is the answer? What is the answer? What is the answer? Show a picture
solving the problem 2. Activity 15 mins
E. Discussing new show this illustration to guide the Show the illustrations using 10- Guided Activity 2 Panuto: Basahin ang word
concepts and practicing
pupils peso coin. Let the 5 pupils to stand Panuto: Isulat sa sagutang papel problem. Isulat sa loob ng kahon
Read the problem story.
new skills #2
in front and gave 10 pesos each. ang wastong sagot sa bawat ang tamang sagot. Pahina 10-11 Twenty Grade 2 pupils were
(Guided Practice)
tanong. Page 8. divided equally into 2
multicabs. How many Grades
F. Developing mastery Analyze the problem Analyze the problem Let the pupils Pagtataya 2 Panuto: Basahin ang word 2 pupils rode in each
( Independent Practice)
One pitcher of juice can serve 10 answer Pagyamanin on page 6 of Panuto: Basahin ang word problem. Pagtambalin ang Hanay A multicab?
persons. If there are 50 persons, the module. problem. Isulat sa patlang ang sa Hanay B sa pamamagitan ng What is asked?
how many pitchers of juice will titik guhit. Pahina 12 What are given?
you prepare? ng tamang sagot sa bawat
What operation to be used?
numero. Page 9
G. Finding Practical The school canteen delivered Show ten pieces of 5-peso coin. Let Count the number of pupils inside Using their show- me card let them What is the number
applications of concepts
soups cost P5 each. How many the pupils count, then ask the classroom, divine them with answer the problem to be given by sentence?
and skills (Application /
Valuing) pupils can buy the soup? How many pupils can receive a the right divisibility the teacher What is the answer?
five-peso coin? 3.Reflection 5mins
H. Making generalizations What are the steps in problem What are the steps in problem What are the steps in problem What are the steps in problem Using their show- me card let
and abstractions about the
lesson ( Generalization)
solving? solving? solving? solving? them answer the problem to
I. Evaluating Learning Analyze the problem Analyze the problem Analyze then solve. Pagtataya 2 be given by the teacher?
Van Chester has 32 pictures. He The average children per family at Mang Rowel works 5 hours in a Panuto: Basahin ang word Integrate peace theme in the
placed 4 pictures in each page of barangay Mali is four. If there were day. If he worked 45 hours, how problem. Hanapin sa loob ng mga problem.
the photo album. How many 36 children, how many families many days did he already work? hugis ang tamang sagot sa bawat
pages did he use? were there? tanong
J. Additional activities for Practice division facts. Practice division facts. Practice division facts Practice division facts
l4. Feedback and
application or remediation Reinforcement
(Assignment)
V. REMARKS
What are the steps in
problem solving?
VI. REFLECTION Have the pupils answer
A. No. of learners who Tayahin of the module pages
earned 80% on the
formative assessment 17 -18
.
B. No. of Learners who
require additional
activities for remediation

C. Did the remedial lessons


work? No. of learners who
have caught up with the
lesson.
D. No. of learners who
continue to require
remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
F. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor can
help me solve?

G. What innovation or
localized materials did I
use/discover which I wish
to share with other
teachers?
School: CUTCUT ELEMENTARY Grade Level: II-ROSE
GRADES 2
Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and 3rd
Time: February 19-23,2024 (WEEK4) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


February 19,2024 February 20,2024 February 21,2024 February 22,2024 February 23,2024
I.LAYUNIN Nailalarawan ang mga tauhan sa napakinggang teksto bataysa kilos, sinabi o pahayag. F2PN-IId-12.2 CATCH -UP FRIDAY
A.Pamantayang Nauunawaan ang ugnayan ng FIRST KEY STAGE: Grade 2
Pangnilalaman simbolo at tunog
Session Objective:
B.I.Pamantayan sa Pagganap Nagkakaroon ng papaunlad na
kasanayan sa wasto at maayos Natutukoy ang katangian ng
na pagsulat mga tauhan ayon sa sinabi
C.Mga Kasanayan sa Nakikilala ang mga tauhan sa Nakikilala ang mga katangian ng Nailalarawan ang mga tauhan Nailalarawan ang mga tauhan o pahayag
Pagkatuto. Isulat ang code ng napakinggang teksto mga tauhan sa kuwento. batay sa kilos mula sa batay sa kilos mula sa Session Title
bawat kasanayan napakinggang teksto. napakinggang teksto
Paglalarawan ng mga
II.NILALAMAN Paglalarawan ng mga Tauhan sa Tauhan sa Nabasa o
Nabasa o Napakinggang Teksto Napakinggang Teksto
III.KAGAMITANG PANTURO References:
A.Sanggunian MELCS Guide p 202
Mga pahina sa Gabay ng Guro MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 Module Week4
Module Week4 Module Week4 Module Week4 Module Week4 Materials:
B.Mga pahina sa Kagami-tang Module Week 4 Module Week 4 Module Week 4 Module Week 4
Pang Mag-aaral
Laptap larawan plaskard
Mga pahina sa Teksbuk Components
C.ba pang Kagamitang Laptap larawan plaskard ppt Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard A. Pre Reading
Panturo Anu-ano ang mga
IV.PAMAMARAAN katamgian ng mga
A.Balik-aral sa Sinu-sino ang puwedeng Sino ang batang maasahan natin Anong ugali mayroon si Tantan? Anong ugali mayroon si Tantan tauhan?Magbigay ng
nakaraangaralin at / lumabas noong may pandemya sa kuwento?
pagsisimula ng bagong aralin tayo ng Covid 19?
halimbawa.
Anu- ano ang ginagawa ninyo sa Tignan ang mga larawan,ano kaya Nakapagbakasyon na ba kayo sa Nakapagbakasyon na ba kayo sa B.During Reding
B.Paghahabi sa layunin ng bahay? masasabi ninyo(larwang inyong kamag-anak ng wala ang inyong kamag-anak ng wala ang Magkakaroon tayo ng
aralin nagpapkita ng pag -uugali) mga magulang ninyo? mga magulang ninyo? maikling dula-dulaan.
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng Paumanhin, ‘Si Tan- Basahin uli natin ang kuwento. Basahin ang kuwentong , Ang Basahin ang kuwentong , Ang Bunutin sa kahon ang mga
halimbawa sa bagong aralin Tan, Batang Maaasahan” Bagong Tahanan ni Summer, sa Bagong Tahanan ni Summer, sa
kayangian na ipapakita ng
pahina 12 pahina 12?
D.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento. Pagtalakay sa mga katangian ng Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa bawat grupo
konsepto at paglalahad ng mga tauhan Pagapngkat sa bawat bata
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong Pagbasa sa Suriiin mo. Paglalarawan ng mga tauhan Paglalarawan ng mga tauhan at ip[aliwanag ang
konsepto at paglalahad ng Pagtalakay sa mga tauhan ng ayon sa kilos,sinabi o pahayag. ayon sa kilos,sinabi o pahayag.paglalarawan nila
bagong kasanayan #2 kuwento.
Pagsasanay ng bawat
grupo.
F.Paglinang sa kabihasaan Magbasa ng maiklingkuwento sa Ipakita ang mga nasa larawan sa Gawain 2 Gawain 3 Pagppakita ng presentasyon
( Leads to Formative DRP at ipatlakay ang mga Pagyamanin mo pahina 8. Panuto: Ilarawan ang bawat Panuto: Basahin ang bawat
Assessment ) tauhan Kilalanina ang katangian ng tauhan ayon sa kanilang sinabi o pangungusap. Isulat ang
ng bawat grupo
bawat isa. pahayag? nawawalang letra upang mabuo Pagtalakay sa mga
ang salitang maglalarawan sa nilalarawng katagian ayon
tauhan sa kilos o pangyayari?
G. Paglalapat ng aralin sa pang Magbigay ng tauhan sa ating Anong katangian ang pinakikita Talakayin ang sagot at itanong Talakayin ang sagot at itanong Matutukoy ang katangian
araw-araw na buhay Pinoy super hero na Darna. mo kung ikaw ay tumutulong kung ginagawa nila sa pang-araw kung ginagawa nila sa pang-
ng mga tauhan ayon sa
maglinis ng bahay ninyo? araw na buhay.? araw araw na buhay.
H. Paglalahat ng Aralin Ang mga tauhan ay ang Matutukoy ang katangian ng mga Matutukoy ang katangian ng mga Matutukoy ang katangian ng kanilang kilos o pahayag.
gumaganap sa kuwento. tauhan ayon sa kanilang kilos o tauhan ayon sa kanilang kilos o mga tauhan ayon sa kanilang B. POST READING
pahayag. pahayag. kilos o pahayag. Activities
Pagtataya ng Aralin Basahin ang kuwento sa modyul Hanapin sa ibaba ang katangian Panuto: Kulayan ng dilaw ang Panuto: Ilarawan ang mga
Ang Bagong Tahnan ni Summer ng bata sa bawat pangungusap. kahon na naglalarawan sa tauhan tauhan batay sa kanilang kilos,
pahina 12. Isulat ang mga 1. batang gumagamit ng po at batay sa kaniyang pahayag. sinabi o pahayag. Isulat ang
tauhan opo iyong sagot sa sagutang papel.
1. 2. batang nag-aaral Mabuti 1. Maaga pa lamang ay
2.. 3.batang naghuhugas ng mga gumigising na si Summer upang
pinggan tumulong sa mga gawaing-
4. batang maraming kaibigan bahay.
5.batang sumusunod s autos ng _____________________
magulang Bilang 1-5 pahina 13 ng modyul ..
Masunurin,matiyaga,masipag,mg
aalang,matiyaga
Karagdagang Gawain para sa Basahin mang kuwento sa Basahin mang kuwento sa Basahin mang kuwento sa Basahin mang kuwento sa
takdang- aralin at remediation modyul. modyul. modyul. modyul..
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation

Nakatulong ba remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos ?Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
School: CUTCUT ELEMENTARY Grade Level: II
Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: MTB
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and 3RD
GRADE2 February 19-23,2024 (WEEK4)
Time: Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


February 19,2024 February 20,2024 February 21,2024 February 22,2024 February 23,2024
I. LAYUNIN Identify and use action words in simple tenses (Present,past,future)with the help of time signals MT2C-III-c-2.3.2 CATCH -UP FRIDAY
A.Pamantayang Demonstrates developing knowledge and use of appropriate grade level vocabulary and concepts. FIRST KEY STAGE: Grade 2
Pangnilalaman Session Objective:
B.I.Pamantayan sa Pagganap Uses developing vocabulary in both oral and written form. Natutukoy ang katangian ng
Comprehends and appreciates grade level narrative and informational texts mga tauhan ayon sa sinabi o
. pahayag
C.Mga Kasanayan sa Nakikilala ang mga pandiwa na Nakikilala ang time signal na Natutukoy ang mga pandiwa na Nasusulat ang mga pandiwa sa Session Title
Pagkatuto. Isulat ang code ng sa aspektong magaganap sa aspektong magaganap sa aspektong magaganap aspektong magaganap Paglalarawan ng mga Tauhan sa
bawat kasanayan Nabasa o Napakinggang Teksto
References:
II. NILALAMAN Pagtukoy at Paggamit ngSalitang Kilos sa Payak naAspekto MELCS Guide p 202
Module Week4
III. KAGAMITANG PANTURO Materials:
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs Laptap larawan plaskard
1.Mga pahina sa Gabay ng MTB Module 2 MTB Module 2 MTB Module 2 MTB Module 2 Components
Guro A. Pre Reading
2.Mga pahina sa Kagamitang Module 2 Module 2 Module 2 Module 2 Anu-ano ang mga katamgian ng
Pang Mag-aaral mga tauhan?Magbigay ng
B.Iba pang Kagamitang Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures halimbawa.
Panturo B.During Reding
IV:PAMAMARAAN Magkakaroon tayo ng maikling
dula-dulaan.
A.Balik-aral sa nakaraangaralin Pag-awit ng awit na may kilos Pag-awit ng awit na nagsasabi Pag-awit ng awit na may kilos Pag-awit ng awit na may kilos? Bunutin sa kahon ang mga
at / o pagsisimula ng bagong ng signal. kayangian na ipapakita ng
aralin bawat grupo
B.Paghahabi sa layunin ng Ipapakita ang larawan sa Kailan tayo gumamagawa ng Magbigay ng salitang kilos Magbigay ng salitang kilos Pagapngkat sa bawat bata at
aralin paghina 3 ng modyul. Ano-ano parol? Ng mga puso? ip[aliwanag ang paglalarawan
ang ginagawa ng mga tao sa nila
larawan? Pagsasanay ng bawat grupo.
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa kuwento Anu-ano ang gagawin ninyo Basahiin ang sitwasyong naganap Pagbasa ng mga pandiwang Pagppakita ng presentasyon ng
halimbawa sa bagong aralin sa susunod ninyong kaarwan? na sa tsart. pangnagdaan sa tsart. . bawat grupo
D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento Itala sa pisara ang mga Hanapin ang mga pandiwa mula Paghati sa bat ng 5 grupo. Pumil ng Pagtalakay sa mga nilalarawng
konsepto at paglalahad ng sagotng bata na n aspektong sa tsart. leader.Bigyan ng pandiwa bawat isa katagian ayon sa kilos o
bagong kasanayan #1 magaganap 1. awit 2. Basa 3. Luto 4. Kain 5.dilig pangyayari?
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa pandiwang Paftalkay sa time signal ng Bilugan ang pandiwa sa Pumili ng 5 miyembro bawat grupo at Matutukoy ang katangian ng
konsepto at paglalahad ng ginamit sa kuwento.Talakayin pandiwang nasa aspektong pangungusap. ipasulat ang nabunot sa aspektong mga tauhan ayon sa kanilang
bagong kasanayan #2 ang aspekto ng pandiwa magaganap 1. Magtatanim nag mga bata, magaganap kilos o pahayag.
2. Magluto si nanay ng masarap B. POST READING
na adobo. Activities
F.Paglinang sa kabihasaan Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga halimbawa
halimbawa

G.Paglalapat ng aralin sa Ano ang gagawin ninyo Ano ang gagawin ninyo upang Anu-ano ang gagawin ninyo Anu-ano ang gagawin ninyo mamayang
pang araw-araw na buhay mammayang gabi? bumilis ang pagbasa? mamayang uwian?. uwian?.
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang pandiwa na sa Ano ang pandiwa na sa Ano ang pandiwa na sa Ano ang pandiwa na sa aspektong
aspektong magaganap? aspektong magaganap aspektong magaganap magaganap
I.Pagtataya ng Aralin Sa loob ng kahon bilugan ang Bilugan ang singnal ng Ano Kahunan ang pandiwang nasa Panuto: Isulat ang pandiwa sa
pandiwang nasa aspektong ang pandiwa na sa aspektong aspektong magaganap. aspektong magaganap.
..
magaganap magaganap. 1, magbasa magbabasa nagbasa (magbasa)1. ______________kami ng
Mag-aaral nag-aral magsusulat 1. Bukas ,ako ay maglalaba. 2. sumakit sasakit sumasaki aklat mamayang hapon.
magbabasa nagdilig , kakain 2. Magsusulat ako 3. aakyat umakyat umaakyat (umalis) 2. ______________ang mga
mamamyang gabi. bisita pagkataposng programa.
3. Sa susunod na buwan kami Pahian 9 ng modyul
ay aalis. .
J.Karagdagang Gawain para Sumulat ng 5 halimbawa ng Sumulat ng 5 halimbawa ng Sumulat ng 5 halimbawa ng Sumulat ng 5 halimbawa ng pandiwa sa
sa takdang- aralin at pandiwa sa magaganap pandiwa sa magaganap pandiwa sa magaganap magaganap
remediation
MGA TALA
IV.PAGNINILAY
V.A.Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C.Nakatulong ba remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos ?
Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

School: CUTCUT ELEMENTARY Grade Level: II-ROSE


GRADE 2 Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: MAPEH (HEALTH)
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: February 19-23,2024 (WEEK4) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


February 19,2024 February 20,2024 February 21,2024 February 22,2024 February 23,2024
I.LAYUNIN Describes healthy habits of the family 2FH-IIIa Catch-up Subject:
A.Pamantayang Demonstrates understanding of healthy family habits and practices Health Education
Pangnilalaman
Quarterly Theme:
B.I.Pamantayan sa Consistently adopts healthy family
Pagganap Enclosure No. 3 of DM 001,
C.Mga Kasanayan sa Nasasabi ang mga gawaing Natutukoy ang mga gawaing Nailalarwan ang mga Naiguguhit nag mga pagkaing s. 2024, Quarter 3).
Pagkatuto. Isulat ang code nagpapalusog sa pamilya. pangka;lusugan ng pamilya. gawaingpangkalusugan gamit nakakatulong upang maging Sub-theme:
ng bawat kasanayan ang graphic organizer malusog ang katawan Characteristics
II.NILALAMAN Ang Pamilyang Malusog ay Pamilyang Masaya of a healthy/
unhealthyfamily
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs (refer to Enclosure No. 3 of
1.Mga pahina sa Gabay ng Modyul 1 DM 001, s. 2024, Quarter 3)
Guro Session Title:
2.Mga pahina sa Modyul 1 Ang Pamilyang Malusog ay
Kagamitang Pang Mag- Pamilyang Masaya
aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
Session Objectives
B.Iba pang Kagamitang Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt Naiguguhit nag mga
Panturo pagkaing nakakatulong
IV: PAMAMARAAN upang maging malusog ang
A.Balik-aral sa
katawan
Anu-ano ang ginagawa natin Anu-ano ang ginagawa natin upang Pag awit ng tema ng Buwan Pag awit ng tema ng Buwan ng
nakaraangaralin at / o upang hindi tayo mahawa ng hindi tayo mahawa ng covid 19? ng Nutrisyon. Nutrisyon References:
pagsisimula ng bagong aralin covid 19? MELC Guide
B.Paghahabi sa layunin ng Kayamanan ba ang pagiging Kayamanan ba ang pagiging Pagtatanong tungkol sa Pagtatanong tungkol sa awit. Module 1
aralin malusog? malusog? awit. Materials:
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng kuwento Kalusugan Pagbasa ng kuwento Ang Masayang Pagbasa ng maikling balita Pagbasa ng maikling balita buwan Larawan,plaskard ppt
halimbawa sa bagong Ko, Kayamanan Ko!2. Pamilya Ni Pedro buwan ng Nutrisyon na nasa ng Nutrisyon na nasa module page COMPONENTS
aralin module page 12 12
1.Introduction. 5 mins
D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa https://
konsepto at paglalahad ng www.youtube.com/watch?
bagong kasanayan #1 v=vLjwRVhbjBY
E.Pagtalakay ng bagong Paano tayo magiging malusog Paano tayo magiging malusog ayon Pagtalakay sa suriin Pagtalakay sa suriin Maging Malusog na Bata |
konsepto at paglalahad ng ayon sa tula? sa tula?
bagong kasanayan #2 Flexy Bear Original Awiting
F.Paglinang sa kabihasaan Anu-ano ang dapat nating gawin Anu-ano ang dapat nating gawin Anu-ano ang dapat nating Anu-ano ang dapat nating gawin Pambata Nursery Rhymes &
( Leads to Formative upang lumusog? upang lumusog? gawin upang lumusog? upang lumusog?
Assessment )
Songs
G.Paglalapat ng aralin sa Sa inyong tahahan ano ang Sa inyong tahahan ano ang ginagawa Hanapin sa hanay B ang mga Panuto: Piliin sa sa loob ng kahon 2. Activity 15 mins
pang araw-araw na buhay ginagawa ninyo upang maging ninyo upang maging malusog? larawang tinutukoy ng mga ang nawawalang salita upang Pagbasa ng maikling balita
malusog? pahayag sa hanay A page 16 mabuo ang pangungusap. Isulat buwan ng Nutrisyon na
ang sagot sa sagutang papel. Page nasa module page 12
15
Pagtalakay sa binasa
H.Paglalahat ng Aralin Ang mga gawaing pangkalusugan Ang mga gawaing pangkalusugan ng Ang mga gawaing Ang mga gawaing pangkalusugan
ng isang pamilya ay ang pagkain isang pamilya ay ang pagkain ng pangkalusugan ng isang ng isang pamilya ay ang pagkain ng Pagtalakay sa suriin
ng masustansyang pagkain, pag- masustansyang pagkain, pag- pamilya ay ang pagkain ng masustansyang pagkain, pag- Anu-ano ang dapat nating
eehersisyo, at regular na eehersisyo, at regular na pagpunta sa masustansyang pagkain, eehersisyo, at regular na pagpunta gawin upang lumusog?
pagpunta sa doktor at dentista. doktor at dentista. pag-eehersisyo, at regular sa doktor at dentista. Panuto: Tukuyin kung ang
na pagpunta sa doktor at
mga pangungusap ay
dentista.
I.Pagtataya ng Aralin Panuto: Iguhit ang masayang Panuto: Iguhit ang masayang mukha Panuto: Gamit ang graphic Panuto: Iguhit ang mga pagkain na nagpapakita ng mga
mukha sa kahon kung ito ay sa kahon kung ito ay ginagawa upang organizer, ibigay ang mga masustansya at nakakabuti sa gawaing pangkalusugan.
ginagawa upang mapanatili ang mapanatili ang kalusugan ng inyong hinihinging impormasyon sa iyong kalusugan pahina 6 ng Iguhit ang kung oo at kung
kalusugan ng inyong pamilya, at pamilya, at malungkot na mukha pamamagitan ng pagbuo ng modyul. hindi sa iyong sagutang
malungkot na mukha naman kung naman kung hindi. P6-7 ng modyul mga salita. Pahina y ng papel. p 13
hindi. P6-7 ng modyul modyula.
J.Karagdagang Gawain para Basahin muli ang modyul Basahin muli ang modyul Dalin ang gamit sa arts Basahin muli ang modyul
Ang mga gawaing
sa takdang- aralin 3.Reflection 5mins
MGA TALA Ang mga gawaing
I. PAGNINILAY pangkalusugan ng isang
A.Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya pamilya ay ang pagkain ng
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang gawain
masustansyang pagkain,
para sa remediation pag-eehersisyo, at regular
C.Nakatulong ba remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin. na pagpunta sa doktor at
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
dentista
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo 4. Feedback and
ang nakatulong ng lubos ?Paano ito
nakatulong? Reinforcement
F.Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking punong
Panuto: Iguhit ang mga
guro at suberbisor? pagkain na masustansya at
G.Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga nakakabuti sa iyong
kapwa ko guro?
kalusugan pahina 6 ng
modyul..

You might also like