You are on page 1of 3

School: Dona Rosario Elementary School Grade Level III

GRADES 1 to 12 Teacher: Maximo C. Lace Jr. Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 15 – 19, 2024 (WEEK 9) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
Nababasa at nauunawaan ang kuwentong Nasusukat ang kakayahan ng Nagagamit ng wasto ang Nito,niyan Naiuulat ng pasalita ang mga Naiguguhit ang mensahe ng A.Pamantayan
binasa, bata sa mga konseptong at niyon nasaksihang pangyayari sa napakinggang kwento Pangninilaman
nilalaman ssa pagsusulit. pamayanan

Nasasagot ang mga tanong tungkol sa mga Nagagamit ng wasto ang Nito,niyan Naiuulat ng pasalita ang mga Naiguguhit ang mensahe ng B.Pamantayang
kuwento at niyon nasaksihang pangyayari sa napakinggang kwento Pagganap
pamayanan

Nakaguguhit ng malaya sa aral na natutunan F3WG-IIg-j-3.1 F3PS-Iii-3.1 F3PN-IIg-6.2 C.Mga kasanayan sa


sa kuwento. Nagagamit ng wasto ang Nito,niyan Naiuulat ng pasalita ang mga Naiguguhit ang mensahe ng pagkatuto
at niyon nasaksihang pangyayari sa napakinggang kwento (Isulat ang code sa bawat
pamayanan kasanayan)
Pagguhit ng mensaheng natutunan sa Lingguhang Pagsusulit Nagagamit ng wasto ang Nito,niyan Naiuulat ng pasalita ang mga Naiguguhit ang mensahe ng II.NILALAMAN
kuwento. at niyon nasaksihang pangyayari sa napakinggang kwento
pamayanan

Pagpapahalaga sa kapaligiran Social Skills Social Skills Cognitive Regulation


SEL FACTOR
Relationship Buildiing Communication Metacognition
SEL SUB-FACTOR

Subject Matter
III.KAGAMITANG PANTURO MELCS DBOW at modyul MELCS DBOW at modyul MELCS DBOW at modyul MELCS DBOW at modyul PPT, chart
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa gabay sa pagtuturo Pp 139-140 Pp 141-142 Pp 142-143 modyul
2.Mga pahina sa kagamitang pang mag- p-76 P 77 P 78 Lapis at test paper Lapis at test paper
aaral.
3.Mga pahina sa teksbuk
4.Karagdagang kagamitan mula sa chart Graphic organizer chart
LRDMS
B.Iba pang kagamitang panturo Tsart,larawan pyramid Strip ng mga pangungusap
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin o Magparinig ng ilang tunog mula Ibigay ang mensahe ng Ano-ano ang mga pangyayari na Paghahanda ng pagsusulit A. Pre-reading Activities
pasimula sa bagong aralin mekanikal na bagay napakinggang kwento inyong nasaksihan sa inyong
(Drill/Review/Unlocking of difficulties) Hal.sirena ng ambulansya pamayanan sa araw na ito?
1.Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng isang trumpo Tingnan ang larawan ng batang Magbigay ng mga pangungusap A. Panalangin
Ilarawan ito namumulot ng basura gamit ang mga panghalip B. Pagbibigay ng 1. Paghahawan ng balakid
(Motivation) pamantayan sa Talyer
Dumpsite
pagsusulit
Leptospirosis
C. Pagbibigay na
panuto
D. Oras ng pagsusulit
E. Patatama ng sagot
F. Pagtatala ng iskor

2.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Paano ito laruin? Gumawa ng kwento tungkol sa Ano ang panghalip? Lagumang pagsusulit 2. Reading Drill
bagong aralin Basahin ang kwento nakikitang larawan Nakatikim ka na ba ng buko pie? Lagumang Pagsusulit Pagbasa ng mga
(Presentation) Panuto: Isulat sa patlang ang salita/parirala
panghalip pamatlig na
iyan,niyan, diyan o riyan na 1. balat ng mga prutas at
angkop sa bawat gulay
pangungusap. 2. mga lata
3. lumang diyaryo
4. mumo ng kanin
______1.Magkano ang isang
5. plastik ng kendi at biskwit
kilo ng bigas? 3. Reading of Motive
______2. Ang aklat mo ang Question
ginamit ko kanina. Motive Question: Saan ka
______3. Naglinis sa kusina si nagtatapon ng iyong mga
ate Marina. basura? Ano ang magigng
______4. Nabili ko ang gamit resulta kung hindi natin
ng mga bata sa Divisoria. itatapon sa wastong lagayan
______5. Nakasampay sa ang mga basura?
bakuran ang mga nilabhang
damit. B. During Reading Activities

Pagbasa ng guro sa
seleksiyon.

Pagbasa ng mga bata sa


seleksiyon.

3.Pagtalakay ng bagong konsepto at Sino-sino ang mga tauhan sa Basahin ang pamagat ng kwento Basahin ang usapan C. Post Reading Activities
paglalahad ng bagong kasanayan kwento? Basahin ang kwento at sagutin ang Sino-sino ang nag-uusap?
(Modeling) Pinayagan kaya siya? mga tanong Ano ang pinag-uusapan nila?
No.1
4.Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano-ano ang mga nangyari sa Balikan ang hula ng mga bata Tumawag ng bata na gaganap sa Talakayin ang mga tanong:
paglalahad ng bagong kasanayan kwento? Tama ba ang hula ninyo? usapan 1. Sino – sino ang mga
No.2 Itala ang mga salitang ibibigay ng tauhan sa kuwento?
(Guided practice) bata 2. Saan ang tagpuan ng
kuwento?

5.Paglilinang sa kabihasan Ano kaya ang sumunod na Basahin ang mga naisulat sa Basahin ang mga salitang nabuo 3. Ano ang nangyari sa
(Tungo sa formative Assessment) nangyari? pyramid Gamitin sa pangungusap ang Barangay Kalinisan?
(Independent practice) nito,niyan at niyon 4. Kung kayo ang mga
bata samkuwento,
susundin ba ninyo
ang mga utos sa kanila?
Bakit?
5. Bakit mahalaga ang
wastong pagtatapon ng
basura?
6.Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw Kung ikaw si Rogel ano ang Tama ba ang pagkakasunod-sunod
na buhay gagawin mo?… ng mga ito?
(Application/Valuing)
Paglalahat ng aralin Ano ang mensahe ng kwento? Paano sinimulan at tinapos ang mga Kailan ginagamit ang panghalip na Ano ang natutunan mo sa
(Generalization) pangyayari? nito,niyan at niyon? ating aralin?
Pagtataya ng aralin Iguhit ang mensahe ng kwento Sumulat ng isang pangyayari na Gawin ang Pagyamanin Natin D. Gawain
nasaksihan sa inyong pamayanan Gamitin ang panghalip na nito, Gumuhit ng isang larawan
na may 5pangunugsap. niyan at niyon. na nagpapakita ng mensahe
1. May nakita akong kalapati sa na iyong natutunan sa
bubong. Nasaan kaya ang bahay binasang kuwento at sa
(nito, niyan, niyon)? ilalim nito ay sumulat ng 2-3
2. Sino ang may-ari (nitong, pangungusap tungkol sa
inyong iginuhit na larawan.
niyang, niyong) basketbol na
hawak mo?
3. Ito ang bisikleta ni Joseph. May
butas raw ang gulong (nito, niyan,
niyon).
Karagdagang gawain para sa takdang
aralin (assignment)

Inihanda ni: Iwinasto ni: Binigyang-pansin ni:

MAXIMO C. LACE JR. ROSITA J. JAVIER FRANCIS CRISTY C. FONACIER


Guro Dalubguro Punongguro

You might also like