Professional Documents
Culture Documents
DLL Filipino3 Q1 W6
DLL Filipino3 Q1 W6
DAILY LESSON LOG Teacher: MAXIMO C. LACE JR. Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and Time: OCTOBER 2-6, 2023 (WEEK 6) Quarter: UNANG MARKAHAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kamalayan Naipamamalas ang kamalayan Naipamamalas ang kamalayan Naipamamalas ang kamalayan sa Nasusukat ang kakayahan
sa mga bahagi ng aklat at kung sa mga bahagi ng aklat at kung sa mga bahagi ng aklat at kung mga bahagi ng aklat at kung ng bata sa ga konseptong
paano ang ugnayan ng simbolo paano ang ugnayan ng simbolo paano ang ugnayan ng simbolo paano ang ugnayan ng simbolo at nilalaman sa pagsusulit.
at wika at wika at wika wika
B. Pamantayan sa Pagganap Nababasa ang usapan, tula, Nababasa ang usapan, tula, Nababasa ang usapan, tula, Nababasa ang usapan, tula,
talata, kuwento nang may talata, kuwento nang may talata, kuwento nang may talata, kuwento nang may
tamang bilis, diin, tono, antala tamang bilis, diin, tono, antala at tamang bilis, diin, tono, antala tamang bilis, diin, tono, antala at
at ekspresyon ekspresyon at ekspresyon ekspresyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nababasa ang mga salitang may Nababasa ang mga salitang may Nababasa ang mga salitang may Nababasa ang mga salitang may
(Isulat ang code sa bawat tatlong pantig pataas, klaster, tatlong pantig pataas, klaster, tatlong pantig pataas, klaster, tatlong pantig pataas, klaster,
kasanayan) salitang iisa ang baybay ngunit salitang iisa ang baybay ngunit salitang iisa ang baybay ngunit salitang iisa ang baybay ngunit
magkaiba ang bigkas at salitang magkaiba ang bigkas at salitang magkaiba ang bigkas at salitang magkaiba ang bigkas at salitang
hiram hiram hiram hiram
F3AL-If-1.3 F3AL-If-1.3 F3AL-If-1.3 F3AL-If-1.3
SEL FACTOR Cognitive Regulation Cognitive Regulation Cognitive Regulation Cognitive Regulation
SEL SUB-FACTOR Metacognition Metacognition Metacognition Metacognition
SEL COMPETENCY Nabibigkas ang mga salita sa Nabibigkas ang mga salita sa Nabibigkas ang mga salita sa Nabibigkas ang mga salita sa
pamamagitan ng pamamagitan ng pagpalakpak pamamagitan ng pamamagitan ng pagpalakpak
pagpalakpak pagpalakpak
Pagbasa ng mga Salitang may Salitang Hiram Klaster Mga Salitang Iisa ang Baybay
II. NILALAMAN Tatlong Pantig Pataas Ngunit Magkaiba ang Bigkas
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules Modules Modules Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio/Visual Presentation, Audio/Visual Presentation, Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation
Larawan Larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Kumuha ng libro. Tanungin ang Isulat ang bilang ng mga pantig. Magbigay ng pangungusap na Salungguhitan mo ang klaster sa Lingguhang Pagsusulit
o pasimula sa bagong aralin mga mag-aaral kung anong may salitang hiram. bawat salita.
(Drill/Review/ Unlocking of bahagi ng aklat ang iyong 1. grasa
difficulties) ipapakita. 2. braso
3. plato
4. trangkaso
5. blusa
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang alam ninyo tungkol sa Pagmasdan ang mga larawan. Naranasan mo na bang Paghahanda sa pagsusulit.
(Motivation) mga salitang may tatlong pantig makatanggap ng regalo?
pataas? Ano ang naramdaman mo?
Itanong:
1. Sino ang papangaralan sa
iskwelahan?
2. Ano-ano ang mga gusting
regalo ni Ana?
Ano ang tawag sa mga
naitimang mga salita?
D. Pagtatalakay ng bagong Ang pantig ay paraan ng Ilan sa mga halimbawa ng Ang kambal katinig o klaster ay Basahin nag mga pangungusap Oras ng pagsusulit
konsepto at paglalahad ng paghahati-hati ng salita sa mga salitang hiram ay ang mga mga salitang mayroong mula sa binasang kwento.
bagong kasanayan No I pantig. Ilan sa mga halimbawa salitang nasa ibaba. magkadikit o pinagsamang Bigyang-pansin ang mga may
(Modeling) nito ay: dalawang magkaibang katinig sa salungguhit at kahulugan nito.
la-la-ki pag-ka-in loob ng iisang pantig tulad ng b,
ba-ba- e trans-por-tas-yon l, d, g, r. p, t, s.
Halimbawa ng klaster o kambal
katinig:
E. Pagtatalakay ng bagong Basahin nang wasto ang mga Basahin ang mga salita. Tukuyin Pangkatang Gawain Mayroong mga salita na Pagwawasto ng papel.
konsepto at paglalahad ng salita sa bawat hanay. ang mga salitang hiram na nasa Hatiin ang klase sa apat na magkapareho ang baybay ngunit
bagong kasanayan No. 2. mataas telebisyon loob ng kahon. pangkat. Tuminging sa inyong magkaiba ang bigkas at
( Guided Practice) magising tagahanga paligid. Ilista ang mga pangalan kahulugan.
papunta makalimutan ng mga bagay na nakikita ninyo Halimbawa:
regalo aabangan sa inyo paligid na mayroong
klster o kambal katinig. Gamitin
Aling hanay ng salita ang mabilis ang mga ito sa pangungusap.
nabasa?
Aling hanay naman ang medyo
mahirap basahin?
F. Paglilinang sa Kabihasan Basahin ang mga salitang nasa Presentasyon ng Awtput Piliin sa loob ng kahon ang
(Tungo sa Formative Assessment bahaghari. pangalan ng bawat larawan.
( Independent Practice )