You are on page 1of 8

PAYATAS B PM

PAARALAN ELEMENTARY BAITANG/ III-ONYX-12:00-12:50- ___


SCHOOL PANGKAT III-DIAMOND-12:50-1:40- ___
DAILY LESSON PLAN ASIGNATURA/ III-AMETHYST-1:40-2:30- ___
GRADE THREE GURO CHYRIL D. NAVA ORAS III-OPAL-3:00 -3:50- ___
S.Y. 2023-2024 III-AMBER-3:50-4:40 - ___
SETYEMBRE 25,
2023 UNANG MARKAHAN
PETSA MARKAHAN Week 5 -DAY 1
I. LAYUNIN FILIPINO 3
Tatas
A. Pamantayang Pangnilalaman
Pag-unawa sa Napakinggan
B. Pamantayan sa Pagganap
Nababaybay nang wasto ang mga salitang natutuhan sa aralin, salitang di-kilala
batay sa bigkas, tatlo o apat na pantig, batayang talasalitaan, mga salitang hiram at
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto salitang dinaglat
II.NILALAMAN Pagbabaybay ng mga salitang natutunan sa aralin

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Patnubay ng Guro : pahina
MELC,Budget of Work:, F3Py-Id-2.2, F3PY-If-2.4

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
C. Integrasyon PowerPoint presentation aklat at tsart
IV.PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Isulat nang wasto ang tawag sa mga katulong sa pamayanan sa tulong ng mga
at/o pagsisimula ng bagong aralin larawan.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Basahin at unawain ang kuwento “Ang Paghihintay”
bagong aralin
I. Sino-sino ang magkakapatid?
2. Bakit sila pumunta sa karnabal?
3. Ano-anong salita ang may salungguhit sa kuwento?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at 4. Ano ang masasabi mo sa mga salitang may salungguhit?
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Basahin at unawain ang mga pangungusap. Piliin at isulat sa sagutang papel ang
mga salitang hiram.
1. Palaging may pasalubong na corned beef at sausage si Nikka tuwing umuwi sa
probinsya.
2. Paborito ni Danny at Jerry ang pizza.
3. Bumili si Rita ng shampoosa tindahan.
4. Malakas ang tugtog ng stereo ni Ben.
F. Paglinang sa Kabihasaan 5. Masayang pinanood ni Jose ang video ng kaniyang nagdaang kaarawan.
G.Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
Ibigay ang daglat ng salitang may diin sa bawat pangungusap. Isulat ang sagot sa
sagutang papel.
1. Magkakaroon ng pagpupulong ang mga magulang tungkol sa programa sa
kalusugan sa darating na Lunes.
2. Kasama sa mga panauhin si Kapitan Ronald De Guzman.
3. Inimbitahan din ang kagawad ng barangay na si Ginoong Ramon Marquez.
4. Isa sa mga miyembro ng komite ng pagpupulong ay si Doktor Mateo Mendez.
5. Hangad ng komite na magkaroon muli ng susunod na pagpupulong sa buwan ng
Oktubre.
Ibigay ang tinutukoy sa bawat bilang. Isulat ang sagot sa sagutang papel.
____1. Ito ang daglat sa katawagan ng isang manggagamot.
___2. Ito ang daglat ng dalagang babae.
____3. Ito ang daglat sa katawagan ng isang abogado.
____4.Ito ay mahaba at manipis na pasta.
____5.Isang Halimbawa nito ang katas ng prutas.
I. Pagtataya ng Aralin
Maghanap ng isang bagay sa inyong tahanan na ang ngalan ay salitang hiram.
Iguhit ito sa kahon ng inyong notebook. Isulat ang ngalan nito.

J. Karagdagang gawain para sa


takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

PAYATAS B PM
PAARALAN ELEMENTARY BAITANG/ III-ONYX-12:00-12:50- ___
SCHOOL PANGKAT III-DIAMOND-12:50-1:40- ___
DAILY LESSON PLAN ASIGNATURA/ III-AMETHYST-1:40-2:30- ___
GRADE THREE GURO CHYRIL D. NAVA ORAS III-OPAL-3:00 -3:50- ___
S.Y. 2023-2024 III-AMBER-3:50-4:40 - ___
SETYEMBRE 26,
2023 UNANG MARKAHAN
PETSA MARKAHAN Week 5 -DAY 2
I. LAYUNIN FILIPINO 3

A. Pamantayang Pangnilalaman Tatas


Estratehiya sa Pag-aaral
B. Pamantayan sa Pagganap
Nakakagamit ng diksyunaryo
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nababaybay ang mga salitang natutuhan
II.NILALAMAN Paggamit ng Diksiyunaryo

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pahina 27
K to 12 Gabay Pangkurikulum , F3EP-Id-6.1, F3PY-Id-2.2

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- Patnubay ng Guro : pahina 27


Mag-aaral Kagamitan ng Mag-aaral : pahina 13-16
K to 12 Gabay Pangkurikulum , F3 EP-Id-6.1, F3PY-Id-2.2

3. Mga pahina sa Teksbuk pahina 13-16


4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
C. Integrasyon PowerPoint presentation aklat at tsart
IV.PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Tuwing magbabasa ka, ano ang ginagawa mo kapag may salitang hindi
at/o pagsisimula ng bagong aralin nauunawaan?
Magpakita ng manipis o anumang diksiyunaryong magagamit.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Itanong: Nakagamit na ba kayo ng diksiyunaryo?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Hayaang magbahagi ang mga bata ng kanilang naging karanasan sa paggamit nito.
bagong aralin Ipasuri ang isang pahina ng diksiyunaryo sa Alamin Natin, p.15-16
Ano ang pamatnubay na mga salita sa pahinang ito? Ano-anong salita ang nakatala
sa pahina? Ano-ano ang iba’t ibang entry sa diksiyunaryo na makikita sa pahina?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Paano inayos ang mga salita sa diksiyunaryo ?
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ipakita sa mga bata ang tamang paggamit ng diksiyunaryo.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipakita sa mga bata ang tamang paggamit ng diksiyunaryo.
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagsasagot ng mga mag-aaral sa mga tanong
Ipagawa ang Linangin Natin, p. 16
Gamit ang diksyunaryo ibigay ang kahulugan ng mga sumusunod na salita.
G.Paglalapat ng aralin sa pang-araw- 1. bahaghari 3. parusa
araw na buhay 2. haligi 4. Sagisag
H. Paglalahat ng Aralin Paano ginagamit ang diksiyunaryo ?
Gamit ang diksiyunaryu ibigay ang kahulugan ng mga sumusunod na salita.
1. takipsilim 3. paligsahan 5. pangarap
I. Pagtataya ng Aralin 2. ideya 4. mayumi
Gamit ang diksiyunaryo hanapin ang kahulugan ng mga sumusunod na salita.
J. Karagdagang gawain para sa 1. kulisap 2. mithiin 3. Alituntunin
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
PAYATAS B PM
PAARALAN ELEMENTARY BAITANG/ III-ONYX-12:00-12:50- ___
SCHOOL PANGKAT III-DIAMOND-12:50-1:40- ___
DAILY LESSON PLAN ASIGNATURA/ III-AMETHYST-1:40-2:30- ___
GRADE THREE GURO CHYRIL D. NAVA ORAS III-OPAL-3:00 -3:50- ___
S.Y. 2023-2024 III-AMBER-3:50-4:40 - ___
SETYEMBRE 27,
2023 UNANG MARKAHAN
PETSA MARKAHAN Week 5 -DAY 3
I. LAYUNIN FILIPINO 3
A. Pamantayang Pangnilalaman Tatas
B. Pamantayan sa Pagganap Estratehiya sa Pag-aaral
Nakakagamit ng diksyunaryo
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nababaybay ang mga salitang natutuhan
II.NILALAMAN Paggamit ng Diksiyunaryo

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pahina 27
K to 12 Gabay Pangkurikulum , F3EP-Id-6.1, F3PY-Id-2.2

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- Patnubay ng Guro : pahina 27


Mag-aaral Kagamitan ng Mag-aaral : pahina 13-16
K to 12 Gabay Pangkurikulum , F3 EP-Id-6.1, F3PY-Id-2.2
3. Mga pahina sa Teksbuk pahina 13-16
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
C. Integrasyon PowerPoint presentation aklat at tsart
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Tuwing magbabasa ka, ano ang ginagawa mo kapag may salitang hindi
at/o pagsisimula ng bagong aralin nauunawaan?
Magpakita ng manipis o anumang diksiyunaryong magagamit.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Itanong: Nakagamit na ba kayo ng diksiyunaryo?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Hayaang magbahagi ang mga bata ng kanilang naging karanasan sa paggamit nito.
bagong aralin Ipasuri ang isang pahina ng diksiyunaryo sa Alamin Natin, p.15-16
Ano ang pamatnubay na mga salita sa pahinang ito? Ano-anong salita ang nakatala
sa pahina? Ano-ano ang iba’t ibang entry sa diksiyunaryo na makikita sa pahina?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Paano inayos ang mga salita sa diksiyunaryo ?
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ipakita sa mga bata ang tamang paggamit ng diksiyunaryo.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipakita sa mga bata ang tamang paggamit ng diksiyunaryo.
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Ipagawa ang Linangin Natin, p. 16
Gamit ang diksyunaryo ibigay ang kahulugan ng mga sumusunod na salita.
G.Paglalapat ng aralin sa pang-araw- 1. bahaghari 3. parusa
araw na buhay 2. haligi 4. Sagisag
H. Paglalahat ng Aralin Paano ginagamit ang diksiyunaryo ?
Gamit ang diksiyunaryu ibigay ang kahulugan ng mga sumusunod na salita.
1. takipsilim 3. paligsahan 5. pangarap
I. Pagtataya ng Aralin 2. ideya 4. mayumi
J. Karagdagang gawain para sa Gamit ang diksiyunaryo hanapin ang kahulugan ng mga sumusunod na salita.
takdang aralin at remediation 2. kulisap 2. mithiin 3. Alituntunin
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

PAYATAS B PM
PAARALAN ELEMENTARY BAITANG/ III-ONYX-12:00-12:50- ___
SCHOOL PANGKAT III-DIAMOND-12:50-1:40- ___
DAILY LESSON PLAN ASIGNATURA/ III-AMETHYST-1:40-2:30- ___
GRADE THREE GURO CHYRIL D. NAVA ORAS III-OPAL-3:00 -3:50- ___
S.Y. 2023-2024 III-AMBER-3:50-4:40 - ___
SETYEMBRE 28,
2023 UNANG MARKAHAN
PETSA MARKAHAN Week 5 -DAY 4
I. LAYUNIN FILIPINO 3

A. Pamantayang Pangnilalaman Tatas


B. Pamantayan sa Pagganap Estratehiya sa Pag-aaral
Nakakagamit ng diksyunaryo
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nababaybay ang mga salitang natutuhan
II.NILALAMAN Paggamit ng Diksiyunaryo

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pahina 27
K to 12 Gabay Pangkurikulum , F3EP-Id-6.1, F3PY-Id-2.2

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- Patnubay ng Guro : pahina 27


Mag-aaral Kagamitan ng Mag-aaral : pahina 13-16
K to 12 Gabay Pangkurikulum , F3 EP-Id-6.1, F3PY-Id-2.2
3. Mga pahina sa Teksbuk pahina 13-16
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
C. Integrasyon PowerPoint presentation aklat at tsart
IV.PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Nakakita na ba kayo ng diksiyunaryo?


at/o pagsisimula ng bagong aralin Ilarawan ang isang diksiyunaryo.
Magpakita ng diksiyunaryo at halimbawa ng isang pahina ng diksiyunaryo
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
1. Ano ang makikita ninyo dito?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto 2. Paano ang pagkakayos ng mga salita?
at paglalahad ng bagong 3. Ano ang mapapansin mo sa kahulugan ng salita?
kasanayan #1 4. Ano-ano ang parte ng isang pahina ng diksiyunaryo?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagpapakita ng parte ng isang pahina ng diksiyunaryo.
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan 1.
Batay sa ating Halimbawa sagutin ang nasa ibaba. Isulat sa malinis na papel
ang wastong sagot.
1. alalahananin
Pagpapantig: _____________________________
Bahagi ng pananalita: ______________________
Pamatnubay na salita: ______________________
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Kahulugan: ______________________________
araw-araw na buhay Halimbawa ng pangungusap:_________________
Ang diksiyunaryo ay isang aklat o sanggunian ng mga nakatalang mga salita ng
H. Paglalahat ng Aralin isang partikular na wika.
Isulat sa malinis na papel ang letra ng pamatnubay na salita kung saan
matatagpuan ang mga sumusunod na salita.
1. pamahalaan
a. pan-puso b. pamana-pamunas c. pamagat-paham
d. pakal-palabok
2. eskuwelahan
a. eksperto-ekstensyon b. eskuwela-esplikasyonc. eskape-
eskuwalado
3. himbing
a. hamon-hibang b. hugot-huli c. hilot-himlay
d. himas-himay
4. gulantang
a. gulat – gumuho b. gulo-hasa c. gulugod-guyabano d.
gulaman-gulamit
5. kaklase
a. kakintalan-kakomite b. kailangan-kainan c. kaktus-
I. Pagtataya ng Aralin kalabasa
Gumamit ng diksiyunaryo sa pagsagot ng mga sumusunod. Isulat ang
kahulugan, pagpapantig, patnubay na salita at gamitin ito sa pangungusap.
Pamilihan-
Pagpapantig: _____________________________
Bahagi ng pananalita: ______________________
Pamatnubay na salita: ______________________
J. Karagdagang gawain para sa Kahulugan: ______________________________
takdang aralin at remediation Halimbawa ng pangungusap:_________________
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

PAYATAS B PM
PAARALAN ELEMENTARY BAITANG/ III-ONYX-12:00-12:50- ___
SCHOOL PANGKAT III-DIAMOND-12:50-1:40- ___
DAILY LESSON PLAN ASIGNATURA/ III-AMETHYST-1:40-2:30- ___
GRADE THREE GURO CHYRIL D. NAVA ORAS III-OPAL-3:00 -3:50- ___
S.Y. 2023-2024 III-AMBER-3:50-4:40 - ___
SETYEMBRE 29,
2023 UNANG MARKAHAN
PETSA MARKAHAN Week 4 -DAY 5
I. LAYUNIN FILIPINO 3
Tatas
A. Pamantayang Pangnilalaman
Gramatika
B. Pamantayan sa Pagganap
Nagagamit sa usapan ang mga salitang pamalit sa ngalan ng tao( ako, ikaw, at
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto siya )
II.NILALAMAN Gamit ng ako, ikaw at siya

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian Patnubay ng Guro : pahina 39-40

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 39-40


Budget of Work/ MELC: F3WG-Ie-h-3
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk pahina 13-16

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
C. Integrasyon PowerPoint presentation aklat at tsart
IV.PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ipabasa sa mga bata ang mga salitang nakasulat sa flashcard. ako ikaw siya
at/o pagsisimula ng bagong aralin Ipagamit ang bawat salita sa sariling pangungusap.
Ipagamit ang bawat salita sa sariling pangungusap.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Isulat sa pisara ang mga pangungusap na ibibigay ng mga bata.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ano-ano ang pangarap ng magulang mo para sa iyo?
bagong aralin Ipantomina ito at pahulaan sa kaklase.
Tumawag ng tatlong bata na babasa at gaganap sa bawat tauhan sa usapan.
Habang binabasa ito ng tatlong bata, pasundan naman ang usapan sa Linangin
Natin, p. 18.
1. Ano ang pinagkuwentuhan ng magkakaibigan? Ano ang pangarap ng bawat isa?
2. Sino ang tinutukoy ni Mark nang sabihin niyang ikaw?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at 3. Sino ang tinutukoy ni Bobie nang sabihin niyang siya? Sino ang nagsabi ng
paglalahad ng bagong kasanayan #1 ako?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang tawag sa mga salitang ito? Kailan ginagamit ang ako? Ikaw? Siya?
G.Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Punan ng panghalip na ako, ikaw, at siya ang mga patlang upang mabuo ang
araw na buhay usapan.Tingnan sa PPt.
Kailan ginagamit ang panghalip na ako? Siya? Ikaw?Pasagutan ang Tandaan
Natin, p. 20.
Ginagamit ang panghalip na ako pamalit sa ngalan ng taong nagsasalita.
Ginagamit ang panghalip na ikaw sa ngalan ng taong kinakausap.
H. Paglalahat ng Aralin Ginagamit ang panghalip na siya pamalit sa ngalan ng taong pinag-uusapan.
Gamitin sa usapan ang mga panghalip na natutuhan. Isulat sa mga patlang ang ako,
ikaw, at siya.
Marie : Leni, saan ka pupunta?
Leni : Uuwi na ____. _____, uuwi ka na rin ba?
Marie : Hindi pa. Leni, kilala mo ba ____?
Leni: Oo, ___ang bago nating kaklase. Uuwi na ako.____ na muna ang
makipag-usap sa kanya para
malibang.
I. Pagtataya ng Aralin Marie: Oo nga. Kawawa naman ______. Nag-iisa.
J. Karagdagang gawain para sa Gawin ang Pagyamanin Natin, p.20.
takdang aralin at remediation Sumulat ng isang maikling script na may gamit na ako, ikaw at siya.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

You might also like