You are on page 1of 5

School: N.

ABOBOTO MEMORIAL SCHOOL Grade Level: III


DAILY LESSON LOG Teacher: MONICA D. ACEDERA Learning Area: MTB-MLE
Teaching Dates and Time: May 1-5, 2023 (Week 1) Quarter: IKAAPAT

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman HOLIDAY Demonstrates expanding Demonstrates expanding knowledge Demonstrates expanding knowledge
knowledge and skills to listen, and skills to listen, read, and write for and skills to listen, read, and write for
read, and write for specific specific purposes. specific purposes.
purposes.
B. Pamantayan sa Pagganap Has expanding knowledge and Has expanding knowledge and skills Has expanding knowledge and skills
skills to listen, read, and write for to listen, read, and write for specific to listen, read, and write for specific
specific purposes. purposes. purposes.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Makes a two-level outline for a Makes a two-level outline for a report Makes a two-level outline for a report
(Isulat ang code sa bawat kasanayan) report or an interesting experience or an interesting experience or an interesting experience
MT3C-IVa-i-2.7 MT3C-IVa-i-2.7 MT3C-IVa-i-2.7
Paggawa ng Banghay ng Ulat Paggawa ng Banghay ng Ulat Paggawa ng Banghay ng Ulat
II. NILALAMAN
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules Modules Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation, Larawan Audio/Visual Presentation, Larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o HOLIDAY Basahin ang talata. Isulat sa graphic Ano ang banghay? Ano ang banghay?
pasimula sa bagong aralin organizer ang makukuhang Ano ang ginagamit sa pagsulat ng
(Drill/Review/ Unlocking of difficulties) impormasyon. banghay.
Matalik na magkaibigan sina
Maria at Pedro. Magkatabi sila ng
upuan sa kanilang silid-aralan.
Nagbibigayan sila ng kanilang mga
baong pagkain tuwing oras ng
meryenda. Lagi silang nagtutulungang
magkaibigan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano kaya ang mangyayari kung Pagmasdan ang larawan Tingnan ang larawan.
(Motivation) walang tubig?

Anong prutas ang nasa larawan?


Nakatikim ka na ba nito?
Ano ang nasa larawan? may tanim din ba kayong mangga sa
Nakakita ka na ba nito? inyong bakuran?
Saan madalas ginagamit ang palayok?
Alam mo ba kung paano ito ginagawa?
C.Pag- uugnay ng mga Basahin ang talata tungkol sa tubig. Basahin ang pag-uulat ni Maica. Basahin at unawain ang banghay.
halimbawa sa bagong aralin Tubig ng Buhay Ulat ni Maica I. Ang Prutas na Mangga
(Presentation) Tubig ang isa mahahalagang Lunes na naman. Masaya ang mga A. Lumalaki sa mainit na lugar
bagay sa mundo. mag-aaral lalo na si Maica na handang- B. Hugis biluhaba
Napananatili ng tubig na malakas at handa na sa kanyang ulat tungkol sa C. Berde at dilaw ang bunga
malusog ang ating mga katawan. paggawa ng palayok. Ininterbyu niya ang D. Maasim at malutong
Napananatili rin nitong malinis ang kanyang Lolo na dating nagtatrabaho sa E. Matamis at malaman
ating katawan, damit, tirahan, at pagawaan ng palayok. Narito ang
kinakain. Ito ay kailangan natin para kanyang ulat.
mabuhay. Ayon kay Lolo, ganito raw ang
Dapat nating tipirin ang tubig. paggawa ng palayok.
Tiyaking walang tagas ang gripo. I. Paghahanda ng Putik
Gumamit ng tabo sa paliligo. Gumamit A. Kumuha ng kakailanganing
ng baso sa pagsisipilyo. dami ng putik o luwad.
B. Ipunin at siksikin ang putik sa
pamamagitan ng pagmamasa.
C. Ilagay ang minasang putik sa hurno at
paikutin.
D. Panatilihing basa ang putik.
E. Kapag naging madikit ito, lagyan muli
ng tubig.
II. Paghuhulma ng Palayok
A. Gumawa ng butas sa gitna ng putik.
B. Dahan-dahang ihulma ang putik ayon
sa hugis na
gusto gamit ang mga daliri.
C. Patuyuin ito hanggang sa tumigas.
D. Lagyan ng nais na disenyo.
Sabay-sabay na nagpalakpakan ang
mga kamag-aaral ni Maica nang matapos
ang kanyang ulat.
D.Pagtatalakay ng bagong konsepto Mula sa binasang talata, sagutin ang Mula sa binasang ulat ni Maica, sagutin Pangkatang Gawain
at paglalahad ng bagong kasanayan mga sumusunod na katanungan. ang mga sumusunod na katanungan. Hatiin ang klase sa apat na pangkat.
No I 1. Tungkol saan ang talata? 1. Sino ang nakatakdang mag-ulat? Mula sa binasang banghay, bumuo ng
(Modeling) 2. Ano ang nagagawa ng tubig para sa 2. Kanino nakuha ang mga isang ulat tungkol dito.
atin? impormasyong kanyang iniulat?
3. Ano- ano pa ang gamit ng tubig sa 3. Tungkol saan ang ulat?
ating pang araw-araw na buhay? 4. Paano gumawa ng palayok?
5. Anong pamamaraan ang ginawa ni
Maica sa pag-uulat?
6. Paano ba nakabubuo ng balangkas
para sa ulat o mahalagang karanasan?
Ano ang balangkas?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Banghay ang tawag sa pagkakasunod- Ang mga pangunahing tala ay maaaring
at paglalahad ng bagong kasanayan sunod na ayos ng bahagi ng sulatin. isulat nang maikli at sa paraang
No. 2. Naglalahad ito ng mahahalagang gumagamit ng Roman Numeral at ang
( Guided Practice) tatalakayin sa isang ulat. Gabay ito suportang detalye naman ay ginagamitan
upang maging maayos ang paglalahad ng marka ng malaking titik.
ng impormasyon. Magkakaugnay ang ideya ng bawat
Pag-aralan ang banghay sa ibaba. detalye.
Paano ito isinulat at ano ang
nakapaloob dito?

I. Mahalaga ang tubig


A. Napananatili ng tubig na malakas at
malusog ang ating mga katawan.
B. Napananatili rin nitong malinis ang
ating katawan, damit, tirahan, at
kinakain.
C. Ito ay kailangan natin para
mabuhay.

II. Paraan ng pagtitipid ng tubig


A. Tiyaking walang tagas ang gripo.
B. Gumamit ng tabo sa paliligo.
C. Gumamit ng baso sa pagsisipilyo.
F. Paglilinang sa Kabihasan Ano ang napansin ninyo sa Humanap ng kapareha. Basahin at suriin Paano isinusulat ang isang banghay?
(Tungo sa Formative Assessment pagkakasulat ng banghay? ang maikling teksto tungkol dito. Punan
( Independent Practice ) ang banghay sa ibaba. Isulat ang iyong
sagot sa sagutang papel.
Ang tubig ay isang importanteng
bagay sa mundo. Ang mga tao at hayop
ay nangangailangan ng tubig upang
mabuhay. Maging ang mga halaman ay
nangangailangan ng tubig upang lumaki.
Kailangan din natin ang tubig sa paglilinis
ng ating katawan. GInagamit din natin ito
sa paglilinis ng maraming bagay. Hindi
tayo makapagluluto ng ating pagkain
kung walang tubig. Kaya nga, kailangan
natin itong pahalagahan. (Sariling Katha
ni Liezl E. Orbeta)

I. Ang tubig ay _______________.


A. Ang tao at hayop ay nangangailangan
ng tubig.
B. _________________________
___________________________.
C. Kailangan ito sa paglilinis ng katawan.
D. _________________________
___________________________.
E. _________________________
___________________________.
G.Paglalapat ng aralin sa pang araw Bilang isang bata, paano mo Mahalaga bang makagawa ng isang Mahalaga bang makagawa ng isang
araw na buhay isasagawa ang pagtitipid ng tubig? banghay sa paglalahad ng banghay sa paglalahad ng
(Application/Valuing) impormasyon? impormasyon?
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang banghay? Ano ang banghay? Ano ang iyong natutunan sa ating aralin?
(Generalization) Ano ang ginagamit sa pagsulat ng
banghay.

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Sa iyong sagutang papel, Panuto: Punan ng impormasyon ang Panuto: Punan ang patlang ayon sa
lagyan ng tsek (✔) kung ang pahayag patlang mula sa talata sa ibaba. Isulat sa sumusunod na gawain. Isulat ang sagot
ay nararapat na isama sa banghay at sagutang papel ang iyong sagot. sa iyong sagutang papel.
(🗴) naman kung hindi. Mag-ingat sa Enerhiya Nagpaturo si Ate kung paano
COVID-19 Virus Ang pinanggagalingan ng enerhiya magsaing. Isa-isang ipinaliwanag ito ni
I. Ano ang COVID-19 Virus? _____A. ay isang sistema na nakagagawa ng Inay. Ayon kay Inay, ihanda muna ang
Isang nakahahawang sakit na sanhi ng elektrisidad. Iba’t iba ang kaldero o anomang paglulutuan.
isang bagong natuklasang virus pinanggagalingan ng enerhiya tulad ng Pagkatapos, kumuha ng katamtamang
_____B. Karamihan sa mga taong hydroelectric power plant. Ito ay dami ng bigas depende sa bilang ng
nahahawahan ng virus na COVID-19 gumagamit ng kakain. Hugasang mabuti ang bigas nang
ay nakararanas ng banayad hanggang lakas ng agos ng tubig sa paggawa ng tatlong beses. Lagyan ng tubig na katulad
katamtamang hirap sa paghinga elektrisidad. Mayroon ding tinatawag na ng dami ng bigas. Isalang ito sa may
_____C. Kumakalat ito sa photovoltaic power plant o ang katamtamang apoy. Hayaang kumulo.
pamamagitan ng mga patak ng laway enerhiyang nagmumula sa init ng araw. Kapag malapit nang maiga ang tubig,
at sipon Mayroon ding geothermal power pahinaan ang apoy hanggang sa tuluyan
_____D. Hindi ito nagagamot plant. Ito naman ay ang enerhiyang nang main-in ang kanin. (Sariling Katha
nanggagaling sa init mula sa ilalim ng ni Liezl E. Orbeta)
II. Pag-iwas na mahawa ng COVID-19 lupa. Bukod dito, mayroon ding I. Paraan ng pagsaing
_____A. Magsuot ng face mask at enerhiyang nanggagaling sa hangin sa A. _________________________
face shield pamamagitan ng windmill. Gayon din B. _________________________
_____B. Mamasyal sa mall tuwing naman, may mga enerhiyang C. _________________________
weekend nanggagaling sa mga sinusunog na coal, D. _________________________
_____C. Dumalo sa mga kasiyahan at isang uri ng fossil fuel. Ito ay naglalaman E. _________________________
pagdiriwang ng enerhiyang nagmula sa mga halaman. F. _________________________
_____D. Palaging mag-obserba ng (https://www.scribd.com/presentation/
social distancing 331227732/Yamang-Enerhiya-Final)
_____E. Hangga’t maari, manatili sa
loob ng bahay I. Pinanggagalingan ng enerhiya
A. _________________________
B. _________________________
C. _________________________
D. _________________________
E. _________________________
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like