You are on page 1of 6

School: Ibayo Elementary School Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: Jeany Ann M. Adanza Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and Time: February 5-9, 2024 Quarter: IKATLO

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan sa Summative Test/
sa mapanuring pakikinig at pag- sa mapanuring pakikinig at pag- mapanuring pakikinig at pag- mapanuring pakikinig at pag- Weekly Progress Check
unawa sa napakinggan unawa sa napakinggan unawa sa napakinggan unawa sa napakinggan
B. Pamantayan sa Pagganap Nakikinig at nakatutugon nang Nakikinig at nakatutugon nang Nakikinig at nakatutugon nang Nakikinig at nakatutugon nang
angkop at wasto angkop at wasto angkop at wasto angkop at wasto
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasasabi ang sariling ideya Nasasabi ang sariling ideya Nasasabi ang sariling ideya Nasasabi ang sariling ideya
(Isulat ang code sa bawat tungkol sa tekstong tungkol sa tekstong tungkol sa tekstong napakinggan. tungkol sa tekstong napakinggan.
kasanayan) napakinggan. napakinggan. F3PN-IIId-14 F3PN-IIId-14
F3PN-IIId-14 F3PN-IIId-14
Pagsasabi ng Sariling Ideya Pagsasabi ng Sariling Ideya Pagsasabi ng Sariling Ideya Pagsasabi ng Sariling Ideya
II. NILALAMAN
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules Modules Modules Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation, Audio/Visual Presentation, Task Audio/Visual Presentation
Larawan Card
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Basahin ang talata at tukuyin Pagbabahagi ng takdang-aralin Pagbabahagi ng takdang-aralin sa Pagbabahagi ng takdang-aralin sa Summative Test/
o pasimula sa bagong aralin ang mga ginamit na tambalang sa klase. klase. klase. Weekly Progress Check
(Drill/Review/ Unlocking of salita.
difficulties)
Simpleng Buhay ang Taglay
Isang uri ng pamumuhay, simple
ngunit matiwasay. Sa malamig
na bukid ay may munting bahay-
kubong nakakubli. Buong mag-
anak ay masayang nagsasama-
sama. Hanapbuhay may
pagsasaka,pero sobrang
kuntento na. Kapit-kamay at
kapit-bisig sa pagharap ng bawat
bukang-liwayway kasabay ay
pagsibol ng araw na puno ng
pag-asa.
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Pagmasdan ang larawan. Nakapunta na ba kayo sa zoo? Pagmasdan ang larawan.
(Motivation) Anong mga hayop ang nakita
ninyo sa zoo?

Ano ang napansin mo sa mga


bata sa larawan? Nakikilala mo ba ang ilog sa
larawan?
Nakapunta ka na ba dito?
Ano ang uina mong napansin?
C. Pag- uugnay ng mga Basahin ang Comic Strip. Kung ikaw ay nakakita ng isang Pagmasdan ang larawan sa ibaba. Pakinggan ang babasahing teksto
halimbawa sa bagong aralin bata na nagkaroon ng Covid-19 ng guro.
(Presentation) at gumaling na, siya ba ay
inyong lalapitan at Ang Ilog Pasig, Noon at Ngayon
kakaibiganin? Bakit? Sharmaine Faustino
Napadaan kami sa Ilog pasig
noong isang linggo. Tinanong ko
sa aking ama kung bakit marumi
ang Ilog Pasig. Ang sabi niya, dati-
rati ay malinis at malinaw ang
Magbigay ng sariling ideya kung tubig sa ilog na ito. Maraming
ano ang ibig ipahiwatig ng isda at halamang tubig ang
larawan. nabubuhay rito at napaliliguan pa
ng mga tao.
Ngunit sa pagdaan ng panahon,
Sa iyong palagay, ano ang dumami nang dumami ang mga n
nangyari sa pinagtatrabahuan ng agsipanirahan malapit sa ilog.
tatay? Maraming mga pabrika rin ang
Dugtungan ang pahayaga: itinayo tulad ng pabrika ng tela,
Sa palagay ko, ______________. papel at gamot.
Habang dumarami ang mga
naninirahan sa tabing Ilog Pasig,
lalo naman itong dumurumi. Dito
itinatapon ang lahat ng dumi.
Dito rin itinatambak ng mga
pagawaan ang mga dumi at
kemikal na galing sa pabrika.
Bunga nito, nangitim ang tubig ng
Ilog Pasig. Bumaho ang tubig
dahil sa nabubulok na dumi sa
ilalim nito. Naging pangit sa
paningin ang Ilog Pasig.
Hindi na rin naging kasiya-siyang
langhapin ang hangin sa paligid
nito. Nalason ng dumi ang mga
isda at iba pang lamang tubig na
naninirahan dito.
D. Pagtatalakay ng bagong Ang pagbibigay ng sagot sa Ang ideya ay ang plano, Pangkatang Gawain: Mula sa napakinggang teksto,
konsepto at paglalahad ng tanong na may kinalaman sa mungkahi, o kuro-kuro na Hatiin ang klase sa limang sagutin ang mga sumusunod:
bagong kasanayan No I mungkahi, posibleng plano o umiiral sa pag-iisip ng isang tao pangkat. Bigyan ng task card ang Ano ang masasabi mo sa Ilog
(Modeling) pagkilos, at kuro-kuro mula sa mula sa kaniyang narinig, bawat pangkat. Magbigay ng Pasig noon at ngayon?
nakita, naobserbahan, nabasa o napakinggan. Ang sariling ideya sa isyu na Sa iyong palagay, maibabalik pa
napakinggan o nabasa sa sariling ideya ay maaaring nakapaloob sa task card. kaya ang ganda ng Ilog Pasig?
anumang babasahin na may bunga ng pag-unawa, at Pangkat 1: Bilang isang mag-aaral ano ang
kinalaman ang pag-iisip ng tao saloobin na malayang Maraming bagyo ang dumating sa maipapayo mo sa kapwa mo
ay tinatawag na ideya. Anumang ibinabahagi. ating bansa. kamag-aral kaugnay sa
bunga ng iyong pag-unawa, Pangkat 2: pangangalaga sa mga ilog?
koleksyon ng saloobin na umiiral Pagkakasakit ng maraming tao
sa pag-iisip at malaya mo itong ngayon dahil sa pandemya
ibinabahagi, ito naman ay ang Pangkat 3:
sinasabing sariling ideya. Paggamit ng mask at face shield
Sa pagsasabi ng sariling ideya, sa panahon ng pandemya.
maaaring gumamit ng mga Pangkat 4:
pahayag na ginagamit sa Pagtatapon ng basura sa hindi
pagsasabi ng opinyon tulad ng tamang lugar.
mga ekspresiyong sa palagay ko, Pangkat 5:
para sa akin at marami pang iba. Pagpasok ng mga mag-aaral sa
panahon ng pandemya.
E. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain Ang teksto ay may ipinapahayag
konsepto at paglalahad ng Hatiin ang klase sa apat na na ideya. Nakatutulong ang
bagong kasanayan No. 2. pangkat. Bigyan ang bawat pagbibigay ng pangunahing ideya
( Guided Practice) pangkat ng larawan. Isalasay upang maintindihan ang
ang larawang napili sa klase. nilalaman ng narinig o nabasa.
Sasabihin naman ng ibang Nakatutulong sa pag-unawa ng
pankat ang kanilang sariling pinakinggan ang pag-uugnay
ideya o opinyon sa sinalaysay nang narinig sa sariling
na larawan. karanasan.
Pangkat 1:
Pangkat 2:

Pangkat 3:

Pangkat 4:

F. Paglilinang sa Kabihasan Presentasyon ng awtput.


(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang Basahin ang sumusunod at Basahin ang sumusunod at Basahin ang sumusunod at ibigay Basahin ang sumusunod at ibigay
araw araw na buhay ibigay ang inyong sariling ideya. ibigay ang inyong sariling ideya. ang inyong sariling ideya. ang inyong sariling ideya.
(Application/Valuing) Madalas sumakit ang ulo mo at Iniutos sa inyong magkakapatid Iniwan sa iyo ang mga kapatid mo May anusiyo sa inyong barangay
minsan ay may kasamang na ihiwalay ang basurang dahil may pupuntahan ang iyong tungkol sa proyektong “Linis
panlalabo ng paningin. nabubulok at di nabubulok. mga magulang. Bilang panganay, Kabataan”. Inanyayahan ang
Nagdadalawang isip ka na Ngunit napansin mong taliwas paano mo sila aalagaan? lahat ng batang tulad mo na
sabihin sa magulang mo. Ano ang ginagawa ng iyong kapatid. makibahagi sa paglilinis sa inyong
ang pinakanararapat mong Gusto mong ipaalam sa kaniya lugar. Paano ka sasali rito
gawin? ang wastong paraan sa pagawa
nito. Ano ang dapat mong
gawin?
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo mailalahad ang iyong Paano mo mailalahad ang Paano mo mailalahad ang iyong Paano mo mailalahad ang iyong
(Generalization) sariling ideya? iyong sariling ideya? sariling ideya? sariling ideya?
Anong mga pahayag ang maaari Anong mga pahayag ang Anong mga pahayag ang maaari Anong mga pahayag ang maaari
mong gamitin sa pagpapahayag maaari mong gamitin sa mong gamitin sa pagpapahayag mong gamitin sa pagpapahayag
ng iyong sariling ideya? pagpapahayag ng iyong sariling ng iyong sariling ideya? ng iyong sariling ideya?
ideya?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Piliin kung ano ang Panuto: Pakinggan at unawain Panuto: Pakinggan ang Panuto: Isulat ang iyong sariling
ideyang ipinapahiwatig ng ang babasahin ng guro, sumusunod na tugmaan at ideya tungkol sa sanaysay na
salitang may salungguhit. Isulat pagkatapos ay sagutin ang sabihin ang iyong sariling ideya nakalahad.
ang iyong sagot sa malinis na sumusunod na gawain. Isulat sa kung ano ang ipinapahiwatig ng Matapos ang trahedya noong
papel. malinis na papel ang iyong tugma. mga nakaraang araw dulot ng
1. Ang buhay ay makulay. sagot. 1. Batang pinarangalan ng walang bagyong Ulysses, kalunos-lunos
a. maginhawa Salamat, Bathala humpay ay makakamit mo rin sa ang naging buhay ng mag
b. masaya iyong buhay. mapalad na nakaligtas. May mga
c. maaliwalas Salamat sa hanging Sa aking palagay, ako ay dapat naulila sa magulang at kapatid.
2. May sinag ang umaga. May halik sa akin ___________________. May ilan ding walang natirang
a. bagong umaga Kay sarap nitong langhapin, 2. Ugaling dapat pamarisan kabuhayan sa kanila. Wala silang
b. bagong pag-asa Ikinatutuwa nino man. makain, walang maisuot na
c. bagong buhay Sa apoy, sa tubig Sa tingin ko ang bata ay saplot sa katawan at walang
3. Nag-aagaw ang liwanag at Sa ulan, sa init, ___________. bubong na masisilungan.
dilim sa langit. Sa liwanag, lamig 3. Nakakatuwang pagmasdan Bilang isang bata, ano ang iyong
a. umaga na gawaing dapat tularan. magagawa upang sila ay
b. gabi na Sa hayop, halaman, Sa palagay ko ang magkakapatid mtulungan sa kanilang
c. tanghali na Sa likas na yamang ay _____________. kalagayan?
4. Wagas ang pagmamahal ng Dulot ng kaunlaran 4. Tunay na nakahahanga, batang
magulang sa anak. laging pinipili ay pagkaing tama.
a. walang kapantay Salamat sa buhay Para sa akin, ang mga bata ay
b. may pag-ibig Na sa ami’y bigay dapat ___________.
c. tunay Lingkod n’yo habang buhay. 5. Hayop man naturingan taglay
5. Tanyag ang taong tumutulong din ang kasiyahan.
sa mga nangangailangan. 1. Sino ang may-likha ng lahat? Sa nakikita ko kahit hayop man ay
a. kilala 2. Magbigay ng isang biyaya ng maaring ______________
b. bayani diyos sa atin.
c. artista 3. Sino ang nakikinabang sa
mga biyaya ng diyos?
4. Paano mo maipapakita ang
pagmamahal sa ating Poong
Maykapal.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like