You are on page 1of 4

Paaralan (School) MALABAN ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas (Grade Level) GRADE -III

Guro (Teacher) LEA Z. ROBLEDO Asignatura (Learning Area) Agham 3


Petsa/Oras (Teaching Date & Time) Markahan (Quarter) Unang Markahan

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
4

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Ang mag-aaral ay magpapakita nang pag-unawa ng:
Standards) Mga paraan ng pagpapangkat ng mga bagay at nailalarawan ang mga ito bilang solid, liquid o gas batay sa naobserbahan o nakikitang mga katangian

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Napapangkat ang mgakaraniwang bagay na makikita o matatagpuan sa tahanan at paaralan ayon sa pagiging solids, liquids at gas
Standards) .

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Nailalarawan kung paano dumadaloy Nailalarawan ang lasa at amoy o Nailalarawan ang hugis at sukat na Nailalarawan ang pagkakatulad at
Competencies) ang liquid(tubig) sa isang lalagyan odor ng iba-ibang liquid nakukuha ng gas pagkakaiba ng solid, liquid at gas
patungo sa isa pang sisisdlan. S3MT-Iab-8 S3MT-Iab-2 S3MT-Iab-3
S3MT-Iab-9
II.NILALAMAN (Content) Yunit 1: Matter Yunit 1: Matter Yunit 1: Matter Yunit 1: Matter SUMMATIVE TEST
Aralin 2: Paksa: pagdaloy ng Liquid Aralin 2: Katangian ng Liquid Kabanata 2 Kabanata 2
sa Iba pang Lalagyan Paksa: lasa at amoy ng Liquid Aralin 3: Katangian ng Gases Aralin 3: Katangian ng Gases
Paksa: Hugis at Sukat ng Gas Paksa: Pagkakatulad at pagkakaiba ng
Liquid, Solid at Gas
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s TM pp. TM pp. TM p. TM p.
Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral KM pp. 14-15 KM pp.12-13 KM pp. 16-17 KM pp. 16-17
(Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Agham 3 Curriculum Guide Agham 3 Curriculum Guide Agham 3 Curriculum Guide Agham 3 curriculum Guide
Learning Resource (Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Oyster sauce, toyo,Suka, Ketsup, suka, Iba’t- ibang hugis ng lobo na wala pang Tsart larawan
Learning Resources) ketsup,shampoo, tubig, langis, Fruit juice , toyo hangin
kutsara, tasang walang Tubig,
laman/sisidlan, baby oil pabango
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral: Balik-aral Pagwawasto ng Takdang-aralin. Pagwawasto ng Takdang-Aralin
pagsisimula ng aralin (Review Previous May sarili bang hugis ang liquid? Ano Ano ang masasabi ninyo sa lasa at Balik-aral: Balik-aral:Hugis at sukat ng mga bagay
Lessons) ang pagkakaiba ng molecules amoy ng liquid? Paano dumadaloy ang liquid? na may gas.
ngliquid sa solid?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing Kapag ikaw ay may ubo,anong Ipahanda ang mga kagamitan na Paano kaya nagkakaroon ng hugis at Ipakita ang table o talahanayan ng
purpose for the Lesson) gamot ang ipinaiinom sa iyo, syrup ba ipinadala sa kanila. sukat ang hangin? paghahambing ng solid, liquid at gas
o tablet? Ipasabi ang laman ng bawat Ipahanda ang mga kagamitan na
sisidlan. ipinadala sa kanila.
Hayaang magbigay ng inferences
ang mga bata tungkol sa liquid na
ipinadala sa kanila.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Naranasan mo na bang Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Ipabasa ang pagkakaiba at
aralin (Presenting examples /instances of the magbuhos ng tubig sa baso at ito ay 1.Ipaalala ang pamantayan sa 1.Ipaalala ang pamantayan sa pagkakatulad ng solid, liquid at gas.
new lessons) umapaw? Anong napansin mo nang Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
ang tubig ay bumagsak sa sahig?
Bakit kaya? 2.Ang lider ang kukuha ng mga 2.Ang lider ang kukuha ng mga
Pangkatang Gawain kagamitan at activity cards. kagamitan at activity cards.
1.Ipaalala ang pamantayan sa
Pangkatang Gawain 3.Babasahin ng lider ang panuto 3.Babasahin ng lider ang panuto sa
sa activity card at isasagawa ng activity card at isasagawa ng mga
2.Ang lider ang kukuha ng mga mga miyembro ang activity. miyembro ang activity.
kagamitan at activity cards. .
1. A.Tikman ang bawat liquid. Pamamaran
3.Babasahin ng lider ang panuto sa2. B.Ilarawan ang lasa nito. A. Kumuha ng lobong may
activity card at isasagawa ng mga 3. C.Lagyan ng tsek ang tsart ayon iba-iba ang hugis.
miyembro ang activity. B. Hipan ito upang magkaroon ng
sa lasa.
1.Kumuha ng 2 kutsara. hangin at talian ang bahaging malapit sa
butas nito.
2. Sumalok ng isang kutsarang Pag-uulat ng bawat pangkat C. Ilarawan ang hugis ng hangin sa
tubig at isang kutsarang ketsup bawat lobo.
3.Hawakan ang bawat kutsara nang D. Isulat ang iyong nakita.
kapantay ng siko. E. Iguhit ang hugis ng hangin na nasa
4.Itagilid ang dalawang kamay ng lobo.
sabay tulad ng makikita sa larawan.
5. Itala ang iyong napansin sa iyong
kuwaderno. Alin ang mabilis na Pag-uulat ng bawat pangkat
dumaloy, tubig o suka?
6. Gawin muli ang pamamaraan
mula 2 hanggang 6 gamit ang iba
pang liquids na ipapares sa tubig.
(Tandaan: Tubig ang
magsisilbing pagtutularan ng bilis
ng daloy ng likido.)

Pag-uulat ng bawat pangkat


Sa D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Talakayan at paglilinaw ng mga Talakayan at paglilinaw ng mga Talakayan at paglilinaw ng mga naiulat Talakayin mabuti ang mga dahilan ng
paglalahad ng bagong kasanayan #1 naiulat na datos naiulat na datos na datos pagkakatulad at pagkakaiba ng solid,
(Discussing new concepts and practicing new liquid at gas.
skills #1.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts & practicing new
slills #2)
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Talakayan Talakayan Talakayan Pangkatang Gawain
Formative Assesment 3) 1. Magkasabay bang dumaloy ang 1. Paano mo ilalarawan ang lasa 1..Ano ang nangyayari sa lobo habang Gumawa ng venn diagram ng
Developing Mastery (Leads to Formative liquid? ng iba-ibang liquid? hinihipan mo? pagkakaiba at pagkakatulad
Assesment 3) ngkatangian ng solid, liquid at gas
2. Ano ang lasa ng iba-ibang 2. Umayon ba ang hangin sa hugis ng
2. Aling liquid ang mas mabilis
liquid? lobo?Ang hangin ba ay may hugis?
dumaloy?
3.Magkakapareho ba ang lasa ng 3. Anong katangian ng hangin ang
3. Aling liquid ang mabagal dumaloy? lahat ng liquid? ipinapakita sa gawain?

4. Ano ang dapat nating gawin 4. Ano ang hugis ng hangin sa loob ng
upang maiwasan ang pagkalason pinaglalagyan nito? Kailan nagkakaroon
kung titikman ang liquid? ng hugis ang hangin?

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na Si Myrna ay nauuhaw. Gumawa Si Aling Linda ay ay isang Naubos na ang laman ng LPG ni Aling Ipaulat ang nagawang venn diagram
buhay (Finding Practical Applications of siya ng calamansi juice. Katabi ng kusinera.Inilalagay niya sa iba- Carmen.Magpapalagay na siya ng bago
concepts and skills in daily living) calamansi juice ay ang lagayan ng ibang lagayan ang kanyang mga upang may magamit siya ulit sa
matamis na sago. Kumuha siya ng sangkap na pampalasa.Ano ang pagluluto. Ano kaya ang hugis ng gas sa
ilan gamit ang kutsara at di dapat niyang gawin upang loob ng tangke ng LPG? May sukat rin
sinasadyang natapon ito sa lamesa, mapadali ang kanyang pagluluto at ba ito?Paano mo nasabi?
ang syrup ng sago ay mabagal na maiwasan na magkamali ng
dumaloy sa mesa,Bakit kaya? paglalagay ng mga pampalasa sa
kanyang pagluluto?

H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations Ang liquid ay may kakayahang Ang liquid ay may iba-ibang lasa at Ano ang katangian ng gas? Ano ang mga katangian na maaring
& Abstractions about the lessons) dumaloy mula sa isang lalagyan amoy. magkatulad o magkaiba ang solid, liquid
tungo sa ibang lalagyan o sisidlan. at gas?
Ang katangian ng liquid sa pagdaloy
ng mabagal kung malapot at mabilis
kung malabnaw ay tinatawag na
viscosity.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Ilarawan ang daloy ng mga Isulat ang amoy ng mga liquid. 1. Ano ang hugis ng gas sa loob ng Isulat ang katangiang tinutukoy sa
sumusunod na liquid kung isasalin sa gulong? pangungusap tungkol sa solid. Liquid at
sisidlan.Isulat kung mabagal o ____1. Lotion A. tatsulok gas. Pumili sa kahon ng sagot. Isulat
mabilis. ____2. bagoong B. oblong ang titik lamang.
_____1. patis ____3. shampoo C. parihaba _____1. Ang solid ay may tiyak na dami.
_____2. Suka Isulat ang lasa ng mga liquid. D. parisukat _____2. Angliquid ay hindi masayadong
_____3. Sopas 2. May mga bula ng sabon sa maisiksik sa lalagyan.
_____4.Spaghetti sauce ____4. tsokolate palanggana.Ano ang nasa loob ng mga _____3. Ang gas ay sumusunod dami
_____5. syrup ____5. Sabaw ng bula? ng lalagyan.
sinigang A. tubig C. hangin _____4. Makapit ang solid sa isa’t isa
B. sabon D. wala _____5. Mabilis kumalat ang gas sa
3. Ano ang nangyayari sa hangin sa paligid..
loob ng balloon kapag tinanggal mo ang
tali nito?
A. Ito ay pupunta sa ibang direksyon.
B. Mananatili lamang ito sa loob. A. Density
C. Lalabas ang hangin mula sa lobo. B. Volume
D. Magbabago ang kulay nito
4. C. Compressibility
D. Diffusion
E. Shape

J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin Magdala ng mga lobo na may iba’t Magdikit sa notebook ng mga Gumupit at magdikit ng mga larawan ng Magdikit ng halimbawa ng solid sa
at remediation (Additional activities for ibang hugis. liquid , tukuyin ang lasa at amoy. mga iba’t ibang hugis ng mga bagay na bawat katangian na napag-aralan.
application or remediation) may gas.
V.MGA TALA (Remarks) 5- MN- 5- MN- 5- MN- 5- MN-
4- MPS- 4- MPS- 4- MPS- 4- MPS-
3- 3- 3- 3-
2- 2- 2- 2-
1- 1- 1- 1-
0- 0- 0- 0-
CASES- CASES- CASES- CASES-
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya
(No.of learners who earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of learners who
requires additional acts.for remediation who scored
below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons
work? No.of learners who caught up with the
lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue to
require remediation)

You might also like