You are on page 1of 5

Paaralan (School) PASO DE BLAS ELEMENTARY Baitang/Antas (Grade Level) GRADE III-YAKAL

GRADES 1 TO 12 SCHOOL
DAILY LESSON LOG
Guro (Teacher) MARILOU T. DOLOT Asignatura (Learning Area) Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa/Oras (Teaching Date & Nobyembre 27-Disyembre 1, Markahan (Quarter) Ikatlong Markahan
Time) 2017

Bilang ng Linggo (Week No.) Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


WEEK 4 11/27/2017 11/28/2017 11/29/2017 11/30/2017 12/1/2017
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pananatili ng mga natatanging kaugaliang Pilipino kaalinsabay ng pagsunod sa mga
Content Standards) tuntunin at batas na may kaugnayan sa
kalikasan at pamayanan
B.Pamantayan sa Pagganap Naipagmamalaki ang mga magagandang kaugaliang Pilipino sa iba’t ibang pagkakataon
(Performance Standards) Naipamamalas ang pagiging masunurin sa mga itinakdang alituntunin, patakaran at batas para sa malinis, ligtas at maayos na
pamayanan

C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod sa mga Nakasusunod sa mga Nakapagpapanatili ng Palagiang pakikilahok sa


(Learning Competencies) tuntuning may kinalaman tuntuning may malinis at ligtas na proyekto ng pamayanan
sa kaligtasan tulad ng mga kinalaman sa kaligtasan pamayanan sa na may kinalaman sa
babala at batas trapiko tulad ng pamamagitan ng: Kapaligiran
EsP3PPP- IIIh – 17.1 pagsakay/pagbaba sa Wastong pagtatapon ng
takdang lugar basura EsP3PPP- IIIe-g – 16.1
EsP3PPP- IIIh – 17.2 EsP3PPP- IIIe-g – 16
II.NILALAMAN (Content) Paksang-Aralin: Paksang-Aralin: Paksang-Aralin: Paksang-Aralin:
Aralin 4: Ugaling Pilipino Aralin 4: Ugaling Pilipino Aralin 4: Ugaling HOLIDAY Aralin 4: Ugaling
ang Pagsunod ang Pagsunod Pilipino ang Pagsunod Pilipino ang Pagsunod
Batas Trapiko Pagsakay at Pagbaba sa Pagtapon ng Basura sa Proyekto ng
Tamang Sakayan/ Tamang Tapunan Pamayanan sa
Babaan Kalinisan

III. KAGAMITANG PANTURO


(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- KM pp. 152-153 KM p. 126 KM pp. 156, 159
aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook
Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng ESP 3 Curriculum Guide ESP 3 Curriculum Guide ESP 3 Curriculum Guide ESP 3 Curriculum Guide
Learning Resource (Additional Materials
from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo Mga Larawan Mga Larawan ng Mga Larawan ng Mga Larawan
(Other Learning Resources) pagbaba/pagsakay s Pagtatapon ng basura
atamang babaan/sakayan
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Balik-aral Pagwawasto ng Takdang- Pagwawasto ng Pagwawasto ng
at/o pagsisimula ng aralin Abu-ano ang mga tuntunin Aralin Balik-aral Takdang-Aralin. Takdang-Aralin.
(Review Previous Lessons) sa paaralan? Sa Tahanan? Ipasabi muli ang mga Balik-aralan: Balik-aralan:
tuntunin sa pamayanan Bakit mahalaga ang Paano ninyo itinatapon
pagbaba/pagsakay sa ang mga basura ninyo?
tamang
babaan/sakayan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin May mga tuntunin ba Mayroon ka bang Ipakita ang mga larawan Ipakita ang mga
(Establishing purpose for the tayong sinusunod sa napiling tunutunin ng ng mga batang larawan.IPasabi kung
Lesson) pamayanan? paaralan na nais mong nagkakalat. Ipalarawan ano ang ginagawa ng
isagawa? ang mga ito. mga tao sa larawan.
C. Pag-uugnay ng mga Alamin Natin Ipakita ang larawan na Itanong: Alin sa mga Ipabigay ang kanilang
halimbawa sa bagong aralin KM p. 152 nagpapakita ng pagsakay gawain ng taong ito ang opinion kung tama o
(Presenting examples /instances ng mga pasahero sa di madalas ninyong hindi ang mga ginagawa
of the new lessons) tamang sakayan.(No ginagawa? ng mga tao sa larawan.
loading and Unloading
Zone)
Hayaang magkomento
ang mga bata sa nakitang
larawan.
D. Pagtatalakay ng bagong Talakayin ang mga Talakayin ang batas o Magtalakayan Talakayin ang mga
konsepto at paglalahad ng tutuntuning nakuha s tuntunin ng pagbaba at tungkol sa proyekto ng barangay
bagong kasanayan #1 apicture clues. pagsakay sa wastong pagkakalat sa tungkol sa kalinisan.
(Discussing new concepts and babaan at sakayan. kapaligiran at ng
practicing new skills #1. mga epekto nito.

E. Pagtatalakay ng bagong Gawin ang gawain sa KM Hayaang magbigay ang Ipatala sa mga bata Ipatala ang mga
konsepto at paglalahad ng p. 153 mga bata ng kanilang kung ano ang dapat mabuting epekto ng
bagong kasanayan #2 opinyon sa maaring gawin sa mga baura nila. pagsunod sa
(Discussing new concepts & maging resulta ng proyektong: Tapat Ko.
practicing new slills #2) paglabag sa tuntunin ng Linis Ko!
pagbaba at pagsakay sa
tamang babaan /sakayan.
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagsasagot sa mga tanong Pataasin ng mga kamay Ipatuon ang pansin sa Itanong kung paano
(Tungo sa Formative Assesment KM p.153 ang mga bata na nais larawan sa KM p. 158. isinasagawa ng mga tao
3) bumaba/sumakay sa Ipalarawan ito. sa kanilang batangay
Developing Mastery (Leads to tamang babaan/sakayan. ang paglilinis ng
Formative Assesment 3) Itanong kung bakit nila kapaligiran.
gusto ang desisyon nila.
G. Paglalapat ng aralin sa pang Nakita mong hindi tumawid Iugnay s akaranasan ng Ipasabi muli ang mga Ipagawa ang Subukin
araw-araw na buhay (Finding sa pedestrian lane ang bata ang insidente o wastong paraan ng Natin
Practical Applications of kaklase mo . Ano ang pangyayari na bumaba pagtatapon ng mga KM p. 159
concepts and skills in daily gagawin mo? sila sa tamang babaan basura.
living) /sakayan at mga
insidente ng paglabag.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Paano natin sinusunod ang Bakit dapat sundin ang Saan dapat itapon an Ipabasa ang tandaan
Generalizations & Abstractions mga batas o tuntunin ng tuntuni ng pagbaba at gating mga basura. natin sa KM p. 156
about the lessons) pamayanan? pagsakay sa tamang
babaan /sakayan?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Pagtataya Pagtataya Isulat ang o . Isulat ang Tama o Mali
Learning) Isulat ang Tama o Mali. Isulat ang Tsek (/) kung ____1. Iniipit ko ang batay sa ipinakikta ng
__1. Ugaliing sumunod sa wasto at Ekis (x) kung di kalat sa upuan. bawat larawan.
batas ng pamayanan. -wasto. ____2. Nagtatapon ako
__2. Ang bawat barangay ___1. Bumababa kahit ng basura kahit saan.
ay may batas tungkol sa saang bahagi ng kalsada. ____3. Itinatapon ko __1.
kalinisan na dapat nating ___2. Sumakay kahit ang basura sa tamang
sundin. saang bahagi ng kalsada. basurahan. __2.
__3. Puwedeng magtapon ___3.Pumara at ____4. Iniiwan ko sa
ng basura kahit saan sa bumababa s atamang silid-aralan ang basura.
pamayanan. babaan. ____5. Inihahagis ko sa __3.
___4. Tumatawid sa ___4. Sumakay lamang s kalye ang aking basura.
tamang tawiran. aitinakdang lugar ng
___5. Tumatakbo pa rin sakayan.
ang mga sasakyan kahit ___5. Ang pagsunod sa __4.
pula na ang ilaw trapiko. pagbaba/pagsakay sa
tamang babaan at
sakayan ay para sa
kaligtasan ng mga
pasahero. __5.
J. Karagdagang gawain para Maggupit ng mga larawang Sumulat ng talata tungkol Magsulat ng talata na
satakdang-aralin at remediation nagpapakita ng pagsunod sa kabutihang dulot ng naglalarawan kung
(Additional activities for sa mga tuntunin sa pagbaba/pagsakay sa paano ninyo tinatapon
application or remediation) pamayanan. tamang babaan/sakayan. ang inyong mga basura
sa tahanan.
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya (No.of learners who earned 80%
in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba
pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial
lessons work? No.of learners who caught up
with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue to
require remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongn
glubos? Paanoitonakatulong? (Which of my
teaching strategies worked well? Why did this
work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyon
ansatulongngakingpunongguro at superbisor?
(What difficulties did I encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadib
uhonanaiskongibahagisamgakapwakogu
ro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I
wish to share with other teachers?)

You might also like