You are on page 1of 6

Paaralan (School) PASO DE BLAS ELEMENTARY Baitang/Antas (Grade Level) GRADE III-YAKAL

GRADES 1 TO 12 SCHOOL
DAILY LESSON LOG
Guro (Teacher) MARILOU T. DOLOT Asignatura (Learning Area) Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa/Oras (Teaching Date Marso 5-9, 2018 Markahan (Quarter) Ikaapat na Markahan
& Time)

Bilang ng Linggo (Week No.) Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


WEEK 8
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pananalig sa Diyos, paggalang sa sariling paniniwala at paniniwala
Pangnilalaman ( Content sa iba hinggil sa Diyos, pagkakaroon ng pag-asa at pagmamahal bilang isang nilikha
Standards)

B.Pamantayan sa Pagganap Naisabubuhay ang paggalang sa paniniwala ng iba tungkol sa Diyos


(Performance Standards) Naipakikita ang pagmamahal sa Diyos at sa lahat ng Kanyang nilikha kaakibat ang pag-asa

C. MgaKasanayan sa Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang Nasasagot nang wasto
Pagkatuto (Learning pagmamahal sa lahat ng pagmamahal sa lahat ng pagmamahal sa lahat ng pagmamahal sa lahat ang mga tanong para sa
Competencies) nilikha ng Diyos at nilikha ng Diyos at nilikha ng Diyos at ng nilikha ng Diyos at lingguhang pagtataya.
kanyang mga biyaya sa kanyang mga biyaya sa kanyang mga biyaya sa kanyang mga biyaya sa
pamamagitan ng: pamamagitan ng: pamamagitan ng: pamamagitan ng:
pagtulong sa mga pagtulong sa mga pagtulong sa mga pagtulong sa mga
nangangailangan nangangailangan nangangailangan nangangailangan
EsP3PD- IVi–9.4 EsP3PD- IVi–9.4 EsP3PD- IVi–9.4 EsP3PD- IVi–9.4
II.NILALAMAN (Content) Yunit 4 Paggawa nang Yunit 4 Paggawa nang Yunit 4 Paggawa nang Yunit 4 Paggawa nang Yunit 4 Paggawa nang
mabuti, Kinalulugdan ng mabuti, Kinalulugdan mabuti, Kinalulugdan ng mabuti, Kinalulugdan mabuti, Kinalulugdan ng
Diyos ng Diyos Diyos ng Diyos Diyos
Paksang-Aralin: Paksang-Aralin: Aralin 8– Pagmamahal Aralin 8– Pagmamahal Aralin 7– Manindigan
Aralin 8– Pagmamahal Aralin 8– Pagmamahal sa Diyos, Ibinabahagi Ko sa Diyos, Ibinabahagi Tayo Para sa Kabutihan
sa Diyos, Ibinabahagi Ko sa Diyos, Ibinabahagi sa Aking Kapwa Ko sa Aking Kapwa Lingguhang Pagtataya
sa Aking Kapwa Ko sa Aking Kapwa Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
Unang Araw Ikalawang Araw
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang- KM pp. 258-260 KM pp.260 KM p. 261-263 KM pp.263-266 KM pp. 241-242
Mag-aaral (Learner’s Materials
Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook
Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ESP 3 Curriculum Guide ESP 3 Curriculum Guide ESP 3 Curriculum Guide ESP 3 Curriculum ESP 3 Curriculum Guide
ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR) Guide
Portal)
B.Iba pang Kagamitang Mga Larawan Mga Larawan Mga Larawan Mga Larawan
Panturo (Other Learning
Resources)
IV.PAMAMARAAN
(Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang Balik-aral Pagwawasto ng Pagwawasto ng Takdang- Pagwawasto ng
aralin at/o pagsisimula ng Paano mo Paninidigan Takdang-Aralin Aralin Takdang-Aralin
aralin (Review Previous ang tamang Gawain? Balik-aral Balik-aral Balik-aral
Lessons) Paano mo tinutulungan Paano natin maipakikita Sa anong paraan ninyo
ang mga ang pagmamahal sa matutulungan ang
nagangailangan? Diyos ayon sa tulang kapwa mo bata?
binasa kahapon?
B. Paghahabi sa layunin ng Sa araw-araw ng buhay Maari ba tayong Sa paanong paraan mo Sa mga kaklaseng
aralin (Establishing purpose natin makakakita tayo ng makatulong sa ating maipakikita ang nangangailangan hand
for the Lesson) mga taong maysakit at kapwa sa ating pagmamahal sa Diyos? aka bang tumulong sa
nagpapalimos sa kalye. makakaya? abot ng makakaya mo?
Ano ang mararamdaman
natin sa kanila?
C. Pag-uugnay ng mga Sa aralin ngayon Maisasagawa mob a ang Kailangan bang tumulong Kapag may sakun aat
halimbawa sa bagong aralin mamalalaman ang simpleng pagtulong sa kapwa? kailangan
(Presenting examples kahalagahan ng kahit sa kaklase mo? magkontribusyon
/instances of the new lessons) pagtulong sa kapwa. nagbibigay ka ba?
D. Pagtatalakay ng bagong Basahin ang Isagawa Natin Isapuso Natin Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng panimulang talata sa Pangkatang Gawain Gawain 1 Isabuhay natin
bagong kasanayan #1 KM p. 258 Gawain 2 KM p. 261-262 KM p. 263-264
(Discussing new concepts and Pagsasakilos ng Tula Gumawa ng liham para
practicing new skills #1. makakalap ng poindo
2
KM p. 260 para sa mga biktima ng
bagyo sa lugar ninyo
E. Pagtatalakay ng bagong Alamin Natin Pagtatanghal ng mga Pag-uulat ng mga bata Pag-uulat ng bawat
konsepto at paglalahad ng KM p. 258 pangkat pangkat.
bagong kasanayan #2 Basahin ang teksto
(Discussing new concepts & tungkol kay Kesz Valdez.
practicing new slills #2)
F. Paglinang sa Kabihasaan Sagutin at talakayin ang Talakayin ang tula Talakayin ang mga sagot Pagbabahagi ng mga
(Tungo sa Formative mga tanong sa KM p. 259 na iniulat ng karanasan ng bata sa
Assesment 3) bawatpangkat. mga sitwasyon na
Developing Mastery (Leads to Ipaliwanang nang tumutlong sila sa mga
Formative Assesment 3) mabuti. biktima ng kalamidad.

G. Paglalapat ng aralin sa pang Indibidwal na Gawain Paano mo maipakikita Pagsalitain nag mga bata Nasunugan ang kaklase
araw-araw na buhay (Finding KM p. 260 ang pagammahal sa kung alin sa mga nasa mo. Ano ang
Practical Applications of Diyos ayon sa tula? tseklis ang kanilang maitututlong ng bawat
concepts and skills in daily nagawa na. isa sa inyo?
living) KM p. 262
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa Ano ang natutuhan mo Ipabasa ang Tandaan Ano ang natutuhan mo
(Making Generalizations & aralin ngayon? sa aralin ngayon? natin sa aralin ngayon?
Abstractions about the KM p. 263
lessons)
I.Pagtataya ng Aralin Pagtataya Lagyan ng tsek kung Isulat ang Tama o Mali sa Subukin Natin
(Evaluating Learning) Iguhit ang kung sumasang-ayon at ekis bawat pangungusap. KM p. 265
nagpapahayag ng kung hindi. ____1. Tumutulong sa
pagtulong sa kapwa at ___1. Ipinahihiwatig ng kaklase sa gawain sa silid-
kung Hindi. tula na mapagmahal ang aralan.
___1. Binibigyan ko ng Diyos. ____2. Tinutulungan ang
damit ang mga biktima ___2Gabay natin at mga nabiktima ng
ng kalamidad. sandalan ang kalamidad sa pagdadala
____2. Nakikisa ako sa pagmamahal ng Diyos. ng mga pagkain at damit.
pagtulong sa mga ___3. Ipakikita natin ang ____3.Sinasaway ko ang
nasunugan. pagmamahal sa Diyos sa pang-aapi sa kapwa ko.
____3. Binibigyan ko ng pamamagitan ng ____4. Magiliw akong
pagkain ang batang pagtulong sa kapwa. nakikiisa sa pangkatang
nagugutom. ___4. Ang simpleng gawain.
3
____4. Hindi ko pagbabahagi ng baon sa ____5. Tumatanggi ako
pinapansin ang mga kaklase ay tanda ng sa mga proyekto sa
nangangailangan. pagmamahal sa Diyos. klase.
____5. Pinatutuloy ko s ___5. Hindi na kailangan
abahay ang kapitbahay ang pagtulong sa kapwa.
na biktima ng baha .
kuJ. Karagdagang gawain para Sumulat ng 5 gawain na Sumulat ng talata na Gumawa ng talata na Maghanda para sa
satakdang-aralin at nagpapakita ng magpapahiwatig nang naglalarawan sa paraan Lingguhang pagtataya.
remediation (Additional pagtulong sa kapwa pagmamahal sa Diyos sa ng pagtulong kahit bata
activities for application or pamamagitan ng ka pa.
remediation) pagtulong sa kapwa.

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya (No.of learners who earned
80% in the evaluation)
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba pang gawain
para sa remediation (No.of learners who
requires additional acts.for remediation
who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng
mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the
remedial lessons work? No.of learners who
caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue
to require remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
pagtuturo nakatulong ng lubos? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
Paano ito nakatulong? ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
4
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation
in in in in in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
F. Anong suliranin ang aking __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
naranasan na solusyunan sa __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
tulong ng aking punungguro at Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
superbisor? __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be
as Instructional Materials used as Instructional Materials as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully
delivered due to: delivered due to: delivered due to: delivered due to: delivered due to:
___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
H. Anong kagamitang panturo ang ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
aking nadibuho na nais kong ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
ibahagi sa mga kapwa ko guro? ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation
in in in in in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks

5
6

You might also like