You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan ADELA ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas V

DETAILED LESSON PLAN Guro ANGELI A. LIM Asignatura ESP


(Pang-araw araw na Tala sa Petsa / Oras March 12-16, 2018 Markahan IKAAPAT
Pagtuturo)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN March 12, 2018 March 13, 2018 March 14, 2018 March 15, 2018 March 16, 2018
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang pagunawa sa
sa kahalagahan ng pananalig sa kahalagahan ng pananalig sa sa kahalagahan ng pananalig sa kahalagahan ng pananalig sa kahalagahan ng pananalig sa
Diyos na nagbigay ng buhay Diyos na nagbigay ng buhay Diyos na nagbigay ng buhay Diyos na nagbigay ng buhay Diyos na nagbigay ng buhay

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang tunay na Naisasabuhay ang tunay na Naisasabuhay ang tunay na Naisasabuhay ang tunay na Naisasabuhay ang tunay na
pasasalamat sa Diyos na pasasalamat sa Diyos na pasasalamat sa Diyos na pasasalamat sa Diyos na nagkaloob pasasalamat sa Diyos na
nagkaloob ng buhay nagkaloob ng buhay nagkaloob ng buhay ng buhay nagkaloob ng buhay

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Attend the MRAA 2018 at Nakapagpapakita ng iba’t ibang Nakapagpapakita ng iba’t ibang Nakapagpapakita ng iba’t ibang Nakapagpapakita ng iba’t ibang
(Isulat ang code ng bawat Pedro T. Mendiola Memorial paraan ng pasasalamat sa Diyos paraan ng pasasalamat sa Diyos paraan ng pasasalamat sa Diyos paraan ng pasasalamat sa Diyos
kasanayan) High School
Code: EsP5PD - IVe-i – 15 Code: EsP5PD - IVe-i – 15 Code: EsP5PD - IVe-i – 15 Code: EsP5PD - IVe-i – 15

II. NILALAMAN Pagpapakita ng iba’t ibang Pagpapakita ng iba’t ibang Pagpapakita ng iba’t ibang Pagpapakita ng iba’t ibang paraan Pagpapakita ng iba’t ibang paraan
paraan ng pasasalamat sa Diyos paraan ng pasasalamat sa Diyos paraan ng pasasalamat sa Diyos ng pasasalamat sa Diyos ng pasasalamat sa Diyos

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide EsP5PD - Curriculum Guide EsP5PD - Curriculum Guide EsP5PD - Curriculum Guide EsP5PD - IVe-i Curriculum Guide EsP5PD - IVe-
Guro IVe-i – 15 IVe-i – 15 IVe-i – 15 – 15 i – 15
2. Mga pahina sa Gabay ng Walang learning material Walang learning material Walang learning material Walang learning material Walang learning material
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang larawan ng isang pamilya, bond Larawan, tsart larawan larawan larawan ng isang pamilya, bond
pangturo paper, kuwaderno paper, kuwaderno

IV. PAMAMARAAN
A. Balik –aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang leksiyon. Balik-aral sa nakaraang leksiyon.
aralin at/o pagsisimula ng leksiyon. leksiyon. leksiyon.
bagong aralin

B. Paghahabi ng layunin ng Ano ano ang mga biyayang Tingnan ang larawan. Sino siya? Ipakita ang larawan. Ipakita ang larawan. Ano ano ang mga biyayang
aralin handog ng Diyos sa mg batang Naniniwala ba kayo sa Kanya? handog ng Diyos sa mg batang
katulad ninyo? katulad ninyo?

C.Pag-uugnay ng mga Basahin ang “Panalangin ng Talakayin ang larawang Pag-aralan at suriin ang Pag-aralan at suriin ang larawan. Basahin ang “Panalangin ng
halimbawa sa bagong aralin Pasasalamat sa Diyos”. ipinakita. Paano mo maipakikita larawan. Pasasalamat sa Diyos”.
ang pagmamahal o pasasalamat
sa Dakilang Lumikha?

D. Pagtalakay ng bagong Pagsagot sa mga tanong. Hingan ang mga mag-aaral ng Sagutin ang sumusunod na Sagutin ang sumusunod na tanong Pagsagot sa mga tanong.
konsepto at paglalahad ng opinion ukol sa ipinakitang tanong batay sa sinuring batay sa sinuring larawan.
bagong kasanayan # 1 larawan. larawan.

E. Pagtalakay ng bagong Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 2 Pangkatin ang mga bata sa apat Pangkat I – Role Play Pangkatin ang mga mag-aaral Pangkatin ang mga mag-aaral sa Pangkatin ang mga bata sa apat na
na pangkat. Bigyan ang bawat Pangkat II – Debate sa apat na grupo. Bigyan ng apat na grupo. Bigyan ng activity pangkat. Bigyan ang bawat
pangkat ng mga Gawain. Pangkat III – Tula activity ang bawat bata. ang bawat bata. pangkat ng mga Gawain.
Pangkat IV - Awit

F. Paglinang sa kabihasnan Pagbuo ng hugis tao na sa Isulat sa loob ng kahon ang mga Paano mo ipinapakita na ikaw Paano mo ipinapakita na ikaw ay Pagbuo ng hugis tao na sa bawat
(Tungo sa Formative bawat bahagi ay nakasulat ang gawain na nagpapakita ng ay nagpapasalamat sa Diyos? nagpapasalamat sa Diyos? Isulat sa bahagi ay nakasulat ang paraan ng
Assessment) paraan ng pangangalaga pasasalamat sa Diyos. Isulat sa talata. talata. pangangalaga sa katawan
sa katawan
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sa bond paper, magpagawa ng May mahalaga kang pupuntahan Di sinasadyang nabasag mo Di sinasadyang nabasag mo ang Sa bond paper, magpagawa ng
araw araw na buhay isang simpleng panalangin ng ngunit kailangan mong ang figurine ng iyong guro. figurine ng iyong guro. Alam isang simpleng panalangin ng
pasasalamat sa Diyos. magsimba dahil araw ng Alam mong gustong gusto niya mong gustong gusto niya ito. Ano pasasalamat sa Diyos.
pagsimba. Ano ang dapat mong ito. Ano ang nararapat mong ang nararapat mong gawin?
gawin? gawin?

H. Paglalahat ng aralin Iba’t iba ang paraan ng Maraming dahilan upang tayo ay Iba’t iba ang paraan ng Iba’t iba ang paraan ng Iba’t iba ang paraan ng
pasasalamat sa Diyos. Pinaka magpasalamat sa Diyos. Tulad na pasasalamat sa Diyos. Pinaka pasasalamat sa Diyos. Pinaka pasasalamat sa Diyos. Pinaka
mahalagang regalo ng lamang ng ating pamilya na isang mahalagang regalo ng mahalagang regalo ng Panginoon mahalagang regalo ng Panginoon
biyaya mula sa Kanya, ang lahat ng
Panginoon ay ang buhay. Panginoon ay ang buhay. ay ang buhay. ay ang buhay.
biyayang ipinagkakaloob sa atin, at
sa paggabay sa araw-araw.
Nararapat lamang na pasalamatan
natin ang Diyos. Maraming paraan
upang maipakita ang pasasalamat sa
Diyos tulad na lamang ng
panalangin o palagiang pagdarasal,
paggawa ng kabutihan sa kapwa, at
iba pa.

I. Pagtataya ng aralin Sagutin ng Tama o Mali ang Basahin ang bawat sitwasyon. Punan ng sagot ang graphic Punan ng sagot ang graphic Sagutin ng Tama o Mali ang
pangungusap. Isulat ang dapat gawin sa mga organizer tungkol sa mga organizer tungkol sa mga paraan pangungusap.
sumusunod na sitwasyon. paraan upang maipakita ang upang maipakita ang iba’t-ibang
1. Ang pamilyang iba’t-ibang paraan ng paraan ng pasasalamat sa Diyos. 4. Ang pamilyang walang
walang problema ay 1. May usong sapatos pasasalamat sa Diyos. problema ay itinuturing
itinuturing na biyaya ngayon. Lahat ng na biyaya ng Diyos.
ng Diyos. kabarkada mo ay 5. Ang paggalang sa ideya
2. Ang paggalang sa mayroon na. N agsabi o opinyon ng bawat
ideya o opinyon ng ka sa inyong ina, ngunit myembro ng pamilya ay
bawat myembro ng di ka pinagbigyan dahil tanda ng pasasalamat sa
pamilya ay tanda ng kulang na kulang kayo Diyos.
pasasalamat sa Diyos. sa budget. Ano ang 6. Ang pananalangin o
3. Ang pananalangin o dapat mong gawin? pakikipag-usap sa Diyos
pakikipag-usap sa 2. Nakasimot ka ng pera ay basehan ng isang
Diyos ay basehan ng sa loob ng sislid aralan, taong madasalin.
isang taong nagkataon naming wala
madasalin. kang baon sa araw na
iyon. Dapat bang ibili
mo ang perang di iyo?

J. Karagdagang gawain para sa Sumulat ng isang talata na Maghanda ng isang presentasyon Magkasundong ugaling Magkasundong ugaling maipakita Sumulat ng isang talata na
takdang aralin at remediation nagpapakita ng iba’t ibang na nagpapakita ng iba’t ibang maipakita ang iba’t ibang ang iba’t ibang paraan ng nagpapakita ng iba’t ibang paraan
paraan ng pasasalamat sa paraan ng pasasalamat sa Diyos. paraan ng pasasalamat sa pasasalamat sa Diyos. ng pasasalamat sa Diyos.
Diyos. Diyos.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.

D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyon sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking ginamit/nadiskubre
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like