You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan ADELA ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas V

DETAILED LESSON PLAN Guro ANGELI A. LIM Asignatura EPP


(Pang-araw araw na Tala sa Petsa / Oras June 10-14, 2019 Markahan UNA
Pagtuturo)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN June 10, 2019 June 11, 2019 June 12, 2019 June 13, 2019 June 14, 2019
A. Pamantayang Pangnilalaman Natatalakay ang mga halamang Naisasagawa ang survey upang Naipakikita ang pamamaraan sa Naipakikita ang pamamaraan sa pagpili ng
gulay na maaaring itanim malaman ang mga halamang gulay pagpili ng halamang-gulay na halamang-gulay na itatanim
na maaring itanim .ayon sa lugar at itatanim
panahon at gusto ng mga mamimili
na maaaring pagkakitaan
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagsasagawa ng survey Nakapagsasagawa ng survey upang Naisasagawa ang pamamaraan sa Naisasagawa ang pamamaraan sa
upang malaman ang mga malaman ang mga halamang gulay pagpili ng halamang-gulay na pagpili ng halamang-gulay na
halamang gulay na maaaring na maaaring itanim.ayon sa lugar at itatanim itatanim
panahon.at gusto ng mga mamimili
itanim
na maaaring pagkakitaan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagsasagawa ng survey Nakapagsasagawa ng survey Naipakikita ang mga pamamaraan Naipakikita ang mga pamamaraan
(Isulat ang code ng bawat upang malaman ang mga upang malaman ang mga sa pagtatanim ng gulay sa pagtatanim ng gulay
kasanayan) halamang gulay na maaaring halamang gulay na maaaring 1.3.1 pagpili ng itatanim 1.3.2 paggawa ng plano ng plot o
itanim itanim: taniman
1.2.1 ayon sa lugar, panahon, Code: EPP5AG0b-3
Code: EPP5AG-Oa-2 pangangailangan, at gusto ng HOLIDAY Code: EPP5AG0b-3
mga mamimili na maaaring
pagkakitaan

Code: EPP5AG0a-2

II. NILALAMAN Survey upang malaman ang Survey upang malaman ang mga Pagpapakita ang mga pamamaraan Pagpapakita ang mga
mga halamang gulay na halamang gulay na maaaring sa pagtatanim ng gulay pamamaraan sa pagtatanim ng
maaaring itanim itanim ayon sa lugar at panahon 1.3.1 pagpili ng itatanim gulay
at gusto ng mga mamimili na 1.3.2 paggawa ng plano ng plot o
maaaring pagkakitaan taniman

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide EPP5AG-Oa-2 Curriculum Guide EPP5AG-Oa-2 Curriculum Guide EPP5AG0b-3 Curriculum Guide EPP5AG0b-3
Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk EPP pp. 61-63 EPP pp. 64-65 EPP p. 67-68 EPP pp. 69
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Mga larawan ng halamang Larawan ng iba’t-ibang klase ng Mga larawan,pentel pen, manila Larawan ng kamang taniman,
pangturo gulay , pentel pen, laptop, lugar na maaaring pagtaniman, pape manila paper, pentel pen
manila paper, tsart manila paper , pentel pen

IV. PAMAMARAAN
A. Balik –aral sa nakaraang Anu-ano ang pakinabang sa Pagtalakay sa ilang panuntunan Ano ang pakinabang sa Sa ating nakaraan na aralin, tayo
aralin at/o pagsisimula ng pagtatanim ng gulay para sa sa paghahalalaman. paghahalaman? ay nakapili na ng mga halamang
bagong aralin sarili at pamilya. gulay na itinanim.Ngayon naman
ay gagawa tayo ng plano ng plot o
taniman.

B. Paghahabi ng layunin ng Ano ang maaari mong gawin Ipakita ang larawan ng mga iba’t Anu-anu ang dapat isaalang-alang Sino sa inyo ang mayroon
aralin upang malaman ang mga dapat ibang uri ng gulay. Tanungin sa pagpili ng halamang-gulay na bakanteng lupa sa bakuran? May
isaalang-alang kung nais ang mga bata kung ano ang itatanim? Ano ang mga roon ba itong mga tanim?
ninyong magtanim sa inyong tawag sa mga gulay na ito. pamamaraan sa pagpili ng
bakuran? halamang-gulay na itatanim?

C.Pag-uugnay ng mga Basahin ang tsart. Pagkatapos Basahin ang tsart. Sagutin ang Nalaman na ninyo ang mga dapat Susuriin natin ang mga halamang
halimbawa sa bagong aralin ay sagutin ang mga sumusunod mga sumusunod na tanong. na isaalang-alang sa paghahalaman gulay na ating napili at ating
na tanong. ngayon naman ating tatalakayin ay aalamin kung ito ay nababagay sa
ang mga paraan ng pagtatanim. plot na ating planong gawin.

D. Pagtalakay ng bagong Ipasagot sa mga bata: Pagsagot sa mga tanong. Anu-anu ang mga salik na dapat Pagpapakita ng guro ng larawan
konsepto at paglalahad ng 1. Ano – ano ang mga 1. Ano-anong halamang-gulay isaalang-alang upang ng mga kagamitan na angkop sa
bagong kasanayan # 1 halamang gulay na maaaring ang nararapat na itanim sa mapangalagaan ng wasto ang paghahalaman
itanim sa ating bakuran? inyong lugar at napapanahon. paghahalaman?
2. Ano ang maidudulot na 2. Bakit nararapat na malaman
kapakinabangan ng ang uri ng lupa na pagtataniman?
paghahalaman sa pamayanan?

E. Pagtalakay ng bagong Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 2 Pangkatin ang mga bata sa apat Pangkatin ang mga bata sa apat Pangkatin ang mga bata sa apat na Pangkatin ang mga bata sa apat na
na grupo. Bigyan ng mga na grupo. Bigyan ng mga grupo. Bigyan ng mga Gawain ang grupo. Bigyan ng mga Gawain
Gawain ang bawat isa. Gawain ang bawat isa. bawat isa. ang bawat isa.
F. Paglinang sa kabihasnan Tingnan ang meta card. Suriin at tukuyin kung anong Isulat sa patlang ang (K) kung ang Suriin mabuti ang mga
(Tungo sa Formative Tukuyin kung ito ba ay bahagi ang kinakain sa mga halamang gulay ay mayaman sa sumusunod na pangungusap.Isulat
Assessment) mayaman sa protina, sumusunod na halamang- karbohaydrato, (P) kung mayaman sa patlang ang titik ng tamang
karbohydrato at protina. gulay.Isulat ang tamang sagot sa sa protina, at (B) naman kung sagot.
patlang. mayaman sa bitamina.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Napakahalaga ng pagsasagawa ng Ang paghahalaman ay maraming Ang mga halaman tulad ng iba Sa paghahalaman nararapat
araw araw na buhay survey bago magtanim ng naidudulot na kapakinabangan sa pang bagay na may buhay ay tayong gumamit ng angkop na
halamang gulay dahil hindi sa lahat mga tao, hayop, pamayanan, at nangangailangan ng palagiang mga kagamitan upang mapadali at
ng lugar ay naubuhay ang mga ito. kalikasan. pngangalaga. maiwasan ang anumang sakuna.
Dapat alamin ng bawat isa sa atin
kung akma ang lugar, panahon,
pangangailangan at kagustuhan ng
mamimil bago magtanim ng
halamang gulay.

H. Paglalahat ng aralin Sa pagpili ng halamang Ang pagtatanim ng halamang – Dapat nating alamin ang mga Sa paghahalaman maaaring
itatanim dapat isaalang-alang gulay ay naayon sa panahon at halamang-gulay na ating itatanim gumamit ng ilang piraso lamang
ang maraming bagay kung ito lugar na pagtataniman. Mainam ayon sa sustansiysng ibinibigay at ng kagamitan ngunit mas mainam
ba ay mayaman sa protina, na alamin ang mga lugar na tinataglay nito. at mas maganda kung ang mga ito
karbohaydrato, at bitamina. nararapat pagtaniman. ay angkop sa ating paghahalaman.

I. Pagtataya ng aralin Panuto: Lagyan ng tsek ( / ) ang Piliin at bilugan ang angkop na Panuto: Basahin ang mga Isulat sa patlang ang tamang
patlang kung ito ay nagsasabi sagot. tama mali 1.Ang sumusunod na sitwasyon at bilugan sagot.
ng katotohanan at ekis (x ) kung paghahalaman ay nagbibigay ng ang titik ng tamang sagot. __________1.Ginagamit na
ito ay hindi nagsasabi ng karagdagang kita sa (Nakasulat sa tsart.) pantuwid ng hanay ng tanim.
katotohanan. _____1.Ang pamilya. tama mali __________2.Ginagamit sa
paghahalaman ay 2.Ang paghahalaman ay isang paglilipat ng lupa at gamitr sa
nakapagdudulot ng nakakapagod na gawain. tama paghahalaman.
kapakinabangan at kabutihan sa mali __________3.Gianagamit sa
pamayanan. 3.Ang paghahalaman ay pagpusa ng kulisap at sakit ng
_____2.Nakakapagod ang nagbibigay ng mahahalagang halaman.
paghahalaman. sustansiya sa katawan tama __________4.Ginagamit na
_____3.Mahalaga ang pagkain mali pandurog ng kimpal ng lupa.
ng gulay sapagkat mayaman ito 4.Ang paghahalaman ay maaring __________5.Ginagamit sa
sa protina, karbohaydrato at gawin sa lugar na hindi pagdidilig ng halaman.
bitamina. nasisinagan ng araw.
_____4.Namimili ng lugar ang tama mali
paghahalaman o pagtatanim. 5.Ang paghahalaman ay
_____5.Ang paghahalaman ay maraming naidudulot na
maaaring gawing pangkonsumo kabutihan
bilang pagkain para sa mag- sa tao, hayop, pamayanan.at
anak. kalikasan.

J. Karagdagang gawain para sa Panuto: Sa inyong kuwaderno, Magdala ng iba’t ibang uri ng Pag-aralan ang susunod na aralin. Pagdalahin ang bawat mag-aaral
takdang aralin at remediation isulat kung paano nakatulong sa buto ng gulay. ng isang angkop na kasangkapan
pamilya at pamayanan ang na ginagamit sa paghahalaman.
paghahalaman.Iuulat ito sa
klase kinabukasan.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.

D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyon sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking ginamit/nadiskubre
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like