You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan Hinag-oman ES Baitang/Antas Ikalimang Baitang

DAILY LESSON LOG Guro Cleje C. Candari Asignatura EPP 5


(Pang-araw-araw na (Week 1) Markahan
Petsa/Oras
Tala sa Pagtuturo)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN Natatalakay ang pakinabang sa pagtatanim ng halamang gulay sa sarili.

A. Pamantayang Pangnilalaman naipamamalas ang pang-unawa sa naipamamalas ang pang-unawa sa naipamamalas ang pang- naipamamalas ang pang-unawa sa Lingguhang Pagsusulit
panimulang kaalaman at kasanayan panimulang kaalaman at kasanayan unawa sa panimulang panimulang kaalaman at kasanayan sa
sa pagtatanim ng gulay at ang sa pagtatanim ng gulay at ang kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng gulay at ang
maitutulong nito sa pag-unlad ng maitutulong nito sa pag-unlad ng pagtatanim ng gulay at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng
pamumuhay pamumuhay maitutulong nito sa pag- pamumuhay
unlad ng pamumuhay

B. Pamantayan sa Pagaganap naisasagawa nang maayos ang naisasagawa nang maayos ang naisasagawa nang maayos naisasagawa nang maayos ang
pagtatanim, pag-aani, at pagtatanim, pag-aani, at ang pagtatanim, pag-aani, at pagtatanim, pag-aani, at
pagsasapamilihan ng gulay sa pagsasapamilihan ng gulay sa pagsasapamilihan ng gulay sa pagsasapamilihan ng gulay sa
masistemang pamamaraan masistemang pamamaraan masistemang pamamaraan masistemang pamamaraan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto natatalakay ang pakinabang sa natatalakay ang pakinabang sa nakapagsasagawa ng survey nakapagsasagawa ng survey upang
(Isulat ang code ng bawat pagtatanim ng halamang gulay sa pagtatanim ng halamang gulay sa upang malaman ang mga malaman ang mga halamang gulay na
kasanassyan) sarili, pamilya, at pamayanan sarili, pamilya, at pamayanan halamang gulay na maaaring maaaring itanim:
itanim:
1.2.2 ayon sa lugar, panahon,
EPP5AG-0a-1 EPP5AG-0a-1 1.2.1 ayon sa lugar, pangangailangan, at gusto
panahon, ng mga mamimili na
pangangailangan, maaaring pagkakitaan
at gusto ng mga
mamimili na EPP5AG-0a-2
maaaring
pagkakitaan
EPP5AG-0a-2

II. NILALAMAN Pagtatanim ng halamang Pagtatanim ng halamang Pagtatanim ng halamang Pagtatanim ng halamang
gulay gulay gulay gulay

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk K to 12 CG EPP5AG-Oa-1 K to 12 CG EPP5AG-Oa-1 K to 12 CG EPP5AG-Oa-1 k to 12 CG EPP5AG-OA-2
MGPP 5 EPP Series
MGPP 5 EPP 5 Series Manual ng MGPP 5 EPP 5 Series Manual ng
guro EPP Edition 1991 guro EPP Edition 1991

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan ng Original Larawan ng Original Larawan ng pagtatanim ng Tsart, tunay na bagay
halamang gulay.
Na halamang gulay,nagtatanim o Na halamang gulay,nagtatanim o
naghahalaman. naghahalaman.

III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ano-ano ang mga halamang gulay Ano-ano ang mga halamang gulay Ano-ano ang pakinabang sa Ipasagot sa mga mag-aaral ang
pagsisimula ng bagong aralin na pinagkukunan at na pinagkukunan at pagtatanim ng halamang sumusunod na katanungan.
nakapagdudulot ng masustansyang nakapagdudulot ng masustansyang gulay sa pamilya at
pagkain sa sarili. pagkain sa sarili. 1. Magbigay ng ibat-ibang uri ng gulay
pamayanan.
na itinatanim ayon sa lugar at panahon
(Planting Calendar)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Natatalakay ang pakinabang sa Natatalakay ang pakinabang sa Naisa-isa ang pakinabang sa Naisasagawa ang survey upang
pagtatanim ng halamang gulay sa pagtatanim ng halamang gulay sa pagtatanim ng halamang malaman ang mga halamang gulay na
sarili. sarili. gulay sa pamilya at maaring itanim ayon sa lugar at
pamayanan. panahon.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapakita ng larawan nagtatanim Pagpapakita ng larawan nagtatanim Paggamit ng tunay na bagay Pag-aral ang tsart, Tunay na Bagay,
bagong aralin o halamang gulay. o halamang gulay. o halamang gulay Taong sanggunian

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto 1.Paano natin malalaman ang 1.Paano natin malalaman ang Bago mag umpisa ang klase Sagutin ang mga sumusunod na
at paglalahad ng bagong kasanayan masustansyang halamang gulay na masustansyang halamang gulay na sa agrikultura ang mag- katanungan.
#1 ating kinakain sa araw-araw. ating kinakain sa araw-araw. aaralna mag survey sa
Ano-anong halamng gulay ang
2.Magpakita ng larawan ng ibat 2.Magpakita ng larawan ng ibat pamayanan.Magtanong ang
maaring itanim sa mataas na lugar?
ibang uri ng halamang gulay ibang uri ng halamang gulay mga ito sa nagtatanim ng
itanong- anong sustansya ng itanong- anong sustansya ng mga halaman sa bakuran at
halamang gulay mayroon ang halamang gulay mayroon ang mga nagtatrabaho sa
halamang gulay. halamang gulay. halamanan o gulayan.
Ipatanong sa kanila kung ano
ang kapakinabangan sa
pamilya at pamayanan.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Mga bata narito ang larawan ng Mga bata narito ang larawan ng Ipangkat at gabayan ang Anong panahon maaring magtanim sa
at paglalahad ng bagong kasanayan ibat ibang uri ng gulay .Tatalakayin ibat ibang uri ng gulay .Tatalakayin mga mag-aaral pagusapan mababang lugar?
#2 natin ang mga benipisyo at natin ang mga benipisyo at ang kapakinabangan ng
sustansya nito.Ipangkat kung anong sustansya nito.Ipangkat kung anong pagtatanim ng halaman sa
uri ng sustansya mayroon ang mga uri ng sustansya mayroon ang mga pamilya at pamayanan.
nasabing gulay batay sa larawan. nasabing gulay batay sa larawan.
F. Paglinang sa Kabihasan Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang gawain Pangkatang Gawain
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ipagawa ang mga sumusunod. Ipagawa ang mga sumusunod. Magbigay ng isang suhestyon Ipagawa sa mag-aaral ang mga
araw na buhay 1.Ano-ano ang kabutihang dulot ng 1.Ano-ano ang kabutihang dulot ng kung papaano mapapalago sumusunod:
paghahalaman ng gulay sa ating paghahalaman ng gulay sa ating ang halamang gulay sa
Bakit Kailangan malamn ang klase ng
pamilya at pamayanan. pamilya at pamayanan. pamilya at pamayanan.
lugar o lupa na halamang gulay na
g
g
ating itatanim?
g
Ano-anong halamang gulay ang naayon
sa panahon o planting calendar?

H. Paglalahat ng Arallin Ano-ano ang kabutihang dulot ng Ano-ano ang kabutihang dulot ng Sa lahat ng lugar may mga Magpakita ng lugar na ibat-ibang klase
halamang gulay o sustanya ng ating halamang gulay o sustanya ng ating taong ang hanapbuhay ay ng lupang taniman.
makukuha na makapagbibigay ng makukuha na makapagbibigay ng paghahalaman o pagtatanim
wastong nutrisyon sa ating sarili. wastong nutrisyon sa ating sarili. ng halamang gulay. Ipakita ang ibat-ibang larawan ng
mataas na lugar at halamang gulay na
Paano nakatutulong sa nakatanim dito.g gulay na itinatanim
pamilya at pamayanan ang na naayon sa lugar at panahon o
pagtatanim ng planting calendar.
halamanggulay.
Mga larawan ng ibat-ibang halaman

I. Pagtataya ng Aralin Ipasagot sa mag-aaral ang mga Ipasagot sa mag-aaral ang mga Tingnansa L.M. pahina------ Panuto. Piliin at itala sa bawat patlang
sumusunod: sumusunod: ang titik ng mga halamang
Tingnansa L.M. Pahina. Tingnansa L.M. Pahina. napagkukunan ng mga sustansyang
kailangan na ayin sa lugar at panahon.
Tignan at pasagutan sa L.M
pahina____.

J. Karagdagang gawain para sa Magbigay ng halimbawa ng ibat Magbigay ng halimbawa ng ibat 1.Ano-ano ang mga Magbigay ng paliwanag o opinion sa
takdang-aralin at remediation ibang uri ng trabaho sa halamang ibang uri ng trabaho sa halamang kabutihang naidudulot sa sumusunod:
gulayan na makapagbibigay ng gulayan na makapagbibigay ng sarili pamilya at pamayanan
Ano-anong halamang gulay ang inyong
pakinabang o benipisyo sa ating pakinabang o benipisyo sa ating ng pagtatanim ng halamang
itatanim sa inyong lugar na kailangan
pamilya at pamayanan. pamilya at pamayanan. gulay.
ng inyong pamayanan?

Alin-alin ang halamang gulay na inyong


itatanim ang maaring pagkakitan ng
inyong pamilya?

IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like