You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan Baitang/Antas

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura


(Pang-araw-araw na Markahan 1 week 4
Petsa/Oras
Tala sa Pagtuturo)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN Naisasagawa ang masistemang paraan ng pag-aani

A. Pamantayang Pangnilalaman naipamamalas ang pang-unawa sa naipamamalas ang pang-unawa sa naipamamalas ang pang- naipamamalas ang pang-unawa sa Lingguhang Pagsusulit
panimulang kaalaman at kasanayan panimulang kaalaman at kasanayan unawa sa panimulang panimulang kaalaman at kasanayan sa
sa pagtatanim ng gulay at ang sa pagtatanim ng gulay at ang kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng gulay at ang
maitutulong nito sa pag-unlad ng maitutulong nito sa pag-unlad ng pagtatanim ng gulay at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng
pamumuhay pamumuhay maitutulong nito sa pag- pamumuhay
unlad ng pamumuhay

B. Pamantayan sa Pagaganap naisasagawa nang maayos ang naisasagawa nang maayos ang naisasagawa nang maayos naisasagawa nang maayos ang
pagtatanim, pag-aani, at pagtatanim, pag-aani, at ang pagtatanim, pag-aani, at pagtatanim, pag-aani, at
pagsasapamilihan ng gulay sa pagsasapamilihan ng gulay sa pagsasapamilihan ng gulay sa pagsasapamilihan ng gulay sa
masistemang pamamaraan masistemang pamamaraan masistemang pamamaraan masistemang pamamaraan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto naipakikita ang masistemang pag- naipakikita ang masistemang pag- nagagamit ang talaan sa nagagamit ang talaan sa pagsasagawa
(Isulat ang code ng bawat aani ng tanim aani ng tanim pagsasagawa ang wastong ang wastong pagsasa-pamilihan ng
kasanayan) pagsasa-pamilihan ng inaning inaning gulay
1.7.1 natatalakay ang mga 1.7.1 natatalakay ang mga gulay
palatandaan ng tanim na maaari palatandaan ng tanim na maaari
nang anihin. nang anihin.
1.7.2 nnaipakikita ang wastong 1.7.2 nnaipakikita ang wastong
paraan ng pag-aani paraan ng pag-aani EPP5AG-0d-8
EPP5AG-0d-8

EPP5AG-0d-7 EPP5AG-0d-7
II. NILALAMAN May takdang panahon ang pag-aani May takdang panahon ang pag-aani Ang mabuting palatandaan Ang mabuting palatandaan ng pag-aani
ng halamang gulay. Nakasalalay sa ng halamang gulay. Nakasalalay sa ng pag-aani ay nakasalalay sa ay nakasalalay sa uri ng tanim na
uri ng halamang aanihin ang uri ng halamang aanihin ang uri ng tanim na aanihin. Sa aanihin. Sa pangkahalatan, ang
pinakamabuting paraan ng pag- pinakamabuting paraan ng pag- pangkahalatan, ang pagkalampas at pagkasira ng produkto
aani. Ang mga produktong naani ay aani. Ang mga produktong naani ay pagkalampas at pagkasira ng ay hindi maiiwasan kung walang
kapaki-pakinabang. Ang mga ito ay kapaki-pakinabang. Ang mga ito ay produkto ay hindi maiiwasan kaalaman sa panahon ng pag-aani nito.
hindi maaaksaya kung masusunod hindi maaaksaya kung masusunod kung walang kaalaman sa Ang magaganda a hinog na produkto
ang mga paraan sa pag-aani. ang mga paraan sa pag-aani. panahon ng pag-aani nito. lamang ang maaring anihinpara sa
Ang magaganda a hinog na pagkain ng tao.
produkto lamang ang
maaring anihinpara sa
pagkain ng tao.

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk K12 CGEPP 5 AG , MGPP 6 K12 CGEPP 5 AG , MGPP 6 K12 CGEPP 5, MGPP 4,6 K12 CGEPP 5, MGPP 4,6

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan ng iba’t ibang gulay Larawan ng iba’t ibang gulay Larawan Larawan

III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Dapat bang anihin sa tamang Dapat bang anihin sa tamang Paano ninyo masasabi na ang Paano ninyo masasabi na ang isang
at/o pagsisimula ng bagong panahon ang mga itinanim na panahon ang mga itinanim na isang pananim na gulay ay pananim na gulay ay maari nang
aralin gulay? gulay? maari nang anihin? anihin?

Naisagawa ko ba ng maayos ang Naisagawa ko ba ng maayos ang Ano ang pisikal na anyo nito? Ano ang pisikal na anyo nito?
tamang paraan ng pag-aani? tamang paraan ng pag-aani?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naisasagawa ang masistemang Naisasagawa ang masistemang Natatalakay ang mga Natatalakay ang mga palatandaan ng
paraan ng pag-aani paraan ng pag-aani palatandaan ng taniim na taniim na maari ng anihin
maari ng anihin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Naranasan na ba ninyong mag-ani Naranasan na ba ninyong mag-ani Kayo ba ay nakararanas ng Kayo ba ay nakararanas ng mag-ani ng
bagong aralin ng inyong tanim na gulay? ng inyong tanim na gulay? mag-ani ng halamang gulay? halamang gulay?

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pag-aaralan natin ang mga wastong Pag-aaralan natin ang mga wastong Sa araw na ito, tatalakayin Sa araw na ito, tatalakayin natin ang
at paglalahad ng bagong kasanayan pamamaraan ng pag-aani ng inyong pamamaraan ng pag-aani ng inyong natin ang mga palatandaan mga palatandaan ng tanim na maari
#1 tanim na gulay. tanim na gulay. ng tanim na maari nang nang anihin.
anihin.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa wastong Pagtalakay sa wastong Pagtalakay sa mga Pagtalakay sa mga palatandaan ng
at paglalahad ng bagong kasanayan pamamaraan ng pag-aani. pamamaraan ng pag-aani. palatandaan ng tanim na tanim na maari nang anihin.
#2 maari nang anihin.

F. Paglinang sa Kabihasan Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
araw na buhay
H. Paglalahat ng Arallin Ang mga tanim na gulay ay nasa Ang mga tanim na gulay ay nasa Ano-ano ang mga Ano-ano ang mga palatandaan na ang
tamang panahon ang pag-aani. Ang tamang panahon ang pag-aani. Ang palatandaan na ang halamang gulay ay maari nang anihin?
mga ito ay kailangang ilagay sa mga ito ay kailangang ilagay sa halamang gulay ay maari
isang lalagyan at dapat isaalang- isang lalagyan at dapat isaalang- nang anihin?
alang ang wastong pangangalaga. alang ang wastong pangangalaga.
Mas nararapat din na sundin ang Mas nararapat din na sundin ang
wastong pamamaraan ng pag-aani. wastong pamamaraan ng pag-aani.
I. Pagtataya ng Aralin Ipasagot sa mga bata ang Ipasagot sa mga bata ang Pasagutan sa LM ang mga Pasagutan sa LM ang mga bata.
sumusunod. sumusunod. bata.

Lagyan ng T kung tama ang sinasabi Lagyan ng T kung tama ang sinasabi
at M naman kung mali. at M naman kung mali.

______1. Pitasin basta-basta ang ______1. Pitasin basta-basta ang


bungang kamatis. bungang kamatis.

______2. Maghanda ng ______2. Maghanda ng


basket sa pag-aani ng labanos. basket sa pag-aani ng labanos.

______3. Maghanda ng ______3. Maghanda ng


binhing ipapalit sa mga naaning binhing ipapalit sa mga naaning
tanim. tanim.

______4. Sa pag-aani ng ______4. Sa pag-aani ng


mustasa, putulin ito gamit ang mustasa, putulin ito gamit ang
gunting. gunting.

______5. Anihin ang letsugas ______5. Anihin ang letsugas


kung ito ay kulay dilaw na. kung ito ay kulay dilaw na.

J. Karagdagang gawain para sa Gamit ang internet, magsaliksik sa Gamit ang internet, magsaliksik sa Pag-aralan ang paraan ng Pag-aralan ang paraan ng pag-aani.
takdang-aralin at remediation mga makabagong paraan ng pag- mga makabagong paraan ng pag- pag-aani.
aani na maari pang makaragdag ng aani na maari pang makaragdag ng
kaalaman ukol dito. kaalaman ukol dito.

IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like