You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan Baitang/Antas

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura


(Pang-araw-araw na Markahan Week 6
Petsa/Oras
Tala sa Pagtuturo)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN 1. Nakapagsasaliksik ng tamang pamamaraan sa pag-aalaga ng manok.

A. Pamantayang Pangnilalaman naipamamalas ang pang-unawa sa naipamamalas ang pang-unawa sa naipamamalas ang pang- naipamamalas ang pang-unawa sa Lingguhang Pagsusulit
kaalaman at kasanayan sa pag- kaalaman at kasanayan sa pag- unawa sa kaalaman at kaalaman at kasanayan sa pag-aalaga
aalaga ng hayop bilang gawaing aalaga ng hayop bilang gawaing kasanayan sa pag-aalaga ng ng hayop bilang gawaing
mapagkakakitaan mapagkakakitaan hayop bilang gawaing mapagkakakitaan
mapagkakakitaan

B. Pamantayan sa Pagaganap naisasagawa nang may kawilihan naisasagawa nang may kawilihan naisasagawa nang may naisasagawa nang may kawilihan ang
ang pag-aalaga ng hayop bilang ang pag-aalaga ng hayop bilang kawilihan ang pag-aalaga ng pag-aalaga ng hayop bilang gawaing
gawaing mapagkakakitaan gawaing mapagkakakitaan hayop bilang gawaing mapagkakakitaan
mapagkakakitaan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


(Isulat ang code ng bawat naipakikita ang kaalaman, naipakikita ang kaalaman,
kasanayan) kasanayan, at kawilihan sa pag- kasanayan, at kawilihan sa pag- naipaliliwanag ang naipaliliwanag ang kabutihang dulot ng
aalaga ng hayop na may dalawang aalaga ng hayop na may dalawang kabutihang dulot ng pag- pag-aalaga ng hayop na may dalawang
paa at pakpak o isda bilang paa at pakpak o isda bilang aalaga ng hayop na may paa at pakpak o isda
mapagkakakitaang gawain mapagkakakitaang gawain dalawang paa at pakpak o
isda
EPP5AG-0e-11
EPP5AG-0e-10 EPP5AG-0e-10
EPP5AG-0e-11

II. NILALAMAN Lubos tayong masisiyahan sa pag- Lubos tayong masisiyahan sa pag- Sa Araling ito ay ating Sa Araling ito ay ating nalalaman ang
aalaga ng manok kung makikita aalaga ng manok kung makikita nalalaman ang katangian at katangian at pangangailangan ng
natin na sila’y malusog at mataba. natin na sila’y malusog at mataba. pangangailangan ng manok manok na aalagaan. Ang pag-aalaga ng
May mga pamamaraan sa pag- May mga pamamaraan sa pag- na aalagaan. Ang pag-aalaga mga manok ay isang mabuting gawain.
aalaga ng mga manok at kauri nito, aalaga ng mga manok at kauri nito, ng mga manok ay isang Ang mga manok ay nagbibigay ng
gayundin kailangan na alam mo ang gayundin kailangan na alam mo ang mabuting gawain. Ang mga karne at itlog. Ang dumi naman ng mga
mga panuntunang pangkalusugan mga panuntunang pangkalusugan manok ay nagbibigay ng manok ay mainam na abono sa
at pangkaligtasan sa pag-aalaga ng at pangkaligtasan sa pag-aalaga ng karne at itlog. Ang dumi halaman.
mga manok at kauri nito, gayundin mga manok at kauri nito, gayundin naman ng mga manok ay
kailangan na alam mo ang mga kailangan na alam mo ang mga mainam na abono sa Kailangan ay may kulungan, pugad,
panuntunang pangkalusugan at panuntunang pangkalusugan at halaman. lalagyan ng patuka at inuman,
pangkaligtasan sa pag-aalaga ng pangkaligtasan sa pag-aalaga ng gayundin ay may salalayan ng dumi.
mga manok. mga manok. Kailangan ay may kulungan,
pugad, lalagyan ng patuka at
inuman, gayundin ay may
salalayan ng dumi.

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk K to 12 CGEPP 5 AG of 12 K to 12 CGEPP 5 AG of 12 K to 12 (CGEPP 5 AG of K to 12 (CGEPP 5 AG of

Makabuluhang Gawaing Makabuluhang Gawaing 12 Makabuluhang Gawaing 12 Makabuluhang Gawaing


Pantahanan at Pantahanan at Pantahanan at Pantahanan at

Pangkabuhayan 5, pahina 162 – Pangkabuhayan 5, pahina 162 – Pangkabuhayan 5, pahina Pangkabuhayan 5, pahina 174 - 179
163. 163. 174 - 179

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan ng Manok ,Meta Card Larawan ng Manok ,Meta Card Larawan ng Isda, Meta Card Larawan ng Isda, Meta Card
III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Anu – ano ang mga uri ng manok Anu – ano ang mga uri ng manok Punan ng titik ang bawat Punan ng titik ang bawat kahon upang
at/o pagsisimula ng bagong ang natutuhan mo. ang natutuhan mo. kahon upang matukoy ang matukoy ang uri ng isdang inilalarawan
aralin uri ng isdang inilalarawan sa sa bawat bilang.
bawat bilang.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nalalaman ang mga karanasan ng Nalalaman ang mga karanasan ng Nakapagsasaliksik ng tamang Nakapagsasaliksik ng tamang paraan
taong nag-aalaga ng manok. taong nag-aalaga ng manok. paraan ng Pag-aalaga ng Isda. ng Pag-aalaga ng Isda.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magbigay ng pangalan ng putahe na Magbigay ng pangalan ng putahe na Magpapakita ang guro ng Magpapakita ang guro ng mga isda na
bagong aralin maaaring lutuin sa alagang manok. maaaring lutuin sa alagang manok. mga isda na inaalagaan sa inaalagaan sa labas ng tahanan.
labas ng tahanan.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Talakayin ang mga sumusunod: Talakayin ang mga sumusunod: Tukuyin at alamin ang mga Tukuyin at alamin ang mga pangalan
at paglalahad ng bagong kasanayan pangalan ng isda na ng isda na maaaring alagaan sa
#1 Pamamaraan sa Pag-aalaga ng Pamamaraan sa Pag-aalaga ng maaaring alagaan sa palaisdaan
Manok. Manok. palaisdaan
Karanasan ng isang taong nag- Karanasan ng isang taong nag-
aalaga ng manok. aalaga ng manok.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Anu – ano ang isaalang-alang sa Anu – ano ang isaalang-alang sa Anu – anong uri ng isda ang Anu – anong uri ng isda ang maaari
at paglalahad ng bagong kasanayan pag-aalaga ng manok? pag-aalaga ng manok? maaari mong alagaan na mong alagaan na pinakaangkop sa
#2 pinakaangkop sa inyong inyong lugar?
lugar?

F. Paglinang sa Kabihasan Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pagtukoy ng iba’t-ibang uri Pagtukoy ng iba’t-ibang uri ng isda na
(Tungo sa Formative Assessment) ng isda na maaaring alagaan maaaring alagaan sa Laguna.
sa Laguna.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
araw na buhay
H. Paglalahat ng Arallin Ipaalam ang kahalagahan ng pag- Ipaalam ang kahalagahan ng pag- Kasiya – siya ba ang pag- Kasiya – siya ba ang pag-aalaga ng
aalaga ng Manok. aalaga ng Manok. aalaga ng isda? isda?

I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang mga puwang: Isulat sa Sagutan ang mga puwang: Isulat sa Sagutin ang mga mga tanong Sagutin ang mga mga tanong sa LM.
isang papel. isang papel. sa LM.

Itayo ang kulungan ng manok sa Itayo ang kulungan ng manok sa


nasisikatan ng ____________ at nasisikatan ng ____________ at
mayroong mga punongkahoy. mayroong mga punongkahoy.

Bigyan ng inumin at ___________ Bigyan ng inumin at ___________


ang mga manok araw-araw. ang mga manok araw-araw.

Linisin ang kanilang ___________ Linisin ang kanilang ___________


araw-araw. araw-araw.

Lagyan ng ___________ na daluyan Lagyan ng ___________ na daluyan


ng tubig ang paligid ng kulungan. ng tubig ang paligid ng kulungan.

Bigyan ang mga manok ng Bigyan ang mga manok ng


___________ na pangontra sa ___________ na pangontra sa
____________ at ____________ ____________ at ____________
upang maging malusog ang mga upang maging malusog ang mga
manok. manok.

J. Karagdagang gawain para sa Gumuhit ng isang kulungan ang Gumuhit ng isang kulungan ang Sa iyong kwadernong Sa iyong kwadernong sagutan. Iguhit
takdang-aralin at remediation mga manok. mga manok. sagutan. Iguhit ang limang ang limang isda na maaari mong
isda na maaari mong alagaan alagaan at mapakinabangan ng
Ipakita ang lalagyan ng patuka at Ipakita ang lalagyan ng patuka at at mapakinabangan ng pamilya at pamayanan.
inuman. inuman. pamilya at pamayanan.
Kulayan ito at lagyan ng pamagat. Kulayan ito at lagyan ng pamagat.

Ipakita sa guro upang mabigyan ng Ipakita sa guro upang mabigyan ng


puna. puna.

IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like