You are on page 1of 6

GRADES 1 to 12 Paaralan Baitang/Antas 5

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura EPP-AGRI


Petsa/Oras Markahan Unang Markahan week 4

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN 1. Nakapagsasaliksik ng tamang pamamaraan sa pag-aalaga ng manok.
A. Pamantayang naipamamalas ang pang- naipamamalas ang pang- naipamamalas ang naipamamalas ang Lingguhang Pagsusulit
Pangnilalaman unawa sa kaalaman at unawa sa kaalaman at pang-unawa sa pang-unawa sa
kasanayan sa pag-aalaga kasanayan sa pag-aalaga kaalaman at kaalaman at
ng hayop bilang gawaing ng hayop bilang gawaing kasanayan sa pag- kasanayan sa pag-
mapagkakakitaan mapagkakakitaan aalaga ng hayop aalaga ng hayop
bilang gawaing bilang gawaing
mapagkakakitaan mapagkakakitaan

B. Pamantayan sa naisasagawa nang may naisasagawa nang may naisasagawa nang naisasagawa nang may
Pagaganap kawilihan ang pag-aalaga kawilihan ang pag-aalaga may kawilihan ang kawilihan ang pag-
ng hayop bilang gawaing ng hayop bilang gawaing pag-aalaga ng hayop aalaga ng hayop
mapagkakakitaan mapagkakakitaan bilang gawaing bilang gawaing
mapagkakakitaan mapagkakakitaan

C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang naipakikita ang kaalaman, naipakikita ang kaalaman, naipaliliwanag ang naipaliliwanag ang
code ng bawat kasanayan, at kawilihan sa kasanayan, at kawilihan sa kabutihang dulot ng kabutihang dulot ng
kasanayan) pag-aalaga ng hayop na pag-aalaga ng hayop na pag-aalaga ng hayop pag-aalaga ng hayop
may dalawang paa at may dalawang paa at na may dalawang paa na may dalawang paa
pakpak o isda bilang pakpak o isda bilang at pakpak o isda at pakpak o isda
mapagkakakitaang gawain mapagkakakitaang gawain
EPP5AG-0e-11 EPP5AG-0e-11
EPP5AG-0e-10 EPP5AG-0e-10

II. NILALAMAN Lubos tayong masisiyahan Lubos tayong masisiyahan Sa Araling ito ay Sa Araling ito ay ating
sa pag-aalaga ng manok sa pag-aalaga ng manok ating nalalaman ang nalalaman ang
kung makikita natin na kung makikita natin na katangian at katangian at
sila’y malusog at mataba. sila’y malusog at mataba. pangangailangan ng pangangailangan ng
May mga pamamaraan sa May mga pamamaraan sa manok na aalagaan. manok na aalagaan.
pag-aalaga ng mga manok pag-aalaga ng mga manok Ang pag-aalaga ng Ang pag-aalaga ng
at kauri nito, gayundin at kauri nito, gayundin mga manok ay isang mga manok ay isang
kailangan na alam mo ang kailangan na alam mo ang mabuting gawain. mabuting gawain. Ang
mga panuntunang mga panuntunang Ang mga manok ay mga manok ay
pangkalusugan at pangkalusugan at nagbibigay ng karne nagbibigay ng karne at
pangkaligtasan sa pag- pangkaligtasan sa pag- at itlog. Ang dumi itlog. Ang dumi
aalaga ng mga manok at aalaga ng mga manok at naman ng mga manok naman ng mga manok
kauri nito, gayundin kauri nito, gayundin ay mainam na abono ay mainam na abono
kailangan na alam mo ang kailangan na alam mo ang sa halaman. sa halaman.
mga panuntunang mga panuntunang Kailangan ay may Kailangan ay may
pangkalusugan at pangkalusugan at kulungan, pugad, kulungan, pugad,
pangkaligtasan sa pag- pangkaligtasan sa pag- lalagyan ng patuka at lalagyan ng patuka at
aalaga ng mga manok. aalaga ng mga manok. inuman, gayundin ay inuman, gayundin ay
may salalayan ng may salalayan ng
dumi. dumi.

KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian K to 12 MELC 2020 p. 332 K to 12 MELC 2020 p. 332 K to 12 MELC 2020 K to 12 MELC 2020
p. 332 p. 332
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Larawan ng Manok ,Meta Larawan ng Manok ,Meta Larawan ng Isda, Larawan ng Isda,
Panturo Card Card Meta Card Meta Card

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Anu – ano ang mga uri ng Anu – ano ang mga uri ng Punan ng titik ang Punan ng titik ang
nakaraang aralin at/o manok ang natutuhan mo. manok ang natutuhan mo. bawat kahon upang bawat kahon upang
pagsisimula ng matukoy ang uri ng matukoy ang uri ng
bagong aralin isdang inilalarawan sa isdang inilalarawan sa
bawat bilang. bawat bilang.
B. Paghahabi sa layunin ng Nalalaman ang mga Nalalaman ang mga Nakapagsasaliksik ng Nakapagsasaliksik ng
aralin karanasan ng taong nag- karanasan ng taong nag- tamang paraan ng tamang paraan ng
aalaga ng manok. aalaga ng manok. Pag-aalaga ng Isda. Pag-aalaga ng Isda.

C. Pag-uugnay ng mga Magbigay ng pangalan ng Magbigay ng pangalan ng Magpapakita ang guro Magpapakita ang guro
halimbawa sa bagong putahe na maaaring lutuin putahe na maaaring lutuin ng mga isda na ng mga isda na
aralin sa alagang manok. sa alagang manok. inaalagaan sa labas ng inaalagaan sa labas ng
tahanan. tahanan.

D. Pagtatalakay ng bagong Talakayin ang mga Talakayin ang mga Tukuyin at alamin Tukuyin at alamin ang
konsepto at paglalahad sumusunod: sumusunod: ang mga pangalan ng mga pangalan ng isda
ng bagong kasanayan #1 Pamamaraan sa Pag-aalaga Pamamaraan sa Pag-aalaga isda na maaaring na maaaring alagaan
ng Manok. ng Manok. alagaan sa palaisdaan sa palaisdaan
Karanasan ng isang taong Karanasan ng isang taong
nag-aalaga ng manok. nag-aalaga ng manok.
E. Pagtatalakay ng bagong Anu – ano ang isaalang- Anu – ano ang isaalang- Anu – anong uri ng Anu – anong uri ng
konsepto at paglalahad alang sa pag-aalaga ng alang sa pag-aalaga ng isda ang maaari mong isda ang maaari mong
ng bagong kasanayan #2 manok? manok? alagaan na alagaan na
pinakaangkop sa pinakaangkop sa
inyong lugar? inyong lugar?
F. Paglinang sa Kabihasan Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pagtukoy ng iba’t- Pagtukoy ng iba’t-
(Tungo sa Formative ibang uri ng isda na ibang uri ng isda na
Assessment) maaaring alagaan sa maaaring alagaan sa
Laguna. Laguna.
G. Paglalapat ng aralin sa Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
pang-araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Arallin Ipaalam ang kahalagahan Ipaalam ang kahalagahan Kasiya – siya ba ang Kasiya – siya ba ang
ng pag-aalaga ng Manok. ng pag-aalaga ng Manok. pag-aalaga ng isda? pag-aalaga ng isda?
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang mga puwang: Sagutan ang mga puwang: Sagutin ang mga mga Sagutin ang mga mga
Isulat sa isang papel. Isulat sa isang papel. tanong sa LM. tanong sa LM.
Itayo ang kulungan ng Itayo ang kulungan ng
manok sa nasisikatan ng manok sa nasisikatan ng
____________ at ____________ at
mayroong mga mayroong mga
punongkahoy. punongkahoy.
Bigyan ng inumin at Bigyan ng inumin at
___________ ang mga ___________ ang mga
manok araw-araw. manok araw-araw.
Linisin ang kanilang Linisin ang kanilang
___________ araw-araw. ___________ araw-araw.
Lagyan ng ___________ Lagyan ng ___________
na daluyan ng tubig ang na daluyan ng tubig ang
paligid ng kulungan. paligid ng kulungan.
Bigyan ang mga manok ng Bigyan ang mga manok ng
___________ na pangontra ___________ na pangontra
sa ____________ at sa ____________ at
____________ upang ____________ upang
maging malusog ang mga maging malusog ang mga
manok. manok.
J. Karagdagang gawain Gumuhit ng isang Gumuhit ng isang Sa iyong kwadernong Sa iyong kwadernong
para sa takdang-aralin at kulungan ang mga manok. kulungan ang mga manok. sagutan. Iguhit ang sagutan. Iguhit ang
remediation Ipakita ang lalagyan ng Ipakita ang lalagyan ng limang isda na maaari limang isda na maaari
patuka at inuman. patuka at inuman. mong alagaan at mong alagaan at
Kulayan ito at lagyan ng Kulayan ito at lagyan ng mapakinabangan ng mapakinabangan ng
pamagat. pamagat. pamilya at pamilya at
Ipakita sa guro upang Ipakita sa guro upang pamayanan. pamayanan.
mabigyan ng puna. mabigyan ng puna.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like