You are on page 1of 7

Republic of the Philippines

Department of Education
Schools Division of Cagayan
Baggao North District
AGAMAN PROPER ELEMENTARY SCHOOL

School Agaman Proper Elementary School Grade Level III


Teacher Jeny C. Cariaga Learning Area SCIENCE
Grades 1 to 12 Teaching Dates Week 2 September 4-8 ,2023 Quarter 1ST
Daily Lesson Log
DAY MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learners demonstrate understanding of ways of sorting materials and describing them as solid, liquid or gas based on observable
Pangnilalaman properties
B. Pamantayan sa The learners should be able to group common objects found at home and in school according to solids, liquids and gas
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Classify objects and materials as solid, liquid, and gas based on some observable characteristics (MELC) Learners will
Pagkatuto 1. Natutukoy ang mga pangalan ng liquid sa paligid. answer the
2. Nailalarawan ang mga liquid ayon sa katangian at hugis sa iba-ibang lalagyan. assessment
3. Nasusuri at nailalarawan kung paano dumadaloy ang liquid mula sa isang lalagyan patungo sa isang sisidlan. with 80%
accuracy
II. Nilalaman Katangian ng mga Liquid
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Modyul 2
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Magbigay ng halimbawa ng solid. Magbalik-aral sa Magbalik-aral sa nakaraang Magbalik-aral sa Basahin ang
nakaraang aralin at/o nakaraang aralin. aralin. nakaraang aralin. mga sumusunod
pagsisimula ng bagong na tanong at
aralin. piliin ang
Alam naman natin ang liquid ay hindi tamang sagot.
b. Pagganyak o
solid.Ngunit Paano kaya kung ang lahat ng Bilugan ang
Paghahabi sa layunin ng titik ng tamang
aralin/Motivation tubig ay naging solid ? Paano ka maliligo?
Uminom? Maghuhugas? Paano kung sagot. 1. Ano
umulan? ang tawag sa
mga bagay na
C. Paglalahad o Pag- Mabuti nalang ang tubig ay isang liquid. At
may bigat o
uugnay ng mga ang liquid ay isang uri ng matter. Ito ay
timbang at
halimbawa sa bagong dumadaloy. Ilan sa mga halimbawa nito ay
nakakakuha ng
aralin. tubig, softdrinks, juice, pabango, gatas at
espasyo sa
marami pang iba.
isang lugar?
D. Pagtatalakay ng Pag-Aralan Natin :
A. Solid
bagong konsepto at Mga Katangian Ng Liquid
B. Liquid
paglalahad ng bagong 1. Ang liquid ay may kulay. Ilan sa
C. Matter
kasanayan #1 halimbawa ay juice, kape, at softdrinks. Ilan
D. Gas
lamang ito sa maraming halimbawa ng
2. Ano ang
liquid na may kulay.
tawag sa anyo
2. Ang liquid ay walang tiyak na hugis. Ito
ng matter na
ay dumadaloy o sumusunod sa hugis ng
may
lalagyan.
kakayahang
3. Ang liquid ay may iba’t-ibang paraan ng
pagdaloy. -Ang liquid ay maaring dumaloy at
mabagal,mabilis o napakabilis ang gayahin ang
daloy.’VISCOSITY ang tawag sa paraan ng hugis ng
pagdaloy.ito ay may malagkit o malapot na lalagyan nito?
tekstura, samantalang mabilis ang daloy ng A. Solid
liquid na malabnaw ang tekstura. B. Liquid
4.Ang liquid ay may lasa. Ang liquid ay may C. Matter
matamis, maalat, maasim, mapait at D. Gas
maanghang na lasa. Sa pamamagitan ng 3. Alin sa mga
ating dila malalaman natin ang lasa ng ito ang liquid?
liquid. Subalit hindi lahat ng liquid ay A. tinta `
maaring tikman dahil maari itong B. lubid
makapinsala sa ating katawan. C. prutas
5.Ang liquid ay may volume. -Maaring D. usok
masukat ang volume ng liquid sa 4. Alin sa mga
pamamagitan ng lalagyan tulad ng sumusunod na
measuring cup graduated cylinder, test liquid ang may
tube,beaker, at iba pa. Maaring ( L ) at ( ml ) kanais-nais na
ang unit na ginagamit dito. amoy?
E. Pagtalakay ng Mula sa ating napag-aralang katangian ng A. suka
bagong konsepto at Liquid, humanap ng liquid sa inyong kusina B. pintura
paglalahad ng bagong at sagutin ang mga katanungan sa ibaba. C. fabric
kasanayan #2 Panuto: Isulat ang pangalan ng liquid/bagay conditioner
na inyong nakita sa kusina. Lagyan ng (/) D. patis
ang bawat katangian nito. 5. Alin sa mga
sumusunod na
liquid ang
matamis?
A. katas ng
sampalok
Sagutin ang mga sumusunod na katanungan: B.tubig
1. Ano-anong mga liquid ang may kulay? C. toyo
_________ D. softdrinks
2. Ano-anong mga liquid ang may
mabangong amoy? __________
3. Ano-anong mga liquid ang may mabilis
na pagdaloy?
F. Paglinang sa Suriing mabuti ang mga larawan sa ibaba. Tingnan ang larawan at
Kabihasaan tungo sa unawaing mabuti. Isulat ang
Formative Assessment T kung ang isinasaad ng
(Independent Practice) larawan ay tama at M kung
ito ay mali.

G. Paglalapat ng Aralin Batay sa larawan, piliin at


sa pang-araw-araw na guhitan ang tamang sagot sa
buhay loob ng panaklong.

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa aralin? Masasabi nating liquid ang Ano ang natutuhan mo sa Kung ang liquid ay
Generalization isang bagay kung ito ay aralin? ____________ tulad
may kakayahang umagos o ng ________ ,
dumaloy,gayahin ang hugis ________ at
ng sisidlan o pinaglalagyan, _________ ito ay may
Kaakibat nito ay may iba’t- kakayahang dumaloy
ibang kulay, amoy at lasa ng mabilis. Subalit
rin ang mga ito. ang mga ___________
na malapot tulad ng
shampoo, condense
milk at pulot ay may
kakayahang dumaloy
ng _____________.
I. Pagtataya ng Aralin Basahin at
Evaluation/Assessment unawain .Piliin ang
tamang sagot;
1. Anong liquid ang
pinakamahalaga?
A. mantika B. suka C.
toyo D. tubig 2. Alin
sa mga sumusunod na
lutuin ang walang
liquid?
A. sinigang na baboy
B. inihaw na isda
C. apretadang manok
D. nilagang baka
3. Alin sa mga liquid
na ito ang mabilis
dumaloy?
A. alcohol
B. pintura
C. lotion
D. shampoo
4. Aling liquid ang
dumadaloy ng
mabagal?
A. tubig
B. suka
C. toyo
D. mantika
5. Aling liquid ang
may di- kanais-nais na
amoy?
A. pabango
B. suka
C. orange juice
D. shampoo
J. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
V. MGA TALA
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by: JENY C. CARIAGA Checked by: BERNADETH D. LUMBOY Noted: GINA R. PABUNAN
Grade 3 Adviser Master Teacher I School Head/Head Teacher III

You might also like