You are on page 1of 8

DAILY LESSON LOG

SY: 2024
DBOW
February ‘2024
Thursday
Paaralan: GREGORIA DE JESUS ELEM. Baitang / I – ROSAS
SCHOOL Antas

GRADES - I Petsa/Araw Date: March 21, 2024 EDUKASYON SA


DAILY LESSON LOG Asignatura: PAGPAPAKATAO
K-12 Basic Education Program
Day: Thursday
Grade 1 to 12
Oras: 7:00 – 7:30 Ikatlong
Teacher: Markahan: Markahan
Mrs. Jennifer T. Pascual
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman Nakagagamit ang mga bagay na patapon ngunit maari pang pakinabangan
B. Pamantayan sa Pagganap Paggamit ng mga bagay na patapon ngunit maari pang
Pakinabangan at nabibigyang halaga ang pagreresiklo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PPP- IIIi – 5 Nakagagamit ng mga bagay na patapon ngunit maaari
pang pakinabangan.
II. NILALAMAN: Aralin 3 – Pagkalinga Sa Kapaligiran
Bagay na Patapon ating Pakinabangan - Resiklo
II. KAGAMITANG PANTURO:
D. Sanggunian: K-12 Curriculum guide page. 22/DBOW page 3
1. Pahina sa Gabay ng Guro ESP – TG. page
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral. ESP LM. page 113-119
3. Iba Pang Kagamitang Panturo Video lesson, picture, PowerPoint
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Balik-aral:
bagong aralin
Ipabigkas muli ang tula
“Kalinisan sa Paaralan ay Kamtan”
Isinulat ni: Mary joan C. Tayag
Halina! Halina sa aming paaralan.
Ang aming paaralan ay inyong pagmasdan.
Paglilinis sa bawat sili-aralan at gulayan,
Ay pinapairal ng sinuman.
Ang mga dumi at kalat sa paligid;
Pinupulotko ito ng masugid.
May magagawa ang batang tulad natin,
Nang mabuting kalusugan ating kamtin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak:
Awit: “Basura”
https://www.youtube.com/watch?v=lL51oGkEkT0

Teka. Kailangan mo ba talagang bumili ng bottled


water para dalhin sa paaralan?
Isipin mo, kung lahat ng batang tulad mo ay bibili nito
araw-araw.
Ano kaya ang maaaring mangyari?
Ano kaya ang nararapat mong gawin?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

1. Anu-ano ang mga nasa larawan?


2. Ano sa palagay mo ang sanhi ng nasa mga larawan?
3. Ano-ano naman ang magiging bunga kung patuloy ang
pagdami ng basura?
Ang ating mundo at kalikasan ay unti-unti nang nasisira at marami
sa atin ang walang pakialam.
4. Ano -ano ang mga gawain na nakasisira sa ating kalikasan?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Paglalahad:


bagong kasanayan #1
 Biniyayaan tayo ng poong maykapalng napakaganda at
Paaralan: GREGORIA DE JESUS ELEM. Baitang / I – DAISY
SCHOOL Antas

GRADES - I Petsa/Araw Date: March 21, 2024 Asignatura: ARALING


DAILY LESSON LOG PANLIPUNAN
K-12 Basic Education Program
Day: Thursday
Grade 1 to 12 Oras: 8:20 – 9:00 Markahan: Ikatlong
Teacher: Markahan
Mrs. Ma. Cristina D. Dabu
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay …
naipaliliwanag ang kahalagahan ng paaralan sa sariling buhay at sa
pamayanan o komunidad.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay ….
maipaliliwanag ang kahalagahan ng paaralan sa sariling buhay at sa
pamayanan o komunidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP1PAA-IIIc-5 Naipaliliwanag ang kahalagahan ng paaralan sa sariling
buhay at sa pamayanan o komunidad.
II. NILALAMAN: ” Kahalagahan ng Paaralan sa Sariling Buhay at sa
pamayanan o Komunidad”
II. KAGAMITANG PANTURO:
D. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide in Araling Panlipunan pah.25
1. Pahina sa Gabay ng Guro Araling Panlipunan TG. Pah.65
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral. Araling Panlipunan LM. Pah. 27
3. Iba Pang Kagamitang Panturo Larawan, tsart, Power point, Video lesson
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Balik-aral;
bagong aralin
1. Magkaroon ng balitaan tungkol sa mga taong nakatapos sa pag-
aaral.
2. Itanong sa mga mag-aaral kung may kakilala silang nakatapos na
ng kanilang pag-aaral at may maganda ng trabaho.
3. Magpakita ang larawan ng isang batang nag-
aaral.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Bakit kayo nasa paaralan?
Mahalaga ba sa inyo ang pag-aaral? Bakit?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paglalahad:
Paglalahad ng gawain ng mga bata sa paaralan
-pakikinig ng mabutisaguro
-pagsunod /paglahoksagawaingipinagagawa ng guro
-pagsulat
-pagbasa at iba pa
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay:
bagong kasanayan #1
1. Tanungin ang mga bata kung ano ang kanilang pangarap sa buhay
kapag sila ay nakatapos na ng kanilang pag-aaral.
2. Magpakita ng larawan ng ibat-ibang propesyon.
3. Tanungin sila kung gusto din nilang makatapos ng kanilang pag-aaral
at bakit?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay:
bagong kasanayan #2
Gawain A
1. Basahin sa klase ang kuwento tungkol kay
“Celia Studious and Conrad Cat”.

Sagutin ang mga tanong.


1. Saan pumupunta si Celia araw-araw?
2. Ano-ano ang ginagawa ni Conrad para hikayatin, Si Celia na huwag
nang pumasok sa paaralan?
3.Bakit hindi nahihikayat ni Conrad si Celia na lumiban sa pagpasok
sa paaralan?

4. Ano ang natuklasan ni Conrad sa paaralan ni Celia?


5. Ano-ano ang masasayang karanasan ni Celia sa kaniyang paaralan?
6. Ano kaya ang naramdaman ni Conrad noong siya ay napasama sa
Paaralan: GREGORIA DE JESUS ELEM. Baitang / I – DAISY
SCHOOL Antas

GRADES - I Petsa/Araw Date: March 21, 2024 Asignatura: MOTHER TONGUE


DAILY LESSON LOG (MTB-MLE)
K-12 Basic Education Program
Day: Thursday
Grade 1 to 12 Oras: 9:00 – 9:20 > RECESS Markahan: Ikatlong
Teacher: Markahan
9:20 – 10:10
Mrs. Ma. Cristina D. Dabu
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner . . .
demonstrates understanding of grade level narrative and informational
text.
demonstrates positive attitudes towards language, literacy and literature.
demonstrates developing knowledge and use of appropriate grade level
vocabulary and concepts.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner . . .
comprehends and appreciates grade level narrative and informational
texts, values reading and writing as communicative activities.
uses developing vocabulary in both oral and written form.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MT1GA-IIIf-h-1.4 Use the correct tense and time signal
of an action word in a sentence.
MT1C-IIIf-i-2.1 Write sentences or longer texts with
proper punctuation, spacing, and capitalization.
II. NILALAMAN:
II. KAGAMITANG PANTURO:
D. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide in M.T.B.
1. Pahina sa Gabay ng Guro M.T.B.Teaching Guidepah. 1-4
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral. M.T.B. Activity Sheet pp. 1-2
3. Iba Pang Kagamitang Panturo Powerpoint Presentation, Tsart at mga larawan
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng 1. Balik-aral:
bagong aralin
2. Noong nakaraang linggo ay lumabas tayo at nagpunta sa Halamann n
gating Paaralan. Ano –ano ang nakita ninyo doon?
Hayaang ibigay ng mga bata ang kanilang nakita sa Halamanan.Isusulat ito
sa pisara ng guro. (Tulungan ang mga batang gamitin ito sa pangungusap)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak:
Ipabasa sa mga bata ang mga pangungusap at paguhitan
sa mga bata ang mga panghalip.
Ipagamit sa pangungusap ang mga panghalip
nasinalungguhitan
Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit
depedclub.com for more
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paglalahad:
 Ano ang nasa larawan?
 Sino sa inyo ang may gusto ng suman at latik?
 Ikaw ba ang inuutusang bumili nito?
 Lahat ba kayo ay kumakain ng suman at latik?
 May baon ka bang suman at latik?
 Kung tatanungin mo ang kaklase mo ng baon niya,ano ang
itatanong mo?
 Sino sa kasapi ng iyong pamilya na ang paboritong kainin ay suman
at latik? Saan siya bumubili nito araw araw?
 Sino-sino pa ang may paborito ng suman at latik sa inyong mag-
anak? Sino-sino ang umuubos sa latik na binili ng tatay.
(Isusulat ng guro ang mga pangungusap ayon sa
sSago t ng mga bata )

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay:


bagong kasanayan #1
Pangkatin ang mga mag-aaral at bigyan ng gawain ang bawat pangkat.

F. Paglinang sa Kabihasnan Paglinang sa kasanayan:


(Tungo sa Formative Assessment)
. Gusto ko ang suman at latik.
1. Ako ang laging inuutusan ni nanay upang bumili nito.
2. Lahat kami sa bahay ay kumain ng suman at latik.
School: GREGORIA DE JESUS ELEM. Grade/Section: I – DAISY
SCHOOL
GRADES - I Date: March 21, 2024
DAILY LESSON LOG Date / Day: Subject: ENGLISH
K-12 Basic Education Program
Day: Thursday
Grade 1 to 12
Time: 10:10 – 11:00
Teacher: Quarter: THIRD QUARTER
Mrs. Ma. Cristina D. Dabu
I. OBJECTIVES:
The learner…
A. Content Standards demonstrates understanding of useful strategies for purposeful
literacy learning.
B. Performance Standards
The learner…
uses strategies independently in accomplishing literacy-related tasks.
C. Learning Competencies/ Objectives EN1G-IIIa-1.1 Recognize sentences and non-sentences
Write the LC for each EN1G-IIIb-1.4 Recognize simple sentences
II. CONTENT Sentences and Non-sentence
II. LEARNING RESOURCES:
A. References
K-12 Curriculum Guide in English page 16
1. Teacher’s Guide pages
EnglishTG. Page 95-97
2. Learner’s Materials pages
English LM.page 120-122
3. Textbook pages
Addition Flashcard, pictures, power point
IV. PROCEDURE:
A. Reviewing previous lesson or presenting the new lesson
Drill:
Read the words with CVC pattern with medial / a /

Review:
Teacher introduces the poem, “Clap Your Hands” in the class. Teacher reads
while pointing at the words of the poem. Pupils recite while doing the actions
in the poem.
“Clap Your Hands”
Clap your hands
Touch your toes
Turn around
Put fingers on your nose
Flap your arms
Jump up high
Wiggle you fingers
And reach for the sky.
Motivation:
B. Establishing a purpose for the lesson Teachers post a sentence and phrase on the board.
Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit
depedclub.com for more.

C. Presenting examples/instances of the new lessons.


Presentation:
Teacher reads the examples and explains the difference
between a sentence and a phrase.
Elsa goes to school.
Notebook and pencil
D. Discussing new concept and practicing new skills #1
Discussion:
Teachers post a table on the board. Pupils read the
sentence in the table and study each one.
Teacher explains that sentences in MTB, Filipino and
English and differences.
E. Discussing new concepts and practicing new skills #2 Discussion:
Teacher reads sample sentences and phrases posted on the board.

Developing Mastery:
Pupils say whether what the teacher reads is a sentence
F. Developing mastery (Leads to formative assessment) or phrase.
1. Families watched the parade.
Paaralan: GREGORIA DE JESUS ELEM. SCHOOL Baitang / I – DAISY
Antas

GRADES - I Petsa/Araw Date: March 21, 2024 Asignatura: FILIPINO


DAILY LESSON LOG
K-12 Basic Education Program
Day: Thursday
Grade 1 to 12 Oras: 11:00 – 11:30 Markahan: Ikatlong
Teacher: Markahan
Mrs. Ma. Cristina D. Dabu
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman
 Nababaybay nang wasto ang mga salitang natutunan sa aralin.
B. Pamantayan sa Pagganap  Nakababasa at nakasusulat nang may wastong baybay at bantas
ang mga salitang ididikta.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F1KM- IIg-2 Naisusulat nang may wastong baybay at bantas sa
Pa n g ungusap ng mga salitang ididikta ng guro
II. NILALAMAN: Pagbabaybay ng mga salita at wastong bantas
II. KAGAMITANG PANTURO:
D. Sanggunian: K-12 Curriculum /MELC Guide in Filipino pah.8
1. Pahina sa Gabay ng Guro Filipino TG. pah.33-35
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral. Filipino Guide in LM pah.
3. Iba Pang Kagamitang Panturo Larawan,video lesson ,power point
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Balik-aral:
bagong aralin
Panuto: Isulat ang wastong panghalip na panao.

1._______ ang iyong kapitbahay.

2._______ ang aming nanay, si Len.

3._______ ang magbigay ng bulaklak sa iyong ina.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak:


Pag-awit ng “Alpabetong Filipino”.
Basahin ang mga letra: Mga Patinig
Aa Ee Ii Oo Uu
/ey/ /i/ /ay/ /o/ /yu/

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paglalahad:


Sabihin:
 Ang ispeling o pagbabaybay ay isa-isang pagbigkas sa maayos na
pagkakasunod-sunod ng mga letrang bumubuo sa isang salita.
 Ang tawag sa mga letra ng alpabetong Filipino ay ayon sa bigkas
na ingles ng mga Pilipino maliban sa Ññ /enye/.
 Ang pagbigkas o pasalitang pagbabaybay sa Filipino ay
ginagamitan ng titik at hindi ito pinapantig.
Halimbawa: Salitang may tatlo (3) o apat (4) na pantig.
sapatos s/a/p/a/t/o/s
kalabasa
sibuyas
kulisap
pamana

.
Paaralan: GREGORIA DE JESUS ELEM. Baitang / I – DAISY
SCHOOL Antas

GRADES - I Petsa/Araw Date: March 21, 2024 Asignatura:


DAILY LESSON LOG MAPEH
K-12 Basic Education Program
Day: Thursday (P.E)
Grade 1 to 12
Oras: 11:30 – 12:10 Markahan: Ikatlong
Teacher: Markahan
Mrs. Ma. Cristina D. Dabu
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman  Naipakikita ang kaalaman sa space awareness bilang
paghahanda sa paglahok sa iba’t ibang gawaing pampisikal.
B. Pamantayan sa Pagganap  Naisasagawa ang mga kilos sa espasyong nakalaan ng
may wastong koordinasyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto PE1BM-IIc-e-6Naisasagawa ang ibat-ibang kilos lokomotor ng pangkatan
tulad ng paglakad ng hindi nabubunggo o nagkakabungguan
II. NILALAMAN: Physical Education: Kilos Lokomotor
II. KAGAMITANG PANTURO:
D. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide in P.E. Teaching Guide pah. 11
1. Pahina sa Gabay ng Guro P.E. Teacher’s Module pah. 1-2
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral. P.E. Acitivity Sheet pp. 1-2
3. Iba Pang Kagamitang Panturo Larawan , tsart ng mga kilos lokomotor
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Balik-aral:
bagong aralin
1.Isahang paglakad mula mula sa sariling lugar hanggang sa palaruan.
2. Paglakad ng may kapareha
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak:
 Ngayong araw na ito susubukan nating ang gumawa ng iba’t
ibang kilos lokomotor ng hindi kayo nagkakabanggaan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paunang Pagtataya
 Pagsunod sa paggawa ng ibat-ibang disenyo sa pamamagitan ng
inyong kamay.
 Magpapakita ako ng plaskard at iguhit ang inyong makikitang
plaskard na may disenyong bilog,matuwid, parisukat, pasigsag.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Paglalahad:
bagong kasanayan #1
 Ngayon, subukin natin kung magagawa ninyo ang mga disenyo sa
sahig sa pamamagitan ng paglakad.
Gumawa ng maliit/ malaking hakbang mabilis / banayad na paglakad.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay:
bagong kasanayan #2
 Anu-anong disenyo ang isinagawa sa paglakad?
 Anu-anong kilos lokomotor ang ginawa sa paglakad?
F. Paglinang sa Kabihasnan Paglinang sa kasanayan:
(Tungo sa Formative Assessment)
Kuwentong laro
Ipakilos sa mga bata habang isinasalaysay.
Isang pamamasyal sa Baybay Dagat
Maaliwalas ang umaga. Nais ba ninyong mamasyal tayo
sa baybay dagat. Lumaki ang tubig , lumakad tayong
papalapit sa puno. Ang buhangin dito ay malambot.
Paano tayo lalakad ngayon?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Paglalapat:
Kayo ba ay nakapaglalakad ng mabilis at mahina?
Ano ang mararamdaman ninyo?
H. Paglalahat Paglalahat:
 Anong kilos lokomotor ang isinagawa natin ngayon?

I. Pagtataya Pagtataya:

You might also like