You are on page 1of 8

DAILY LESSON LOG

SY: 2024
DBOW
February ‘2024
Wednesday
Paaralan: GREGORIA DE JESUS ELEM. Baitang / I – ROSAS
SCHOOL Antas

GRADES - I Petsa/Araw Date: March 20, 2024 EDUKASYON SA


DAILY LESSON LOG Asignatura: PAGPAPAKATAO
K-12 Basic Education Program
Day: Wednesday
Grade 1 to 12
Oras: 7:00 – 7:30 Ikatlong
Teacher: Markahan: Markahan
Mrs. Jennifer T. Pascual
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman Nagagamit ang mga bagay na patapon ngunit maari pang pakinabangan
B. Pamantayan sa Pagganap Paggamit ng mga bagay na patapon ngunit maari pang pakinabangan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PPP- IIIi – 5 Nakagagamit ng mga bagay na patapon ngunit maaari
pang pakinabangan.
Halimbawa: Bagay na patapon ating pakinabangan. Reduce
II. NILALAMAN: Aralin 3 – Pagkalinga Sa Kapaligiran
Bagay na Patapon ating Pakinabangan -Reduce
II. KAGAMITANG PANTURO:
D. Sanggunian: K-12 Curriculum guide page. 22/DBOW page 3
1. Pahina sa Gabay ng Guro ESP – TG. page
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral. ESP LM. page 113-119
3. Iba Pang Kagamitang Panturo Video lesson, picture, PowerPoint
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Balik-aral:
bagong aralin
Pagtapatin ang ginamit na A patapong bagay sa B ginawang kapaki-
Paglalapat:
pakinabang. Pagtapatin ang ginamit na A patapong bagay sa B ginawang kapaki-pakinab
A B

1.

2.

3.

4.

5.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak:


 Paano ba natin magagawang kapaki-pakinabang ang mga basura na
ating napupulot o nakikita sa ating paligid?
 Maraming pamamaraan upang ito’y mapakinabangan at higit sa lahat
makatulong na mabawasan ang mga basura sa kapaligiran.
 Sa pamamagitan ng sipag at tiyaga na ihiwalay ang mga nabubulok
sa hindi nabubulok na basura.na itinatapon lang kung saan ay
maaari pa itong pakinabangan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paglalahad:


Reduce - Ang pagbabawas ng paggamit sa mga bagay na hindi naman
talaga kailangan ay tinatawag na reduce.
Ginagawa ito upang mabawasan ang basura at makatipid na rin.
Nakabili ka na ba ng isang bagay na maraming balot?
Ano ang karaniwang ginagawa sa mga balot nito?

Iwasang bumili o gumamit ng mga bagay na tulad nito.


Alam mo ba na pati na ang mga balot nito ay iyong binabayaran?
Kaya kadalasan ay napapamahal pa ang iyong pagbili.
Sa kalaunan ay maaaring makaragdag ang mga ito sa basura sa
kapaligiran. Kaya, tandaan ang 3 Rs – Reuse, Recylce, at Reduce.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay:


Paaralan: GREGORIA DE JESUS ELEM. Baitang / I – DAISY
SCHOOL Antas

GRADES - I Petsa/Araw Date: March 20, 2024 Asignatura: ARALING


DAILY LESSON LOG PANLIPUNAN
K-12 Basic Education Program
Day: Wednesday
Grade 1 to 12 Oras: 8:20 – 9:00 Markahan: Ikatlong
Teacher: Markahan
Mrs. Ma. Cristina D. Dabu
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay …
naipaliliwanag ang kahalagahan ng paaralan sa sariling buhay at sa
pamayanan o komunidad.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay ….
maipaliliwanag ang kahalagahan ng paaralan sa sariling buhay at sa
pamayanan o komunidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP1PAA-IIIc-5 Naipaliliwanag ang kahalagahan ng paaralan sa sariling
buhay at sa pamayanan o komunidad.
II. NILALAMAN: ” Kahalagahan ng Paaralan sa Sariling Buhay at sa
pamayanan o Komunidad”
II. KAGAMITANG PANTURO:
D. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide in Araling Panlipunan pah.25
1. Pahina sa Gabay ng Guro Araling Panlipunan TG. Pah.65
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral. Araling Panlipunan LM. Pah. 27
3. Iba Pang Kagamitang Panturo Larawan, tsart, Power point, Video lesson
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Balik-aral:
bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak:


Ano ang ipinakikita ng mga bata sa larawan?

Sino ang unang nagturo sa mga batng tulad nyo?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paglalahad:


Ano ang kahalagahan ng paaralan sa mag-aaral na tulad mo?
Ano-ano ang itinuturo sa mgamag-aaral?
Paaralan: GREGORIA DE JESUS ELEM. Baitang / I – DAISY
SCHOOL Antas

GRADES - I Petsa/Araw Date: March 20, 2024 Asignatura: MOTHER TONGUE


DAILY LESSON LOG (MTB-MLE)
K-12 Basic Education Program
Day: Wednesday
Grade 1 to 12 Oras: 9:00 – 9:20 > RECESS Markahan: Ikatlong
Teacher: Markahan
9:20 – 10:10
Mrs. Ma. Cristina D. Dabu
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman Nakababasa ng malakas at may kawastuhan na angkop sa antas
B. Pamantayan sa Pagganap Nakababasa ng maikling talata/ kuwento ng maayos at may kawastuhan
na naaangkop sa unang baitang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MT1F-IIIa-IVi-1.3 Nakababasa ng mga salita, mga parirala, mga
pangungusap at maikling talata/kuwento na may wastong pagpapahayag
na angkop sa unang baitang.
II. NILALAMAN: Paksa: Alituntunin sa Paaralan
II. KAGAMITANG PANTURO:
D. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide in Mother Tongue page 49
1. Pahina sa Gabay ng Guro Mother Tongue TG. Page 95-97
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral. Mother Tongue LM.page 120-122
3. Iba Pang Kagamitang Panturo Pictures,power point presentation
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Balik-aral:
bagong aralin
 Tingnan ang mga larawan. Saan natin ito ginagawa?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak:


Tula: Ang Aking Paaralan
(ni Lardy Love U. Peralta)
Ako ay papasok sa paaralan.
Upang marami akong matutunan.
Makikilala ko mga bagong kaibigan.
Lalo na ang aking butihing guro.
Na gagabay sa aking pagkatuto.

Katuwang ang aking mga magulang


Sa pagtuturo na magsulat ng pangalan.
Pati na ang matutong bumilang at magbasa.
Uminidak sa tugtog sabay sa awit.
At maling asal ay iwinawasto.
Naibigan ba Ninyo ang tula?
Ipabuo ang mga titik: U N T N I N L A I T U
Ano ang nabuong salita?
Ano- ano ang mga alituntunin sa ating paaralan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paghahawan ng Balakid
a. Pag-awit ng Lupang Hinirang (sa pamamagitan ng kilos)
Itanong sa mga bata kung ano ang tamang kilos kapag inaawit
ang Lupang Hinirang.
b. Wastong pag-aalaga ng halaman
c. Paano ang wastong pag-aalaga ng halaman
d. Palakaibigan(sa pamamagitan ng contextual clues)
e. Magkaibigan sina Mark at Luis. Kaibigan din ni Mark si Tony at Peter.
Palakaibigang bata si Mark.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Paglalahad:


bagong kasanayan #1
School: GREGORIA DE JESUS ELEM. Grade/Section: I – DAISY
SCHOOL
GRADES - I Date: March 20, 2024
DAILY LESSON LOG Date / Day: Subject: ENGLISH
K-12 Basic Education Program
Day: Wednesday
Grade 1 to 12
Time: 10:10 – 11:00
Teacher: Quarter: THIRD QUARTER
Mrs. Ma. Cristina D. Dabu
I. OBJECTIVES:
The learner…
A. Content Standards demonstrates understanding of useful strategies for purposeful literacy
learning.
B. Performance Standards
The learner…
uses strategies independently in accomplishing literacy-related tasks.
C. Learning Competencies/ Objectives
Write the LC for each EN1G-IIIf-h-2.1 Recognize names of persons, places, things and animals.
II. CONTENT Noun
II. LEARNING RESOURCES:
A. References
K-12 Curriculum Guide in English p.118
1. Teacher’s Guide pages
K-12 Curriculum Guide in English Teaching Guidepah. 1-2
2. Learner’s Materials pages
K-12 Curriculum Guide in English Activity Sheet pp. 1-2
3. Textbook pages
Powerpoint Presentation, Tsart at mga larawan
IV. PROCEDURE:
A.Reviewing previous lesson or presenting the new lesson
I. Pre-Assessment
Have you heard this poem?
“A Family Finger Play”
Let us recite the poem. I will read first then, you will follow.
This is my mother,
This is my father,
This is my brother tall,
This is my sister,
This is my little baby brother,
How I love them all.

B. Establishing a purpose for the lesson


Motivation:
 What do you see in the picture?

Presentation:
 have posted pictures here on the board. Let’s match them with their
names.

bag flower girl bird


C. Presenting examples/instances of the new lessons.

Since you have now the words matched with the picture.
We will now group these words into names of person, place, animal,
and thing.
Activating Prior Knowledge:
Reading a short story;
One day two girls went to the mall with their mother.
On the way they saw a cow and a dog.After reaching, first they wanted to
check out the store with toys. There they looked at the bicycle,rocket and a
doll. While they were walking around, they saw their teacher, their neighbor,
And the librarian at the mall.The girls left and went home.They were
exhausted and hungry.When they arrived home ,their first stop was the
kitchen. They grabbed a snack and ate cakes and cookies it in their
bedroom.After resting for a while, the girls decided to go to a park.

D. Discussing new concept and practicing new skills #1


Paaralan: GREGORIA DE JESUS ELEM. SCHOOL Baitang / I – DAISY
Antas

GRADES - I Petsa/Araw Date: March 20, 2024 Asignatura: FILIPINO


DAILY LESSON LOG
K-12 Basic Education Program
Day: Wednesday
Grade 1 to 12 Oras: 11:00 – 11:30 Markahan: Ikatlong
Teacher: Markahan
Mrs. Ma. Cristina D. Dabu
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
B. Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-
unawa sa napakinggan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto • F1PS-IIc-3 Naiuulat nang pasalita ang mga naobserbahang pangyayari sa
paaralan (o mula sa sariling karanasan)
• F1PL-0a-j-5 Naipakikita ang pagtanggap sa mga ideya ng napakinggang
teksto/akda.
• F1AL-IIIe-2 Natutukoy ang simula ng pangungusap/talata/kuwento.
II. NILALAMAN: Paksa: Si Nina sa Bayan ng Daldalina
II. KAGAMITANG PANTURO:
D. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide in Filipino pah.7
1. Pahina sa Gabay ng Guro Filipino TG. Basa Pilipinas pah.93-96
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral. Filipino LM pah.
3. Iba Pang Kagamitang Panturo Video lesson, power point, larawan
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Balik-aral:
bagong aralin
 Ano kaya ang ibig sabihin ng paalalang ito? Saan kaya ito nakikita o
ginagamit?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak:


Tanong: Sa papaanong paraan mo naipakikita ang iyong
pagpapahalaga sa mga taong nakapaligid sa iyo?
Paghawan ng Balakid
 Ipaalala sa mga mag-aaral na ang mga salitan pinag-aralan
bukambibig-Usap-usapan
ikinababahala,- ikinatatakot
siyentipiko-dalubhasa sa siyensya
doctor-eksperto sa paggagamot
Bayan ng Daldalina-bayan na may pinakamalakas na boses sa
buong bansa.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagllahad:
 Ipakita ang pabalat ng aklat na Si Nina sa Bayan ng Daldalina.
 Tanungin ang mga bata kung anong impormasyon ang makikita sa
pabalat.
 Basahin ang pamagat, may-akda, at tagaguhit ng aklat.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng 1.Pamantayan sa pakikinig


bagong kasanayan #1
Video: “Si Nina sa Bayan ng Daldalina”
Naibigan ba ninyo ang kuwento?
Pagbasa ng kuwento ng piling bata.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay:


bagong kasanayan #2
1. Ano ang pamagat ng kuwento?
2. Sino-sino ang mga tauhan sa kuwento?
3. Ano ang ikinabahala ng nanay ata tatay ni Nina?
4. Ano ang ginawa ng nanay at tatay ni Nina?
5. Ano ang ginawa ni Nina ng siya ay usap-usapan sa kanilang
bayan?

You might also like